Kites

Tiêu đề: Top các ngôi sao Hàn Quốc nổi tiếng nhất Nhật Bản [In trang]

Tác giả: newview    Thời gian: 8-4-2013 06:53 PM
Tiêu đề: Top các ngôi sao Hàn Quốc nổi tiếng nhất Nhật Bản

Cuộc điều tra "Ngôi sao Hàn Quốc / Nhật Bản nào nổi tiếng nhất với người dân Nhật Bản / Hàn Quốc?" được thực hiện song song ở 2 nước bởi hai hãng thông tấn lớn là Yomiuri Shimbun của Nhật Bản và Korea Times của Hàn Quốc.

Kết quả theo tờ Yomiuri Shimbun, ngôi sao Hàn Quốc quen thuộc nhất với người Nhật Bản không ai khác hơn chính là VĐV trượt băng số 1 thế giới Kim Yuna, cô là sự lựa chọn của 42% người được phỏng vấn.

Kim Yuna được xem là một trong những "nỗi ám ảnh" lớn nhất của nền thể thao Nhật Bản, khi mà nước này vốn là một cường quốc về Trượt băng Nghệ thuật, sở hữu hàng loạt VĐV trượt băng đẳng cấp thế giới.

Thứ tự trong BXH như sau:

1/ Kim Yuna - 42%
2/ Nhóm Kara - 29%
3/ Bae Yong Jun - 15%
4/ Choi Ji Woo - 14%
5/ Nhóm TVXQ - 12%
5/ Nhóm SNSD - 12%

====
Source: Chosun
V-Trans: [email protected]

====
Hơi sốc với cái news này, bik là ẻm nổi tiếng cơ mà cứ nghĩ ở đâu ko cần bik, miễn là ko phải ở Nhật, ai dè =))) Cơ mà cũng đúng, chắc nổi theo kiểu "kẻ thù quốc dân" ấy mờ =))))))

Điệu cười phớ lớ đến cái bảng nó cũng ghét ==> đập cho bõ =))))))))))

Tác giả: mummimheo    Thời gian: 8-4-2013 06:58 PM
lại sofa cái tin có Na này:x :x...
tình yêu của mình đứng nhất nữa chứ :x :x...yêu quá cơ ấy :x ..:x
thank b đã dịch tin :x
Tác giả: emladeyeu    Thời gian: 8-4-2013 07:03 PM
Kim Yu Na cứ như là 1 hiện tượng của thế kỷ v.....!!!^^
Nhưng mà sao k có ng` ấy trong này....hic, TVXQ vẫn là huyền thoại!!!
chúc mừng tất cả!!!
Tác giả: leeseung2012    Thời gian: 8-4-2013 07:07 PM
   Kim Yuna tài năng,xinh đẹp. Ở Hàn Quốc thì nàng quá nổi tiếng nhưng mình không nghĩ cô ấy lại được yêu thích như thế ở Nhật Bản, lúc đầu nghĩ là  Bae Yong Jun.
  Cảm ơn chủ thread đã dịch tin.
Tác giả: gacon_yeu1990    Thời gian: 8-4-2013 07:08 PM
thích cái comment "kẻ thù quốc dân" của chủ thớt. Công nhận mình thích cả Yuna và Mao nên khi xem màn biểu hiện của Mao trong Olympic 2010 ở SP vẫn bị Yuna vượt qua, hơi bị hụt hẫng nè. Cá nhân mình thấy Mao và cả những VĐV trượt băng khác quả là k may mắn khi sinh cùng thời với Yuna
Tác giả: atlibby    Thời gian: 8-4-2013 07:09 PM
ss Yuna vs chú Bae thì khỏi nói rồi

Cơ mà

Đau lòng thôi chứ :v ~

Tưởng già mình cũng có số có má bên đó

cơ mà coi bộ ko phải T_T~

Lúc chìm lúc nổi đúng bài bánh trôi nước của Hồ Xuân Hương luôn =))))

Lại tự kỉ.... ~
Tác giả: tieuyet1011    Thời gian: 8-4-2013 07:11 PM
Kim Yu Na khỏi nói rồi
cô ấy là thiên tài mà
thích cô này nek
TVXQ nữa kekkekee
fighting............................
Tác giả: cun_xu    Thời gian: 8-4-2013 07:14 PM
shock thật đó chứ :)

kg có wa N nhiều nhưng nói chung mình cảm giác dân Nhật ý họ thích hoặc ghét ai là khó mà tahy đổi dc, nôm na là sâu đậm từ trong gốc rễ ý, nên lúc nào mình cũng ý thức phải tạo ấn tượng tốt ban đầu vs họ, kg thì khó sống :)

trc j biết hallyu BYJ từ thời Winter sonata ngự trị trong lòng dân Nhật vững chắc rồi, hàng năm bác Bae cũng thường xuyên tham gia các hoạt động từ thiện bên đây, kinh doanh từa lưa hạt dưa nữa, female group nào thống trị bên H kg biết chứ bên Nhật thì Kara no.1, cứ wa đó hỏi mấy đứa nhỏ thì bít, mình thấy tụi nó mặc đồ Kara roài nhảy nhót mấy lần trên đường r @@

TVXQ cũng dzậy, xin lỗi chứ theo cá nhân mình là cuồng hơn bên Hàn, đặc biệt là mấy người phụ nữ lơn lớn ý, mê kinh khủng khiếp lun, còn hỏi mấy đứa nhỏ thì tụi nó nói mặc dù các group bây j đẹp trai hơn TVXQ :))))) nhảy nhót, vocal cũng ghê gớm nhưng kg tạo dc hiệu ứng mạnh như thời TVXQ roài cái j mà chờ đợi 5 anh tá lả dzừa nói mà chúng gào rú lên làm mình cũng mất hồn theo nó :))) cảm giác như coi Reply 1997 người thật việc thật dzạ đó chời ạ :)))  

bởi dzậy thấy bé Yuna đứng đầu mà choáng luôn, H thì kg nói roài nhưng N mà vượt wa dc mấy cây đại thủ kia thì đúng là sức hút e này càng ngày càng nể :)) mong là đừng có như cái vế chủ thớt nói, mà dám dzậy lắm à :))  
Tác giả: eclipse_4791    Thời gian: 8-4-2013 07:14 PM
Chị Kim Yuna quả không hổ danh là 1 trong những huyền thoại của thể thao Hàn mà, được cả thế giới biết đến. Nhưng mà cặp đôi Bản tình ca mùa đông cũng không hề kém cạnh nhỉ. Hơn 10 năm rồi mà sự nổi tiếng vẫn không hề thuyên giảm, thật đáng ngưỡng mộ. Cơ mà có 1 ước ao là anh Gi sớm có trong danh sách này;-)
Tác giả: lalapinguoin    Thời gian: 8-4-2013 07:16 PM
KIm Yuna đúng là quá nổi tiếng không riêng gì Hàn Quốc mà đã lan rộng ra thế giới
Đúng là tuổi trẻ tài cao
có chú Bae Bae Yong Jun - Choi Ji Woo nữa
Tác giả: choding217    Thời gian: 8-4-2013 07:24 PM
Cứ tưởng gái mình nó flop ở Nhật lắm thế mà vẫn có trong BXH này :)) hơi bất ngờ =)) 9 đứa đi xong tour bên Nhật rồi thì về Hàn làm cái cc cho Sone Hàn nó đỡ nhớ chứ mình thấy Sone Hàn nó kêu gào kinh quá :))

Kim Yuna bá đạo cả bên Hàn lẫn Nhật ghê đừng hỏi

Đôi trong Bản tình ca mùa đông cũng thế, hơn 10 năm rồi chứ ít gì mà vẫn nổi kinh khủng,
Tác giả: luuhuongpt    Thời gian: 8-4-2013 07:25 PM
Mình thích em Kim Yuna lắm, tài năng, xinh đẹp (vẻ đẹp rất riêng). Lại có tấm lòng nhân ái. Yêu lắm.
Tác giả: meomongco    Thời gian: 8-4-2013 07:49 PM
hohoho, ủng hộ anh Bae, vote cho anh Bae, anh tuyệt vời quá!!!
Vài năm nay anh Bae ít hoạt động trong làn điện ảnh, phim trường. Nhưng sức công phá của anh dã man quá...Hy vọng sẽ được thấy anh trở lại thật hoành tráng trong năm nay...Hóng anh quá rồi, lâu quá rồi...:X:X
Tác giả: aya_hjkki67    Thời gian: 8-4-2013 07:49 PM
Pé Na dẫn đầu top lun - đúng là hơi bất ngờ 1 tẹo - đúng là nỗi ám ảnh thể thao của Nhật mà
Bộ đôi tình ca mùa đông bao nhiêu năm rùi mà sức hút ko hề giảm
Mấy gái nhà tui cũng leo lên đc top 5...
Thanks chủ thớt dịch tin nha ^^

Tác giả: vuthuylinh    Thời gian: 8-4-2013 08:00 PM
ơ kara còn đứng trên cả tvxq nữa cơ à
sao lại thế được nhỉ,mình cứ nghĩ tvxq chỉ đứng sau kim yuna thôi chứ
snsd đứng trong top 5 là tốt rồi, cám ơn bạn dịch tin rất nhiều
Tác giả: fan_of_HJM    Thời gian: 8-4-2013 08:37 PM
Gửi bạn dịch tin
Mình ở Nhật mình biết, các chương trình ở Nhật rất có văn hóa, tôn trọng và dùng ngôn từ đẹp để nói về Kim Yu Na chứ không phải như bạn nghĩ là "kẻ thù quốc dân" gì đấy đâu.
Chỉ có kiểu TQ mới hay xấu tính, chứ Nhật người ta có văn hóa lắm, ai giỏi người ta tôn trọng, còn không họ không thừa thời gian quan tâm đâu.
Nói vài câu để bạn thay đổi định kiến.
Tác giả: thuhong29788    Thời gian: 8-4-2013 08:52 PM
bất ngờ thật khi đứng đầu ko phải là một diễn viên ca sĩ mà lại là 1 vận động viên
Do dư âm của phim bản tình ca mùa đông mà hai diễn viên đến bây  giờ vẫn nổi tiếng ở nhật bản là Bae Yong Jun Choi Ji Woo
Nhóm Kara thì quá nổi tiếng ở Nhật rồi
Tác giả: newview    Thời gian: 8-4-2013 08:59 PM
fan_of_HJM gửi lúc 8-4-2013 20:37
Gửi bạn dịch tin
Mình ở Nhật mình biết, các chương trình ở Nhật rất có văn hóa, t ...

Chính xác là truyền thông Nhật rất wan tâm tới Yuna, thậm chí còn wan tâm hơn cả nhiều VĐV nước họ, nhưng wan tâm theo kiểu gì thì cũng chưa chắc à nha ;))

Việc người Nhật nói chung có phông văn hóa cao, ứng xử tốt thì mình đồng ý, nhưng truyền thông Nhật đối với Yuna thì mình ko nghĩ là họ luôn "dùng ngôn từ đẹp" để nói đến đâu, cái này ko bik bạn có đủ wan tâm để hiểu ko, nhưng mình đã coi khá nhiều clip từ Nhật và thấy khá là khó chịu, kiểu bình luận đại khái là "Cô ấy giỏi đấy, nhưng mà ... blah blah blah ..." Còn rất nhiều chuyện nữa ko hay ho lắm nên mình cũng ko tiện nói ra dài dòng, chỉ là để cho bạn bik vậy thôi ^^

Tất nhiên cái này là ko tránh được, Nhật có hàng tá VĐV đang cạnh tranh trực tiếp với Yuna, HCV đáng lẽ nằm trong tầm tay thì giờ lại đang phải vật lộn chỉ để tranh ... HCB, bởi vậy nên ko có lý do gì để họ tung hô hay ca ngợi cả. Hàn cũng ko khác mấy, dù là Yuna đang chiếm thế thượng phong nhưng truyền thông Hàn vẫn luôn có thái độ ko tốt đẹp gì với VĐV Nhật, chỉ cần VĐV Nhật có số điểm hơi cao thôi là báo chí bên Hàn đã làm ầm ĩ lên rồi =)))

Đây là mình nói truyền thông, còn dân Nhật nói chung thì mình ko chắc, và cái "kẻ thù quốc dân" thì mình cũng chỉ đùa thôi, phận là fan thì idol càng nổi phải càng mừng chứ, ai lại đi trù dập thế bao giờ =))))))
Tác giả: Pon.B2uty    Thời gian: 8-4-2013 09:03 PM
chà chà ... anh Bae Yong Jun vẫn nằm trong top lun
quả là hâm mộ anh, lâu lắn rùi anh không còn tham gia các dự  án mới
nhưng sức hút của anh đối với các fan vẫn không giảm
Tác giả: fan_of_HJM    Thời gian: 8-4-2013 09:09 PM
newview gửi lúc 8-4-2013 20:59
Chính xác là truyền thông Nhật rất wan tâm tới Yuna, thậm chí còn wan tâm hơn cả nh ...

Chỉ là mình có xem tường thuật trực tiếp hôm thi đấu đó, người bình luận dùng từ rất đẹp để nói về thần tượng của bạn, mình chẳng thấy có từ nào là "dìm" hay hạ thấp cả. Ngay hôm sau mình cũng xem một vài chương trình ti vi đưa tin, họ cũng chỉ dùng từ đẹp để nói thôi, tuyệt ko chê lời nào. Đấy mấy kênh tivi phát rộng rãi cho quần chúng Nhật xem là như thế đấy. Mình mắt thấy tai nghe nên nói lại.
Còn mình ko đọc báo, không biết báo chí viết thế nào, đương nhiên ko có thời gian quan tâm mấy báo mạng lá cải, ở nước nào chả có. Và mình cũng không nói đến những bình luận trên các trang mạng, toàn mấy người rảnh thời gian và ghét Hàn vào bình luận, mà số đó mình chả gặp ngoài đời bao giờ cả, nên phán bằng cái đấy quá phiến diện.
Tác giả: newview    Thời gian: 8-4-2013 09:26 PM
fan_of_HJM gửi lúc 8-4-2013 21:09
Chỉ là mình có xem tường thuật trực tiếp hôm thi đấu đó, người bình luận dùng t ...

Một đài truyền hình nào đó của Nhật (Fuji TV thì phải, ko chắc lắm) đã từng xém bị kiện vì hành động bám theo sang tận Mỹ để theo dõi Yuna. Cũng là đài của Nhật đã từng vướng scandal quay lén máy chấm điểm của giám khảo tại Olympic khi đang chấm bài thi của Yuna, họ sau đó dùng những hình ảnh quay lén này đi phát tán khắp nơi và nhận xét rằng phía Hàn Quốc bỏ tiền ra mua điểm cho Yuna ... Mới đây cũng là trong show thể thao nào đó của Nhật, chị gái của Mao Asada với vai trò là host của show đã cùng với nhiều MC khác có lời lẽ không hay, có ý mỉa mai số điểm Yuna nhận được ko minh bạch (dàn host của show này sau đó bị phạt cảnh cáo)... Cộng với thái độ của truyền thông thường xuyên chỉ tập trung chiếu vào những phần phạm lỗi của Yuna để bắt bẻ ... blah blah blah ...

Mình đồng ý là có thể dân Nhật nói chung rất tôn trọng tài năng thật sự, nhưng truyền thông mà, họ thik mấy sự việc phát ngôn gây sốc, giật gân, thik kiếm chuyện để giật tít bán báo hút view, nước nào thì cũng như nhau cả thôi, Nhật hay Hàn đều vậy cả

Edit: Ấy chết nhầm, xin lỗi Fuji, vừa xem lại, là Nippon TV
Tác giả: anne_hien    Thời gian: 8-4-2013 09:37 PM
Yuna thì nổi tiếng rồi. mình nhớ từ năm ngoái hay mí năm trước trong một số cuộc bình chọn khác cũng nhắc tới Yuna. Bạn này tài năng mà cũng xinh đẹp.

Lúc đọc cái tiêu đề , đầu mình chỉ nghĩ tới DBSK thôi á :)) cơ mà không ngờ DB lại đứng sau Kara, mình cứ nghĩa DB phải nổi tiếng hơn Kara ở Nhật chứ, mặc dù Kara mí năm vừa rồi cũng khá nổi ở Nhật. vừa rồi JYJ trở lại sân khấu Nhật hoành tráng như vậy cơ mà, Kara cũng chưa có khả năng đứng trên Tokyo Dome như vậy.

Chú bae và chị Choi thì nổi tiếng từ hồi Chuyện tình mùa đông rồi. không cần bàn cãi.

thanks
Tác giả: fan_of_HJM    Thời gian: 8-4-2013 09:45 PM
newview gửi lúc 8-4-2013 21:26
Một đài truyền hình nào đó của Nhật (Fuji TV thì phải, ko chắc lắm) đã từng xém  ...

Về mảng truyền hình, như bạn nói đấy, ai làm không đúng thì phải xin lỗi ngay nếu còn muốn có chỗ đứng. Không biết gì về mấy cái tin bạn nói nên không đưa ra bình luận gì cả.
Về truyền thông là báo chí thì vô cùng lắm. Chuyện giật tít bán báo hay câu view thì thôi khỏi bàn luận nữa, cái này bạn đúng.
Nhưng dân Nhật được giáo dục tử tế từ bé để có được cách cư xử đẹp và đủ văn hóa để phân biệt các loại thông tin, và nghe bằng hai tai.
Dù gì bạn cũng công nhận dân Nhật văn mình, lịch sự rồi, chứ không phải họ có lối suy nghĩ "kẻ thù quốc dân", nên mình cũng không cần nói thêm nữa.
Xin chào.
Tác giả: anne_hien    Thời gian: 8-4-2013 09:52 PM
anne_hien gửi lúc 8-4-2013 21:37
Yuna thì nổi tiếng rồi. mình nhớ từ năm ngoái hay mí năm trước trong một số cuộc bì ...

à ý tớ là Kara không có lực lượng fan hùng hậu như vậy, dù tớ ko theo dõi Kara, cũng biết nhóm nổi tiếng ở Nhật hơn nhiều nhóm nhạc nữ hàn nhưng dù họ đã xuất hiện ở Tokyo Dome nhưng mà tớ nghĩ cũng không đông như DB. Nếu có nói gì mà bạn không thích thì tớ xin lỗi nhé.^^
Tác giả: tratrangbinh    Thời gian: 8-4-2013 10:28 PM
Í chời, em Na nổi nhất ở xứ hoa đào sao

ứ chịu, DB của ta cơ :)))

Mà công nhận pim BTCMĐ hút ghê thật, BYJ vs CJW đúng là đại diện kdrama Hàn ở Nhật
Tác giả: Nhimkoxuxi    Thời gian: 8-4-2013 10:32 PM
mình nghĩ là phải có tên Sukkie chí ít thì cũng thứ 3 chứ nhỉ
cái bảng xếp hạng khó hiểu quá à
khó hiểu thật chứ đùa à :((
Tác giả: Khahi    Thời gian: 8-4-2013 10:40 PM
Oh,oh tin sốt dẻo quá {:180:},về lĩnh vực thể thao thì ss YuNa đúng là nữ hoàng trượt băng số 1-ở Nhật cũng như ở HQ, chắc ss rất đc yêu quý ở Nhật-chúc mừng ss nhá {:145:}

3/ Bae Yong Jun - 15%

4/ Choi Ji Woo - 14%

hế hế hế, không ngoài dự đoán Bae oppa và ss Choi vẫn luôn luôn đc chào đón nồng nhiệt ở Nhật {:161:}
Tác giả: hongnhung0802    Thời gian: 8-4-2013 10:50 PM
Kim Yuna nổi thật đấy :D là vận động viên thể thao nhưng có số fan hâm mộ ngang ngửa các thần tượng trong làn sóng hallyu :D
Tác giả: thuthuyle    Thời gian: 8-4-2013 11:14 PM
fan_of_HJM gửi lúc 8-4-2013 21:09
Chỉ là mình có xem tường thuật trực tiếp hôm thi đấu đó, người bình luận dùng t ...

Chỉ là mình có xem tường thuật trực tiếp hôm thi đấu đó, người bình luận dùng từ rất đẹp để nói về thần tượng của bạn, mình chẳng thấy có từ nào là "dìm" hay hạ thấp cả. Ngay hôm sau mình cũng xem một vài chương trình ti vi đưa tin, họ cũng chỉ dùng từ đẹp để nói thôi, tuyệt ko chê lời nào. Đấy mấy kênh tivi phát rộng rãi cho quần chúng Nhật xem là như thế đấy. Mình mắt thấy tai nghe nên nói lại.
Còn mình ko đọc báo, không biết báo chí viết thế nào, đương nhiên ko có thời gian quan tâm mấy báo mạng lá cải, ở nước nào chả có. Và mình cũng không nói đến những bình luận trên các trang mạng, toàn mấy người rảnh thời gian và ghét Hàn vào bình luận, mà số đó mình chả gặp ngoài đời bao giờ cả, nên phán bằng cái đấy quá phiến diện.
Tác giả: thuthuyle    Thời gian: 8-4-2013 11:16 PM
uộc điều tra "Ngôi sao Hàn Quốc / Nhật Bản nào nổi tiếng nhất với người dân Nhật Bản / Hàn Quốc?" được thực hiện song song ở 2 nước bởi hai hãng thông tấn lớn là Yomiuri Shimbun của Nhật Bản và Korea Times của Hàn Quốc.

Kết quả theo tờ Yomiuri Shimbun, ngôi sao Hàn Quốc quen thuộc nhất với người Nhật Bản không ai khác hơn chính là VĐV trượt băng số 1 thế giới Kim Yuna, cô là sự lựa chọn của 42% người được phỏng vấn.

Kim Yuna được xem là một trong những "nỗi ám ảnh" lớn nhất của nền thể thao Nhật Bản, khi mà nước này vốn là một cường quốc về Trượt băng Nghệ thuật, sở hữu hàng loạt VĐV trượt băng đẳng cấp thế giới.
Tác giả: Nuyn    Thời gian: 8-4-2013 11:35 PM
nỗi ám ảnh quốc dân, kẻ thù quốc dân nên được nổi tiếng á
chắc dân Nhật gym Na vào tym rồi nên chỉ cần nhắc tới Hàn là Na có mặt liền
nói chứ cái vụ trượt băng thì em không biết
nhưng mà ở Nhật, Na vượt cả Kara hay TVXQ thì thật là quá ngạc nhiên

p/s: cái quần của chủ thớt
Tác giả: mapu21290    Thời gian: 9-4-2013 12:37 AM
Kim yuna đúng là người có tài mà
Đy đến đâu đc mọi ng chào đón đến đấy.
thanks b dịch tin nha
Tác giả: iusuzy0211    Thời gian: 9-4-2013 07:53 AM
KJN quả là bá đạo mà, nổi tiếng gần xa khắp thế giới lun đó chứ... Nhưng mà phải công nhận nàng tài năng thiệt... hehe
Kara ở nhật bản nổi tiếng ghê ta...
Còn cặp đôi BTCMD và các gái kìa, hehe. Nói chung là ai cũng thích hết
Tác giả: uthitsu    Thời gian: 9-4-2013 07:57 AM
Quốc bảo của Hàn Quốc đứng thứ nhất là đúng rồi.
Hic. Nhưng hơi buồn vì ko có DBSK !!!
Tác giả: wyhsy    Thời gian: 9-4-2013 10:21 AM
Yuna thì k phải bàn
Kara của mình đứng thứ 2 kìa
chỉ sau Yuna
Kara quá đỉnh
nhóm nhạc nổi tiếng nhất Nhật Bản
Seungyeon daebak Kara daebak
Tác giả: sukkie_love    Thời gian: 9-4-2013 10:32 AM
Hu....hu vì sao không thấy tên Sukkje nhà mình nhỉ........chả hiểu sao nữa.....
Sukkje vẫn được biết đến là người trong Top nổi tiếng nhất Nhật bản mà...
Dù sao Kim Yuna cũng nổi tiếng khắp nơi rùi...có trong danh sách đứng thứ nhất cũng không phải là chuyện lạ
Tác giả: PhoeniX1992    Thời gian: 9-4-2013 11:00 AM
Choáng thế, cứ nghĩ các ngôi sao thần tượng mới có mặt trong top đầu chứ, không ngờ là Kim Yuna.
Xinh đẹp, tài năng, đã trở thành mẫu hình lý tưởng của bao nhiều người....
Chắc người Nhật thích Bản tình ca mùa đông lắm
Tác giả: meyeube    Thời gian: 9-4-2013 12:25 PM
Top này biết thì biết hết mọi người nhưng thích thì mình thích TVXQ
SNSD cũng đc, mấy em ai cũng xinh. hihihi
Anh Bae ngày xưa mình cũng thích lắm, biết anh từ phim mối tình đầu
Tác giả: dequat    Thời gian: 9-4-2013 12:52 PM
Thích cái câu "kẻ thù quốc dân" của chủ thớt  {:144:}

Vẫn biết là Kara nổi tiếng ở Nhật nhưng không ngờ mấy nàng lại dẫn đầu trong số các ban nhạc thần tượng đấy, còn vượt quá cả TVXQ và SNSD
Tác giả: phamtiendat    Thời gian: 9-4-2013 12:58 PM
Mình chỉ thích anh Bae thôi..
Mặc dù tuổi hơi cao một tí, nhưng vẫn rất phong độ..
Nhưng TVXQ thì giờ còn có 2 người, nên chán chán roài
{:261:}
Tác giả: coolshb1    Thời gian: 9-4-2013 03:26 PM
Mình cứ tưởng ở Nhật Bae Yong Jun là nhất
Ai ngờ Kim Yuna top 1 luôn
Nhóm nhạc thì KARA vẫn nhất
Tác giả: bearjung    Thời gian: 9-4-2013 03:46 PM
yuna vs bae ,ji woo thì ok
nhưng tại sao tvxq nhà mình lại sau kara nhỉ
thật khó hiểu mà
Tác giả: kaikai    Thời gian: 9-4-2013 08:39 PM
Cứ tưởng 2 già phải trên Kara cơ, ai ngờ lại thế này cơ đó
Thôi, chuẩn bị sẳm sửa rước gái về tạo baby đi 2 anh ơi :)) em là muốn thấy yun bé min bé lắm rồi đó , mau mau tụ họp với 3 lão kia làm quả căm bạch hoành tráng rồi về quê ở ẩn đi thôi =))
Tác giả: kimnhung    Thời gian: 9-4-2013 08:48 PM
hì, TVXQ mãi mãi là một cái tên mà ai đã từng biết thì không bao giờ có thể quên được
Một ban nhạc quá nổi tiếng
độ hot thì không có gì phải bàn cãi nữa rồi, kết quả đã minh chứng cho việc đó
Chúc mừng bạn Na đứng ở vị trí No1
Tác giả: beckhamtae    Thời gian: 9-4-2013 09:03 PM
chời kara đứng thứ 2
không ngờ nhỉ.hơn cả nhóm nhạc nam
quá đỉnh luôn
Kim yuna nổi tiếng quá nhỉ
Tác giả: pe_jade    Thời gian: 9-4-2013 09:55 PM
Yuna nổi tiếng muốn toàn thế giới rồi còn gì {:161:}
Bae Yong Jun là nổi tiếng từ lâu lâu lắm rồi bên đấy
Kara Nhật tiến cũng đã lâu rồi, cuối cùng cũng có thành quả {:95:} chúc mừng các nàng
Tác giả: v4nt0mmy    Thời gian: 9-4-2013 10:04 PM
Kim Yu Na đúng là một hiện tượng của hàn quốc
Mà chỉ buồn các unnie SNSD lại chỉ nhận được 12%
Chẳng biết bao giờ couple của City Hunter Min Ho - Min Young lọt vào top này giống như cặp đôi của Bản tình ca mùa đông... 10 năm rồi mà sức hút vẫn không thuyên giảm
Tác giả: ngock6b    Thời gian: 10-4-2013 12:59 AM
nhật bản đúng là mảnh đất màu mỡ của sao hàn.sự cuồng nhiệt của người nhật đúng là không thể đùa được.nhìn những concert tổ chức ở tokyo dome mà thấy choáng,cơ man là người.ủa nhưng mà lạ tại sao trong danh sách này không có cụ seung gi của mình nhỉ.chẳng hiểu.bộ cụ ko nổi tiếng ở nhật àh?
Tác giả: NBLT    Thời gian: 10-4-2013 06:45 PM
Kim Yuna nổi bên Nhật nhỉ ^^
Mình nghĩ là em í chỉ nổi bên Hàn thôi chứ ^^
Dù sao cũng rất phục tài năng và nhân cách của e í
Tác giả: mayorsep    Thời gian: 10-4-2013 09:35 PM
hơi bất ngờ vì Kara có thứ hạng còn cao hơn TVXQ đấy. vẫn biết dân nhật thích hình tượng của các chị Kara mà vẫn bất ngờ. Còn chị Kim Yuna thì khỏi nói, một hiện tượng của Hàn Quốc trong làng trượt băng
Tác giả: binbin_181    Thời gian: 11-4-2013 03:05 PM
KARA mà hơn cả TVXQ luôn ha :-o

Tác giả: nga_nguyen    Thời gian: 14-4-2013 04:40 PM
mình thấy tên người dịch là mình nghi rồi, ai ngờ đúng là thế thật =))
cái hình trông na đẹp quá
cám ơn bạn đã dịch tin

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3