Kites

Tiêu đề: [2004] Be With You - Yuko Takeuchi, Shido Nakamura (Vietsub HD completed) [In trang]

Tác giả: Jet    Thời gian: 27-11-2012 11:25 PM
Tiêu đề: [2004] Be With You - Yuko Takeuchi, Shido Nakamura (Vietsub HD completed)
- Về bên anh -

Tên phim: Be with You (Về bên anh)
Tên gốc: いま、会いにゆきます| Ima, ai ni yukimasu
Đạo diễn: Nobuhiro Doi
Tác giả/ Kịch bản: Takuji Ichikawa, Yoshikazu Okada
Nhà sản xuất: Hideyuki Honma
Quay phim: Takahide Shibanushi
Ngày công chiếu: 30-10-2004
Thời lượng: 119 phút

Nội Dung:

Khi hai tâm hồn hòa cùng một nhịp, thì không gì có thể chia cắt họ...

Takumi (Shido Nakamura) là một người đàn ông góa vợ sống một cuộc đời lặng lẽ cùng cậu con trai 6 tuổi Yuji (Akashi Takei) sau cái chết của người vợ Mio (Yuko Takeuchi). Yuji luôn nhớ lời hứa của Mio là sẽ trở về đoàn tụ với 2 cha con khi mùa mưa đến.

Vào ngày giỗ đầu của Mio, khi Takumi và Yuji đang đi dạo trong rừng thì gặp được một cô gái có vẻ ngoài giống hệt Mio, nhưng lại không biết mình là ai và đến từ đâu. Tuy nhiên cô vẫn đồng ý về sống với 2 cha con.

Từ đó cuộc sống gia đình của Takumi lại trở nên đầm ấm và đầy tiếng cười. Cho đến một ngày...

Trailer:

[utube]JOUBtAWCMzU[/utube]

Tác giả: Jet    Thời gian: 27-11-2012 11:27 PM
J-Zone Subbing Team
Trailer: hopeful_colour, sleepy, Jet
Translator: Jenny7105
Editor: hopeful_colour
Kara Timer: hermy_lA,
Typesetter & QC: Jet
Encoder: ChuChi (SD), mshuang07 (HD)
Poster: Keo
Uploader: U-zone

Mỗi comment của các bạn là lời động viên, cổ vũ tốt nhất dành cho sub team.Nếu bạn yêu thích bộ phim này, hãy cho chúng tôi biết cảm nhận của bạn về bộ phim.
Vui lòng không đòi hỏi link down.Link reup và link online sẽ có sau vài ngày.

Xem Online:

Download:

Hướng dẫn cách download tại đây!

Thông báo link die tại đây!

[attach]92140[/attach]

[attach]92155[/attach]

Tác giả: Jet    Thời gian: 27-11-2012 11:29 PM
LINK DOWN

http://www.fshare.vn/file/T6JYJTPJST/
or: http://www.fshare.vn/file/T6Q280MCMT/

Tác giả: Jet    Thời gian: 27-11-2012 11:36 PM
Hana - Orange Range

ღ♪♫♥ J-zone Subbing Team ♥♫♪ღ
    Translator: JanDav04
    Timer: JanDav04
    Typesetter: cuopbienmap
    Encoder: cuopbienmap
    Designer: .Me.

[dailymotion]xuvuzo[/dailymotion]

Download: http://kites.vn/thread/-pv-18-10 ... range-4592-1-5.html
Tác giả: hopeful_colour    Thời gian: 28-11-2012 12:19 AM

Tác giả: hopeful_colour    Thời gian: 28-11-2012 12:22 AM

Tác giả: hopeful_colour    Thời gian: 28-11-2012 12:30 AM

Từ nhiều nguồn khác nhau
Tác giả: Jet    Thời gian: 29-11-2012 08:40 PM
[2004] Be With You Vietsub

Chúc các bạn xem phim vui vẻ ^^

Tác giả: Dk_Blue    Thời gian: 30-11-2012 01:09 AM
Hic đã xem phim này rồi nhưng vẫn hóng vì bản bên kia không có đẹp :((
Phim này hay quá chừng luôn :( còn hay thế nào thì tốt nhất để mọi người xem xong rồi cùng bình luận :((

Tác giả: sunflower239    Thời gian: 30-11-2012 02:45 AM
Hồi trước mình cũng down film này về mà k thèm xem ấy, cứ nghĩ nó nhàm chán. Để mọc mốc mãi rồi mới xem {:262:}  (ý mình k phải là phim k hay nhé ^^)
Quả thật là các tình tiết trong film diễn ra rất chậm ( hầu hết các phim Nhật đều thế ý mà ). Nhưng mà vừa xem vừa khóc ấy {:285:}   Mình thực sự rẩt thích cách yêu của Mio và Takumi, cứ bình lặng và yên bình. Dường như 2 người họ chỉ nhìn nhau thôi ấy. Lời yêu đâu cần phải nói ra mà vẫn hiểu đc Mio dù biết là sẽ ra đi nhưng vẫn quyết định có bé Yuuji với Takumi.
"Cho dù đó chỉ là một quãng thời gian ngắn ngủi,
em vẫn muốn được nhìn thấy những người yêu thương."

Tác giả: richy_nd    Thời gian: 30-11-2012 10:04 AM
Phim này hay quá đi
Xem mà khóc quá chừng luôn

Mấy lần xem phim nhật đều khóc cả
Tác giả: shinjiteru    Thời gian: 30-11-2012 01:54 PM
Phim siêu siêu siêu hay luôn :X
Ima luôn là 1 trong những phim top đầu shin thích ý :X:X
Trong DVD của phim còn có tặng cả quyển Nhật kí, với teruteru bouzu ý (hình nộm cầu mưa nắng), đáng yêu cực luôn :X:X:X
Nhiều người thích hoặc movie hoặc drama của Phim này nhưng shin thì thích cả 2 :)
Không biết ở đâu có truyện không nhỉ, muốn đọc truyện của phim này quá :((

Tác giả: yenquyen    Thời gian: 30-11-2012 02:06 PM
Mình thích chị diễn viên này lắm luôn, kết chị nhất
Thanks subteam nhiều
Phim chắc xúc động lắm đây
Tác giả: start_finish    Thời gian: 30-11-2012 02:32 PM
đã đọc "em sẽ đến cùng cơn mưa" từ lâu và rất ghiền. đọc hết trong vòng 1 đêm
những tình tiết của truyện rất hay và lạ. nhiều lúc cũng không thể hiểu nổi nếu thành film thì sẽ thế nào
lang thang kites tự dưng tìm được cái này. hay quá đi. down về ghiền đã >:d<
Tác giả: mi_mi_mi    Thời gian: 30-11-2012 03:35 PM
Mình vừa đọc xong cuốn tiểu thuyết này. với tên gọi khác " Em sẽ đến cùng cơn mưa" và cảm thấy rất xúc động. Khổng thể chờ đến lúc được xem phim :)))
Thank subteam nhều lắm <3
Tác giả: Midorichan    Thời gian: 30-11-2012 07:24 PM
phim này vẫn lun nằm trong top yêu thích của mình. Dù đã từng down về 1 bản nhưng khi thấy có sub vẫn ko nhịn đc mà muốn down thêm lần nữa >.< bấn ko chịu được
nhưng mà thôi đợi HD rồi down về giữ cho đẹp, thanks ST nhìu lắm {:301:}
Tác giả: tutrinh_qn2000    Thời gian: 30-11-2012 08:57 PM
Mình chưa coi phim nên muốn hỏi mọi người là vì sao mùa mưa Mio lại bỏ đi vậy????  Lúc đầu tưởng là hồn ma chớ hớ hớ ;)))))
Tác giả: 島崎遥香    Thời gian: 30-11-2012 09:16 PM
Mình chưa coi phim này ^^

Mà nhìn cái đoàn nội dung phim đọc đến cuối lại tưởng phim ma , Kéo xuống mới biết là phim tình cảm ... Thôi chắc phải down về xem thôi, thấy mọi người khen quá trời không à
Tác giả: hamasaki_tsuki    Thời gian: 30-11-2012 09:32 PM
tớ rất thích phim nhật, không dồn dập như Trung Quốc, không long lanh như Hàn Quốc, không kỹ xảo như phim Mỹ, Nhật luôn mang đến cho ng xem một cảm giác rất nhẹ nhàng, đôi khi dù biết nhẹ nhàng nhưng sao vẫn cảm động đến rơi nước mắt.
tớ chưa xem phim này nhưng đã từng nghe tiếng [thơm :P ] của nó, cảm ơn các bạn đã dịch
Tác giả: ymmy    Thời gian: 30-11-2012 10:37 PM
Đã 1 thời gian lùng sục phim này, nhưng không thấy. Vui quá quá, hôm nay vô forum thấy các bạn làm sub nè, mừng hết lớn lun. Yêu quá đi  {:440:}
Phim chuyển thể từ truyện "Em sẽ đến cùng cơn mưa" đúng không nhỉ, truyện rất hay, nhẹ nhàng và sâu lắng.
Cảm ơn các bạn nhìu nhé
Tác giả: hoonglee    Thời gian: 1-12-2012 12:04 AM
Đây là một phim tớ rất thích, dù xem đã lâu và xem đi xem lại ko biết bao nhiêu lần nhưng đến bây giờ mình vẫn giữ trong ổ cứng (và dù là ổ cứng đã thay 2 lần).

Mà xem lần nào cũng khóc. Nhất là đoạn nhóc Yuji tìm được cỏ bốn lá và chạy đi tìm mẹ thì mẹ đã biến mất ấy. Đoạn này lấy đi của tớ bao nhiêu là nc mắt.

Một bộ phim về tình cảm gia đình, tình yêu, tình đồng nghiệp, số phận và bao nhiêu thứ khác nữa.

Mình thích chuyện tình của Takumi và Mio, từ tình cảm trong sáng, ko dám thổ lộ của tuổi học trò, cho đến tình yêu bền chặt khi thành vợ thành chồng, và cả khi người vợ đã ra đi, anh vẫn luôn đợi chờ và nhung nhớ.

Mình thích tình cảm hai người dành cho Yuji - một cậu bé thơ ngây nhưng rất hiểu chuyện và tin tưởng mẹ mình vô cùng.

Mình thích niềm hy vọng mà Takumi và Yuji có. Họ chờ đợi một thứ gần như là phép màu, vì trong họ, luôn có tình yêu và thương nhớ dành cho Mio.

Mình thích những tình tiết nhỏ nhưng rất ý nghĩa của phim, như cảnh Takumi thả xe đạp ra để buộc lại dây giày, khi Takumi để lại cây bút để Mio liên lạc với mình, còn Mio cũng giữ lại cây bút để có cớ gọi điện cho Takumi (nhưng cả hai đều ko dám), mình thích cuộc hẹn hò ko cần nhiều lời của hai người, thích khi Takumi cầm tay Mio cho tay vào túi áo mình, thích cuốn nhật kí ghi lại mọi cảm xúc của Mio....

Ah, phim này hình như cũng nằm top đầu doanh thu phòng vé năm đó thì phải. Nhạc phim cũng bán chạy top đầu luôn thì phải nữa.
Tác giả: Smile:D    Thời gian: 1-12-2012 12:12 AM
sao đọc tóm tắt nd thấy buồn và hơi hơi ma quái nhỉ :)
down phim này về xem có lẽ là vì cái poster :D
cảnh quay, màu sắc cũng đẹp nữa!!!
Tác giả: duyencumeo    Thời gian: 1-12-2012 12:10 PM
phim này mình đã coi khá lâu rùi và vẫn còn lưu lại trong máy tính :)
một bộ phim tình cảm hay, diễn tiến nhẹ nhàng, khi bắt đầu coi thì tự nhiên ko muốn ngừng lại.
quá khứ và hiện tại cứ đan xen, nhịp nhàng...
câu bé Yuji rất dễ thương nữa.
nếu thích phim tâm lý tình cảm, thì nên xem phim này :D

Tác giả: giangleki    Thời gian: 1-12-2012 01:08 PM
xem mà khóc ko khóc được, bởi hạnh phúc luôn xen kẽ những giọt nước mắt, một câu chuyện buồn mà lại được nhìn dưới một góc độ hết sức lạc quan và tươi tắn
sao mùa mưa ở đó đẹp thế, mùa mưa ở đây vừa bẩn vừa rét là sao...
cũng rất muốn được ở một vùng quê đẹp như thế này
cảm ơn subteam vì bộ phim này, phim nhật luôn có một có j đó rất riêng, ko thể nào lẫn đi đâu được
Tác giả: Jet    Thời gian: 1-12-2012 06:37 PM
[2004] Be With You HD Vietsub Completed

Chúc các bạn xem phim vui vẻ

Tác giả: thuykut3ss    Thời gian: 1-12-2012 07:27 PM
Hóng từ lâu. Bây giờ đã có rồi. Tks ST nhiều nhé. Down về thôi. Mặc dù k nghiền phim Nhật lắm :v
Tác giả: baby_zoi    Thời gian: 1-12-2012 07:35 PM
ý trời. cái này là Em sẽ đến cùng cơn mưa nè phải hok ta :). nhẹ nhàng mang một vẻ buồn man mác đó. hehe. down về xem liền luôn, vừa tậu truyện xong đọc cảm động phết lun :(
Tác giả: sock_kool_9x    Thời gian: 1-12-2012 11:33 PM
phim này là SE phâỉ hông mọi người?
mới xem pre mà đã bùn mún chết :(
k bít có dám xem cả phim hông nữa :((
Tác giả: hopeful_colour    Thời gian: 1-12-2012 11:47 PM
sock_kool_9x gửi lúc 1-12-2012 23:33
phim này là SE phâỉ hông mọi người?
mới xem pre mà đã bùn mún chết
k bít có dám ...

bạn có thể cho là SE, cũng có thể cho là HE, phim nhật thường ko rạch ròi là SE hay HE {:295:}

Nhưng nếu bạn thích 1 truyện tình ngọt ngào kéo dài từ thưở học sinh, sống cả đời chết mang theo.

Hay thích một câu truyện gia đình nhẹ nhàng tình cảm chân thành.

Hay thích một câu chuyện với nhân vật mạnh mẽ dám lựa chọn cuộc đời cho bản thân mình dẫu đã biết trước được tương lai.

Hay chỉ là chút hư ảo cho những ngày trời mưa.

Thì sẽ không phải hối tiếc đâu {:301:}
Tác giả: chibi_kst    Thời gian: 2-12-2012 11:17 AM
mình cũng vừa xem xong truyện " em sẽ đến cùng cơn mưa" rất thích, câu chuyện rất hay rất cảm động, nhẹ nhàng nhưng sâu lắng giống như cơn mưa rào nhẹ đến nhưng thấm sâu vào lòng đất, khiến người ta cứ suy nghĩ mãi! rất thích câu bé Yuuji lúc nào cũng " thế hả" . thích câu chuyện tình yêu nhẹ nhàng của 2 kẻ dậy thì muộn ! bình thường ít có quan tâm tới phim Nhật lắm, nhưng lần này sẽ down về xem vì đã yêu câu chuyện này rồi :)
Tác giả: shinjiteru    Thời gian: 2-12-2012 07:44 PM
Định chụp ảnh cái DVD box set góp vui mà tối đến chụp ảnh cứ lờ mờ.
Để mai chụp lên cho cả nhà ngắm nhé :)
Box set gồm DVD, 1 booklet rất nhiều ảnh cap trong phim, 1 hộp đựng dụng cụ làm teru teru bouzu, với quyển Nhật kí của mio. Tất nhiên là quyển trắng chứ không phải là quyển Mio viết :P
Hehe, đang nghĩ để dành đến khi nào ........... có con =)) =)) =))
Subteam có tính làm bản drama luôn ko? Tất nhiên bao h Movie cũng gọn hơn, nhưng drama cũng có cái hay của riêng drama. Tiết tấu chậm hơn, và có thể thấy rõ hơn phép màu trong 6 tuần mưa. Không chỉ với Takumi với bé Yuji, mà cả với mẹ của Mio, với cô bạn thân hồi cấp 3, và cả với nhà hàng xóm bên cạnh. Đặc biệt là với....... tình yêu đầu của Mio. Với Mio khi đưa đến tương lai 6 năm sau đó, lúc đấy mất hoàn toàn kí ức, nhưng cô vẫn yêu Takumi và lựa chọn tương lai mình biết trước đấy để có thể được yêu Takumi và được gặp bé Yuji.
Shin xem bản drama trước movie, và gần như shin bị bất ngờ vì cái kết. Lúc đầu shin còn ko hiểu là có 1 người giống hệt Mio, hay là đúng là cô ấy nhưng bị mất trí nhớ, nhưng ai là người đã chết, vvv. NHưng đến cuối cùng mới hiểu rằng đúng là phép màu của 6 tuần mưa, rằng Mio đấy chính là Mio, nhưng là Mio của 6 năm về trước.

Tác giả: listener    Thời gian: 2-12-2012 09:42 PM
akkkkkkkkkkkkkk câu đầu tiên là e rất cảm ơn ST đã làm phim này!!! Quả thật e ko biết là có phim bởi đây là dựa trên tác phẩm của tác giả Ichikawa takuji ,truyện rất hay và ý nghĩa ( theo cảm nhận của e là vậy). >"< truyện đã đc xuất bản ở Việt Nam với tựa là " Em sẽ đến cùng cơn mưa"
Tác giả: lunakailitz    Thời gian: 3-12-2012 01:31 AM
Nhẹ nhàng, cảm động, cứ lặng lẽ trôi, chẳng có kịch tính mà sao xem phim không thể nào mà dứt ra được. Thích không khí của phim quá, dù mình rất ghét mưa những xem phim này thấy mưa sao mà hay thế không biết. Yuko trong phim xinh quá, bé Akashi trong phim diễn cũng khá tốt nữa.
Xem đến cuối phim phát hiện ra cái bài hát của phim này hôm trước tình cờ tìm thấy nghe hay quá, không ngờ lại là soundtrack phim này, tự nhiên thấy duyên quá đi :)
Cảm ơn ST đã làm bộ phim ý nghĩa này nhé :)
Tác giả: yenquyen    Thời gian: 3-12-2012 07:55 AM
Phim này nội dung xúc động và ý nghĩa quá, mình thích nhất cảnh cậu bé Yuji chạy về nhà để ôm mẹ, xúc động quá chừng luôn. Con người ta sống trên đời có đc bao lâu- việc đc ở bên cạnh người mình yêu thương là vô cùng quan trọng, là điều hạnh phúc nhất !
Tác giả: .:WR:.    Thời gian: 4-12-2012 06:09 AM
Cám ơn subteam đã sub phim này nhé ^^ Đây là một trong những phim điện ảnh Nhật yêu thích của mình {:301:}

Thật sự cá nhân ko biết chê phim chỗ nào luôn Bản thân mình thấy mạch phim ko hề chậm, phim tình cảm - gia đình như thế này là hợp nhất {:440:}

Rất thích tựa đề tiếng Nhật "Ima, ai ni yukimasu" (Bây giờ, em sẽ đi gặp anh), nhưng phải coi đến hết mới hiểu được ý nghĩa tựa phim Đảm bảo ko thất vọng

Đoạn kết phim dễ thương lắm luôn ;______;

Hồi trước mấy bác Hollywood có kế hoạch remake phim này với Jennifer Garner làm dv chính nhưng cuối cùng lại drop.
Tác giả: RH_YS    Thời gian: 6-12-2012 05:37 PM
biết ngay là sẽ thế này mà

mình chẳng xem 1 bộ phim Nhật nào mà k khóc cả

từ Drama đến Movie (hehe, thực ra Drama mới xem có Nobuta và Nodame thôi)

ngưỡng mộ tình yêu của Takumi và Mio lắm luôn ý

và cả cách họ yêu đối phương nữa, cứ thầm lặng vậy thôi

cái kết trong phim như vầy là HE rồi

2 anh chị đóng xong phim này yêu nhau luôn thì phải

tiếc rằng chỉ ở bên nhau đc 5 năm, hiện tại thì chia tay rồi

đời k như là phim ^_^
Tác giả: YuuLee    Thời gian: 7-12-2012 10:01 PM
Cảm ơn mọi người rất nhiều vì đã sub : )

Em sẽ quay lại edit bài sau khi xem xong có được không ạ?
*cắm cọc để dành*
Tác giả: Dk_Blue    Thời gian: 8-12-2012 01:59 AM
Mình đã xem phim này chắc cũng cả năm trước rồi nhưng mà h xem lại cảm xúc vẫn y như ngày đầu ...
Khuyên mọi người nên xem cả tiểu thuyết nữa đi... lần đâu tiên có một tác phẩm mà theo mình thì cả phim lẫn truyện đều hay, mỗi cái nó có một cái hay riêng của nó. Truyện bạn sẽ thấy yuji dễ thương như thế nào và tình yêu của 2 người hay ho biết bao nhiêu :x:x:x  Mình thì không giỏi thể hiện cảm xúc qua bài viết nên chỉ cm vài dòng ngắn ngủi thế này thôi ^^
À mà st nhà mình làm sub hay hơn chỗ bữa mình xem :x:x thật không uổng công mong đợi mà ^^ thanks các bạn nhìu lắm  mong chờ những bộ phim tiếp theo của các bạn (hy vọng là một cái HE chứ đừng có SE... buồn lắm :( )
Tác giả: Kjt    Thời gian: 8-12-2012 12:35 PM
Trời ơi....hay quá đi mất! :((
Coi phim cảm động đến khóc thành tiếng như 1 đứa bé bị giật kẹo.
1 tình yêu thầm kín mà đối phương chẳng hề biết, rồi thì tái hợp, sau đó lại chia ly....Nhưng rồi thì khó khăn của cuộc đời cũng không thể chia rẽ nổi 2 con người ấy.
1 tình yêu vượt qua tầm kiểm soát của nhận thức. Đó có thể một giấc mơ, hoặc đơn giản chỉ vì ước mong dc bên cạnh nhau quá lớn mà họ dc sống lại 1 quãng thời gian trong cuộc đời.....
Thanks ST vì phim hay :) Đợi chờ những bộ phim hay tiếp theo.

Tác giả: o0jinny0o    Thời gian: 10-12-2012 06:51 PM
Lâu rồi mình cũng không xem phim Nhật, và đây là phim mình quyết định coi sau 1 thời gian dài

Mạch phim chậm, nhẹ nhàng và cuốn hút mình vì mình biết chắc hẳn sẽ có 1 lý do nào đó mà Mio đã hứa là sẽ quay lại khi mùa mưa năm sau tới

Cảnh quay, nhân vật rất chân thật, không quá lung linh xinh đẹp (nhưng mình thấy Mio đúng là xinh nét dịu dàng) nên mình cảm thấy phim gần gũi hơn với đời sống thường ngày, với những con người xung quanh mình. Tại vì khi nhìn những cái gì tự nhiên thì trong lòng mình cũng thấy thanh thản hơn và dễ thả hồn vào nó hơn.

Đầu tiên là mình rất thích bé Yuji, dù chỉ mới 6 tuổi thôi nhưng lại rất hiểu chuyện, nhất là cảnh 2 bố con ăn sáng và ăn tối. Dù bố Takumi nấu ăn có dở hay nhìn không ngon thì cậu bé vẫn nói không sao, con ăn được. Làm mình nhớ tới ba mình cũng nấu ăn không khéo, nhưng mà có 1 lần mẹ mình đi chùa cả ngày, trưa đó mình về nhà rồi chiều phải đi học gấp, vậy là thấy ba lụi cụi trong bếp lo nấu món bún cá (mà mẹ đã chỉ từ hôm qua) và hôm đó cũng vào 1 ngày mưa, dù mùi vị thế nào thì mình vẫn cảm thấy đó là tô bún cá ngon nhất mình từng được ăn vì trong đó là sự chăm sóc của ba, lo cho mình sẽ đói nếu không kịp ăn trước khi đi học. Và mình cũng thấy sự lo lắng đó trong ánh mắt của Takumi, vì biết mình nấu không ngon nhưng vẫn sợ bé Yuji bị đói trước khi đến trường. Ngay cả lúc khi đến lễ hội, dù con nít rất thích mà muốn ba mẹ dẫn mình đi chơi nhưng vì biết bố bị bệnh nên Yuji đã không đòi và cũng hiểu cho bệnh của bố. Đây mới chính là một gia đình ấm áp, khi tất cả thành viên quan tâm và thấu hiểu lẫn nhau.

Khi mẹ về, Yuji cũng rất ngoan, bố mẹ bảo sao Yuji cũng đều nghe. Lúc mẹ dạy Yuji chiên trứng, phơi đồ, trồng hoa... mình nghĩ nếu 1 đứa trẻ 6 tuổi bình thường, như em mình chẳng hạn, sẽ không muốn làm những việc đó đâu vì rất chán và mệt, nhưng vì Yuji rất thương mẹ nên đã ngoan ngoãn làm theo. Và mình đã khóc khi Yuji thấy trời nắng và bắt đầu chạy về nhà vì sợ không gặp mẹ nữa. Yuji đã trải qua 1 lần nỗi đau khi phải chia ly mẹ 1 năm trước rồi, và khi biết mình phải trải qua điều đó 1 lần nữa, chắc hẳn nỗi sợ và sự đau đớn sẽ còn lớn hơn nhiều, ngay cả mình khi đến điều đó còn thấy sợ, huống chi là với 1 đứa bé chỉ mới 6 tuổi.

Về Mio và Takumi, mình rất ngưỡng mộ câu chuyện tình của họ. Một tình yêu thầm kín nhưng rất sâu sắc, mỗi người đều dõi theo đối phương vì thời ấy nếu mà tỏ tình chắc cũng khó. Không biết ở Nhật ra sao, chứ ở bên mình, mình thấy những người sống ở thời xưa thường rất nhút nhát nhưng khi đã yêu rồi thì lại chỉ biết mỗi người đó thôi, tình yêu đó rất chân thành và mãnh liệt nữa. Chính vì vậy mà việc không thể thổ lộ cũng như là sự đợi chờ đã làm cho người trong cuộc cảm thấy hồi hộp, lo lắng và cũng làm cho tình cảm ấy ngày càng vững chắc hơn. Và đó cũng là lý do mà Mio quyết định lấy Takumi dù đã biết tương lai mình như thế nào. Đúng là sống và trân trọng những giây phút bên người mà mình thương yêu thật sự mới là điều quan trọng nhất và làm cho cuộc sống này có ý nghĩa.

Một nhân vật nữa mà mình cũng rất thích đó là chị làm chung với Takumi, chị ấy cũng yêu đơn phương thôi và vẫn ngày ngày giúp đỡ anh. Dù tình yêu đơn phương rất mệt mỏi, nhưng mình vẫn cảm thấy chị ấy cũng có 1 hạnh phúc đó là mỗi ngày được gặp anh, quan tâm và giúp đỡ anh. Ngay cả khi biết anh có người khác, và lúc gặp Mio, dù sợ nhưng chị vẫn ngồi trò chuyện và cũng hiểu là Mio sẽ rời đi sau mùa mưa, nên khi trời nắng thì chị cũng rất lo lắng cho Takumi khi báo cho anh biết.

Sau khi xem thì cảm xúc cứ ào ào tuông ra, mình rất cám ơn ST đã sub 1 bộ phim hay và ý nghĩa về tình yêu, tình cảm gia đình, tình người.
Tác giả: cooro_vt    Thời gian: 11-12-2012 12:43 AM
Mình đã đọc truyện trước khi xem phim. Có biết là truyện này đã được chuyển thể thành drama, movie và hình như là cả manga nữa cơ. Thú thật là khi thấy banner của phim treo ngoài cổng kites, mình đã bất ngờ vì không nghĩ rằng bộ này sẽ được làm sub.
Do đã đọc truyện nên khi xem phim, mình ko cảm thấy tiết tấu phim chậm, có khi là còn nhanh hơn so với truyện đấy chứ. So với bản gốc là truyện thì nội dung có 1 vài phân cảnh được thay đổi. Giá như phim có cảnh 2 bố con đi xem phim, thì có lẽ mọi người sẽ biết được rằng Yuji yêu quý bố Taku như thế nào. Hay cảnh Yuji mỗi sáng bị đánh thức như thế nào, đáng yêu vô cùng.
Cảnh 2 người hẹn nhau giữa cánh đồng hoa hướng dương thật lãng mạn. Chắc hẳn đạo diễn phải có ý đồ gì khi cho background là khung cảnh này.
Mình thx cả 3 diễn viên trong phim, đặc biệt là bé Akashi Takei (đóng vai Yuji), diễn vô cùng đáng yêu và chân thật.
2 anh chị diễn viên chính đẹp đôi.
Cám ơn ST 1 lần nữa. Nhờ ST mình đã được xem bản movie của tác phẩm này.
p/s: ko biết ST có dự định làm drama của phim không nhỉ? Yiji vẫn là bé Akashi Takei đóng.
Tác giả: rosy_rosy    Thời gian: 21-12-2012 03:19 PM
Be With You là bộ phim Nhật đầu tiên mình coi ở Kites sau một ngày dạo quanh J-Zone để PR cho cuộc thi: Kites-Xuân Yêu Thương. Vừa mới coi phim xong, những cảm xúc của phim vẫn còn đâu đây. Vốn dĩ chưa đọc truyện và là người không quen xem phim Nhật như mình, nên đến cuối cùng mình mới hiểu được mạch của bộ phim. Có thể điều mình cảm nhận ở đây chỉ là một khía cạnh rất nhỏ mà đạo diễn muốn truyền tải, nhưng mình thấy đây cũng đủ để lưu lại cho mình một chút gì đó.

Với Be With You, mình trân trọng, rất trân trọng tình cảm gia đình của ba người: bố Takumi - mẹ Mio - bé Yuji. Trước hết là tình cảm nhẹ nhàng mà sâu lắng của Takumi & Mio. Chính tình yêu, sự gắn bó với nhau mà ông trời đã cho họ về với bên nhau trong một mùa mưa. Qua lời kể của Takumi và qua từng lời tâm sự mà Mio lưu lại trong quyển nhật ký, mình có thể cảm nhận được sự quan tâm, lo lắng và hướng về nhau của hai người trẻ. Hai bạn học trò đã thích và yêu nhau từ rất lâu trước khi họ thật sự đến với nhau. Mỗi người đều quan tâm đến đối phương nhưng những ngại ngùng của tuổi trẻ khiến cho cả hai không dám ngỏ lời. Tình cảm chưa kịp nảy nở thì đã đến lúc phải tạm biệt ngôi trường yêu dấu để đến với một chân trời mới. Thật cảm ơn vì Mio đã đưa quyển lưu bút học trò của mình cho Takumi, một dòng chữ ngắn gọn: “Cảm ơn cậu. Rất vui ngồi được ngồi cạnh cậu.” nhưng mình dám cá là Mio đã vui suốt không chỉ ngày hôm ấy, mà cho đến tận cả những tháng năm sau này nữa. Cũng thật vui vì cuối cùng Takumi đã mạnh dạn lấy cái cớ xin nhận lại cây bút để có dịp gặp lại Mio, rồi thêm một lần mạnh dạn mời Mio một tách café. Chỉ một hành động nhưng thực sự đã làm thay đổi cuộc đời của cả hai. Cứ ngỡ rằng cả hai cứ thế, cứ thế đến với nhau và có những tháng năm hạnh phúc. Nhưng họ cũng có quãng thời gian chia xa, chia xa chỉ vì Takumi nghĩ đến hạnh phúc, nghĩ đến tương lai của Mio sau này. Takumi cũng có những lời làm đau lòng Mio, nhưng thực ra cậu cũng đau lòng không kém khi chính cậu phải thốt ra những lời ấy. Chia xa nhưng cả hai lại hướng về nhau da diết, thật cảm ơn vì Mio đã nhận ra Takumi mặc dù đó chỉ là cái bóng thoáng qua của Takumi. Thật cảm ơn vì Mio đã hẹn gặp lại Takumi để quyết định gắn bó cả đời với Takumi giữa khung cảnh của một trời hoa hướng dương. Giữa khung trời ấy, hai tâm hồn đã hòa làm một. Mình rất thích khung cảnh này, thật sự cũng muốn một lần được lọt thỏm giữa một rừng hoa như thế.

Những tháng ngày của cả hai cùng sống, cùng gắn bó, mình tin đó là một quãng thời gian hạnh phúc. Dù có những khó khăn nhưng được cùng sống, cùng làm và cùng chia sẻ mọi việc với người mình yêu thương thì còn gì bằng? Rồi từ khi có sự ra đời của bé Yuji, thì hạnh phúc ấy thật sự phải tăng lên gấp bội. Khoảnh khắc khi Mio mang thai bé Yuji, gương mặt cô đã ngời sáng khi nghĩ đến ngày chào đời của một cậu bé trai kháu khỉnh. Rồi khi được ôm đứa con vào lòng, đó lại là một thời khắc chẳng thể nào quên. Đoạn băng ghi hình Mio lúc ấy sẽ được cả hai xem lại nhiều lần trong đời. Phim chỉ nói về lúc Yuji lên 6 tuổi, nhưng bé đã để lại cho mình rất nhiều bài học về tình cảm gia đình, tình cảm của con trẻ dành cho bố mẹ. Dù còn bé, nhưng em ấy đã biết lo lắng, biết suy nghĩ cho bố Takumi rất nhiều. Là một đứa trẻ, Yuji cũng mong được đi chơi lễ hội như bao đứa trẻ khác, nhưng em biết, bố mình không đến chỗ có nhiều người được, nên không đòi hỏi. Rồi những lúc em làm cho bố vui lòng khi ăn những món ăn bố nấu. Nghe cách em nói chuyện, động viên bố rất dễ thương: “ Con ăn được mà!”, “ Con ăn ngon lắm!”. Nhờ có Yuji ở bên, mà bố Takumi đã có thể trụ vững được khi không còn Mio bên cạnh. Những hành động của con trẻ, tình cảm của hai bố con thật đáng quý. Những lời nói ngô nghê của Yuji khi hỏi bố Takumi về mẹ Mio, em hỏi liệu mẹ có trở về vào mùa mưa? Em có nhiều lo lắng, cũng có những nỗi buồn khi nghe mọi người chung quanh nói em là nguyên nhân cái chết của mẹ. Em đã mang nỗi lo lắng đó ra hỏi bố. Cũng rất may là bố Takumi đã luôn có những câu trả lời cho những thắc mắc của em. Bé Yumi thật sự rất đáng yêu.

Em và mẹ Mio có với nhau rất nhiều bí mật nho nhỏ mà bố Takumi không biết nhé! Như lời cô giáo của em nói, người có bí mật để giữ thật là hạnh phúc. Cho đến khi mẹ Mio trở về theo lời hứa hôm nào thì bí mật ấy dần dần được hé mở. Em bé Yuji có thể tin vào chuyện thần tiên, còn với bố Takumi thì đây thật sự là phép màu mà anh không thể tin được. Anh biết đây là chuyện khó tin đến dường nào, mọi người sẽ cười vào mặt bố con anh khi nói ra rằng Mio đã mất nay lại trở về. Thực sự khi Mio trở về, thì cả hai bố con đều nói và có những cử chỉ rất lạ, nhưng hai bố con làm thế vì muốn bảo vệ và giữ được mẹ Mio bên mình. Mio trở về như một người xa lạ, không còn hồi ức, không còn chút khái niệm nào với bố Takumi và bé Yuji, nhưng rồi cả hai đã từng bước làm cho Mio hiểu cô trước kia là con-người-thế-nào. Với một mùa mưa ngắn ngủi, nhưng từng khoảnh khắc mà cả gia đình được sum họp, quây quần bên nhau qua từng bữa cơm, qua những lần dạo chơi trong rừng… đều là những khoảnh khắc rất đẹp. Tiệc mừng sinh nhật của Yuji tròn 6 tuổi đã được mẹ Mio tổ chức sớm hơn 1 tuần vì lý do chỉ mình cô biết. Cô cũng âm thầm đặt mua bánh sinh nhật cho 12 năm sau này của bé Yuji. Cô chỉ dạy bé Yuji cách làm việc nhà, cách nấu ăn để em có thể giúp được bố Takumi khi vắng mẹ. Mình rất xúc động khi Mio nói lời chia tay hai bố con khi mùa mưa đã qua. Cô gửi gắm bố Takumi cho bé Yuji chăm sóc và nhờ Takumi thay cả phần cô nuôi nấng, dạy dỗ con. Cô ra đi nhưng mình tin rằng với hai bố con Takumi, Mio sẽ sống mãi, sống hoài trong tâm trí của hai bố con.

Quả thật, Be With You là một câu chuyện đẹp. Với mình, Be With You đã mang lại cho mình một cảm xúc khó tả, về sự gắn kết trong tình yêu đôi lứa ,về tình yêu thương của cha mẹ dành cho con cái, về về lòng quý trọng của đứa con nhỏ đối với bố mẹ. Cảm ơn các bạn subteam đã vất vả để làm ra Be With You nhé!

Tác giả: shukyu    Thời gian: 22-12-2012 12:38 PM
Bắt đầu mở phim ra thì thấy ngờ ngợ... hóa ra đây là truyện "Em sẽ đến cùng cơn mưa" mà mình đã đọc...
Truyện này nhẹ nhàng và rất hay
Kịch bản chuyển thể khá sát với tiểu thuyết
Mình đã nghĩ giá mà có phim xem thì thích quá
Thế mà đã có rồi
Cảm ơn subteam nhiều nha
<3 <3 <3

Tác giả: jaepoohtik    Thời gian: 23-12-2012 02:43 PM
chào bạn chủ thơt và cảm ơn các bạn đã sub phim này ^^
Mình có thể up phim này lên youtube được không? nếu được thì cho mình thông tin và mình cre đầy đủ ^^
còn nếu không thì vẫn rất cảm ơn các bạn đã sub phim này ^^
Tác giả: Mercy_Mercury    Thời gian: 18-2-2013 06:43 PM
Mình vừa đọc xong tr, trong 1 ngày... Lâu lắm mới có tr làm mình khóc thế này... Lý do mua tr cũng đơn giản thui, vì bạn mình học tiếng Nhật, có giới thiệu bảo là hay lắm, lại thấy bìa rất đẹp nên mua... Đọc tr rồi thì thấy xúc động quá, bất ngờ là ST đã làm sub phim rồi ^^. Thanks các bạn nhiều lắm... Một đặc điểm mình rất thích của phim Nhật đó là các tác phẩm chuyển thể thường rất sát vs tác phẩm gốc, ko làm mất đi những chi tiết quý giá của tác phẩm..
Tiếp tục ủng hộ các bạn trong những dự án tiếp theo {:412:}
Tác giả: hanhyojoo    Thời gian: 1-3-2013 06:11 PM
Be With You là một bộ phim tuyệt vời.Cảm ơn bạn rất nhiều.
Tác giả: phoenix99    Thời gian: 4-3-2013 08:39 PM
Ôi, xem xong mà tốn bao nhiêu khăn giấy ý
Phim Nhật luôn như thế , tình tiết đơn giản, cốt truyện buồn man mác nhưng rất đi vào lòng người và ám ảnh
Thực sự là một bộ phim đáng nhớ, tks subteam
Tác giả: gervie    Thời gian: 4-3-2013 09:40 PM
Mình đã đọc truyện và từ đó mới bắt đầu mò mẫm để xem phim. Thật sự đây là một bộ phim gia đình cảm động, rất hay.
Có một anh chàng vụng về đủ thứ bệnh lại có một tình yêu mãnh liệt sâu sắc với người vợ của mình như vậy cũng khiến cho người xem phải cảm thấy cảm động hết sức.
Tác giả: hoangcuong_0525    Thời gian: 6-3-2013 12:41 PM
update thêm link này cho mọi người nhé
đây là bản HD nhé :)
[J-Zone].Be.With.You.2004.HD.KITES.VN.mkv - 1.7 GB
Tác giả: phieuphieu    Thời gian: 8-3-2013 03:33 PM
Mình rất ít khi coi phim Nhật, lang thang sao lại vào đúng phim này.
Đọc comment của mọi người, mình cũng tò mò dowload về xem, phim này có lẽ đúng là lấy không ít nước mắt của mọi người, phim rất hay
Cảm ơn subteam nhiều nhiều
Tác giả: wintersonata    Thời gian: 8-3-2013 04:29 PM
phim Nhật bao giờ cũng vậy, nhẹ nhàng nhưng sâu lắng, lúc nào cũng đọng lại trong tâm trí người xem 1 điều gì đó về nhân sinh, về cuộc sống hay đơn thuần là hòa cùng cảm xúc của nhân vật.
phim hay lắm, cảm ơn ST vì 1 bộ phim hay rất hay này....!
Tác giả: loveYH    Thời gian: 8-3-2013 09:34 PM
1 bộ phim nhẹ nhàng đúng với cái tên của nó. Xuyên suốt từ đầu đến cuối là 1 cảm khó tả. Nó nhẹ nhàng, tươi mát. Dù mở đầu phim là cảnh đám tang của Mio nhưng thực sự bản thân mình không hề thấy nặng nề. Cả Takumi-san lẫn Yuji-kun đều rất yêu Mio. Cho đến 1 ngày mưa, Mio đã trở về. Từ đó đến cuối phim là khung cảnh hạnh phúc của cả nhà Aoi. Mới đầu mình xem phim vì poster phim có gì nó thu hút mình. Nhưng xem đến nội dung thì quả thực rất có ý nghĩa. Cảm ơn subteam vì đã mang lại 1 bộ phim tuyệt như thế.
Tác giả: delphinium1810    Thời gian: 11-3-2013 07:39 AM
Một bộ phim nhẹ nhàng, cảnh quay đẹp cùng với ánh sáng tinh tế làm mình đắm chìm trong sự dịu dàng của bộ phim. Coi phim, à, gia đình, tình yêu thật đẹp, thật quý giá biết bao. Bé Yuji thì siêu dễ thương, thích khi bé treo những cầu mưa, cầu cho mưa mãi để cả gia đình được ở bên nhau. Coi phim là vì đã đọc sách( sách cũng rất hay, dễ thương), đọc sách thì mình thích cảnh bé con mỗi sáng bị đồng hồ báo thức lừa thức dậy( cứ bảo cho quà nè, dậy đi). Cám ơn subteam đã mang lại bộ phim tuyệt vời này!!!
Tác giả: meoconyd    Thời gian: 16-3-2013 12:37 AM
Đã lâu rồi mới lại được xem 1 bộ phim hay và cảm động đến vậy. M cũng đã biết truyện "Em sẽ đến cùng cơn mưa", mới nghe tiêu đề đã rất ấn tượng và khi biết phim này dựa trên tác phẩm đó thì không thể không xem. <3. Cảm ơn ST nhiều nhiều. Cuộc sống đôi lúc cũng có những phép màu, được gặp nhau và yêu thêm lần nữa trong 1 khoảnh khắc cũng thực sự rất hạnh phúc <3
Tác giả: tiffanyring    Thời gian: 16-3-2013 03:21 AM
Đã lâu mình ko coi phim Nhật
Những bộ phim Nhật mình coi đều để lại 1 ấn tượng nhất định và sâu đậm.
Bộ phim thật hay và lắng đọng !
Tác giả: minee13    Thời gian: 26-3-2013 12:44 PM
Đã đọc truyện rồi, và ngồi ôm gói khóc đẫm nước mắt
Một câu chuyện nhẹ nhàng, bình yên, nhưng cũng rất đỗi ngọt ngào, tràn đấy mọi cung bậc cảm xúc
Khi xem film, mọi thứ lại sống dậy một lần nữa
Những cảm giác vui, buồn, tiếc nuối
Hay chỉ đơn giản là nụ cười mãn nguyện với kết thúc thật mà ảo kia :">
Cảm ơn sub team vì 1 sản phẩm chất lượng ngần này
Tác giả: lin25th    Thời gian: 29-3-2013 06:23 PM
Đợt năm ngoái Nhã Nam vừa xuất bản truyện của phim này xong, đọc xong thì mình thấy k thích lắm.
Nhưng xem phim thì hay hơn hẳn, nhạc phim buồn quá.
Cả phim cứ bình bình trôi như những ngày mưa vậy.
Phim hơi buồn, đây là lần đầu mình thấy phim hay hơn truyện
Tác giả: suisenhana_06    Thời gian: 29-3-2013 09:16 PM
Mình kết phim này lắm ! Ban đầu thấy poster dẹp quá nên nghía thử , thấy mọi người nói phim hay , rùi hóng hớt kéo về xem. Phim hay, nhẹ nhàng ! Mình giới thiệu cho hội bạn phim này và 1 lít nước mắt ! Giờ cả hội bạn đềumê phim Nhật luôn !
Tác giả: peonydeng    Thời gian: 4-4-2013 10:51 PM
Mình vừa xem xong phim, phim hay we trời lun{:286:}
Cám ơn subteam thiệt nhìu nhe{:301:}
yêu subteam rất nhìu{:306:}
subteam cố lên nha!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1{:292:}
Tác giả: lovemangax    Thời gian: 7-4-2013 02:43 PM
Xem phim xong mình cũng mua truyện về đọc, và đúng đây là 1 trong những trường hợp hiếm hoi phim làm hay hơn truyện gốc nhiều
Tác giả: lonton123    Thời gian: 7-4-2013 09:35 PM
Phim Nhật bản hay theo cách riêng của nó
Phim hay thank subteam nhiều {:173:} {:149:}
T k s S T
Tác giả: ducqn90    Thời gian: 9-4-2013 08:53 AM
Mình rất ít khi coi phim Nhật, lang thang sao lại vào đúng phim này.
Đọc comment của mọi người, mình cũng tò mò dowload về xem, phim này có lẽ đúng là lấy không ít nước mắt của mọi người, phim rất hay
Cảm ơn subteam nhiều nhiều
Tác giả: Zunie    Thời gian: 10-4-2013 11:57 PM
phim này xem hay thặc... rất cảm động và ý nghĩa
coi nhiều khúc cảm động quá chừng... mĩnh cũng mất khá nhiều nước mắt àh...
cám ơn ST đã làm sub phim này nhé
Tác giả: boo_nana27    Thời gian: 11-4-2013 12:19 AM
Thưc ra mà nói, Be With You có cái đặc trưng của các bộ phim Nhât Bản. Tiết tấu lan man, thường nói về các câu chuyện nhỏ nhặt, vụn vặt. Nhưng mà vì thế mà nó mới không bị lẫn vào các dòng phim khác. Be with you cuốn hút mình ở tình cảm của người chồng với người vợ đã mất. Tình cảm ấy như nước, thấm dần vào tâm can người xem. Mình nghĩ, đó mới là tình cảm gia đình thực sự
Tác giả: hamro_u    Thời gian: 11-4-2013 10:39 AM
lovemangax gửi lúc 7-4-2013 14:43
Xem phim xong mình cũng mua truyện về đọc, và đúng đây là 1 trong những trường hợp h ...

Phim này có truyện hả bạn? Nó tên là gì vậy? MÌnh cũng muốn đọc thử hihi
Tác giả: hamro_u    Thời gian: 11-4-2013 10:55 AM
Phim dễ thương quá chừng, mình thích chị Yuko ghê luôn đó
Mình thích những dòng phim này của Nhật Bản, không lẫn vào đâu được, rất nhẹ nhàng {:155:}
Tình cảm gia đình đơn giản chỉ là ở trong tim và luôn nhớ đến nhau, thích cảnh cuối phim quá à
Cảm ơn subteam nhen
Tác giả: maingoctram1992    Thời gian: 12-4-2013 12:43 AM
oh, phim này dựa trên tiểu thuyết " Em sẽ đến cùng cơn mưa " mà
mình vừa đọc xong truyện, hay và bình yên lắm
ko ngờ bộ truyện này còn có cả film,
hehe down về thôi
thanks subteam nhé
Tác giả: tsubasa_of_wish    Thời gian: 13-4-2013 10:55 AM
Mình đọc truyện trước, rồi mới xem phim. Cảm giác là hơi khó hiểu về câu chuyện này, thực sự Mio có thật không? Hay chỉ là những ảo ảnh của 2 bố con?
Những cảnh cuộc sống gia đình cứ trôi chầm chậm, làm mình giật mình, con người luôn mải mê theo những suy nghĩ của mình, để rồi nó chi phối bao nhiêu thứ, vô tình làm tổn thương người mình yêu mà không biết..
Thực sự những bộ phim Nhật và phim này là một ví dụ, làm mình cản động và phải suy nghĩ nhiều.
Tác giả: libra240993    Thời gian: 19-4-2013 09:39 AM
xem phim này khá bất ngờ về phần kết

lúc đầu chỉ nghĩ là có ai đó giống Mio xuất hiện để lấp đầy khoảng trống trong 2 bố con thôi :)

Nói chung xem phim này xong bắt đầu thích phim Nhật :XXX
Tác giả: akb48_taka    Thời gian: 25-4-2013 03:04 PM
phim dc chuyển thể từ truyện "Và em sẽ đến cùng cơn mưa", 1 cuốn sách mình rất thích, nội dung thật cảm động

phim Nhật tuy ko có vẻ hào nhoáng, nhưng mỗi lần coi xong thì mình lại phải suy nghĩ rất nhiều :)

cám ơn Subteam vì đã sub bộ phim hay này
Tác giả: vobeftu    Thời gian: 26-4-2013 10:43 AM
Phim này hay lắm này!!!!!!!!!!! Ngày xưa mình đã lọ mọ xem english subtitle, cảm động dã man, cảnh quay thì đẹp. Cậu chuyện nhẹ nhàng nhưng đầy bất ngờ.
Xem xong thấy hạnh phúc dù ngắn ngủi nhưng cũng ko có gì phải hối tiếc, hãy cứ làm như trái tim mách bảo!
Tác giả: lovemangax    Thời gian: 27-4-2013 01:53 PM
thêm link mega bản HD cho các bạn :)
https://mega.co.nz/#!K0xxHCKa!0D ... -ndRN7pbbfi6g4BVr9g

zzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

Tác giả: FuuNguyen1986    Thời gian: 28-4-2013 02:52 PM
xem phim Nhật nhẹ nhàng, nhẹ nhàng, bình dị như cuộc sống hàng ngày đang diễn ra vậy.
cơ mà vừa xem vừa tốn giấy quá, xem đến đâu nước mắt dàn dụa đến đó {:402:}
xem phim này không thua gì một lít nước mắt, mắt cứ húp rụp vì cảm động, thích xem phim Nhật là vì thế
Tác giả: hongboneu    Thời gian: 6-5-2013 08:29 PM
Mình thích mê phim này
đúng là một bộ phim hay
còn có truyện nữa chứ
đúng là hay trọn bộ
hehe
lảm nhảm rồi

sao cứ p bắt 200 kí tự nhỉ
mình ko thể lảm nhảm đến mức đó được
Tác giả: bluboyrome    Thời gian: 8-5-2013 09:15 PM
{:434:}he he nghe tên có vẻ hay gớm phải kéo về thôi
Hóng     {:445:}                                                                        
Dạo này ít phim hay quá làm bấn loạn cả nên {:312:}
  Xem phim giảm xì chét thôi {:309:}

Tác giả: lehanhngo    Thời gian: 8-5-2013 10:01 PM

sau khi xem phim sẽ ngoi hóng chuyên
coi bộ hay
y....xem và nghiền ngẫm từng chi tiết......nhưng biết phim rất hay vì hình như phim này được chuyển thể từ quyển truyện " em sẽ đến cùng cơn mưa" ( không biết tên phim đúng không?)...nhất định phải xem kĩ mới được...mình tác trách quá....
Tác giả: vobeftu    Thời gian: 15-5-2013 09:20 PM
Lần đầu tiên xem phim này là năm 2008, thích điên đảo. Cảnh đẹp, diễn viên đáng yêu, thích mấy cảnh chỗ rừng hoa hướng dương, trời ơi cứ gọi là ngây ngất.
Thích cả quyết định táo bạo của diễn viên chính dù cô vốn dĩ rất rụt rè. Và sự chu đáo, ân cần cho tương lai của 2 người đàn ông nữa chứ.
Tác giả: kyotokki    Thời gian: 17-5-2013 09:13 PM
Phim này mình vừa down engsub về xem mới phát hiện subteam cũng làm
Mình đọc truyện rồi, câu chuyện nhẹ nhàng, sâu sắc và bất ngờ, nên xem phim lại có chút thất vọng. Bộ phim không đọng lại nhiều cho mình nhiều ấn tượng như truyện, nhất là tình yêu sâu sắc nhưng nhẹ nhàng giữa hai nhân vật chính, cốt truyện và ngòi bút tinh tế của tác giả.
Dù sao thì bé trai trong phim cũng rất dễ thương, nên xem phim cũng thấy hài lòng :)))
Thanks subteam nhiều nhé.

Tác giả: thanhan0105    Thời gian: 18-5-2013 12:09 AM
Khúc đầu xem tớ không hiểu lắm, hiểu rồi thì thấy thật cảm động
Phim này mình vừa down engsub về xem mới phát hiện subteam cũng làm
Mình đọc truyện rồi, câu chuyện nhẹ nhàng, sâu sắc và bất ngờ, nên xem phim lại có chút thất vọng. Bộ phim không đọng lại nhiều cho mình nhiều ấn tượng như truyện, nhất là tình yêu sâu sắc nhưng nhẹ nhàng giữa hai nhân vật chính, cốt truyện và ngòi bút tinh tế của tác giả.
Dù sao thì bé trai trong phim cũng rất dễ thương, nên xem phim cũng thấy hài lòng )
Thanks subteam nhiều nhé.

Tớ chưa đọc truyện nên ko biết thế nào, nhưng tớ thấy xem phim cũng hay mà ...
Tác giả: XiaoYanie    Thời gian: 20-5-2013 12:47 AM
hồi xưa lần đầu coi phim này là qua 1 cái đĩa lậu copy sơ sài, dịch chỗ có chỗ ko, phải vừa ngồi coi cảnh là chính và tự hỉu nội dung, vậy mà mih vẫn thấy rất xúc động
h có bản HD lun rồi, có sub team deabak lun rồi, coi lại càng xúc động hơn xưa gấp mấy lần
ngồi coi cứ tới khúc mà cả gia đình đi dạo trong cơn mưa nhè nhẹ, lúc Takumi ngại ngùng tìm cách thổ lộ tình yêu w Mio mà cứ ngồi ôm tim mún khóc,
Tác giả: bibiphomai    Thời gian: 13-7-2013 09:57 PM
Phim siêu hay. Truyện hay, phim càng hay. Cách kể chuyện rất hấp dẫn, logic. Nữ chính đẹp nhẹ nhàng, dịu dàng mà vẫn thu hút. Cảnh cũng đẹp nữa. Cảm ơn subteam nhiều.
Tác giả: sagiang    Thời gian: 14-7-2013 02:05 AM
Có lẽ tới lúc này. bộ phim mang cảm giác ngọt ngào nhất trong tôi chính là "Be With You", dù tôi không hề là fan phim Nhật đúng nghĩa.

Tôi là người ghét hoa hồng, các loại hoa nở không chút e ấp tôi cũng ghét. Vậy mà "Be With You" làm tôi thấy yêu hoa hướng dương. Xưa tôi có một người bạn, anh ấy đi Ý rồi. Trước khi đi, tôi từng nói với anh "Sau này, khi nào buồn, anh hãy đi ngắm đồng hoa hướng dương ở Ý. Hoa hướng dương luộn rạng rỡ nụ cười hướng về mặt trời, nhìn nó anh sẽ có động lực để tiếp tục cố gắng, nhìn nó, anh sẽ thấy đời vui và hạnh phúc hơn." Có lẽ bây giờ, anh ấy đã hạnh phúc ở đất nước xa xôi đó rồi.

Tôi không thích bản phim TQ dựng lại tác phẩm "Em sẽ đến cùng cơn mưa" với tên gọi mới "Mẹ hãy yêu con lần nữa!". Tôi chọn "Be With You" - Về Bên Anh. Tôi không phải fan phim Nhật nên không có cái tự tôn của họ, cũng không hề thiên vị "Be With You". Nếu bạn hỏi vì sao, có lẽ là từ ngay cái tên phim: "Mẹ hãy yêu con lần nữa" không mang đến sự ngọt ngào mà "Be With You" làm được cho người xem, không truyền tải được cái tình yêu đầu đời của cô gái nhỏ Mio dành cho Aoi Takumi. Lẽ ra, Trung Quốc đừng nên dựng lại tác phẩm này thì hơn. Không bàn về diễn xuất, vì đương nhiên bình hoa di động Cảnh Điềm không thể nào so được với Yuko Takeuchi.

"Be With You" là môt bản tình ca xen lẫn tình cảm gia đình, sự gắn bó của đôi vợ chồng trẻ từ khi còn đi học cho đến lúc trưởng thành, rồi có thêm một đứa con trai nhỏ. "Be With You" không giáo điều, không sáo rỗng, cũng chẳng có nhiều nhân vật hay lời thoại cao xa. Phim mang đến sự mong chờ cho những cơn mưa khi trời chuyển sang mùa, mang đến hy vọng cho những con tim luôn tin tưởng vào tình yêu đích thực, và mang đến cả những giọt nước mắt cho người xem qua cách truyền tải của mạch chuyện trong phim.

Ngày xưa, tôi từng nghĩ những người yêu mưa là những người thường phải khóc rất nhiều. Tôi cũng yêu mưa, cũng từng khóc. Nhưng "Be With You" đã khiến tôi bỗng dưng nhận ra, những cơn mưa đôi khi cũng mang đến lắm ngọt ngào. Rồi sau cơn mưa, nắng sẽ lên, tôi nhìn lên bầu trời... mỉm cười. Và tôi biết mình cần phải chờ đợi những đoá hoa hướng dương rạng rỡ mỉm cười trong tim sau mỗi cơn mưa.

Ai cũng có ước mơ cho riêng mình về những điều hạnh phúc. Tôi cũng có!

Tác giả: grace181    Thời gian: 20-7-2013 09:23 PM
Phim này phải nói tuyệt với luôn, đọc truyện đã thấy hay rồi, xem phim mới cảm nhận hết cái trong trẻo của những cơn mưa hè, vừa mát lạnh dây dưa như muốn níu giữ hạnh phúc, nắng lên xua tan mây cũng là lúc em biến mất...
kết thúc thật buồn nhưng không làm mình dằn vặt như những bộ phim có SE khác, buồn nhưng vẫn dấy lên hi vọng, linh hồn Mio cứ mãi tuần hoàn như thế, ra đi rồi lại trở về bên bố con cô ấy :)
Tác giả: heobeoutit    Thời gian: 4-8-2013 03:33 PM
Vừa xem xong sáng nay. Phim hay. Dạo này mình đang xem film Nhật. Diễn viên thì k long lanh như Hàn nhưng diễn xuất thì k chê vào đâu được. Phim này thích e bé đóng vai Juki ghê.
Tác giả: tuhoang    Thời gian: 13-8-2013 05:59 PM
Phim này xem lâu rồi nhưng lần nào xem lại cũng khóc hết. Một bộ phim hay,ý nghĩa. Phim Nhật nào mình xem cũng cảm thấy hay và ý nghĩa hết.
Tác giả: KidCrazy    Thời gian: 25-8-2013 09:42 PM
Mình đọc truyện rồi mới mò tìm xem phim, nói chung là dù là phim hay truyện đều hay như nhau :x
Chắc là do thời lượng nên có một số đoạn trong truyện ra phim bị lượt bớt nên mình hơi hẫng một tẹo nhưng mà phim vẫn có cái hay riêng của nó. Bối cảnh cực đẹp, giống gần hết những gì mình tưởng tượng khi đọc truyện, bé Yuji dễ thương thôi rồi :x

Thanks subteam đã làm bộ này ! :D
Tác giả: catfish15    Thời gian: 28-9-2013 06:26 AM
phim hay và cảm động {:153:}
bé con đáng iêu quá đóng hay nữa. iêu nhất em bé {:288:}
Tác giả: honeycow    Thời gian: 28-9-2013 09:49 PM
Phim dựa theo sách e sẽ đén cùng cơn mưa đây mà, mới đọc xong tức thì, tìm được phim nên vui lắm, cám ơn subteam đã làm việc chăm chỉ để ra sản phẩm này
Hy vọng phim hay như mấy bạn bình luận ở trên <3
Tác giả: hanamie    Thời gian: 10-10-2013 05:29 PM
phim này nhịp phim thật chậm, nhưng giống như là để cho mình có cái nhìn chung với diễn viên vậy, chưa xem đến đoạn cao trào là mình đã có cảm giác muốn khóc rùi, giống như hồi mình xem i love my little sister cuả eikura nana vậy.{:140:}
Tác giả: vivian_june276    Thời gian: 4-11-2013 01:02 AM
Mình tìm phim này lâu lắm rồi...
Lần đầu xem phim này là thời còn học cấp 3, trong một lần tình cờ đi thuê đĩa, thấy giới thiệu nội dung cảm động nên cũng bấm bụng bỏ tiền thuê thử (Tuy mình thích phim Nhật từ nhỏ, nhưng hồi đó thông tin còn giới hạn, mình lại là học sinh xa nhà đi học, thành thử cũng không có nhiều điều kiện cho sở thích).
Kết quả là vừa ngồi xem vừa khóc tu tu, thằng bạn qua nhà chơi còn cười mình. Đố bạn nào xem phim này mà không cảm động đấy. Bao nhiêu năm rồi mà mình còn nhớ rõ từng chi tiết trong phim. Có điều tên tựa trên đĩa hồi đó khác, mình tìm trên mạng hoài không có thông tin. Mãi sau này nhờ Hoa học trò giới thiệu mình mới biết tên chính thức của phim. Bẵng một thời gian mình có tìm link xem lại, muốn tải về làm kỷ niệm nhưng link die mất. Khổ hết biết, giờ vẫn còn giữ file tải dở trong máy vì tiếc...
Tỉ tê vậy chắc cũng nhiều rồi... Mình cảm ơn các bạn đã làm sub phim này nhé, cảm ơn nhiều lắm đấy ^^
Tác giả: phuonglien1992    Thời gian: 5-11-2013 09:49 PM
Đây là một trong những truyện mình thích nhất :) Em sẽ đến cùng cơn mưa. Đọc truyện khóc như mưa.
Và bộ phim này còn đem lại cảm giác y hệt như đọc truyện, thâm chí là còn xúc động hơn :)
Thích nhất bé Yuuji, y như hình ảnh tưởng tượng lúc đọc truyện :P
Tác giả: habiu293    Thời gian: 6-11-2013 09:59 AM
xem xong phim mà mong chờ  một phần 2 :D
kết cấu xuyên không là tạo nên một cái kết hoàn hợp lý và hoàn hảo :)
cậu bé yuji dễ thương dã man :x nội dung thì nhẹ nhàng mà mang đến nhiều thông điệp :)
thank kiu sub team nhiều lắm :D
Tác giả: Miharuping    Thời gian: 19-11-2013 12:41 AM
Ưuuuuuuuuu, đây là phim chuyển thể của truyện "Em sẽ đến cùng cơn mưa này"
hình như có cả drama nữa àm lười sợ dài k mốn xem
phim như truyện cổ tích ý, dù kết có chút buồn nhưng là phim đáng xem ý
diễn viên dễ thương qá đi
ah, nếu bạn nào đọc truyện này rồi thì bé trai rất ư là đnag yêu nhá, truện cũng rất đáng để đọc :*
Tác giả: FuuNguyen1986    Thời gian: 21-11-2013 04:00 PM
;phim nhẹ nhàng lắm, coi mấy lần rồi, nhìn anh chồng cứ tội tội, thiệt thà sao á ^^

bé Yuji thì quá ư là dễ thương luôn, con nit nhật đóng phim cũng hay lắm, diễn xuất tự nhiên cực kì

nghĩ lại thì một gia đình đầy đủ hanh phúc biết bao, tội cho bé quá, thấy mẹ về lại mà mừng hết lớn ^^, cả anh chông nữa
Tác giả: yoojaesuk.snow    Thời gian: 6-12-2013 03:58 PM
xem phim đến lần thứ 3 rồi mà vẫn thấy hay và cực kỳ ý nghĩa. nhẹ nhàng, lãng mạn, sâu lắng
hạnh phúc gia đình đúng là không gì so sánh được, dù biết là mình sẽ chết, dù biết là nếu rẽ sang một con đường khác, biết đâu cô ấy sẽ sống, thế nhưng cô ấy vẫn chọn đi con đường ấy vì con đường ấy có những người mà cô ấy thương nhất, có lẽ cũng vì vậy mà cô ấy không hề hối hận, và mình thật sự khâm phục vì điều đó
Tác giả: FanXian    Thời gian: 4-1-2014 05:29 PM
1 từ là HAY!
2 từ là QUÁ HAY!
3 từ là RẤT RẤT HAY!
phim hay quá đi mất! dù bên Trung có làm lại nhưng vẫn không thích bằng bản Nhật. Ấn tượng mãi không quên.
Thanks subteam!
Tác giả: Miharuping    Thời gian: 4-1-2014 09:18 PM
vừa xem xong và cũng vừa khóc xong 1 trận
dù đã đọc nguyên tác rồi nhưng mà xem phim mang lại cho mình cảm giác thật khác
có thể là do hiệu ứng cảu hình ảnh mang lại, dù sao đây cũng là một trong những phim nhật mà mình yêu thích
phim của nhật khá kén người xem nhưng đã yêu thích và xem rồi thì để lại ấn tượng rất sâu sắc, đầy tính nhân văn
nếu các bạn đã xem phim mà muốn có thêm trải nghiệm thì hãy đọc truyện nha
Ps, cực thích bé trai đóng vai Yuji, bạn nào biết tên cảu em k, chỉ t với
Tác giả: phatht    Thời gian: 6-1-2014 09:57 AM
Download về đã lâu mà tối qua mới rảnh rỗi để xem. Chần chừ chưa xem cũng vì đã quá thích "Em sẽ đến cùng cơn mưa" rồi, không chắc phim sẽ làm mình thỏa mãn như các tác phẩm chuyển thể khác...
Nhưng quả thật mình đã lầm, phim cũng tuyệt vời như truyện vậy. Tình yêu của gia đình bé nhỏ ấy vẫn đẹp diệu kỳ dù ngắn ngủi như mùa mưa... Mạch phim chậm nhưng cũng đủ làm mình rơi nước mắt rồi mỉm cười nhẹ nhàng
Tác giả: yumy.candy    Thời gian: 6-1-2014 12:27 PM
Phim này tình tiết thế nào nhỉ???
Đọc nội dung thấy buồn quá đi..
Chắc phải chuẩn bị khăn giấy trước khi xem rồi..
cảm ơn subteam nha
Tác giả: alicetruong    Thời gian: 7-1-2014 09:59 AM
phim hay quá đi
cậu con trai dể thương
ông bố cũng hay nữa
kết thúc tuy không có hậu nhưng lại rất hay.

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3