Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: cubin
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Felix Wong - Huỳnh Nhật Hoà ( 黃日華)

[Lấy địa chỉ]
31#
 Tác giả| Đăng lúc 1-4-2013 20:24:38 | Chỉ xem của tác giả

Nguồn: baidu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
 Tác giả| Đăng lúc 1-4-2013 20:29:45 | Chỉ xem của tác giả
Theo mình thì tác phẩm Anh hùng xạ điêu 1983 không chỉ thành công của Quách Tĩnh, Hoàng Dung mà còn 1 nhân vật mình rất thích đó là Hoàng Nhang Khang do Miêu Kiều Vỹ đãm nhận và theo mình đây là nhân Dương Khang mình xem và thích nhất đến hiện nay vẫn chưa có diễn viên nào thay thế nỗi ^^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 2-4-2013 00:48:45 | Chỉ xem của tác giả
cubin gửi lúc 1-4-2013 19:38
Nói đến Ông Mỹ Linh, mình thật đau lòng lắm
cuộc đời cô ấy buồn thật.
Từ ngày c ...

Tuy mình cảm thấy tinh thần Đường Yên có hơi suy sụp, nhưng Yên có vẽ khá cứng rắn, mình nghỉ Yên sẽ ko làm chuyện khờ dại đâu ... nếu ko mình sẽ đau lòng lắm ... Đường Yên là nữ diễn viên mình thấy có thực lực nhất hiện nay nên mình cực kỳ thích :)

Nói đến ba tác phẩm, Anh Hùng Xạ Điêu, Thần Điêu Đại Hiệp và Cô Gái Đồ Long, thiệt khó lòng lựa chọn giữa AHXĐ và CGĐL.  CGĐL hoàng tráng hơn và tình tiếc hơn, nội dung khá chặc chẽ và sôi động, công bằng mà nhìn nhận thì CGĐL hay hơn.  Nhưng có lẽ vì bản thân thiên vị diễn viên của AHXĐ, nên nói cho cùng mình thích hơn.

Còn so sánh nhân vật thì mình thích nhứt là Quách Tỉnh Hoàng Dung, vì họ mới là anh hùng đúng nghĩa .  Họ ko phải chỉ hành tẩu giang hồ, ung dung tự tại, như những nhân vật võ lâm khác, mà là đem sức mình ra giúp đở triều đình giử thành để bảo vệ dân.  Dù biết là triều đình thối nát ... quan thi dâm ô hối lộ, nhưng vẫn gạt bỏ những tỵ hiềm ... một lòng giúp bá tánh tránh khỏi lầm than.   Sự kiên trì bất khuất này thiệt hơn hẳn Dương Quá và Trương Vô Kỵ.  Còn Hoàng Dung thông minh lanh lợi, biết sự hy sinh và cống hiến đó sẽ ko có hồi báo tốt đẹp và đại cuộc đã định cho nhà Tống, nhưng vẫn một lòng giúp đỡ phù trợ Quách Tỉnh đến cuối cùng.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 2-4-2013 03:57:03 | Chỉ xem của tác giả
cubin gửi lúc 1-4-2013 20:29
Theo mình thì tác phẩm Anh hùng xạ điêu 1983 không chỉ thành công của Quách Tĩnh, Ho ...

mình ko thích nhân vật Dương Khang, nhưng đúng là ko ai qua được anh Miêu Kiều Vỹ với vai này .  Đơn giãng là nv mình ko thích mà vẫn bị cuốn hút với dv :) và cũng chứng tỏ tài năng của anh đưa nv này đến thành công như thế nào.  Anh MKV bộc lộ được phong thái của 1 dương tôn công tử hào hoa phóng khoáng... và cảm xúc của 1 ng` có tham vọng nhưng bị đấu tranh nội tâm vì xuất thân của mình .  Anh cũng rất sâu sắc khi thể hiện tình cảm của Dương Khang dành cho Mộc Niệm Từ (mà Dương Khang có 1 điểm sáng là sự chung tình, điểm này hai cha con giống nhau :) )

Đúng là một đội ngũ diễn viên quá đạt ... nên trong lòng mình ko chấp nhận bản nào khác nữa của Anh Hùng Xạ Điêu.  Mình nhớ Viên Hoằng (Dương Khang của 2008) cũng nhìn nhận khi vô vai này thì chỉ có bán '83 là VH coi từ đầu tới cuối phim còn ngoài ra ko coi bản nào toàn bộ hết .

A` theo như mình biết anh Miêu Kiều Vỹ và A. Huỳnh Nhật Hòa là bạn thân cùng lớp luyện diễn viên của TVB đó ...

Bình luận

thấy thương cho DK.  Đăng lúc 2-2-2015 10:26 PM
Mình đồng ý DK do bác Miêu diễn đã trở thành kinh điển. Sau này LGL vs VH diễn cũng khá tốt nhưng ko gây ấn tượng vs mình. Xem AHXD nhờ dx của bác ấy mà mình lại...   Đăng lúc 2-2-2015 10:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 2-2-2015 22:24:19 | Chỉ xem của tác giả

Cre: littlecloverstar
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách