Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 8370|Trả lời: 44
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Fans Trung Quốc bị rối loạn bởi scandal Park Shi Hoo cưỡng dâm và cho thấy sự th

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Giới truyền thông và người hâm mộ Trung Quốc đang rất chú ý đến vụ án Park Shi Hoo bị cáo buộc cưỡng dâm. Park Shi Hoo đã trở thành một ngôi sao Hallyu sau sự thành công của "Iljimae", "Family’s Honor", "Prosecutor Princess"... Gần đây nhất là "Cheongdamdong Alice", sau bộ phim anh đã nhận được sự chú ý nhiều hơn và phổ biến trên mạng hơn, được xếp hạng là một trong những từ khóa tìm kiếm nhiều nhất trên một số cổng thông tin trực tuyến của Trung Quốc và SNS.

Kết quả là, khi Park Shi Hoo bị cáo buộc tội cưỡng dâm lần đầu tiên được thông báo vào ngày 18 tháng 2, nhiều phương tiện truyền thông Trung Quốc và người hâm mộ ngay lập tức phản ứng. Nhiều người hâm mộ tỏ ra vô cùng hoảng sợ khi nghe tin. Trong khi một số người hâm mộ đưa ra những lời chỉ trích công khai và thất vọng về phía Park Shi Hoo, thì cũng không ít người lên tiếng bảo vệ anh như: "Cô ta chắc hẳn phải có âm mưu" và "Cô ta muốn cái gì từ anh ấy." Một số fan đang yêu cầu những người khác hãy bình tĩnh lại: "Xin hãy không đưa ra bất kỳ giả định vội vàng nào cho đến khi sự thật được tiết lộ."

Tuy nhiên, vấn đề kéo dài vượt ra ngoài tầm kiển soát của công đồng fan Park Shi Hoo. Là một trong những ngôi sao Hallyu nổi tiếng nhất đã bị kết án về một tội nghiêm trọng, nó có thể có ảnh hưởng nghiêm trọng đến cộng đồng fan Hallyu nói chung. Nhiều người đã khái quát hóa và buộc tội cho các doanh nghiệp và các diễn viên trong ngành giải trí Hàn Quốc. Một số người đăng trên mạng: "Ngành công nghiệp giải trí Hàn Quốc là như vậy đó", "Thật kinh tởm" và "Tất cả các bạn cần phải tỉnh dậy và hãy thôi tưởng tượng và mơ về các diễn viên Hàn Quốc".

Trong khi đó, scandal của Park Shi Hoo được báo cáo vào ngày 18 tháng 2 vì tội cưỡng dâm một nữ diễn viên đầy tham vọng diễn ra vào ngày 15 tháng 2 trước đó. Thông qua một thông cáo báo chí, Park Shi Hoo phủ nhận tất cả các cáo buộc chống lại mình: "Tôi đã gặp cô ấy thông qua một người bạn và chúng tôi đã uống cùng nhau. Chúng tôi đã đi chơi với nhau như một người đàn ông và một người phụ nữ, và đã qua đêm với nhau trong sự đồng ý của hai bên. Vì vậy nó không thể coi là cưỡng dâm".

Cre: soompi
Trans by Nhí[email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 21-2-2013 23:21:02 | Chỉ xem của tác giả
"Tôi đã gặp cô ấy thông qua một người bạn và chúng tôi đã uống cùng nhau. Chúng tôi đã đi chơi với nhau như một người đàn ông và một người phụ nữ, và đã qua đêm với nhau trong sự đồng ý của nhau. Vì vậy nó không thể được gọi là cưỡng dâm".

:o ông nội bà ngoại ơi vậy là qua đêm với nhau thật à :o

Bình luận

dĩ nhiên là không ăn chay nhưng cách ăn thế nào mới đáng nói chứ!  Đăng lúc 22-2-2013 09:44 AM
tinhdịch ngập tràn trong người em A rồi nên anh Park phải nhận là có xxx thôi! ^^  Đăng lúc 22-2-2013 09:43 AM
PSH cũng 35 tuổi rồi chả nhẽ dẫn 1 cô gái về nhà để ngắm thôi sao. mà chỉ ngủ thôi là may chứ giờ bằng chứng có vẻ nghiêng về khả năng cưỡng hiếp rồi   Đăng lúc 22-2-2013 08:55 AM
lâu quá ko thấy Huy nhể??? vụ này đang ầm ầm lên nè... buồn quá chừng, nhưng sự thật là vậy đó.  Đăng lúc 22-2-2013 06:09 AM
Miễn đừng như lời tố cáo, cưỡng bức hay ép buộc gì đó là cũng ko có gì đáng nói hay đáng trách.  Đăng lúc 22-2-2013 12:54 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 21-2-2013 23:22:32 | Chỉ xem của tác giả
Hic, mấy ngày nay cái tin về vụ này ầm ầm các trang báo luôn.
Phải công nhận là nó mang đến cú sock đối với những fan hâm mộ dù đó có phải là sự thật hay không.
Mình hy vọng vụ việc nhanh chóng được giải quyết và làm sáng tỏ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 21-2-2013 23:27:56 | Chỉ xem của tác giả
Ngoài 30 thì rồi thì chuyện qua đêm gì đó chẳng sao cả.
Tối nay đọc xong tin, thấy lo lắng cho PSH quá.
Thật sự là rất yêu thích các vai diễn của anh.
Cầu mong mọi việc tốt đẹp đến với anh.

Bình luận

thiệt là đáng lo nhỉ, nhưng trước sau gì sự thậ cũng sáng tỏ mà  Đăng lúc 28-2-2013 06:07 PM
đúg r`...wan trọg là sự thật như thế nào...  Đăng lúc 27-2-2013 11:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 21-2-2013 23:46:57 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình vụ này có vẻ rất căng thẳng.
Dù sao tiin này cũng làm nhiều người yêu quý PSH thất vọng! :-<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 21-2-2013 23:47:18 | Chỉ xem của tác giả
Mấy bợn tàu khựa bắt đầu thừa nước đục thả câu rồi đấy {:184:}
TQ của các bợn trong sạch gớm nhỉ , không nhớ là các bợn có hẳn 1 "huyền thoại" Trần Quán Hy cơ à

Mình lấy làm ngạc nhiên sao nhiều bạn ở đây cứ ngạc nhiên về cái khoản qua đêm kia của anh Park thế nhỉ {:157:}
Anh ý là một người đàn ông bình thường với tâm sinh lý bình thường thì cái khoản đó cũng là bình thường sao cứ phải mắt chữ a mồm chữ o khi nghe đến chuyện đó {:118:}

P/S : Vụ việc ngày càng phức tạp và theo chiều hướng bất lợi cho anh Park . Có thể sau chuyện này anh mất cơ số fan mà đa phần là fan thần thánh hóa anh quá mà không nghĩ rằng anh cũng chỉ là 1 người bình thường . Cá nhân mình thì thông cảm cho anh (trong trường hợp anh và cô kia qua đêm là do 2 người cùng tự nguyện)

Bình luận

ủa, mà đúng lý ra gái ngoan sao lại đi đêm bạn nhỉ, đã bảo là bị mất ý thức mà tố cáo cứ như tường thuật trực tiếp, ai đúng ai sai hồi sau sẽ rõ  Đăng lúc 28-2-2013 06:11 PM
mình cũng thích bình luận của bạn nè, bọn tàu khựa thì thiếu gì trò, người đã lớn thì làm chuyện người lớn là bình thường  Đăng lúc 28-2-2013 06:10 PM
Chuẩn rồi ^^. Mà mình càng ngẫm càng thấy anh ấy như là bị gài bẫy ấy :D  Đăng lúc 28-2-2013 01:16 PM
bạn này nói hay quá, mình nghĩ 2 bên là tự nguyện, nếu không anh ấy đâu có thiếu tiền mà đi làm chuyện thế này, có gái này dã tâm thật!!  Đăng lúc 22-2-2013 03:23 PM
bạn này nói hay quá, mình nghĩ 2 bên là tự nguyện, nếu không anh ấy đâu có thiếu tiền mà đi làm chuyện thế này, có gái này dã tâm thật!!  Đăng lúc 22-2-2013 03:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 22-2-2013 00:11:23 | Chỉ xem của tác giả
mình nghĩ chỉ là việc qua đêm bình thường thôi. ko phải như tội buộc. cô A này muốn tiền của anh sao?
còn việc anh quan hệ với 1 phụ nữ thì quá bình thường bởi anh là người đàn ông bình thường mà =.=""" chuyện đó chả liên quan mình.
Ráng phang phui sự thật rằng cô này muốn vòi tiền anh thôi. anh giờ cũng đào hoa như scandal bác byung hun rồi, nhưng khi sự thật tỏ ra thì bác Byung Hun vẫn TOP sTAR như thường =)) nên mình nghĩ PSH cũng sẽ vượt qua tốt đẹp.

Bình luận

ờ, có lẽ sẽ chìm xuồng giống vụ anh Lee Buyn Huyn, vụ đó hòa giải ngòai tòa thành công, cô gái đột nhiên biến mất tăm  Đăng lúc 22-2-2013 09:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 22-2-2013 00:17:28 | Chỉ xem của tác giả
Những fan kêu thất vọng về anh này nọ lọ chai đa phần là những người tự thần thánh hóa hình tượng của anh rồi mặc định một điều là anh bắt buộc phải sống và hành động theo đúng cái hình tượng thánh thần các bạn vẽ ra mà quên rằng anh cũng là người bình thường, cũng có thất tình, lục dục. Thử tưởng tượng tối ngày Valentine, anh già FA được thằng em rủ đi uống, lại giới thiệu cho một em (theo mắt anh) thì là xinh xắn, tán tỉnh nhau, có tình cảm với nhau, rồi thì lại có tí men rượu nữa, việc phát sinh 419 theo m thì hoàn toàn dễ hiểu. Cả 2 đều đã đủ tuổi, đủ năng lực hành vi dân sự, hơn nữa lại là người trong làng giải trí nên việc này có thể coi như bình thường.
Hơn nữa, nhìn vào mặt tích cực của vụ việc này, nói hoa mỹ thì sẽ là "what dóes n't kill you will make you stronger". Trải qua sóng gió này, anh sẽ có thêm bài học sống, sẽ được rèn luyện mạnh mẽ hơn, bla blo ble...
Còn nói theo kiểu fan girl thì là nó giúp chứng minh anh là giai straight =))

Bình luận

bữa giờ coi bộ mình thích lời bình của các bạn trong topic này rùi đó nha nha nha :))  Đăng lúc 28-2-2013 06:12 PM
chẳng biết tranh thủ mà tận hưởng đi, còn đòi kiện cáo khỉ j :))  Đăng lúc 22-2-2013 10:22 PM
hé hé, dù sao thì giai đẹp luôn luôn được tha thứ. Cô kia chẳng biết trong đời có mấy cơ hội được qua đêm với mấy anh đệp giai dư lày ...  Đăng lúc 22-2-2013 10:21 PM
chuẩn quá, hé hé  Đăng lúc 22-2-2013 01:35 PM
thích càm của bạn quá, nói chuẩn khỏi chỉnh luôn  Đăng lúc 22-2-2013 06:10 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 22-2-2013 00:22:32 | Chỉ xem của tác giả
haizz tóm lại là có qua đêm
còn cô kia thì chắc lúc đầu đùa giỡn thôi , sau đó lại say bí tỉ , tỉnh dậy giật mình thấy PSH abcxyz mình
1 ) nảy ra ý muốn nổi tiếng hơn nhờ scandal
2 ) thật sự là wên hết những gì xảy ra trong khi say rượu và bàng hoàng tỉnh lại thấy mình bị cưỡng hiếp và thế là kiện
ko biết ở bên Hàn nếu bị cáo buộc tội cưỡng bức thì phải phạt mấy năm tù nhỉ ? hay chỉ đóng tiền là xong ?????

Bình luận

chắc hòa giải ngoài tòa thôi, tiền sẽ giải quyết được nếu cô A rút đơn, bằng chứng khó tìm lắm vì lúc đó chỉ có 2 người  Đăng lúc 22-2-2013 10:10 AM
nhưng dù thế nào PSH cũng đã ko còn là hình ảnh hoàng tử bạch mã của nhiều người nữa rồi  Đăng lúc 22-2-2013 09:59 AM
mình có linh cảm rồi cũng chìm xuồng thôi bạn ạ, vì bằng chứng nó k rõ ràng lắm  Đăng lúc 22-2-2013 09:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 22-2-2013 00:24:20 | Chỉ xem của tác giả
Kể cả là sao Hallyu hay sao nước nào mà chẳng có nhu cầu sinh lý này =)).
Đây là chuyện quá bình thường ý chứ. Cái chính là bọn họ quan trọng hóa vấn đề lên rồi suy luận lung tung khi sự thật chưa đc làm rõ =.=.
Nhưng mà dù thế nào thì vụ này đã làm tên tuổi của PSH bị 1 vết đen rồi. Khi mà sự thật rõ ràng thì mình thấy PSH nên kiện lại cô A này vì tội xúc phạm danh dự và vu khống =.=

Bình luận

thì kiện lại cũng phải có bằng chứng chứng minh là k có cưỡng mà em ấy vu, bằng chứng k rõ thì có tốn tiền luật sư, làm mồi ngon cho báo chí  Đăng lúc 22-2-2013 09:48 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách