Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 758|Trả lời: 2
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Easy Context Menu 1.1 Việt hóa - Chỉnh sửa menu ngữ cảnh dễ dàng

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Có nhiều cách và nhiều phần mềm để chỉnh sửa menu ngữ cảnh (gồm các tiện ích và các mục mà khi cài ứng dụng tự thêm vào) khi bấm chuột phải, ở đây mình không giới thiệu. Nhưng với các Tools và Utilities cần thiết của Windows thì bấm chuột phải lại không thấy, nó giấu kỹ quá không biết tìm ở đâu. Ngoại trừ các chuyên viên IT hoặc người rành vi tính, còn thì cùi bắp như mình thì chẳng biết phải làm sao.
Nay thấy pm này cũng hay nên giới thiệu với các bạn, ai thích và cần thì tải về.

Đã có bản mới nhất Easy Context Menu 1.1 (9/2/2014), free và là portable, rất nhẹ, chỉ 900 kb, mình đã Việt hóa cho dễ sử dụng.

Với pm này, nó sẽ hiển thị thêm các tùy chọn của Windows cho bạn tùy nghi sử dụng (các mục thông dụng như Open, Sort by, Refresh, Cut, Paste, Copy. nó không quan tâm), bao gồm từng chuyên mục riêng như: Menu Ngữ cảnh Desktop, My Computer, Folder, File, System Tools và Turn Off Computer. Nói cách khác là các mục có thể thêm bớt khi mình bấm chuột phải vào Desktop, My Computer, Folder, File.

Bạn có thể đánh dấu chọn mục thích hợp, hoặc bấm chuột phải vào mục rồi chọn Kích hoạt, có icon hay không thì cũng tùy bạn chọn.

Và đặc biệt, bạn có thể đổi tên mục sang tiếng Việt cho dễ hiểu (nhớ chọn Unicode dựng sẵn trong Unikey), ví dụ ở đây mình đổi tên lệnh:
- Open Command Prompf here -> Mở Command Prompf ở đây
- Show or Hide File Exttensions -> Hiện/Ẩn đuôi tập tin
Sau khi chọn và chỉnh sửa xong, bấm nút + (Áp dụng thay đổi) phía trên là xong.

Link tải:
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 7-3-2014 10:52:47 | Chỉ xem của tác giả
Cái này dùng để làm gì thế?
Mình download về mà không biết dùng.
Mình tải về không thấy có tiếng Việt.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 7-3-2014 11:38:16 | Chỉ xem của tác giả