Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 4049|Trả lời: 34
Thu gọn cột thông tin

EagleGet - Một thay thế cho Internet Download Manager (IDM)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 8-8-2013 17:45:04 | Xem tất |Chế độ đọc
Nếu có 1 phần mềm cũng có chức năng tương tự và thậm chí có thể "hơn" Internet Download Manager mà lại hoàn toàn miễn phí thì bạn nghỉ sao? EagleGet có lẽ là phần mềm bạn nên dùng thử.

Có lẽ nói về các công cụ giúp tải dữ liệu từ trên mạng về máy tính thì chúng ta sẽ nghĩ ngay đến Internet Download Manager, trình tải dữ liệu số 1 hiện nay. Tuy nhiên, để có thể thoải mãi sử dụng thì bạn phải bỏ ra chi phí để mua bản quyền hoặc sử dụng các công cụ bẻ khóa trên mạng (sẽ gây không an toàn cho máy tính). Tất nhiên bạn cũng có thể dùng IDM Silent, nhưng theo mình thấy dạo gần đây team có vẻ bận nên tốc đọ ra bản mới có hơi chậm {:155:}

Vậy hôm nay mình giới thiệu với mọi người một người đồng hành mới, đó là EagleGet

Có gì đặc biệt ở phần mềm này chúng ta có thể tin tưởng để thay thế cho IDM ?

Về giao diện

EagleGet có giao diện khá đẹp và đơn giản, và đặc biệt là chiếm khá ít tài nguyên của hệ thống. Một trong những tính năng tốt nhất mà EagleGet cung cấp là việc phân loại định dạng tập tin tương tự như với Internet Download Manager.

Khi đang tải một tập tin nào đó, EagleGet sẽ hiển thị tên, tiến trình tải và tốc độ tải cho người dùng theo dõi. Bạn có thể tạm dừng, xóa hoặc mở tập tin trực tiếp trong quá trình tải của EagleGet.

EagleGet cũng tích hợp tùy chọn tải vào trình duyệt, khi đang xem video hay nghe nhạc, tùy chọn ‘Download’ sẽ xuất hiện ngay bên cạnh. Khi nhấn vào, EagleGet sẽ tự động hiển thị thông tin và đường dẫn cho bạn thiết lập, sau đó là tải về.

Bạn cũng có thể thêm tùy chọn tải cho EagleGet bằng cách nhấn vào "Download Add’"trên giao diện phần mềm

EagleGet cũng cung cấp cho người dùng một số các thiết lập sử dụng trong phần ‘Configuration’, và tại đây bạn cũng có thể xem qua danh sách các trình duyệt và định dạng tập tin mà phần mềm hỗ trợ

Về tốc độ

Có thể nói EagleGet co tốc độ không hề thua kém IDM, qua thử nghiệm tải trên Zing với Dcom 3G thì tốc đọ rất khả quan, tương đương IDM nhé

Và quan trọng nhất EagleGethoàn toàn miễn phí

Nếu các bạn quan tâm có thể tải về tại địa chỉ sau

Download

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Mincun + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-8-2013 08:37:30 | Xem tất
Thank bạn đã chia sẻ, cho mình hỏi là ngoài tốc đ( mà theo bạn có giới thiệu là tương đương IDM) thì phần mềm này có hỗ trợ tiếng việt như Internet Download Manager không, và quan trọng nhất là nó có hỗ trợ Resume như IDM không, đó là tính năng rất cần thiết mà
{:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-8-2013 21:59:35 | Xem tất
Đã test thử và cảm thấy phàn mền này rất ok không thua kém gì IDM là mấy, tốc độ cũng gần ngang ngửa với IDM .
Giao diện nhìn đẹp dễ sử dụng
Free hoàn toàn không cần mất công crack
Dung lượng nhẹ hơn IDM nhiều lần
Có hỗ trợ cho ngôn ngữ tiếng việt
Tự động bắt link trên tất cả các host online cũng như là host download
Phần mền thích hợp dùng để thay thế cho IDM đối với những bạn không biết cách crack IDM :))
Bài viết của chủ thớt rất tuyệt
Thanks chủ thớt nhiều :))

Bình luận

Thank bạn đã cho ý kiến nhé  Đăng lúc 10-8-2013 04:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-8-2013 15:36:06 | Xem tất
hay nhỉ, nhưng cái này có limited speed ko, nhiều lúc vừa down vừa xem nên mình rất cần tính năng này

Bình luận

uk thanks bạn nhiều, mình đang dùng và cảm thấy rất tốt, p/s: viết cho đủ 100 kí tự, hehe  Đăng lúc 11-8-2013 08:25 PM
có đó bạn, bạn vào phần configuration rồi chọn connection là sẽ có ngay phần set limit mà  Đăng lúc 11-8-2013 04:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-8-2013 02:31:25 | Xem tất
Chương trình này mình thì tốc độ rất cao
thậm chí có khi còn hơn cả idm
có điều là sao chrome của mình nó không bắt link được
còn firefox lại bình thường
thanks bạn đã chia sẻ

Bình luận

bạn thử xem lại phần cài đặt mở rộng của Chrome xem đã ho phép EagleGet chạy trên Chrome chưa, mình đang dùng Chrome bản 28 chạy rất ngon đó bạn  Đăng lúc 15-8-2013 08:32 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-8-2013 12:39:46 | Xem tất
Mình đã test thử, phần mềm này hay đấy bạn chủ thớt:D tks bạn vì đã chia sẻ. Cái này mà dùng với Cờ Rôm cộng thì tính năng càng ưu việt hơn :)))

Bình luận

cam rơn bạn đã cho ý kiến nhé  Đăng lúc 15-8-2013 08:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-8-2013 14:38:28 | Xem tất
Thấy phần mềm này mới mà các bạn khen quá. Đang xài IDM nhưng dow EagleGet về test thử xem sao. TK bạn đã chia sẻ nha!!!

Bình luận

thank bạn, bạn cứ tải về dùng thử đi, có nhiều điều hay lắm  Đăng lúc 15-8-2013 08:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-8-2013 18:59:37 | Xem tất
mình thì mình dùng thử rồi thấy tốc độ của nó cũng ok lắm
giao diện đơn giản dễ sử dụng, tốc độ nhanh ko kém gì idm, dung lượng nhẹ hơn
nhưng mà mình đang phân vân không biết của nước nào lỡ của china thì ...
dù sao cũng thanks vì đã chia sẻ

Bình luận

hàng của China thì sao hả bạn?  Đăng lúc 19-8-2013 09:12 AM
vậy thì quá ok rồi :d  Đăng lúc 17-8-2013 07:04 AM
Đúng đó bạn, đây tuyệt đối không phải phần mềm của China đâu, cứ yên tâm dùng bạn ah  Đăng lúc 16-8-2013 08:03 PM
đồ của china phần lớn không bao h hỗ trợ nhiều ngôn ngữ đến vậy đâu bạn ah :))  Đăng lúc 16-8-2013 07:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-8-2013 23:57:47 | Xem tất
Làm sao để nó hiện bảng download ạ?
Mình down về mà nó không hiện bảng download
Hic hic
Ai giúp với ạ {:139:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 18-8-2013 07:05:40 | Xem tất
Làm sao để nó hiện bảng download ạ?
Mình down về mà nó không hiện bảng download

Bạn khi tải về xong nếu không có bảng tin nhắn thông báo đã tải xong hoặc không có âm thanh khi tải về xong bạn có thể vào mục cấu hình (configuration) rồi tìm mục notification sẽ thấy các tuỳ chọn liên quan đến những vấn đề mà bạn đang quan tâm như âm thanh, bảng tin thông báo đó bạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách