Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ^BánhRán^
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Đường Đến Ngày Vinh Quang (The Path To Glory) - Various Artists ~ Vĩnh biệt Trần Lập - người thủ lĩnh kiên cường...

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 30-3-2016 21:56:19 | Chỉ xem của tác giả
Biết nói sao nhỉ, đến bây giờ vẫn còn rất shock khi anh đi, mình không nghĩ là nhanh như vậy. Lúc biết anh bị bệnh, thực sự rất bất ngờ, rồi thấy anh lạc quan chữa bệnh, mình , thấy an tâm hơn, cứ nghĩ là anh ổn rồi, không ngờ...nhanh quá.
Nhạc Việt mình vốn chỉ thích nghe nhạc Cách mạng với nhạc thiếu nhi, chính Trần Lập đã đưa mình tới, biết thêm về dòng nhạc mới.  Đường đến ngày vinh quang là bài hát đầu tiên của Bức tường mà mình nghe, lần đầu tiên mình nghe là Seagame 22, vì vậy mỗi lần nghe Đường đến ngày vinh quang là mình nghĩ ngay đến hình ảnh cờ Tổ quốc tung bay,hình ảnh VĐV cầm cờ chạy vòng quanh nhà thi đấu, là hình ảnh chào cờ lúc VĐV nhận huy chương thực sự rất xúc động.
Cảm ơn subteam rất nhiều, anh mất đi, nhưng thông điệp anh để lại, tinh thần của Trần Lập, tinh thần của bài hát thì còn mãi.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
V-Zone + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 30-3-2016 22:25:37 | Chỉ xem của tác giả
Một sự mất mát lớn của nền âm nhạc Việt Nam.
Khiếu không có anh thì đã không có "Bức tường" đồng hành của bao thế hệ học sinh sinh viên 7x 8x và cả 9x.
" Đường đến vinh quang" đã tiếp thêm sức mạnh cho bao bạn trẻ có thêm nghị lực vượt qua những khó khăn để vươn lên, đạp đổ những "bức tường" cản bước chân họ đi đến đỉnh vinh quang.
Anh ra đi nhưng âm nhạc của anh vẫn mãi trong tim mọi người, dù trên thiên đàn nhưng chắc rằng anh vẫn rock mãi...

Rate

V-Zone + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 31-3-2016 06:32:35 | Chỉ xem của tác giả
Vĩnh biệt chú Trần Lập nhé! Nhạc của chú sẽ mãi trường tồn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 31-3-2016 09:12:03 | Chỉ xem của tác giả
Bài này nghe từ thời còn là học sinh
Bây giờ đi làm bao nhiêu năm, nghe lại vẫn nhiệt huyết tràn trề
Vĩnh biệt anh!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 31-3-2016 10:37:31 | Chỉ xem của tác giả
Anh chính là một người thủ lĩnh kiên cuồng nhất
Vĩnh biệt anh, yên nghỉ anh nhé!
Thế hệ tụi em vẫn gắn những ca khúc của anh với thời đi học :'(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 31-3-2016 10:53:05 | Chỉ xem của tác giả
Đã 2 tuần kể từ khi anh ra đi, hẳn nhiên vẫn còn rất nhiều cảm xúc vấn vương chưa thể nào giải tỏa hết, đối với nhiều bạn, nhất là với mình.
Mình cũng không có cơ hội được gặp mặt anh ngoài đời, cũng không đến nhìn anh lần cuối được, nên chỉ đành ngày ngày bật những bản nhạc của Bức Tường lên nghe, trong đó dĩ nhiên phải có bài Đường Đến Đỉnh Vinh Quang. Mình chưa làm được gì mang lại vinh quang cho bản thân và gia đình, nhưng mình luôn tự nhủ trong đầu rằng "ngày đó ngày đó sẽ không xa xôi", như thể mình sẽ không bao giờ từ bỏ ước mơ một cách dễ dàng.
Như bài viết đã nói, MV là món quà, không hẳn là gửi cho người hâm mộ, mà là dành riêng cho anh, khi mà cả cuộc đời anh đã hiến dâng con tim mình cho mọi người, thì khi đã yên nghỉ, ít nhất mọi người cũng ca vang những gì anh đã làm cho đời.
Cảm ơn chủ thớt đã đem lại cho mình cơ hội được bày tỏ, MV rất hay, rất cảm động, đơn giản nhưng chất chứa thật nhiều tình cảm!

Rate

V-Zone + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 31-3-2016 12:00:05 | Chỉ xem của tác giả
"Vĩnh biệt em người đàn bà bé nhỏ
Nắng tắt rồi anh phải đi thôi"
Vâng dù buồn dù đau cũng chúc anh lên đường bình yên. Ở nơi này những người hâm mộ sẽ vẫn luôn nhớ tới anh - một phần ký ức của thế hệ chúng em
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 31-3-2016 20:53:58 | Chỉ xem của tác giả
Vĩnh biệt anh - một con người chính trực, đam mê và nhiệt huyết!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 1-4-2016 00:12:27 | Chỉ xem của tác giả
Với một con bé tuổi 12 lần đầu được nghe Rock, được nghe Mắt Đen đã phải thổn thức, đã biết tình yêu âm nhạc của mình dành cho điều gì. Hơn 10 năm trôi qua rồi Bức tường vẫn gắn liền với đôi tai của nó qua từng năm tháng, qua mỗi phút giây thăng trầm trong cuộc sống. Không ngủ được chỉ có thể để anh Trần Lập ru ngủ cho thôi. Mãi yêu anh!

Rate

V-Zone + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 1-4-2016 13:48:49 | Chỉ xem của tác giả
Hôm qua xem chương trình kỷ niệm 20 năm sinh nhật VTV3, các ca khúc của Trần Lập vang lên, rồi hình ảnh của anh quá trời khiến người hâm mộ càng thêm ngậm ngùi. Vẫn khuôn mặt nam tính, vẫn nụ cười hiền, vẫn giọng ca nồng ấm ấy...Buồn mãi thôi, đúng là nắng tắt giữa chừng xuân mà

Rate

V-Zone + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách