Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 954|Trả lời: 6
Thu gọn cột thông tin

Dropbox - Dịch vụ lưu trữ tập tin trực tuyến tốt nhất.

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 15-10-2013 15:36:54 | Xem tất |Chế độ đọc
Việc chia sẻ hoặc sử dụng tập tin ở nhiều thiết bị, nhiều nơi từng là một việc khá cực khổ. Việc mà ta thường làm đó là đính kèm tập tin và tự gửi email cho chính mình. Ngày nay, nhiều dịch vụ lưu trữ trực tuyến đã ra đời để giúp bạn giải quyết đồng bộ và làm việc với tập tin ở mọi nơi. Sau đây là 4 dịch vụ lưu trữ trực tuyến hữu ích để bạn đọc tham khảo.

Dropbox

Dropbox là một trong những dịch vụ lưu trữ đám mây phổ biến nhất hiện nay. Thậm chí một số trường Đại học đã dùng Dropbox để sinh viên áp dụng vào việc học của mình. Điểm mạng của Dropbox đó là bạn sẽ có được 2GB miễn phí khi vừa đăng kí và thêm khoảng 1-2GB nữa cho những hoạt động cài đặt ứng dụng lên thiết bị, mời bạn bè hay đi qua các bước hướng dẫn. Việc mời bạn bè có thể cung cấp thêm cho bạn 250MB mỗi người dùng đăng kí thông qua liên kết mà bạn chia sẻ. Dropbox có ứng dụng cho Windows, Mac, Linux, iOS, Android, BlackBerry OS, tức hầu hết các hệ điều hành phổ biến hiện nay nên việc đồng bộ tập tin cực kì đơn giản. Đặc biệt với người dùng Windows và Mac, việc đồng bộ gần như hoàn toàn tự động, bạn chỉ cần sao chép tập tin vào thư mục Dropbox trên máy là xong. Người dùng điện thoại HTC nếu đăng nhập Dropbox lại có thêm 3GB miễn phí nữa. Có thể dùng trực tiếp ứng dụng Dropbox để chia sẻ liên kết cho bạn bè. Ứng dụng Dropbox còn có khả năng khôi phục lại những dữ liệu bạn vô tình xóa đi và còn những tiện ích khác vô cùng có lợi cho việc lưu trữ thông tin, tài liệu.

Trang chủ:

https://www.dropbox.com/
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-2-2014 00:37:54 | Xem tất
mình xài dropbox thấy cũng ổn, ngoài ra thì box, google drive, flick cũng là những dịch vụ lưu trữ tốt để mọi người tham khảo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-2-2014 21:36:50 | Xem tất
cũng đang dùng dropbox thấy rất tiện khi mang công việc về nhà làm, đỡ tốn thời gian và tiết kiệm HDD ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-3-2014 11:18:26 | Xem tất
Dropbox của mình đồng bộ với app dropbox trên di động đã được cộng dung lượng lưu trữ tới 50G, đúng là tha hồ mà lưu trữ, lại còn có thể down được ở bất cứ chỗ nào vì nó đã synchronize hoàn toàn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-3-2014 16:19:38 | Xem tất
các bạn có cách nào tăng dung lượng dropbox nhanh không của mình có 2.5G thôi nên lưu được ít quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-6-2014 06:22:53 | Xem tất
hỏi ngu nhưng mà sao xài dropbox được zậy mấy bạn, trước giờ mình toàn xài cloud của MS với Drive của google thôi à
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-6-2014 03:34:59 | Xem tất
Vẫn đang dùng Dropbox. Nhưng mà trên BB thôi. chủ yếu là để backup danh bạ và mail. Còn trên máy tính thì vẫn tin tưởng vào anh Google
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách