Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: KiAh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Dream land ♥ SoGong shipper Hội ♥ WE BELIEVE ♥ FRIDAY COUPLE :x

[Lấy địa chỉ]
1741#
Đăng lúc 5-4-2014 13:34:32 | Chỉ xem của tác giả
Thứ 7 đẹp trời, 1 ngày sau sinh nhật của nàng hôm qua, bạn staff nào đấy của MS đã tung ảnh này lên FB của mình

Cre: DC

Sao lại là 6 tháng sau ngày phim hết và 1 ngày sau sinh nhật của nàng nhà mình nhỉ

À các bạn nhớ ghé fan page cho SoGong chơi với chúng tớ nhé

SoGong House Vietnam - Official Fanpage
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1742#
Đăng lúc 6-4-2014 08:59:37 | Chỉ xem của tác giả
em chả biết còm cái gì nữa, cái ảnh BTS do một bạn staff tung ra hôm qua thiệt hết nói, xao xuyến quá. Mọi người để cover với ava trên facebook hết rồi, còn em em để làm áo và cuồn (giả) trên kites, chạy lung  tung khoe cho mọi người biết

comment pr áo + quần trá hình ạ

tadaaa
p/s: các chị cho em hỏi với, các chị có biết chữ "signature" chính xác nó là font gì ko ạ, em kiếm mãi vẫn thấy ko đúng

signature - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1743#
Đăng lúc 20-4-2014 12:59:51 | Chỉ xem của tác giả
Mọi người nếu vẫn theo dõi SoGong thì ghé Facebook fanpage chơi với chúng tớ nhé

SoGong's House - Official Fanpage

Bọn mình luôn update đầy đủ thông tin của SoGong và cả những bài phỏng vấn gần đây mà 2 anh chị có nhắc đến nhau. Mọi người vào đọc và tám chuyện cho vui

Bonus cái ảnh sofa couple

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1744#
Đăng lúc 29-5-2014 09:07:34 | Chỉ xem của tác giả
Đọc mà không tin đây là sự thiệt, miệng la ố ố rồi đá đạp nhỏ bạn để kêu gào. Cặp đôi mới bị quật lên là Gong Hyo Jin và Lee Jin Wook. Không nghĩ sáng ra lại có tin hẹn hò kiểu không-hề-liên-quan thế này á. Các tình iu SoGong chắc là buồn lắm đây, hi vọng bể tan tành rồi.
Anh chị hẹn hò, chị có che đậy cỡ nào thì mấy bác phóng viên cũng chụp ra dáng hết á. Dù ảnh ọt đã tràn lan thế này nhưng công ty hai anh chị vẫn một mực phủ nhận, công ty chị thì kêu nghe báo đài đồn nên sẽ chạy đi xác nhận rồi zả lời chính thức sau, công ty anh thì cũng y chang luôn. Thôi thì cứ xác nhận phủ nhận rồi vài hôm lại đính chính là mới tìm hiểu.

Shin's Corner

* Đập bàn * Ai đó hãy nói vs em là 2 anh chị là bạn vs nhau đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1745#
Đăng lúc 30-5-2014 19:44:21 | Chỉ xem của tác giả
[Trích]

[...]

Suốt từ hôm qua mình cứ suy nghĩ mãi, cảm thấy lần công khai này có điểm kì lạ, cả vài nghi vấn nữa. Biết bao nhiêu là câu hỏi dồn dập trong đầu, "Lee Jin Wook ư?", "Rốt cuộc là từ khi nào?", "Tại sao lại đột ngột thế?", "Ảnh chụp lén sao lại nét như vậy?", "Còn chuyện với Subbie thì phải giải thích thế nào?", "Mình đã bỏ lỡ điều gì?" v.v

Nhưng mỗi lần thử lý giải là mỗi lần mình đi đến kết luận mà ít nhất một trong hai người họ bị tổn thương. Rối ren quá rồi, nên thực lòng mình không muốn phân tích hay đặt ra giả thuyết này giả thuyết kia để tự xoa dịu hay níu kéo bất kì điều gì nữa.

Những giả định ấy có ý nghĩa gì nữa không, khi mà chúng ta sẽ mãi mãi không thể biết được nội tình thật sự. Và nếu như tiếp tục nuôi hy vọng thì khi một ngày như ngày hôm qua lại đến thì phải làm sao để chống đỡ? Hoặc cứ cho là chúng ta lại hy vọng đi, thế thì sao? Hy vọng Hyo Jin sẽ yêu Lee Jin Wook một thời gian nữa rồi chia tay và chúng ta sẽ quay lại ship SoGong? Hay là hy vọng Lee Jin Wook chỉ là quyết định của Hyo Jin trong lúc nông nổi và khi chuyện tình tay ba kết thúc Hyo Jin sẽ quay về với So Ji Sub?

Mình không làm được thế; dù một phần trong mình cũng rất muốn.
Không phải là vì mất niềm tin vào SoGong, mà là vì mình tin ở Hyo Jin, và vì làm như thế là không phải với cả ba.

Mình không định đưa ra phỏng đoán nào nữa cả, nhưng sau khi đọc các tin tức thì không hiểu sao mình luôn cảm thấy chuyện của Hyo Jin và Lee Jin Wook không phải là mới bắt đầu như Soop thông báo, mà cả hai cũng phải trải qua một quá trình gây dựng thiện cảm rồi. Thế nên những câu đau lòng như "chờ cô ấy chia tay" mình thật sự không nói ra được, dù có trời biết mình muốn tiếp tục đeo đuổi SoGong như thế nào. Nếu có người xứng đáng được hạnh phúc thì với mình, đứng đầu danh sách sẽ luôn là Hyo Jin rồi đến Subbie. Vì vậy, cho dù mối quan hệ với Lee Jin Wook tính đến thời điểm này nông sâu ra làm sao, mình cũng không muốn thấy Hyo Jin lại thêm một lần phải công khai chia tay trên mặt báo nữa. Quá sức cho cô ấy lắm.

Thế nên mình quyết định chọn lấy một giả thuyết có thể lý giải tương đối những khúc mắc trong lòng để tin. Mình cũng từng nói rồi, cho dù sau này hai người họ có kết hôn với một ai khác đi chăng nữa thì với mình, So Ji Sub và Gong Hyo Jin vẫn luôn là cặp đôi hoàn hảo nhất, là kỉ niệm đẹp đẽ nhất.
Và mình tin rằng chuyện họ từng có tình cảm với nhau là thật, nhưng đời sống luôn khó đoán trước và mọi chuyện chưa bao giờ suôn sẻ như ta mong muốn. Chúng ta sẽ phải chấp nhận rằng có những người được sinh ra để yêu nhau nhưng lại không thể đi đến cuối cùng với nhau. Không ai có lỗi cả, điều bi thương trong chuyện này là ở chỗ chúng ta đã kỳ vọng quá nhiều, đã lạc quan quá nhiều, nên giờ cũng phải đau lòng rất nhiều.

Nhưng chỉ cần niềm tin kia thôi, với mình cũng đủ rồi.
Hyo Jin thực sự thuộc về ai thì sau cùng sẽ trở về bên người ấy.
Hy vọng mong manh này, mình sẽ giữ lấy.

Thực ra khi bắt đầu ship SoGong thì mình đã luôn tự nhắc bản thân, "hope for the best but prepare for the worst". Dù đã chuẩn bị tinh thần, nhưng khi ngày ấy tới thì vẫn cảm thấy thống tâm đến thế này *cười khổ*. Nhưng có lẽ chính cái kết dở dang lại làm cho trải nghiệm lần này trọn vẹn và đáng nhớ hơn. Gần một năm qua mình sống dưới cái tên shipper91 này, có thể thoải mái nói những gì mình thích, kết giao với rất nhiều bạn mới, có một điều để hy vọng, lại tìm thấy một tập thể mình thuộc về.

Ship SoGong, mình không hối hận điều gì cả.

Ps: Đây cũng là post cuối cùng của tài khoản "shipper91" rồi, tất cả những kỉ niệm này mình sẽ giữ lại để sau này nghiền ngẫm cho đã

PPS: Có mấy bạn nói chuyện với mình về việc các "Sowoners đời đầu" công khai trêu ngươi shippers trên fanpage FB thì *cười nhạt* mình chẳng quan tâm. Tự cho rằng "thắng làm vua" nên muốn nói sao thì nói? Xin lỗi, nhưng chưa bao giờ SoGoners có ý định tranh đua gì với các bạn, ngay từ đầu đều là các ban tự mình công khai kì thị, tự mình soi mói, tự mình nói xấu nội bộ, tự mình gây hấn rồi lại tự mình đắc ý *nhếch mép* Đều đã học đại học rồi mà còn trẻ con ăn thua hiếu thắng như vậy, bao giờ mới chịu lớn lên? Mình chỉ muốn nói với các shipper 1 câu thôi: "the less you respond to annoying people, the more peaceful you feel", mặc kệ xác họ

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1746#
Đăng lúc 21-7-2015 02:24:23 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lắm rồi mới vào nhà và lại mình e nghiền ngẫm đọc lại những cmt của cả nhà ...nhớ cái thời này quá mn ơi. Subbie của chúng ta nổi lên rồi đóvề nhà với nhau để theo dõi phim mới của anh đi cả nhà ơiiiiii
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách