Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: bada_kute
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Drabble] ĐÔI LỜI MUỐN NÓI (TÂM SỰ)

[Lấy địa chỉ]
271#
Đăng lúc 20-4-2016 12:55:43 | Chỉ xem của tác giả
Nếu như có kiếp sau em từng ước mình là một cái cây.
Giờ thì vẫn ước là một cái cây.
Chỉ muốn thêm vào là cây trong sân nhà em, do ba mẹ em trồng.
Sau này ba mẹ có gặp Đào Đào hay Châu Châu, thì bảo họ tưới cho cái cây một ít nước, giống như xa xưa họ đã cho con một thanh xuân tốt đẹp.

Bình luận

hihi, quần quá sinh động mam ạ, đi lung tung khéo lại bị tẩy chay^^  Đăng lúc 23-4-2016 09:17 PM
thấy cái cuần 3 ống chưa, quá hot... hehe  Đăng lúc 23-4-2016 08:09 PM
ặc... cây rau sao mam treo cổ dc, hihi, post chap à? sao on máy bàn?  Đăng lúc 23-4-2016 08:08 PM
em có khi là cây rau:))  Đăng lúc 23-4-2016 08:05 PM
tục tưng làm cây cổ thụ dc hông?  Đăng lúc 20-4-2016 07:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

272#
Đăng lúc 26-4-2016 21:45:57 | Chỉ xem của tác giả
Lướt qua nhau 500 lần mới đổi được một cái khoảnh khắc quay đầu của đối phương .

Vậy thì lướt qua nhau 499 lần thì sao ?cái kết còn đau hơn 500 lần đúng ko ?

Sau khi vik cái fic  Nước Mắt của Thiên Thần Sa Ngã, hiểu ra một vấn đề, hạnh phúc thật sự không phải ở với nhau hết kiếp này .

Hạnh phúc thật sư  là cùng đối phương đ qua biết bao nhiêu nơi,qua bao nhiêu năm,qua l  bao nhiêu kiếp luân hồi vẫn nắm tay nhau

Được sự chúc phúc của ca thiên địa và lục giới

Tham lam quá phải ko ? Ai cũng  bảo làm gì có loại hạnh phúc đó, uhm thì ko có nhưng đó là thứ hạnh phúc tôi muốn có .

Nếu chỉ cùng đi hết 1 kiếp này gây cho nhau bao nhiêu đau thuong thì cần vào .

Nhưng dù phải chờ 10 kiếp để đổi đc cái năm tay vĩnh viễn thì đó chính là 1 điều tuyệt nhất

1 tình yêu đẹp ko phải là ko có ,mà là do chúng ta chưa gặp đc

ko phải ko tin tình cảm mà ko có quyền mơ ước

Nếu có ai đó nắm tay bạn thì hãy trân trọng đối phuong

ÔI muốn nghe :" tôm tìm em đã rất lâu rồi "

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

273#
Đăng lúc 30-4-2016 01:26:00 | Chỉ xem của tác giả
Gởi người !!!!

Dù người là gì đi nữa, là linh hồn hay là quá khứ của tôi,hay là tương lai ,tôi chỉ muốn nói với người một câu, sự gặp gỡ kỳ lạ cùng giấc mơ kỳ lạ của tám năm nay,nó không hề làm tôi sợ hãi mà ngược lại từng mảnh ký ức ấy rất khắc sâu vào trái tim tôi.Có những khi tôi tĩnh lại sau những cuộc gặp gỡ buồn,anh biết không?tôi rất đau lòng đấy, trái tim của tôi rất đau .Đau vì nụ cười ngu ngốc của anh,đau vì cái lý do cùn khi anh bảo vệ tôi .

Tất cả là tôi sai, vì tôi nhớ,cảm nhận được sau khi tĩnh dậy,chính tôi tổn thương anh,nhưng vì sao anh luôn nói kẻ sai là anh !!! tôi biết anh là thật và chúng ta có một mối nhân duyên thât,tôi theo đạo phật, tin luật nhân quả và luân hồi chuyển kiếp,chính lẽ đó tôi cũng tin vào anh . Vào mối nhân duyên lạ kỳ của chúng ta .

Có gì sợ hãi khi cùng năm mơ một người suốt tám năm,và có gì khẳng định anh là anh khi chính tôi ko có cách nào nhớ ra dung mạo của anh khi tĩnh giấc .Tất cả như cây bút xoá, xoá đi mọi cuộc gặp gỡ giữa chúng ta .Nhưng dù có xoá cõ nào, thì biểu cảm và hành động của anh nó thấm vào tim tôi,dù rằng đó là mơ .Tôi nhớ rất rõ nụ cười ngốc nghếch ấy, nhớ rất rõ cánh tay kéo tôi ra phía sau bảo vệ,nhớ rất rõ ánh mắt ôn nhu của anh khi tôi buồn .

Anh tàn nhẫn như thế nào khi có người làm hại tôi, anh mạnh mẽ và nam tử hán thế nào khi kéo tôi ra sau ,anh  lầy như thế nào khi chà đạp tôi,anh thật đep khi anh cười ngu ngốc lúc an ủi tôi .

Tám năm, không phải từng ,từng tháng , có khi 1 năm chỉ gặp đc hai lần .Nhiều nhất cũng chỉ là năm lần .Nhưng tất cả những gì anh cho tôi biết đều là cảm giác cực kỳ thật .

Trong mơ tôi đã bị tổn thương bởi ánh mắt ấy của anh, loại ánh mắt nhận sai về mình , tôi cảm thấy rất đau khi choàng tĩnh để rồi khóc cũng chẳng khóc được :

"Lỗi không phải ở em, tất cả là lỗi của anh,là do anh đến trễ .Nếu có kiếp sau anh sẽ đi tìm em, tuyệt đối không buông tay !!! câu nói đó chính là lúc anh làm tôi cảm thấy đau nhất .

Nhưng ko phải chúng ta gặp nhau lúc nào cũng buồn,có những lúc rất vui vẻ bởi khuôn mặt cao ngạo bá khí của anh , bởi sự nhút nhát chạy trốn của tôi .Anh cho tôi sự vui vẻ khi tĩnh dậy, lúc đó tôi đã cười,cười vì ngày hôm đó tôi mơ thấy anh .

Lần cuối cùng tôi mơ thấy anh là vào tháng mười , lúc đó tôi được nhận một chiếc vòng từ anh ,nhưng sau đó anh chẳng ghé thăm, tôi rất muốn khi nhắm mắt lại sẽ thấy anh,nhưng đều vô vọng .6 tháng sau,khi không ngờ đến thì tôi lại thấy anh .

Anh chê tôi ra những câu hỏi ngu ngốc ,anh troll tôi đến điên máu, ấy thế khi có nguy hiểm ,anh lại kéo tôi ra sau, tôi cực kỳ cảm động đó chàng trai.

Ở kiếp này tôi từng gặp một người giống i chang như anh trong giấc mơ, giống khí chất và tính cách,chỉ là lâu rồi tôi ko thấy người đó nữa, ko biết người đó sống ra sao .Liệu người đó có phải anh ? nếu thế cũng rất tuyệt nhưng cũng rất sợ .

Nếu anh thật sự là người mà tôi có duyên nợ,có gắn một sợi dây liên kết,dù rằng kiếp này chúng ta chưa tìm ra nhau ,hay căn bản anh ko có ở kiếp này đã sao đúng ko ? tình cảm tôi muốn là một loại tình cảm ko phải tồn tại duy nhất 1 kiếp ,1 đời

mà là thứ đời đời kiếp kiếp,cùng nhau nắm tay .^^

gởi người ,nếu có gap nhau nữa, nhất đinh phải nhường tôi, và ko đc xoá mất ký ức của tôi .Tôi  biết anh đã mấy lần xoá đi ký ức gap nhau giữa tôi và anh lúc  tôi tĩnh lại.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

274#
Đăng lúc 4-5-2016 23:26:39 | Chỉ xem của tác giả
Những lúc trống trải

muốn gặp người ,nhưng người ko bao giờ xuất hiện lúc tôi cần

gặp rồi muốn nhìn rõ khuôn mặt người 1 chút .Nhưng đáp lại chỉ là tôi thấy của cái gọi là bóng

muốn nhớ thì người lại xoá đi ký ức của tôi

Nhưng lúc ko nghĩ người lại xuất hiện .

cứ như khi tôi quên đi sự tồn tại của người, thì người cứ thế liền nhắc nhở tôi .

Trong mơ nhớ đoc câu chuyện tôi vik, tôi vik dựa trên những gì tôi bik được về người trong giấc mơ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

275#
Đăng lúc 7-6-2016 00:25:35 | Chỉ xem của tác giả
Khi tôi dừng lại bước chân của mình. Đó là lúc tôi cần nghỉ ngơi để rẻ qua lối khác... Hay đó chính là lúc tôi không thể bước tiếp thêm một bước nào.

Con đường phía trước luôn là con đường rộng mở, và tôi là người có quyền chọn đi...

Nhưng muốn để lại một dấu chân thật ấn tượng, tức nhiên tôi phải chọn nhịp bước sao cho  phù hợp với mặt đường...

Đôi giày đắt giá sẽ khiến tôi phải gìn giữ vì sợ tiếc nuối.

Đôi giày đơn điệu sẽ làm tôi quên đi những gì cùng song hành bên tôi.

Vậy tôi sẽ chọn đôi giày nào để phù hợp với những gì mà tôi muốn...

Vẫn là... Có những thứ tôi có quyền chọn...

Nhưng sao... thì cũng... vẫn là... không phù hợp với đôi chân của tôi...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

276#
Đăng lúc 28-6-2016 22:20:01 | Chỉ xem của tác giả
nếu có thể như những câu chuyện mà xuyên ko đc cũng tốt nhỉ ,đi đến 1 thế giới khác .

nếu có thể đến 1 nơi mà  có nguoi lun nghĩ cho mình đầu tiên thật là tốt

nếu có thể mơ 1 giấc mơ tìm dc 1 thứ mãi ko bao giờ tổn thương mình,chìm mãi trong mộng cảnh cũng tốt

N
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

277#
Đăng lúc 10-7-2016 02:13:50 | Chỉ xem của tác giả
Chẳng cần  một người có thể chờ đợi phía trước ,cũng chẳng cần một người có thể đi phía sau yểm trợ bảo vệ.Chỉ cần người đi bên cạnh cùng nhau nắm tay đi hết tất cả con đường ,chỉ cần khi quay sang bên cạnh người vẫn đang nắm tay tồn tại đi song song để tôi biết mình  không phải cô đơn đi đầu hoặc bị bỏ lại phía sau .

Chẳng cần lời ngon tiếng ngọt,chẳng cần làm tất cả để đổi lấy một sự quay lưng.Không cần mãnh liệt để rồi kết thúc kiếp này mọi ân duyên cũng chấp hết .Cái tôi cần chính là qua bao lâu,qua bao nhiêu kiếp,trải qua bao nhiêu chuyện,có thể cùng người luân hồi chuyển kiếp gặp lai nhau nối tiếp duyên,nắm tay cùng nhau sánh bước thì đó là chính la hảo hạnh phúc .

Một đời một kiếp-đó là thứ tôi ko cần

Thứ tôi cần chính là-vĩnh viễn vạn kiếp đều tuyệt đối ko buông tay .

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

278#
Đăng lúc 12-7-2016 01:24:39 | Chỉ xem của tác giả
Có người nói với tôi:

" Nếu muốn đến Miền đất hứa, tức bạn phải qua được đại dương này!"

Người đó chỉ một khoảng nước rộng mênh mông không thấy đâu là bờ của cái gọi là Miền đất hứa.

Khoảng nước khổng lồ đó mang màu xanh, như màu của biển mà tôi thường thấy, sóng không xô bờ, tôi vội hỏi:

" Thế bao giờ thì có sóng lớn?"

Người ấy trả lời:

" Khi bạn muốn..."

Tôi ngẫm nghĩ...

... Phải chăng những con sóng đều do chúng ta quẫy mạnh khi bơi giữa dòng nước lặng...

Người đó không trả lời tôi, mặt hướng lên trời...

Tôi không làm theo như bắt chước, bởi tôi đang cần tập nhận biết...

Bơi thế nào để không đẩy nước xô bờ...

Khi tôi luôn khao khát đến bến bờ bên kia đại dương...

Dù nó không có cái gọi là Miền đất hứa

Sáng hay đêm khi 1:21 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

279#
Đăng lúc 14-8-2016 23:58:45 | Chỉ xem của tác giả
Nửa đêm, nó nhắn tin cho tôi. Nó báo rằng nó đậu đại học. Nó nói rằng nó không tin vào mắt mình...
Tôi rất mừng cho nó.
Bạn bè ai cũng đổi avatar trường đại học mà chúng nó đậu, tự nhiên buồn lạ...
Coi như đây là cái giá phải nhận khi không cố gắng... Vì ngay từ đầu tôi đã buông tay rồi...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

280#
Đăng lúc 13-9-2016 23:26:41 | Chỉ xem của tác giả
BẠN

Người ta luôn cho rằng "BẠN" là người luôn chia sẻ niềm vui lẫn nỗi buồn của chính mình.

"BẠN" là người luôn lắng nghe mình nói.

Vậy... cái người mà được bạn gọi là "BẠN" đó

Thì có được quyền lên tiếng không?

Tôi đối với "BẠN" rất là hết mình

Luôn luôn lắng nghe, thấu hiểu

Và đi xa hơn nữa là dù tôi không thích một điều gì đó

Tôi cũng chìu theo bạn mà tìm đến

Chỉ để được hiểu bạn nhiều hơn

nhưng mỗi khi tôi muốn nói...

về sở thích của tôi

"BẠN" lại khướt từ

như vô tư lướt qua

xem đó chỉ là điều của "ai đó"

vậy tôi có nên là "BẠN" của bạn nữa không nhỉ?

P/S: Phải chăng tôi lớn hơn bạn nên tôi phải cứ bước lùi một bước
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách