Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: bada_kute
Thu gọn cột thông tin

[Drabble] ĐÔI LỜI MUỐN NÓI (TÂM SỰ)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 5-1-2016 16:40:16 | Xem tất
làm sao đây,bệnh có vẻ ko đỡ

rất sợ đi bệnh viện,đi vào toàn nghĩ rất nhiều chuyện sợ hãi

sợ lắm,nhưng có lẽ trốn ko đc rùi,cuối cùng phải đi khám bác sĩ

rất sợ,cực kỳ sợ ,sợ lắm ,có lẽ sợ hãi nhất chính là bệnh viện

đang vô cùng rất run
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-1-2016 20:56:05 | Xem tất
Chuyện trên lớp, chuyện ở nhà.

Nói chung là một (vài) dòng tâm sự mỏng mang tính chất tâm sự của thanh niên lần đầu được thực hành đo huyết áp. Thì chả là nằm viện đã quá quen thuộc với đồ đo huyết áp các kiểu, cho nên tận mắt trông thấy vật dụng cũng không đến nỗi trầm trồ. Giáo viên ở trên hướng dẫn cũng chẳng đứa nào chú ý, mê muội tám chuyện một hồi cho đến khi cô bảo bài báo cáo lấy điểm 15 phút. Bàn đầu, xung quanh, bên dưới và góc lớp thức tỉnh.

Cả lớp lật đật mở sách sinh học 11 ra nhìn trân trối. Cô bảo đo đi thì nhất quyết nói không đủ đồ nhưng mà sau cùng vẫn phải đi mượn đồ nhóm khác để đo đạc.

Lúc đo huyết áp mới buồn cười. Cô thử ống nghe cho bốn tổ thì tổ nào cũng bảo tốt mà đo lại chẳng thấy mạch đập cái gì. Tổ 2 là cái tổ lộn xộn nhất, thằng cao nhất tổ đo huyết áp cho thằng lùn nhất. Mấy đứa xung quanh hỏi nghe thấy gì không thì nó bảo chẳng nghe thấy gì, thằng lùn nhìn thằng cao vô cùng ái ngại.

“Hình như nãy tao quên thở”  (mà lan quyên méo gì đến thở?!)

“Má! Vậy tim mày có quên đập không?!”

Thằng thứ hai đang đo nhịp tim cho nó cũng gào lên bức xúc. À chưa kể là đo nhịp tim cho cùng một đứa, con nói 52, thằng nói 95, cuối cùng ghi báo cáo là 73. =...=!!!

Nhìn chung sống trong cái lớp lầy lội bản thân cũng ăn theo cái sự vi diệu của chúng nó nhiều lắm. A10 run the world! A10 cân cả thế giới!

Dù lúc trước than thở tụi bây quá đà nhưng giờ bớt rồi, đang cố gắng yêu thương mấy đứa đây.

Kí tên.

Tổ trưởng gương mẫu của một tổ.
P/s: Riết rồi như culi của cả tổ, giặt khăn, lau bảng, quét lớp, đổ rác...còn việc gì tui không làm?

Bình luận

Há há há, ss đọc xong cười đau cả ruột =)))  Đăng lúc 16-2-2016 02:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-1-2016 20:47:02 | Xem tất
Hôm nay là sinh nhật bé iu. Nhưng lại không làm cho bé iu được gì như mọi năm. Có nhiều thứ mà mình muốn vẫn không có được bé iu ạ!

À, không có đó, nhưng không thể post chúc mừng, bé iu thông cảm vì năm nay ss không nhắc nhớ với mọi người về bé iu.

Luôn Nguyện Cầu cho bé iu được khỏe mạnh và hạnh phúc. Đợi bé iu trở về... Vậy nhá...

Bình luận

thì bởi, ss vô tội à nha, ss việc ngập đầu, còn nàng Kyo rảnh rỗi  Đăng lúc 27-1-2016 07:56 PM
chán dữ dội hen, mai mốt em khuyến mãi ổng cho ss đền bù  Đăng lúc 27-1-2016 07:39 PM
mình đã thấy chán rùi, nàng Kyo quên còn chán hơn, haha  Đăng lúc 27-1-2016 07:34 PM
JJ day's. ko nói mà ai cũng biết nè  Đăng lúc 26-1-2016 09:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-2-2016 09:24:14 | Xem tất
Chúng ta hiểu nhau nhưng chẳng cùng sở thích. Trong khi chúng ta lì lợm ngang ngữa nhau, và lúc nào em cũng là người phải chìu chuộng anh hết thảy.

Em ghét cái kiểu như viết thư tỏ tình thế này. Còn anh thì lại cứ thích đọc những dòng chữ của em. Bởi thế thử hỏi có đến ngàn năm sau thì chúng ta cũng không thể làm tri kỷ.

Thui, biết chắc rõ anh thích Kites, càng thích ẩn mình lại trong bóng tối, và xô em ra ngoài ánh sáng chói lòa. Nên em gởi tâm thư cho anh ở đây vậy.

Đọc kỹ và nhâm nhi như rượu, nghiền ngẫm như nhai singum anh nhá.

Nhận ân huệ của anh, làm theo ý anh, đó là lẽ đương nhiên mà em phải làm trong cuộc sống.

Nhưng giờ thì em là người có quyền ưu tiên hơn anh.

Nên anh phải cho em vẫn nhận lấy ân huệ đấy, mà được làm theo ý mình. Trong khoản thời gian này của em.

Chúng ta về nhà thôi. Nơi mà em muốn ở lại mãi. Anh nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-2-2016 00:13:53 | Xem tất
Người đã say giấc, đêm đã khuya rồi

Vô tình đi dạo lại nghe được những lời buồn trong đêm

Dòng tâm sự nhẹ nhàng của một người con gái

Sao có thể vẫn như thuở nào

Nhát dao ngọt ngào đâm thẳng vào trái tim

Lại không rời khỏi để vết thương cứ đau âm ỉ chứ không rỉ máu

Thế thì làm sao có thể dừng lại được nỗi đau phải nếm trải mãi này

Suy nghĩ dường như đang dao động

Mâu thuẫn kia càng lúc càng sâu đậm

Có khoảng thời gian không đủ dài, đủ ngắn

Để ta lại thấy quá mông lung

Chẳng phải nắm giữ gì bằng đôi tay yếu đuối

Thật ra em là người con gái dễ bị tổn thương

Xin anh đừng chợt đến rồi chợt đi

Xin hãy trân trọng trái tim em

Nếu như anh hiểu xin hãy yêu em một cách nồng cháy

Em là một người con gái dễ bị tổn thương

Tôi... cũng chỉ là một người con gái dễ bị tổn thương...

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-2-2016 14:50:38 | Xem tất
Tất cả mọi thứ, đều đã không quan trọng nữa. Từ ánh nhìn hay cử chỉ, từ lời nói đến hành động. Tôi chẳng còn mơ hão về một tương lai xa vời nữa. Đập cánh mà bay, buông thả mình vào khoảng không gian rộng lớn không nơi trú nụ. Tôi chẳng khác nào chú chim non nớt lo sợ chính mình gặp phải cơn gió to, hất mạnh, lao ào xuống mặt đất hay biển cả. Nhìn ba mẹ, nhìn hai đứa em, chỉ mong rằng sau này có công ăn việc làm ổn định để phụ giúp gia đình. Chẳng hi vọng gì hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-2-2016 17:17:08 | Xem tất
Chào mày, cơn phẫn nộ xưa cũ lại đến một lần nữa.
Lí do lần này, mày tới thăm hỏi tao, liệu có ở lại lâu không? Thật sự mà nói, khi mày tới, tao lại thấy chán ghét chính mình không thể tả. Mày biết không, nhờ có mày, tao nhận ra, điều tao cần đơn giản như vậy sao thật quá khó khăn và phức tạp. Tao không cần những người bạn, mày ạ. Từ "những" với tao, chỉ mang tính chất là số lượng chứ không phải chất lượng. Tao chỉ muốn một thôi, chỉ một và một, điều đó khó đến thế sao? Các mối quan hệ chuẩn bị rạn nứt, là tao đang tự mình dối người, hay điều đó là sự thật? Tao chán ngán mày đến tận cổ rồi, tại sao cứ ám tao mãi không buông tha?
Mệt mỏi, bất lực.
Mọi thứ dồn lại một chỗ, như quả bóng phồng căng hết mức chuẩn bị sắp nổ tung.
Tao không cần mày. Thật sự đấy. Hiện tại, tao đang dồn mày xuống, đè bẹp mày bằng những gì mà tao có thể làm. Xin mày, đừng trồi lên và phá hủy các mối quan hệ của tao một lần nữa.
Làm nhóm? Ha, nực cười.
Nhóm cái quái quỷ gì mà nhóm. Một mình tao bỏ công sức ra, mắt đau nhức, thức tận khuya chỉ làm cái chó chết môn sinh học, chỉ đơn giản cho đứa khác thuyết trình, hoặc chúng đùn đẩy sang cho tao. Chúng hưởng điểm, hưởng thành tích, trong khi đó, lại là của tao.
Bạn bè? Bạn bè cái mốc khỉ. ** ** *** Tao đang kìm nén lại chính bản thân mình. Buông tha tao đi, làm ơn.
Xin mày.
Xin mày...

~ Hỗn loạn ! ~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-2-2016 02:09:26 | Xem tất
kim jae joong em ko thể ko yêu bài hát của anh

em ko thể ko ngoảnh đầu nhìn anh mỉm cười

em ko thể chống lai ánh mắt củaanh

em ko thể ko trầm luân vào giọng hát của anh

" Mọi chuyện đã kết thúc rồi
Anh nghĩ em cũng có thể cảm nhận được
Tại sao anh cứ cố gắng làm cho em cười
Trong khi em chỉ biết bỏ chạy
Đừng nói rằng anh không hề cố gắng
Anh không ghét bất cứ điều gì
Tại sao khiến anh yêu em rồi
Em lại bỏ rơi anh?"

chúng ta có tâm lý tương thông sao ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-2-2016 20:04:57 | Xem tất
Người ta đi chơi sao hào hứng và vui vẻ thế

Còn tui đi chơi mà sao thấy chẳng hồ hỡi gì

chẳng có nôn nao

Có bao giờ ngày mai ngủ quên ko thèm dậy đi không trời

hahaha

chỉ mún cười như con điên trong lúc mình tỉnh trí nhất

dòng đời là thế đấy

phải thuận theo để sống

đơn giản vậy thôi... vậy thôi... vậy thôi...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-3-2016 09:24:23 | Xem tất

Thế giới này luôn rộng lớn trước mắt Em... Anh à...

Thế là để tìm Anh... Em cảm thấy thật khó khăn.

Hạnh phúc sao lại quá mong manh...

Thế mà nó mãi không phai nhòa...

Nắm bắt gì cũng chỉ bằng hai bàn tay trống...

Đành gởi trọn Anh lại với những gì không thuộc về Em...

Vậy xin được... bình an bên Anh, bên người Em chọn cho Anh...

Anh nhé...

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách