Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: angel_lala
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Đọc tiếng Anh giúp phát triển kỹ năng giao tiếp như thế nào?

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 27-3-2013 20:01:59 | Chỉ xem của tác giả
Zagaza gửi lúc 7-1-2012 16:05
That's good idea. Nhưng mà ấy ơi, tìm đâu ra bạn cùng chí hướng mới là vấn đề. Nó  ...

Saigon Player là câu lạc bộ diễn kịch bằng tiếng anh đấy bạn. hoạt động vào tối thứ 4 đầu mỗi tháng, giá vé là 30k/ lần tham gia thôi bạn. còn t7, cn hàng tuần thì có những buổi sinh hoạt giao lưu anh văn của Nhà văn hóa thanh niên, free hoàn toàn nhé :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 27-3-2013 20:15:28 | Chỉ xem của tác giả
That's good idea. Nhưng mà ấy ơi, tìm đâu ra bạn cùng chí hướng mới là vấn đề.

cái này thì bạn có thể tham gia mấy clb tiếng anh. Nhà Văn hóa Thanh niên tổ chức hàng tuần vào sáng cn, free hoàn toàn nhé, chỉ mỗi tội hơi đông. Hôm nọ mình đi ngang khu Khánh Hội, gần cầu Carmet cũng có 1 nhóm, có gv nước ngoài hướng dẫn, hình như phí 30k/ lần tham gia.

bạn nào nhà ở gần khu Tân Bình thì có thể tham gia mấy buổi workshop tiếng anh luyện tư duy phản xạ nhanh bằng tiếng anh của bên tr New York school nhé. bữa mình mới tham gia 1 buổi nè, cũng khá hay. và free nữa. hình như mở hàng tháng đó. :")

ơi mình tìm thấy flim mỹ nhưng chẳng bao giở thấy phụ để tiếng Anh cả. Bạn có biết trang web nào có không?

khi xem youtube bạn thử tìm trên cái icon CC nhé, nó sẽ mở chế độ phụ đề. hay bạn có thể mở trong e- zone của kites nè, dạo này mình đang ghiền coi mấy cái TV series "How I met your mother" trên đó ^^~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 4-5-2013 13:36:02 | Chỉ xem của tác giả
Tiếng Anh học lâu nhớ mà mau quên thật. Học hoài mà tới khi cần thì cứ như gà mắc tóc đấy. Không biết có cách nào để nhớ không các bạn? Chỉ mình với. Cám ơn rất nhiều.........
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 4-5-2013 21:41:04 | Chỉ xem của tác giả
Cách hay đấy bạn:D Tớ ko tìm được bạn cùng đối thoại thì toàn tự làm nhảm 1 mình:)) Lắm lúc chả biết đang nói chủ đề này, sau 1 hồi lại chuyển sang chủ đề khác từ bao giờ:)) Đúng kiểu bà tám luôn. Cũng hay, nhưng nếu có bạn cùng luyện thì sẽ có thể phát hiện lỗi sai cho nhau. Mình tự nói thì cứ nói chậm để tự phát hiện lỗi. Hầy, tớ buồn lắm, tớ toàn quên nói sai thì, chia động từ với cả s hay ko:((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 20-8-2013 11:36:09 | Chỉ xem của tác giả
Mình nhác học tiếng Anh lắm, lúc lên kế hoạch thì hứng chí bừng bừng, cứ ngồi vào phát là mắc cái nọ cái kia, cuối cùng thì vẫn là con số 0
Mặc dù nhiều người bảo bí quyết là xem phim, hát tiếng Anh nhưng mà mình chỉ chú ý nội dung của nó thôi, chả học hành được mấy. Niềm đam mê, động lực thì cũng có, nhưng chẳng đủ mạnh để kiên trì
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách