Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 1842|Trả lời: 8
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Đơ laptop khi giữ 1 phím bất kỳ!

Đóng [Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Tình hình là tự dưng gần đây lap mình bị đơ mỗi khi ấn và giữ 1 phim bất kỳ! Bỏ phím ra lại hết! Đặc biệt mình để ý là lúc ấn và giữ đơ màn toàn bộ rồi nhưng khi bỏ ra thấy chỗ task manager CPU nhảy lên 100 rồi tụt luôn! Đã reset lại máy rồi mà ko dc! Nhiều người bảo cài lại driver hay.... nhưng chưa đụng vì để ý mới bị thui! Có google rồi mà ko thấy có ai chỉ ra bệnh! Ko biết nhà có ai bị vậy ko! Mình dùng dell. Mới mua dc tầm 3 tháng! @@
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 28-2-2013 16:24:10 | Chỉ xem của tác giả
1 Số chương trình sau khi close vẫn bị còn chạy ngầm ( bị cache ), ban theo dõi software nào bị cache thì remove rồi reinstall lại .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 1-3-2013 00:19:19 | Chỉ xem của tác giả
Mới mua được ba tháng thì chắc còn bảo hành.

Đem bảo hành đi, nghịch rồi lại hỏng :D

À, mà bạn dùng Windows gì, 8 à? Nếu là 8 thì có thể nó chưa tương thích lắm đâu, nhiều người dùng Dell đều bị, Dell đã ra Drivers mới, lên trang chủ của máy mà tải về và cập nhật.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 1-3-2013 13:54:39 | Chỉ xem của tác giả
về win 7 đi cá ạ
e nghe dân làng ở cái đồng diều này update 8 rồi về 7 hết vì lỗi đấy
thôi dùng 7 cho nó ổn.
ko về hẳn xp ấy :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 1-3-2013 21:38:24 | Chỉ xem của tác giả
nếu bạn dùng Dell với win8 thì nên cài lại win7, còn không thì đem máy đi sửa cho rồi
cái này chắc có phần mềm nào đó lỗi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 7-3-2013 21:54:04 | Chỉ xem của tác giả
trước tiên bạn cài lại win sạch xem sao rồi mới biết được ,nhiều khi đụng chương trình cũng có thể,
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 10-6-2014 07:54:03 | Chỉ xem của tác giả
Bạn thử check xem máy mình có bị virus không đi, nếu không được nữa thì cài lại win

Bình luận

spam đấy bạn nhé, bài viết từ năm 2012 người ta đã sửa xong máy rồi mà vẫn vào post bài :3  Đăng lúc 26-6-2014 08:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 26-6-2014 03:49:59 | Chỉ xem của tác giả
Bạn cài lại win từ đầu. Để ý xem máy có bị như vậy nữa không.

Nếu vẫn bị thì tốt nhất bạn nên đem đi bảo hành. Vì như thế khả năng liên quan đến phần cứng

Mà phần cứng cứ đụng lung tung có khi...

Bình luận

spam đấy bạn nhé, bài viết từ năm 2012 người ta đã sửa xong máy rồi mà vẫn vào post bài :3  Đăng lúc 26-6-2014 08:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
 Tác giả| Đăng lúc 21-7-2014 01:06:19 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn tất cả mọi người đã chỉ cách.
Công nhận là bài post dc hơn 1 năm rồi mà vẫn bị đào mộ lên thế này mình cũng hơi bị phục mọi người đấy. ^^!

P/S: @Mod: nhà ơi, có chức năng close thớt ko, close dùm mình, Hay chỉ mình để mình close cũng dc ^^

Bình luận

=]]z  Đăng lúc 21-7-2014 07:24 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách