Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 2229|Trả lời: 10
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Sách xuất bản] ĐẾN PHỦ KHAI PHONG LÀM NHÂN VIÊN CÔNG VỤ

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
ĐẾN PHỦ KHAI PHONG LÀM NHÂN VIÊN CÔNG VỤ

Tác giả: Âu Dương Mặc Tâm

Thể loại: hài hước, trinh thám, xuyên không, cổ trang, đồng nhân, ngôn tình.

Nữ chính: Kim Kiền

Nam chính: Triển Chiêu

Dàn nhân vật phụ: Bao đại nhân, Công Tôn Sách, Bạch Ngọc Đường, Nhất Chi Mai, cùng các nha dịch phủ Khai Phong.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 1-8-2012 01:18:20 | Chỉ xem của tác giả
Sơ lược về tác phẩm:

Kim Kiền, một cô gái của thế kỉ 21, không những không xinh đẹp mà trông lại chẳng khác gì nam nhi, mắt nhỏ, mình dây, gương mặt chẳng có nét gì nổi trội cả. Đã vậy tính tình còn ở dưới mức bình thường, đã ham tiền lại háo sắc, nhát chết nhưng mê giai, chỉ cần thấy giai đẹp là mắt sáng như đèn pha. Có thể nói, Kim Kiền chính là một cô gái hết sức, hết sức tầm thường, cũng giống như cái tên Kim Kiền của cô vậy. (“Kim Kiền” nghĩa là quỳ gối trước đồng tiền.)

Vì hám tiền mà Kim Kiền đồng ý làm “vật thí nghiệm” cho cỗ máy  xuyên không của một nhà khoa học, ngờ đâu cô thật sự xuyên không về quá khứ, rơi xuống đúng đầu hai nhân vật “tai tiếng” trong giang hồ là Y Tiên và Độc Thánh. Nhờ cơ duyên kỳ ngộ trên trời rơi xuống này mà Kim Kiền được hai vị Y Tiên và Độc Thánh nhận làm đệ tử, truyền cho cách chữa bệnh dùng độc. Sau những ngày tháng bị “nhồi nhét” vô số các phương thức hại người (và cứu người), cuối cùng cũng đến ngày nàng “thành tài” và bị đá ra chốn giang hồ.

Nàng cải trang nam nhi, vào Khai Phong phủ làm bộ khoái, cấp dưới của Triển Chiêu, giúp Bao đại nhân phá án và gây ra hàng loạt các tình huống dở khóc dở cười…

Một Bao đại nhân liêm khiết chính trực, một Công Tôn Sách đa mưu túc trí, “gian xảo” vô cùng, một Ngự Miêu Triển Chiêu đẹp trai ngời ngời, nghĩa khí đầy mình, là “Idol” của cả thành Biện Lương, một Kim Kiền miệng lưỡi dẻo quẹo, chuyên gia nịnh bợ, ham tiền, háo sắc, mê giai đẹp… tất cả kết hợp với nhau trong một Khai Phong Phủ gần gũi, ấm áp và… thật hơn là những câu chuyện truyền kì được người đời ca tụng.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 5-8-2012 21:24:37 | Chỉ xem của tác giả
Trước m có tìm đọc truyện này một lần, nhưng hình như bản edit hay sao ý đọc chán không chịu đc nên bỏ ngay từ chương 1
Giờ đọc lại cái tóm tắt thấy hấp dẫn nè, không biết đã xuất bản chưa?
Mà truyện dài không tỷ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 6-8-2012 08:53:32 | Chỉ xem của tác giả
♥phonglinh♥ gửi lúc 5-8-2012 21:24
Trước m có tìm đọc truyện này một lần, nhưng hình như bản edit hay sao ý đọc chán  ...

tỷ cũng như muội )))
coi đc mấy chương rùi kiểu như coi ko hợp phong cách mềnh thik hay sao ý
nên ko đọc nữa {:303:}
còn sak họ bán rùi đó, xuất bản lâu rùi
trc cả Hoa tư dẫn dạo trc cơ mà {:264:}

Bình luận

theo mình biết thì cuối năm nay mới tiến hành xuất bản bạn ạ ,tác giả đang gấp rút hoàn truyện ,nghe đâu chia thành mấy lượt  Đăng lúc 7-9-2012 05:57 PM
ủa tác giả chưa viết xong lấy đây xuất bản sách ta? xuất mấy hồi đầu trước hả tỷ?  Đăng lúc 10-8-2012 09:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 10-8-2012 20:57:39 | Chỉ xem của tác giả
♥phonglinh♥ gửi lúc 5-8-2012 21:24
Trước m có tìm đọc truyện này một lần, nhưng hình như bản edit hay sao ý đọc chán  ...

truyện này ý hả?
theo tỷ là truyện hay đó mụi
hấp dẫn mà hài vô đối
đọc toàn là ôm bụng cười ko à
ko đỡ nổi cái độ lưu manh của nữ chính
cả cái thành Biện Lương, phủ Khai Phong cũng cute nốt, Công Tôn Sách thì quá cáo già, vì lo tiền nong của phủ Khai Phong mà nhắm mắt làm ngơ trước những hành động của Kim Kiền : như vào phòng Triển Chiên kiếm mấy thứ ra thành Biện Lương bán, đc khối tiền chia hoa hồng cho công tôn sách =)))))))),càng về sau thì tình tiết phá án càng hấp dẫn hơn,nhiều bạn lỡ dại trong đó có tỷ nhảy hố, giờ đang đợi Mặc Tâm viết tiết nè, đang đợi từng chương ra lò đây
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 11-8-2012 17:24:06 | Chỉ xem của tác giả
A, truyện này mình có biết qua vì có thấy một cái MV khá là ngộ nghĩnh về truyện )

nó đây

đọc nội dung cũng có vẻ hấp dẫn ^^ nhưng hình như chưa hoàn giờ mà nhảy hố chắc tiêu luôn mình đã nín nhịn để ko đọc Chẩm THượng thư rầu chờ khi nào ra sách thì quằn quại luôn thể vợi

Bình luận

hay quá, ngộ nghĩnh cả nhạc lẫn hình,oaaaaaaa  Đăng lúc 11-8-2012 11:18 PM
ý, clip kute quá ^^  Đăng lúc 11-8-2012 05:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 15-1-2013 10:32:29 | Chỉ xem của tác giả
Truyện này dễ thương lắm đó, e thuộc dạng kén truyện nhưng mà cũng mê mẩn truyện này. ss đọc truyện vui về bao công chưa, của nhà ss nhược linh ấy, hài vô đối.
Link đây nè ss ơi : http://nhuoclinh.wordpress.com/2 ... o-dai-nhan-ban-ron/
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 16-1-2013 13:28:41 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng đang định mua truyện này, nhưng ko biết có hay ko.

Bạn nào xem rồi cho mình xin cái review nhé :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
 Tác giả| Đăng lúc 16-1-2013 15:04:44 | Chỉ xem của tác giả
eyanl123 gửi lúc 16-1-2013 13:28
Mình cũng đang định mua truyện này, nhưng ko biết có hay ko.

Bạn nào xem rồi cho mình ...

cuốn nè thấy em pink nói hay
cuốn mang chút hài nhưng nói tình tiết gay cấn
mua đc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 17-1-2013 20:36:22 | Chỉ xem của tác giả
Thế chắc phải mua qá, mà 1 bộ đến 6 cuốn lận. ~_~

Mua xong chắc nghèo qá :(

$$$ ở đâu ra đây TT__TT

Bình luận

nếu ko cậu coi bản edit, hình như có thì phải, coi thử thik hãy mua, tại còn tùy vào gu đọc của cậu nữa ^^  Đăng lúc 17-1-2013 11:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách