Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Ja.ne
Thu gọn cột thông tin

ĐỀ CỬ VÀ BÌNH CHỌN NỤ HÔN ẤN TƯỢNG NHẤT MÀN ẢNH NỬA ĐẦU 2015

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 28-6-2015 20:10:16 | Xem tất
Nick Kites: stevenking

Đề cử cho nụ hôn: Nụ hôn của Young Shin và Jung Hoo trong Healer

Hình cap (BẮT BUỘC ĐÍNH KÈM & phải để trong spoiler):

Lí do bạn đề cử cho (những) nụ hôn này: quá ngọt ngào, quá lãng man, quá giàu cảm xúc và rất nhiều cái quá không thể diễn tả thành lời

Bình luận

http://forum.kites.vn/thread/-455087-1-1.html Bình chọn nụ hôn ấn tượng nhất màn ảnh nửa đầu 2015 tại đây nha :xx  Đăng lúc 6-7-2015 11:03 AM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +14 Thu lại Lý do
EmilyAnnCyrus + 3 Cảm ơn bạn
Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn
piloveyoonge + 3 Cảm ơn bạn
monkey1998 + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-6-2015 00:15:05 | Xem tất
Nick Kites: Puri

Đề cử cho nụ hôn: 1. Nụ hôn của Young Shin và Jung Hoo trong Healer cuối tập 8

Lí do đề cử: Vừa nhìn thấy poster event là mình nghĩ ngay đến nụ hôn này luôn. Lí do á, vì ấn tượng, thật sự ấn tượng rất mạnh, không chỉ trong nửa đầu 2015 mà trong tất cả các phim mình từng xem thì đây là nụ hôn ấn tượng nhất. Còn nhớ lần đầu xem phim, mình đã rất bất ngờ, khi sau đoạn tự sự vô cùng ý nghĩa về việc "hiểu lầm hay hiểu đúng cũng chẳng sao " , JH đã quyết định quay đầu lại và dành nụ hôn này cho YS - người con gái đã làm quan điểm bất cần đó của anh trở thành "từng nghĩ như vậy". Nụ hôn cũng là cách JH nói với YS tình cảm của mình, không cần giải thích, không cần lời lẽ hoa mĩ nào, cách thể hiện tình cảm này vô cùng thuyết phục . Ngoài ý nghĩa ra thì khung cảnh diễn ra nụ hôn cũng đẹp lung linh (nhờ những bông tuyết trắng), lãng mạn vô cùng và ấm áp đến độ có thể  sưởi ấm luôn cả mùa đông lạnh giá

2. Nụ hôn của Young Shin và Jung Hoo trong tập 16 khi YS tiễn JH ra chiến trường - tìm sự thật về cái chết của bố YS.

Lí do đề cử: Sau nụ hôn kể trên thì đây cũng là nụ hôn ấn tượng với mình. Vì nó cũng bất ngờ không kém nụ hôn trên. Lần này vẫn là JH quay lại hôn YS . Nhưng lí do ấn tượng thì có chút khác biệt, nếu nụ hôn trên đc xem như nụ hôn tỏ tình thì nụ hôn thứ hai này lại là bằng chứng cho tình cảm sâu sắc của hai anh chị. COi cảnh này, mình thấy có thêm lòng tin hơn vào tình yêu cũng như những điều kì diệu mà nó mang lại. Dù trong hoàn cảnh khó khăn, éo le hiện tại, anh chị vẫn tin tưởng nhau, yêu thương nhau thật nhiều. Vô cùng cảm động!!. Bên cạnh đó, biểu cảm của bố YS vs chú cũng rất thú vị và khó quên. Nhìn 2 anh chị lại muốn khóc, quay sang nhìn 2 chú cười ngay . Đây tuy là nụ hôn trong nước mắt nhưng cũng không kém phần ngọt ngào, lãng mạn

Bình luận

http://forum.kites.vn/thread/-455087-1-1.html Bình chọn nụ hôn ấn tượng nhất màn ảnh nửa đầu 2015 tại đây nha :xx  Đăng lúc 6-7-2015 11:03 AM
được r b ơi :D .. hehehe, f up lại lên flickr  Đăng lúc 29-6-2015 12:17 PM
Bạn up lên những host khác thử xem sao :D  Đăng lúc 29-6-2015 12:12 PM
mình ko biết làm thế nào để ảnh hiện ra. đã up ảnh lên imgur r copy link cho vào diễn đàn mà v~ ko đc. F làm sao bh :3  Đăng lúc 29-6-2015 12:05 PM
bạn ơi mình k thấy ảnh rồi :(  Đăng lúc 29-6-2015 11:20 AM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +16 Thu lại Lý do
Ja.ne + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-6-2015 01:16:54 | Xem tất
Nick Kites: chubee
Đề cử cho nụ hôn:

1-Kill Me Heal Me - Oh Ri Jin và Cha Do Hyun (cảnh trong công viên)
Hình cap:

Lí do bạn đề cử cho nụ hôn này: Đây là nụ hôn đầu tiên giữa Oh Ri Jin và Cha Do Hyun. Nhờ có nụ hôn này mà tình cảm hai nhân vật chính dành cho nhau đã trở nên rõ ràng hơn. Nó không chỉ đánh đấu một bước ngoặt mới trong mối quan hệ của hai người mà còn làm cho bộ phim tiến triển.
Mình thích nụ hôn này vì nó mang lại nhiều điều thú vị. Khi lần đầu tiên Cha Do Hyun chủ động hôn Oh Ri Jin trong lúc anh còn tỉnh táo, phản ứng của cô là sự bất ngờ và hoảng hốt. Hai mắt cô mở to, nhìn vô cùng đáng yêu.
Không những thế, ngay sau đó, Cha Do Hyun còn nối tiếp bằng một nụ hôn thứ hai không kém phần ngọt ngào bằng nụ hôn thứ nhất. Đến lúc này, Oh Ri Jin đã lấy lại được bình tĩnh. Vì cô phát hiện tình cảm của cô dành cho anh cũng thắm thiết như vậy nên đã từ từ nhắm hai mắt lại và đáp trả nụ hôn của Cha Do Hyun như thể nói lên rằng "Em cũng yêu anh vậy". Có thể nói đây là cảnh mà mình cảm thấy hành động có giá trị hơn muôn vàn lời nói. Không cần nhiều ca từ mà đã nói hết lên nỗi lòng của hai người yêu nhau.

2-Kill Me Heal Me - Oh Ri Jin và Shin Se Ki (cảnh ở bờ sông)
Hình cap:

Lí do bạn đề cử cho nụ hôn này: Có lẽ ai xem Kill Me Heal Me cũng không thể nào quên nổi nhân vật "bad boy" Shin Se Ki. Ở cuối phim, nụ hôn đánh đấu sự ra đi của nhân vật này đã để lại cho mình rất nhiều cảm xúc buồn và bi thương. Có thể vì đó là nụ hôn đầu tiên mà Oh Ri Jin chủ động trao cho Shin Se Ki và cũng là nụ hôn cuối cùng dành cho anh.
Shin Se Ki là một nhân cách khác được tạo nên bởi Cha Do Hyun để bảo vệ bản thân mình. Cũng vì thế mà Shin Se Ki luôn luôn mong muốn tìm được một lí do cho sự tồn tại của mình và đó có lẽ là tình yêu sâu đậm anh dành cho Oh Ri Jin cùng với mong muốn luôn luôn bảo vệ và che chở cho cô (trích: "Đúng mười giờ, là thời gian anh đã yêu em" hay "Hãy nhớ lấy đôi mắt anh"). Song vì bản thân Shin Se Ki không phải là chủ thể nên không thể nào mãi mãi ở bên Oh Ri Jin được. Vì biết rồi đến cuối cùng anh cũng phải ra đi để tra lại tự do cho Cha Do Hyun, Oh Ri Jin và Shin Se Ki đã có với nhau một nụ hôn từ biệt, chứa đầy nước mắt. Đây cũng là lời chia tay mà Oh Ri Jin chỉ có thể trao cho anh vì cô đã đem lòng yêu Cha Do Hyun mất rồi. Hình ảnh Shin Se Ki nhận lấy nụ hôn đó, lòng đầy bất ngờ và sảng khoái, tự mãn nguyện với bản thân mình là một hình ảnh thật đẹp vĩnh viễn khắc sâu trong tim mình.

Bình luận

Bạn ơi, lên trang tinypic.com để upload ảnh bạn nhé. Sau đó, bạn copy link http rồi cho thêm tag img như mẫu tương tự nhé: [img]http://i59.tinypic.com/******.jpg[/img]  Đăng lúc 30-6-2015 12:16 AM
Bạn ơi, copy link nào trong 1 mớ link để ảnh hiện lên như vậy zạ?  Đăng lúc 29-6-2015 10:05 AM

Rate

Ja.ne + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-6-2015 02:28:00 | Xem tất
Nick Kites: gautruc_kaola31
Đề cử cho nụ hôn (tối đa 2 nụ hôn): cả 2 nụ hôn đều trong film Kill Me Heal Me:
1. kiss ở tập 5, giữa Shin Se Gi và Oh Ri Jin trong cảnh SG dẫn RJ đến công viên vui chơi và đề nghị cô ấy làm cho DH ngủ say.
2. kiss ở tập 13, giữa Ahn Yo Na và Oh Ri On trong cảnh RO đến và khiến DH đau lòng khi chỉ ra giới hạn giữa DH và RJ, sau đó thì nhân cách  AYN xuất hiện và thế là ORO gặp rắc rối lớn với cô nàng

Lí do bạn đề cử cho (những) nụ hôn này:
1. nụ hôn đầu tiên khiến mình ấn tượng bởi lúc SG rơi nước mắt, dường như bao nhiêu cảm xúc của SG bộc lộ hết trong nụ hôn và giọt nước mắt ấy. Người con gái A ấy yêu tưởng chừng như đã chết, vậy mà A ấy lại tìm được cô ấy vẫn còn sống "vẫn chưa chết, vẫn còn sống, may là vậy". Mình đã khóc khi xem cảnh này, SG là người duy nhất giữ lại và ghi nhớ toàn bộ kí ức có với RJ, thậm chí từ một lời hứa nhỏ như xem bắn pháo hoa A í cũng hok quên.
2. nụ hôn thứ 2 là vì couple này rất vui nhộn, họ đúng là 1 cặp oan gia, và AYN phải nói là khắc tinh của ORO, với YN thì RO là tất cả còn với RO có lẽ YN là

Bình luận

ops thi xong mới biết có cuộc thi haha, hoàn toàn k biết gì lun, chỉ nhận duoc tin nhắn vào bình chọn cái hình chứ cũng k thấy nick cua ai haizz  Đăng lúc 6-7-2015 02:34 PM

Rate

Ja.ne + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-7-2015 12:57:46 | Xem tất
Nick Kites: PynByun
Đề cử cho nụ hôn (tối đa 2 nụ hôn): Nụ hôn của Gong Tae Kwang và Lee Eun Bi trong "Who Are You - School 2015"

Lí do bạn đề cử cho (những) nụ hôn này: Một nụ hôn rất nhẹ, rất bất ngờ và cũng mang tới rất nhiều cảm xúc ^^ Nó có chút ngọt ngào của tình yêu đầu, có chút bối rối bâng khuâng khi đứng trước người lần đầu tiên khiến trái tim mình loạn nhịp, có chút dễ thương của tuổi 18 - cái tuổi không còn nhỏ nhưng cũng chưa lớn, có những thay đổi trong trái tim nhưng vẫn giữ nguyên sự trong sáng của tuổi trẻ ^^

Bình luận

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +18 Thu lại Lý do
EmilyAnnCyrus + 5 Cảm ơn bạn
Ja.ne + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-7-2015 22:21:52 | Xem tất
Nick Kites: loveyoona
Đề cử cho nụ hôn (tối đa 2 nụ hôn): Orange Marmalade
Hình cap:

Lí do bạn đề cử cho (những) nụ hôn này: cảnh hôn đầu tiên khi trở về quá khứ, tình cảnh vô cùng éo le + tình cảm mãnh liệt => lây động lòng người

Bình luận

http://forum.kites.vn/thread/-455087-1-1.html Bình chọn nụ hôn ấn tượng nhất màn ảnh nửa đầu 2015 tại đây nha :xx  Đăng lúc 6-7-2015 11:04 AM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +18 Thu lại Lý do
Ja.ne + 5 Cảm ơn bạn
monkey1998 + 5 Có cống hiến =)))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-7-2015 23:13:51 | Xem tất
Nick Kites: chihp98vn
Đề cử cho nụ hôn (tối đa 2 nụ hôn): nụ hôn tạm biệt của Shin Se Ki với Oh Ri Jin trong Kill Me Heal Me

Lí do bạn đề cử cho (những) nụ hôn này: Đây là nụ hôn cuối cùng của Shin Se Ki, chính Shin Se Ki dành cho Ri Jin. Se Ki, chẳng ân cần, chẳng dịu dàng, hễ gặp là cáu gắt, sử dụng bạo lực, nhưng tất cả, đều là hướng về người con gái có tên là Ri Jin. Shin Se Ki là mảnh ghép duy nhất của Cha Do Hyun nhớ được tất cả mọi chuyện trong quá khứ, đó là những tháng ngày đau thương khi nhìn thấy cô bạn mình bị ngược đãi. Se Ki luôn là người đầu tiên xuất hiện khi Ri Jin sợ hãi hay đau khổ vì những kí ức buồn lần lượt quay lại, là người coi lời Ri Jin nói như pháp luật, là người luôn miệng nói với Ri Jin rằng : "Đừng giết tôi, tôi không muốn biết mất." Se Ki luôn nói Do Hyun là gã yếu đuối, nhu nhược, nhưng chính mình là người ngồi bó gối trong căn nhà khi Ri Jin không về. Khi trao cho Ri Jin nụ hôn này, Se Ki đã nói rằng : "Quả là một sự lựa chọn xuất sắc. Không có gì thích hợp làm quà chia tay hơn món quà này." Với Shin Se Ki, đây có lẽ là nụ hôn sâu nhất, buồn nhất, nụ hôn mà Shin Se Ki đặt cả vào trong đó những nỗi đau, sự có lỗi và tình cảm suốt bao nhiêu năm qua. Từ đây, chúng ta sẽ không còn được nhìn thấy một Shin Se Ki lúc nào cũng bạo lực, làm càn, Se Ki đã trở thành một phần trong con người, tính cách của Do Hyun.
" Tôi... là cậu.
Thế nên hãy sống cho thật phong độ vào"

Bình luận

http://forum.kites.vn/thread/-455087-1-1.html Bình chọn nụ hôn ấn tượng nhất màn ảnh nửa đầu 2015 tại đây nha :xx  Đăng lúc 6-7-2015 11:04 AM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
piloveyoonge + 5 Cảm ơn bạn
Ja.ne + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-7-2015 23:39:58 | Xem tất
cám ơn Ja.ne đã mời, mong là Vịt không bị chậm chân hết tham gia được

NickKites: ladyvitvit
Đề cử hai nụ hôn: của cùng một phân cảnh luôn, đoạn Chang Soo đưa Yi Ji về nhà lần đầu, sau khi cả hai quyết định hẹn hò. Phim Giới Thượng Lưu, tập 5.

Lý do:

Không phải vì kỹ thuật hôn, hay cảnh đằng sau lãng mạn, hay thậm chí là ngoại hình của hai nhân vật chính. Hai nụ hôn ở cùng một cảnh nền đơn giản, hai nhân vật ăn vận cũng giản đơn, nhạc đệm bình thường, kỹ thuật vừa đẹp vừa thanh chứ chưa phải hàng mãnh liệt và biết chuyển động (như trong I Need Romance của Sung Joon, hay là Cola kiss của Yoon Eun Hye và Kang Ji Hwan).

Nhưng đó là hai nụ hôn đẹp thuần khiết như cái ý nghĩa thuần khiết ban sơ của tình yêu:

Tình yêu là không có lý do.

Hoặc nó sẽ tự tạo ra lý do.

Nếu trong Giới Thương Lưu,

Tình yêu của Joon Ki và Yoon Ha là tình yêu của những người biết suy tính. Tình yêu với lý do, và bị ảnh hưởng của những lý do. Joon Ki có mục đích riêng khi tiếp cận với Yoon Ha, và Yoon Ha yêu Joon Ki vì hy vọng mình sẽ tìm thấy một người thực sự yêu mình chứ không phải yêu địa vị của mình. Tình yêu của họ bén nhọn như cuộc đời gai góc, thực tế rằng “bánh ích đi thì bánh quy lại”. Dù là tình cảm thì cũng vẫn là trao ra với suy tính rằng sẽ nhận về một điều gì đó rõ ràng.

Thì tình yêu của Chang Soo và Yi Ji là tình yêu của những người muốn bỏ qua suy tính. Tình yêu vì thôi thúc hấp dẫn tự nhiên, và vừa bỏ qua mọi lý do để kháng cự, vừa tự tìm lấy những lý do để tiếp tục. Chang Soo yêu Yi Ji vì Yi Ji khác lạ, Yi Ji yêu Chang Soo vì Chang Soo đáng yêu. Tình yêu của họ là thần Cupid trẻ con bắn tên mà chẳng thèm nhìn. Tình cảm cho đi chắc gì happy ending, nhưng mặc kệ thiệt hơn, mình cứ hôn nhau đi trước đã ^^

Hai nụ hôn liên tục trong ngõ vắng tồi tàn trước lối vào lên căn phòng áp mái đương nhiên cũng chẳng hào nhoáng hơn bao nhiêu của Yi Ji:

Cô gái đã hôn chàng trai sau khi đòi chia tay anh ta ngay trong buổi đầu hò hẹn “Anh rất đáng yêu. Tôi thích anh, dù tôi biết nếu tôi thích anh thì tôi sẽ ghét mình.” Sau khi hôn cô quay lưng đi, chạy trốn tình yêu vô vọng mong cầu kết cục viên mãn.

Thì Chang Soo đã níu tay Yi Ji lại. “Em thật biết cách làm người ta phải chịu trách nhiệm”. Ôi cái con người ăn chơi qua đường biết tiếc liễu thương hương gì đâu thay người tình chớp mắt như Chang Soo mà lại mở miệng “trách nhiệm”. Rồi chàng trai nhà giàu hôn cô gái nhà nghèo.

Sau đó thì họ tiếp tục hẹn hò, cứ hẹn hò thế thôi,  ngày mai ra sao thì sao, giàu nghèo thì lại thế nào, hy vọng hay happy ending càng vô nghĩa. Cái giây phút đó, với hai nụ hôn, mở đầu cho mối tình thứ hai của Giới Thượng Lưu, nó chứng minh một ý nghĩa khác của tình yêu:

Tình yêu không có lý do, hay chính tình yêu đã là lý do.

Đó không phải là thứ tình sáng ánh sáng lý trí nhưng đẹp huyền ảo ngọt ngào. Hai nụ hôn không cần đến kỹ thuật, mặc kệ phông nền xung quanh, và cũng hãy quên đi phụ trang bề ngoài của hai nhân vật. Chỉ còn lại chân tình trong veo như một giấc mộng lành mà dẫu cuộc đời có sắc bén đến đâu và đòi hỏi mọi thứ phải sòng phẳng thế nào đi nữa, cũng không thể nào tổn thương sự thuần khiết ấy được.

Mình thích hai nụ hôn đó. Hơi điên rồ một tí vì cô gái đã hôn trước, nhưng vẫn khá cổ điển vì chàng trai cũng đáp lại ngay. Và quan trọng là nó tự nhiên, thẳng thắn, nhanh chóng, như khi đã yêu thì cứ liều tiến lên.

Một ít cá nhân là mình rất thích Yi Ji của Lim Ji Yeon. Mình quyết định xem phim cũng vì cô ấy.

Hết.

Bình luận

được bình chọn nha bạn  Đăng lúc 7-7-2015 11:05 AM
@monkey: mình nghĩ là ai đã đề cử rồi thì không được bình chọn nữa chứ, vì nếu mình chọn thì đương nhiên là hai nụ hôn mình đã đề cử rồi ????  Đăng lúc 6-7-2015 09:29 PM
cam on su ung ho cua cac ban, chuc gameshow dong vui hon nua nha ^^  Đăng lúc 4-7-2015 10:49 PM
Mình cũng thích cặp này, chúc bạn giựt giải cảm nhận hay :)  Đăng lúc 4-7-2015 12:20 PM

Rate

piloveyoonge + 5 Cảm ơn bạn ^:^
monkey1998 + 5 Cảm ơn bạn :x
Ja.ne + 5 Cảm ơn bạn ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-7-2015 12:18:21 | Xem tất
Nick Kites: ♥Isabella♥
Đề cử cho nụ hôn (tối đa 2 nụ hôn): Nụ hôn của Mặc Sênh và Dĩ Thâm trước cửa nhà thờ trong Bên Nhau Trọn Đời

Lí do bạn đề cử cho (những) nụ hôn này: cặp đôi này quá ngọt ngào

Bình luận

Rate

Ja.ne + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-7-2015 13:04:07 | Xem tất
Nick Kites: KhỉMọt
Đề cử cho nụ hôn (tối đa 2 nụ hôn): Baek Gun Woo & Lee Jung Joo - Warm And Cozy ep.16

Lí do bạn đề cử cho (những) nụ hôn này: Vì nó rất hot Có lẽ rất hiếm khi được gặp 1 nụ hôn thật và sâu, nồng nàn như thế giữa cặp đôi chính trong các bộ rom-com cũng như các bộ phim truyền hình Hàn nói chung :v Sau 15 tập bị BK ngược lên ngược xuống + 2 cái chạm môi thì lần này BK đã bù cho đủ luôn, 1 phút những 4 cái, mà cái nào cũng nóng người luôn à :v 4 cái kiss được sắp xếp với nhiệt huyết tăng dần, cái đầu tiên nhẹ nhàng thôi, mở màn mà, cái tiếp theo là hiểu lòng nhau rồi, cái này là vì tình cảm trào dâng nè, cái tiếp theo nữa là quen rồi nên nói nam nữ thanh niên nhiệt huyết dừng lại cũng khó, làm tới bến :v cái thứ 3 chính là đỉnh điểm, là cao trào này :v màn tiếp theo là sau khi đã quen hơi, nhiệt huyết tới mức đỉnh điểm rồi, nhìn nhau đắm đuối rồi nên nhẹ nhàng hơn, nhưng có thể nói cái việc máy quay lia ra chỗ khác mang hàm ý cái này nhẹ nhàng nhưng mà lâu bền nè Túm lại, màn kiss này không chỉ mang ý nghĩa đánh dấu mức độ tình cảm của hai bạn đã lên 1 tầm cao mới, sâu sắc và mạnh mẽ hơn, là món quà đền đáp cho dân đảo sau biết bao ngày tháng mòn mỏi hóng đợi thì nó còn là một sự kết hợp hoàn hảo và nhuần nhuyễn giữa 2 anh chệ diễn viên chính cũng như sự chỉ đạo tài hoa của đạo diễn, cách chọn góc máy, lia ống kính, zoom đúng lúc, đúng chỗ của bác quay phim :v Có thể nói, đây là cảnh phim rất đắt mang tinh thần đồng đội rất cao của toàn bộ đoàn làm phim

Bình luận

Cảm ơn bạn , cái kis so HOT trên Naver và MBC  Đăng lúc 4-7-2015 10:01 PM

Rate

Ja.ne + 5 Cảm ơn bạn ^^ Sweet quá :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao