Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 4449|Trả lời: 21
Thu gọn cột thông tin

ĐỀ CỬ VÀ BÌNH CHỌN NỤ HÔN ẤN TƯỢNG NHẤT MÀN ẢNH NỬA ĐẦU 2015

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 27-6-2015 11:55:26 | Xem tất |Chế độ đọc

NỤ HÔN ẤN TƯỢNG NHẤT MÀN ẢNH NỬA ĐẦU 2015

GIAI ĐOẠN 1: ĐỀ CỬ NỤ HÔN ẤN TƯỢNG NHẤT MÀN ẢNH NỬA ĐẦU 2015

Mùa hè năm nay khí hậu thay đổi thất thường với những cơn mưa bất chợt, thế nhưng vẫn không xua tan được cái nóng gay gắt của tháng 6. Tuy nhiên, đối với những mọt phim, những nụ hôn của các cặp đôi còn nóng bỏng và thú vị hơn nhiều đúng không nè :">

Trong 6 tháng vừa qua, bạn đã theo dõi bao nhiêu bộ phim? Có những cảnh kiss nào bạn cảm thấy ấn tượng nhất? Bạn có muốn chia sẻ cảm xúc của mình về những nụ hôn ngọt ngào ấy với tất cả mọi người không?

Nếu có, event bình chọn "NỤ HÔN ẤN TƯỢNG NHẤT MÀN ẢNH NỬA ĐẦU 2015" chính là cơ hội để tất cả các thành viên phố Diều đề cử và bình chọn cho những nụ hôn ấn tượng nhất và đáng nhớ nhất đối với bạn!!

Còn chần chừ gì nữa mà không tham gia ngay nào các thành viên phố Diều ơi!!! Hãy cùng nhau làm cho mùa hè năm nay thật "nóng bỏng" nhé! :">

♥  

★ Đối tượng tham gia:
Tất cả thành viên diễn đàn Kites.vn

★  Khu vực đề cử & bình chọn:
Áp dụng cho tất cả các khu, bao gồm K-Zone, C-Zone, E-Zone, F-Zone, T-Zone, V-Zone và J-Zone.

★ Thời gian:
- Đề cử: 27/06 - 04/07
- Bình chọn: 06/07 - 13/07
- Tổng kết và chấm bài (cảm nhận/hình ảnh/video): 14/07 - 16/07
- Trao giải: 17/07

★ Thể lệ tham gia:
Giai đoạn 1: Đề cử nụ hôn ấn tượng nhất
+ Mỗi nick được đề cử tối đa 2 nụ hôn (phim bất kì được chiếu trong giai đoạn nửa đầu 2015, không giới hạn về thể loại) và kèm ảnh cap
+ Đề cử hợp lệ bao gồm bài đề cử kèm hình ảnh
+ Thời gian đề cử: 7 ngày từ 27/06 đến 04/07

Lưu ý:  
- Trong trường hợp nhiều nick đề cử một nụ hôn, giải thưởng sẽ chỉ tính cho nick đề cử đầu tiên
- Trong trường hợp số lượng đề cử quá ít hoặc có thiếu sót, BTC sẽ lên danh sách và bổ sung.
- Bài đề cử bắt buộc phải có hình ảnh, không có hình ảnh đính kèm sẽ không được tính là tham gia event.
- Khi tham gia đề cử cần ghi rõ chi tiết về các nụ hôn: xuất hiện trong phim nào, cảnh nào trong phim, nụ hôn giữa các nhân vật nào, v.v..
- Hỉnh ảnh bắt buộc phải cap từ vid RAW, vid ENGSUB hoặc vid VIETSUB của diễn đàn Kites.vn. Ảnh cap từ vietsub của bất kì trang web khác ngoài Kites đều không được chấp nhận.

Giai đoạn 2: Bình chọn nụ hôn ấn tượng nhất
+ Các nụ hôn đã đề cử sẽ được lập thành poll để bình chọn (vote)
+ Mỗi nick được vote và gửi bài bình chọn (bài cảm nhận/hình tự thiết kế/vid tự làm) cho tối đa 3 nụ hôn
+ Bình chọn hợp lệ bao gồm vote và gửi bài bình chọn
+ Trong trường hợp nick cấp gió nhẹ không thể vote, các bạn vẫn có thể post bài bình chọn và BTC sẽ tính bình chọn của các bạn vào kết quả cuối cùng
+ Thời gian bình chọn: 7 ngày từ 06/07 đến 13/07

Mẫu đề cử:

1. Nick Kites:
  2. Đề cử cho nụ hôn (tối đa 2 nụ hôn):
  3. Hình cap (BẮT BUỘC ĐÍNH KÈM & phải để trong spoiler):
  4. [spo]
  5. 1.
  6. 2. [/spo]
  7. Lí do bạn đề cử cho (những) nụ hôn này:
Sao chép mã

★ Giải thưởng:
01 giải nhất dành cho nick đề cử đầu tiên nụ hôn được bình chọn (vote+post bình chọn hợp lệ) nhiều nhất: 500 sức gió
02 giải nhì dành cho 2 nick đề cử đầu tiên nụ hôn được bình chọn (vote+post bình chọn hợp lệ) nhiều thứ hai và ba: 100 sức gió/giải
03 giải phụ dành cho bài cảm nhận hay nhất / hình ảnh tự thiết kế đẹp nhất /vid tự làm đẹp nhất (BTC lựa chọn): 100 sức gió/giải

★ LƯU Ý ★
-  Danh sách BTC:
-  Đây là một sân chơi mới dành cho các thành viên tại Kites. Hi vọng nhận được sự ủng hộ tích cực của các bạn.
-  Vui lòng chỉ tập trung vào nụ hôn yêu thích của cá nhân, không bashing, đá xoáy gây mất đoàn kết. Mọi vi phạm nội qui diễn đàn sẽ bị xử lý theo luật.
-  BTC không thiên vị cho bất kỳ trường hợp nào.
-  Quyết định của BTC là quyết định cuối cùng.
-  Mọi góp ý để event được tốt hơn vui lòng post bài tại topic này hoặc tại đây.

Event được tổ chức bởi Team A - PR [email protected]
Thân mời tất cả các bạn cùng tham gia

Rate

Số người tham gia 7Sức gió +35 Thu lại Lý do
EmilyAnnCyrus + 5 Bài viết hữu ích
zun.vn + 5 Ủng hộ 1 cái!
piloveyoonge + 5 Gambatte!
ritaruby2009 + 5 Fighting!
monkey1998 + 5 Ủng hộ 1 cái!
cuoithaga92 + 5 Ủng hộ 1 cái!
giolangdu + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-6-2015 12:29:23 | Xem tất
Nick Kites: safehaven
Đề cử cho nụ hôn (tối đa 2 nụ hôn): Nụ hôn gần cuối trong phim Healer, lúc 2 người đang chụp ảnh phỏng vấn ông nào đó
Hình cap (BẮT BUỘC ĐÍNH KÈM & phải để trong spoiler):

Lí do đề cử: Mình yêu mọi thứ về Healer Phim rất hay, dàn diễn viên đẹp 2 diễn viên có chemistry cực đỉnh luôn

Bình luận

http://forum.kites.vn/thread/-455087-1-1.html Bình chọn nụ hôn ấn tượng nhất màn ảnh nửa đầu 2015 tại đây nha :xx  Đăng lúc 6-7-2015 11:02 AM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +12 Thu lại Lý do
EmilyAnnCyrus + 3 Cảm ơn bạn
monkey1998 + 3 Cảm ơn bạn
piloveyoonge + 3 Cảm ơn bạn
Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-6-2015 13:59:46 | Xem tất
Nick Kites: babykitty76767
Đề cử cho nụ hôn: nụ hôn giữa Joon Gi và Yoon Ha trong cuối tập 4 và đầu tập 5 của bộ phim Giới thượng lưu
Hình cap:

Lí do bạn đề cử cho (những) nụ hôn này:

Đây là bộ phim gần đây nhất mà mình xem, bắt đầu xem khi nó đã phát sóng được 6 tập. Nội dung phim không có gì mới lạ. Mô tả thực trạng cuộc sống trong xã hội, Giới thượng lưu với những ông bố bà mẹ sắp đặt cuộc sống của con mình nhằm lợi ích kinh doanh của gia đình. Là những anh chị em, hằng ngày đấu đá nhau vì tranh giành quyền thừa kế. Là những con người dưới đáy thượng lưu mơ về cuộc sống thoát khỏi số nghèo nàn. "Không phải người giàu nào cũng xấu và người nghèo nào cũng có động cơ trong sạch", là thông điệp mà bộ phim muốn chia sẻ.

Yoon Ha một cô gái nhà giàu mạnh mẽ, mong muốn cuộc sống độc lập không phụ thuộc vào gia đình và kết hôn với người mình yêu. Sinh ra mang tội danh vì mình mà bố theo người phụ nữ khác, Yoon Ha không nhận được sự yêu thương của bố mẹ và chị mình. Vì bị ghẻ lạnh đến mức cô tự hỏi mình có phải con ruột của mẹ hay không, còn cố tình xét nghiệm ADN để tìm sự thật. Nhưng cô không phải cô gái yếu đuối, có thể dễ dàng chấp nhận cuộc sống hiện tại. Dấu thân phận đi tìm một công việc và mơ về cuộc sống tự làm chủ cuộc đời của mình. Trong nhà Yoon Ha chỉ thân duy nhất với anh mình, một người anh sẵng sàng làm bất cứ việc gì để bảo vệ cho em mình. Phải nói anh trai chính là con thuyền và chỗ dựa của Yoon Ha chia sẻ với cô ấy mọi niềm vui nỗi buồn.

"Đến một ngày cậu sẽ gặp được một người vì người đó mà cậu trở nên mạnh mẽ hơn", đúng vậy ngày đó rồi cũng đến, Yoon Ha đã gặp được Joon Ki, một chàng trai có cuộc sống khó khăn từ nhỏ, luôn nổ lực để thoát khỏi cuộc sống nghèo khó của đáy xã hội. Joon Ki là một người sẵng sàng làm bất cứ việc gì để trèo lên cao, và tiếc thay Yoon Ha trở thành đối tượng để trèo cao của Joon Ki. Yoon Ha rơi vào tình yêu với Joon Ki, một cô gái thiếu thốn tình yêu, nhận được sự quan tâm chăm sóc của Joon Ki, cô dễ dàng nảy sinh tình cảm với anh.

Khi biết tin anh trai mình gặp tai nạn và qua đời, thế giới của Yoon Ha như sụp đổ, trước đây luôn có suy nghĩ vì mình mà những người yêu thương mình đều ra đi, và anh trai cô không thoát khỏi chân lý đó của cô. Một mặt vừa đau khổ, mặt khác vừa lo sợ, Yoon Ha trốn tránh Joon Ki, và quyết định chia tay. Mặc dù mạnh mẽ như thế nào Yoon Ha vẫn là một cô gái, vẫn là phái yếu, sự lo lắng và những lời nói cùa Joon Ki đã khiến cô càng yêu anh thêm. Đây là nụ hôn an ủi vì tinh thần suy sụp của Yoon Ha nhưng tiếc là không xuất phát từ tình yêu thật sự của Joon Ki.

Mình ấn tượng với nụ hôn này không phải vì diễn viên đẹp hay tình yêu ngọt ngào gì giữa hai nhân vật chính mà là ấn tượng với cảnh mặt trời trong phim. Cá nhân mình thấy đây là nụ hôn đẹp cả trong hoàn cảnh và kỹ thuật hôn của 2 diễn viên

Bình luận

http://forum.kites.vn/thread/-455087-1-1.html Bình chọn nụ hôn ấn tượng nhất màn ảnh nửa đầu 2015 tại đây nha :xx  Đăng lúc 6-7-2015 11:02 AM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +14 Thu lại Lý do
monkey1998 + 5 Cảm ơn bạn
Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-6-2015 14:14:32 | Xem tất
- Nick Kites: hope4ever14
- Đề cử cho nụ hôn (tối đa 2 nụ hôn):
1. Nụ hôn giữa Hàn Húc và Cao Mỹ Nhân trong C-drama "Vẫn cứ yêu em". Đây là cảnh trong trailer, khi giảng viên Tô dạy cả lớp hô hấp nhân tạo và bạn Hàn Húc với Cố Tiểu Bạch vì tưởng được hôn gái nên đã xung phong làm mẫu, ai dè bị thầy troll bắt 2 đứa hô hấp nhân tạo cho nhau. Kết quả là Cao Mỹ Nhân đã xung phong lên cứu bồ.

Lí do bạn đề cử cho nụ hôn này: Chính vì ấn tượng cái cảnh quá bựa này ở trailer nên mới sa hố phim. Cơ mà lên phim lại bị cắt mất. Tiếc hùi hụi
2. Nụ hôn giữa Seung Chan và Joon Moo ở tập cuối của K-drama "Producers"

Lí do bạn đề cử cho nụ hôn này: Chắc Seung Chan là nhân vật đầu tiên trong lịch sử K-drama được kiss cả 3 nhân vật chính trong cùng 1 phim

Bình luận

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-6-2015 14:29:50 | Xem tất
Nick Kites: Daisy_Love
Đề cử cho nụ hôn (tối đa 2 nụ hôn): nụ hôn của Tae Kwang và Eun Bi trong School 2015

Lí do bạn đề cử cho (những) nụ hôn này: hiện tại mình ko coi phim nào hết, chỉ coi mỗi School thôi à. tuy kết thúc là Yi An và Eun Bi nhưng đây là cảnh mà mình thích nhất~ có thể vì đây là cái kiss trong sáng và đáng yêu của tuổi học trò và nó làm "trẻ hóa" trái tim già cỗi của những fangirl lớn tuổi hơn cả dàn diễn viên ~.~

Bình luận

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-6-2015 17:43:57 | Xem tất
Nick Kites: yagi_411
Đề cử cho nụ hôn (tối đa 2 nụ hôn): Nụ hôn của Cha Do Hyun và Oh Ri Jin lúc ở tầng hầm trong phim Kill Me Heal Me

?w=500&h=281

Lí do bạn đề cử cho (những) nụ hôn này: Trong những phim đầu năm 2015 thì mình chỉ ưng nhất mỗi Kill me heal me. Đây là cảnh Cha Do Huyn xác định tình cảm của mình với Oh Ri Jin. Do Hyun đã có đủ can đảm để làm cho mối quan hệ giữa anh và Ri Jin từ bệnh nhân thành tình nhân. Do Hyun chiónh thức trở thành người đàn ông của Ri Jin, người sẽ luôn bên cô và bảo vệ cô. Mong là cuối năm cặp này được nhận cặp đôi của năm

Bình luận

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +17 Thu lại Lý do
HoaTiên + 3 Ủng hộ 1 cái!
Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-6-2015 19:31:08 | Xem tất
Nick Kites: MsChoTaeHyun
Đề cử cho nụ hôn (tối đa 2 nụ hôn):

1. Của Shin Se Ki và Oh Ri Jin trong tập 5 KMHM, lúc bắn pháo hoa trong công viên

Lí do bạn đề cử cho nụ hôn này: Shin Se Ki có thể nói là nam thứ nhưng ít có phim Hàn nào nam thứ hôn nữ chính trước, nụ hôn đó lại được quay lung linh và mang lại nhiều cảm xúc đến thế. Khung cảnh lãng mạn, giai điệu ma mị của Hallucinations, cái chạm môi khẽ khàng - một nụ hôn đậm chất phim Hàn, nhưng nếu nói thích thì có lẽ mình thích cái cách mà nụ hôn đó đến nhiều hơn. Là những lời nói ích kỉ anh đề nghị cô để Cha Do Hyun biến mất mãi mãi, là cái tôi xấu xa, vô lý của anh, là cánh tay anh nhẹ nhàng kéo mũ cô xuống.. dần dần nhích lại gần... cảm nhận hơi thở của cô, trong khi đầu óc cô trống rỗng, từ từ nhắm mắt, hoàn toàn bị mê hoặc trước con người giản đơn chỉ có yêu và hận đó.

2. Của Cha Do Hyun và Oh Ri Jin trong tập cuối, bên bờ sông

Lí do bạn đề cử cho nụ hôn này: Nụ hôn đẫm nước mắt, những giọt nước mắt chia li nhưng cũng ngập tràn hạnh phúc. Hôn sâu và ôm thật chặt cô vào lòng như một lời động viên "Không sao đâu, có anh đây rồi"..

Bình luận

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-6-2015 23:40:28 | Xem tất
Nick Kites: tommie07
Đề cử cho nụ hôn: Hai nụ hôn của Young Shin và Jung Hoo trong Healer

Lí do bạn đề cử cho (những) nụ hôn này: Hai bạn đã vượt qua mọi rào cản và sóng gió để yêu nhau ^^ Nụ hôn đầu tiên là khi Healer bất chấp đi cứu Young Shin, lúc này hai bạn đã thích nhau lắm rồi mà vẫn chưa công khai thân phận Nhưng đến nụ hôn thứ 2 thì Young Shin đã biết Healer chính là anh chàng Bong Soo luôn ở bên cạnh mình, Jung Hoo cũng quyết định yêu và bảo vệ cô ấy thay vì rời xa. Mỗi nụ hôn đều là bước ngoặt của phim ^^

Bình luận

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-6-2015 11:32:42 | Xem tất
Nick Kites: Hanachan
Đề cử nụ hôn #1: Nụ hôn cuối phim của 2 bạn trẻ Young Shin và Jung Hoo trong Healer
Cap:

Lý do: Chỉ là nhìn vào cảnh này đã thấy tình yêu rất đẹp, thật sự rất muốn yêu ngay lập tức
Đề cử nụ hôn #2: Nụ hôn của Ahn Yona và Oh Ro On trong Kill Me Heal Me
Cap:

Lý do: xem phim này thật sự chỉ muốn ship đôi oan gia này thôi )) Quả thật rất ấn tượng với bạn Yona :v

Bình luận

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-6-2015 18:28:47 | Xem tất
Nick Kites: Mia_ham
Đề cử cho nụ hôn (tối đa 2 nụ hôn): Nụ hôn của Baek Geon Woo và Lee Jung Joo trong Warm & Cozy

Lí do bạn đề cử cho (những) nụ hôn này:

Nụ hôn của Geon Woo với Jung Joo ở cuối tập 10 đầu tập 11, thực sự nó không phải là một nụ hôn thực sự giữa hai người, mà đó là một sự "trả đũa" của Geon Woo với Jung Joo sau khi Jung Joo nói sẽ không bao giờ thua Geon Woo nữa và nó thể hiện sự ghen tuông của Geon Woo khi chứng kiến Jung Joo đi chơi với người con trai khác, kiểu một sự "trả thù" của một cậu trai mới lớn, nhưng "hậu quả" của nó mang lại với kẻ "trả đũa" không hề nhỏ

Về nghĩa đen thì nó ko được xem là một nụ hôn đúng nghĩa, nhưng với sự "thiếu thốn" những cái đại loại thế này thì ta có thể xem nó là nụ hôn quý giá. Bởi cái sự đẹp trong bố cục, màu sắc và sự lột tả của hai người "trong cuộc" , cũng như sự giải tỏa cho "cơn khát" của những fan ruột của bộ phim

Ban đầu chỉ là sự ghen tuông của Geon Woo, nó đến bất ngờ vời Jung Joo cô không kịp phản ứng nhưng bởi chính tình yêu của anh giành cho cô nên Jung Joo cũng đồng thuận và đáp lại bằng cái nhắm mắt. Một nụ hôn không phải kiểu pháp, kiểu mỹ, không lâu quá lâu chỉ trong tích tác, chỉ là một cái chạm môi bình thường nhưng với sự "tấn công mạnh liệt" của Geon Woo và đối nghịch đó là sự "đáp trả nhẹ nhàng" của Jung Joo, thêm vào đó cách chọn góc máy của đạo diễn đã lột tả được cái đẹp trong nụ hôn này Geon Woo dùng cả hai tay nâng mặt Jung Joo một cách nhẹ nhàng như thể anh đang nâng đỡ một đóa hoa quý giá, thật thì với Geon Woo, Jung Joo như một vật quý giá mà anh luôn trân trọng và chăm sóc hết sức.

Nụ hôn này như một kiểu "đóng dấu chủ quyền" của Geon Woo với Jung Joo và là một dấu hiệu cho thấy Geon Woo đã chịu chấp nhận lòng mình là anh có tình cảm với Jung Joo chứ không phải một ai khác đang hiện diện trong tim Geon Woo, trước đây anh thường tự dối lòng mình rằng anh với Jung Joo chỉ là một người bạn bình thường và nhiều lần anh đã bỏ qua sự thú nhận của Jung Joo nhưng chính lúc này anh đã thực sự xác định con tim của mình đã hướng về người con gái này chứ không phải một ai khác

Bình luận

Okie, để mình đi nộp bài ;). Chủ yếu vui là chính thôi mà. Với nó đẹp quá, bỏ uổng :P  Đăng lúc 6-7-2015 12:02 PM
Okie :)) nhưng nếu kiss đề cử đó win phần thưởng vẫn của bạn kia nha :D  Đăng lúc 6-7-2015 11:36 AM
Cái đó mình biết, cơ mà giờ tâm tư cái độ hot đó quá nên fai giải tỏa, không thì khó chịu lắm ý :((. BTC thông cảm chút nha nha nha :P  Đăng lúc 6-7-2015 11:22 AM
Nụ hôn đó có bạn đề cử rồi nha =)))) Ở bên page 2 ý ;))  Đăng lúc 6-7-2015 11:16 AM
Đúng rồi bạn, nó đó. Nó hot qua =)). Tỷ năm mới thấy 1 drama hàn mà có nụ hôn hot thế =))  Đăng lúc 6-7-2015 11:15 AM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách