Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
Thu gọn cột thông tin

Đề cử phim điện ảnh Nhật Bản + Hỏi đáp

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 18-12-2011 23:00:47 | Xem tất
Mình muốn đề cử phim Zatoichi 2003
Mình có xem phim này trên VTC HD2 và rất thích nội dung của phim. Phim hay và ý nghĩa.
Mong J-house sẽ xem xét...
Zatoichi (2003) (Người Kiếm sĩ mù)

Zatoichi (2003)

Diễn viên :Takeshi Kitano, Tadanobu Asano, Yui Natsukawa, Michiyo Ookusu, Gadarukanaru Taka, Yuuko Daike
Đạo diễn: Takeshi Kitano
Thể loại: Võ thuật
Quốc gia: Nhật
Năm sản xuất: 2003
Thời gian : 116 phút

Nội dung

Phim là một trong những câu truyện kể về Zatoichi, một võ sĩ đạo mù nổi tiếng trong lịch sử Nhật Bản. Lần này trong khi phiêu bạt ông đã gặp hai chị em xinh đẹp Osei và Okinu, những người đang lần theo dấu vết của một băng cướp đã sát hại gia đình khi họ còn nhỏ. Hattori, một võ sĩ tài năng đã phải làm vệ sĩ cho bọn cướp kia để có tiền chữa trị cho người vợ bị bệnh nặng. Sau một trận đánh nghẹt thở, Zatoichi đã vượt qua được Hattori để tiếp tục lột mặt tên đầu đảng dấu mặt của bọn cướp, trả được mối thù cho hai chị em Osei và Okinu, đem lại cuộc sống yên bình cho người dân trong vùng ....

Bộ phim đã đạt được giải phim hay nhất Nhật, giải khán yêu thích nhất ở liên hoan phim quốc tế lần thứ 28 tại Toronto và giải Sư tử bạc cho đạo diễn xuất sắc nhất tại liên hoan phim Venice lần thứ 60.

TRAILER:

http://www.youtube.com/watch?v=2F_zjwDPLPk

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-12-2011 15:28:25 | Xem tất
Em mong muốn KSTJ sẽ làm sub cho bộ phim Chú chó trung thành ( A tale of Mari and three puppies). Xem trailer của phim nì mà khóc sướt mướt như hồi Hachiko vậy T__T. Tks subteam nhìu lắm
http://www.youtube.com/watch?v=qBzNHqoLXe8&feature=fvwrel

Bình luận

Mình cũng muốn xem bộ film này nữa !  Đăng lúc 13-1-2012 02:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-12-2011 15:42:02 | Xem tất
Jet gửi lúc 10-11-2011 01:34
Phim về làm bánh đó là Asuka, nhưng cả 2 phim bạn nói đến đều là drama chứ ko phả ...

Jet đã nhận được, cái trailer phim hôm qua anh nhờ rùa gửi chưa nhể.

Mần phim đấy nhé. Kiếm trans đi anh Edit cho :D

Bình luận

Ok em :-bd  Đăng lúc 30-12-2011 03:59 PM
Jet
Vâng, em nhận đc rồi ạ. Rùa đang tìm người trans rồi anh ^^  Đăng lúc 30-12-2011 03:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-12-2011 23:42:18 | Xem tất
Mình khá là thích xem phim kinh dị, đặc biệt là những phim mang hơi hướm ma quái u ám, rợn người của Nhật... Hehehe.... thế nên... hơhơhơ... rất mong ST yêu dấu của nhà J mà em vẫn ngày đêm thầm thương trộm nhớ, sẽ làm movie lày:  HIDE AND GO KILL 2 (2009)
Thank ST nhiều nhiều, nếu có cơ hội em xin được.... lấy thân đền đáp, lấy tâm hồn dâng hiến ~.~

*Vứt thêm cái hình vào cho ló phấn khởi*

Bình luận

Jet
Viết thêm cái nội dung vào đi để mình nghiên cứu, còn phần 1 thì sao?  Đăng lúc 31-12-2011 12:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-12-2011 22:36:35 | Xem tất
Phim HIDE AND GO KILL là do mình thấy ở trên một trang web có bạn hay giới thiệu về phim kinh dị nói đến, thấy hay hay nên mình muốn có sub coi cho ló sướng :D

Chỉ thấy bạn ấy giới thiệu phần 2 nên phần một mình cũng không biết. Còn nội dung thì bạn ấy giới thiệu là xoay quanh một trò chơi trốn tìm, cách chơi khá là lạ, và nếu mình không nhầm thì người chơi là.... thực hiện một mình, hay còn gọi là "tự sướng" ~.~ với vật có tứ chi, gạo, dao, chỉ đỏ v.v. ... . Một khi chơi thì phải tuân thủ đúng luật chơi, không được bỏ dở giữa chừng, bằng không thì...... *biết trết liền* (mình chưa xem phim nên không rõ). Một số người lên mạng và biết thông tin về trò này, họ thử chơi mà chưa biết nhiều về trò này. Những vụ mất tích bí ẩn của những người đã tham gia trò chơi. Ryoko là 1 giáo viên, cô quan tâm đến nữ sinh trong lớp người có hoàn cảnh đặc biệt, và sau đó thì biến mất 1 cách bí ẩn. Ryoko nghĩ rằng chuyện này có liên quan đến trò chơi mà cô bé đã nhắc tới, bạn đồng nghiệp của cô cũng vướng vào trò chơi này. Bản thân của Kyoko cũng bị kéo vào trò chơi, cô phải kết thúc trò chơi mà thật ra đã bắt đầu từ rất lâu lắm rồi...

Vẫn còn mấy phim kinh dị nữa mình cũng... hứng thú lắm ;;) Có cơ hội sẽ lại vác cái mặt dày đến đây xin sub tiếp >:)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-1-2012 18:58:53 | Xem tất
bao h có tiếp gantz part 2  -pefect answer vậy jet  ?

http://www.youtube.com/watch?v=6WhVoppbEEA

Bình luận

Jet
Sẽ có trong thời gian sớm nhất có thể ^^  Đăng lúc 3-1-2012 07:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-1-2012 01:31:54 | Xem tất
Có lẽ bộ truyện tranh Doremon đã rất quen thuộc vs mọi người rồi nhỉ ^^ Mình đề cử nhà J ta làm các tập Doremon dài (Nobita-Tây du ký, Chú khủng long lạc loài, Hành trình qua dải ngân hà, Nobita-đảo giấu vàng...) đc k vậy :P

Bình luận

hoạt hình đề cử bên box anime cậu à, đây là box movie chỉ đề cử các phim điện ảnh thôi :)  Đăng lúc 6-1-2012 11:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-1-2012 14:46:29 | Xem tất
Mình vừa xem xong bộ film Hachiko - A dog's story bên nhà E xong . Có nhiều luồng ý kiến bảo phiên bản gốc của Nhật 'Hachiko Monogatari' xem hay hơn bản của Mỹ . Xem phiên cảm của Mỹ mà mình khóc quá trời khóc vì film rất hay . Mình thật sự muốn xem phiên bản Nhật . Nhờ SUBTEAM làm giùm film này nghen ;)

Bình luận

Jet
Đã có sub phim này nhé ^^  Đăng lúc 23-1-2012 01:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-1-2012 13:05:59 | Xem tất
Em xin đề xuất film My rainy days ... film này hay lắm lun ^^ ,mún đc coi sub do nhà mình làm ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-1-2012 20:12:39 | Xem tất
Subteam có thể làm giúp em Bunraku của bác Gạch đc ko ạ?
.................................................................

Bình luận

Vâng, tks bác :x> Chắc là em sang bên E vậy:D  Đăng lúc 25-1-2012 11:13 PM
bunraku bạn đề cử bên nhà E có vẻ hợp lý hơn đấy :D  Đăng lúc 25-1-2012 09:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách