Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Đề cử phim điện ảnh Nhật Bản + Hỏi đáp

[Lấy địa chỉ]
131#
Đăng lúc 18-10-2013 10:11:07 | Chỉ xem của tác giả
Mình xin đề cử phim "ATARU" do thành viên Nakai Masahiro của nhóm SMAP đóng vai 'Chokozai', hay còn có tên là 'Ataru'. Gồm có hai tập SP  có tựa là Suteyama Tanteisha Monogatari ~’Anan Kota-kun Yuukai Jiken’ ni Chokozai tachi ga Idomu!!~‘ và ‘ATARU Kanzen Shinsaku Special – New York Kara no Chosenjo!!‘. Vì có Paruru my oshi

Bình luận

Ataru là phim truyền hình nên làm bộ này sẽ tùy thuộc vào st bên mảng truyền hình nhé bạn ^ ^ Mời bạn sang bên đó đề cử  Đăng lúc 20-10-2013 01:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

132#
Đăng lúc 30-10-2013 23:30:05 | Chỉ xem của tác giả
hình như chưa ai đề cử, mà phim cũng mới chiếu được hai tuần hay sao ý
thực ra thì sau khi xem đi xem lại cái trailer không biết bao nhiêu lần thì chui vào đây để cử
tên phim: Hidamari no Kanojo/ The girl in the sun
điều đầu tiên khiến mình chú ý là có chị Juri, còn mọi người thì lại vì Jun, nhưng mà sau khi xem trailer thì quá là ưng từ cặp đôi lớn cho đến cặp đôi nhỏ đều quá sức là cute, nhạc phim kì này thật sự quá hay, lúc ngồi đây type thì giai điệu vẫn văng vẳng bên tai vậy, nghe mà rạo rực trong lòng như yêu lại từ đầu vậy
còn đơi là cái trailer ạ

có một chuyện khá buồn là movie Nhật thì cứ phải chờ tầm 6 tháng mới có DVD, sau đó còn chờ ST sub, mà đội ngũ nhà J lại không được đông đảo như nhà K, nhưng quả thật có phim lần nào cũng hay hết   
khoảng thời gian từ giờ cho đến khi có phim thật là khó khăn {:442:}

Bình luận

mình ủng hộ phim này, có cảnh trường học nữa kìa, nữ chính mặt nhìn xinh xinh tnao í :))  Đăng lúc 31-10-2013 06:15 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
hopeful_colour + 2 cảm ơn đề cử của bạn, mong mọi n.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

133#
Đăng lúc 7-11-2013 08:31:52 | Chỉ xem của tác giả
mình xin đề cử phim Kiyoku Yawaku nha
phim có Masami và Masaki đóng đó
mình rất mong subteam sẽ làm vietsub phim này vì mình rất thích những bộ phim do kites làm vietsub
thanks subteam nhiều lắm nha

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
hopeful_colour + 5 Cảm ơn bạn đã đề cử phim ^ ^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

134#
Đăng lúc 9-11-2013 00:08:18 | Chỉ xem của tác giả
Mình đề cử phim Petal Dance. Phim phát hành vào ngày 20 tháng 4 năm nay, có Aoi Miyazaki đóng. Phim kể về 4 người phụ nữ với những nỗi buồn khác nhau, tham gia vào một chuyến đi hai ngày một đêm. Họ nhìn về quá khứ và khởi động lại cuộc sống...
Aoi Miyazaki là một trong những diễn viên nữ của Nhật mà cứ thấy tên trong phim nào là mình muốn xem phim đó. :")

Rate

hopeful_colour + 2 Cảm ơn bạn đã đề cử với st ^ ^.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

135#
Đăng lúc 12-11-2013 08:45:58 | Chỉ xem của tác giả
http://www.youtube.com/watch?v=cjTw9qaiE5w
Mình đề cử cho the Sinking Of Japan
phim xem cảm động thôi rồi,có cả động đất, núi lửa và sóng thần nữa!!

Rate

hopeful_colour + 2 Cảm ơn bạn đã đề cử bộ phim.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

136#
Đăng lúc 13-11-2013 08:36:13 | Chỉ xem của tác giả
Mình xin đề cử phim BRAIN MAN

Movie: The Brain Man (English & literal title)
Romaji: No Otoko
Tên tiếng Nhật: 脳男
Đạo diễn: Tomoyuki Takimoto
Kịch bản: Urio Shudo (novel), Izuru Narushima, Katsuhiko Manabe
Nhà sản xuất: Ryouki Hironao, Yoichi Arishige
Ngày công chiếu: 9/2/2013
Thời lượng: 125 phút
Thể loại: Hành động/kỳ bí/khoa học viễn tưởng

Nội dung

Ở một thành phố ở Nhật, một loạt các vụ nổ bom diễn ra. Ichiro Suzuki knowns được biết như là "Brain Man" được điều tra ra như là kẻ đồng phạm. Midorikawa làm việc trong những vụ nổ bom đó.
Người đàn ông bí ẩn "Brain man" có một bộ não vượt xa sức tưởng tượng, trí tuệ tột đỉnh và một cơ thể hoàn hảo, nhưng lại không có vẻ gì là có cảm xúc như người bình thường. Nhà giải phẫu thần kinh Mariko Washiya (Yasuko Matsuyuki), người cũng mang vết thương tinh thần, tin rằng bản chất con người là tốt và cố để cứu những tội phạm. Sau đó cô ấy rất hứng thú với Brain man và cố gắng tìm ra sự thật. Trong khi đó, thám tử Chaya (Yosuke Eguchi) bắt được Brain Man.
Dựa trên tiểu thuyết "No Otoko" ("Brain Man") của Urio Shudo. Tiểu thuyết giành được Edogawa Rampo Award lần thứ 46.

Cast

Toma Ikuta (Ichiro Suzuki)
Yasuko Matsuyuki (Mariko Washiya)
Yosuke Eguchi (Thám tử Chaya)       

Trailer

Bình luận

đã có vietsub http://kites.vn/thread/-2013-15-nou-otoko-ikuta-toma-matsukiyuki-yasuko-eguchi-yosuke-vietsub-sd-completed-hd-coming--369056-1-1.html  Đăng lúc 17-11-2013 08:34 PM
Yay! Thanks subteam, mình xem eng thấy hay cực kì, có vietsub mình sẽ xem lại :))  Đăng lúc 13-11-2013 01:28 PM

Rate

hopeful_colour + 2 Phim sắp sửa ra mắt nhé ^ ^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

137#
Đăng lúc 16-11-2013 21:22:12 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất thích xem phim Hana Yori Dango. Mình xem nó 2 phần trên vtv3 chiếu. Mình thấy Hana Yori Dango có phiên bản movie. Hi vọng J-zone làm sub phim đó. Cảm ơn subteam.

Bình luận

cảm ơn bạn rất nhiều  Đăng lúc 17-11-2013 09:58 AM
hana yori dango khá phổ biến, có thể tìm bộ này trên mạng, cứ tra hana yori dango movie 2008 vietsub/engsub là sẽ ra đấy  Đăng lúc 17-11-2013 09:07 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

138#
Đăng lúc 17-11-2013 12:30:28 | Chỉ xem của tác giả
Mình xin đề cử movie “Ore ore” (It’s me, It’s me) của Kamenashi Kazuya.
Mình đã mong ngóng phim này từ rất lâu rồi nhưng mà tiếng Anh lẫn tiếng Nhật đều kém, mong rằng kites sẽ làm vietsub cho phim này.
Cám ơn các bạn nhiều ^^
Trailer: www.youtube.com/watch?v=VZZZR3hyC-k
Raw: http://kame-world.livejournal.com/344987.html
Engsub: http://www.drama.net/its-me-its-me-2013-movie

Rate

hopeful_colour + 2 Cảm ơn bạn đã đề cử

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

139#
Đăng lúc 17-11-2013 23:07:58 | Chỉ xem của tác giả
Không biết có ai đề cử chưa, nhưng mà mình rất muốn xem Nana live action. Có 2 phần, mình nhớ xem phần 1 trên ti vi rất lâu rồi. Đấy là 1 trong những manga mà mình thích nhất, live action chọn diễn viên cũng khá phù hợp nữa, nhất là Komatsu Nana (Hachi)

Rate

hopeful_colour + 5 Cảm ơn bạn đã đề cử ^ ^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

140#
Đăng lúc 18-11-2013 22:28:12 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay mình mới xem review của một bạn trên mạng về phim Bread of happiness, mà mình tìm trên mạng không thấy bản full đâu hix. Xin chia sẻ trailer cùng cả nhà, hi vọng nhà mình sẽ làm trong thời gian tới, hai vợ chồng trong phim dễ thương không thể tả;;)
http://www.youtube.com/watch?v=QTmfyONoHZM

Bình luận

hihi. Trùng hợp quá. Mình cũng đang đề nghị phim này. Nhẹ nhàng mà ý nghĩa lắm. Hi vọng subteam sẽ quan tâm đến phim này >.<  Đăng lúc 27-11-2013 11:03 PM

Rate

hopeful_colour + 5 Cảm ơn bạn đã đề cử, đây cũng.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách