Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: SơnBin89
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Đề cử lakorn Thái bạn muốn subteam làm Vietsub (Thông báo mới #536 page 54)

Đóng [Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 14-9-2011 22:58:54 | Chỉ xem của tác giả
Mình xin đề cử Autumn Destiny nhé

Bộ phim của Thái Lan hợp tác vs bên Hàn Quốc, với sự góp mặt của Ryan của nhóm idol Paran và Eli,Kibum của Ukiss, có cả Mario Maurer T________T
ST ơi làm vsub phim này đi :'(

Bình luận

Xem phim Thái mà có xu thế Hàn thì sang xem phim Hàn luôn cho xong. Không bỏ phiếu cho phim này.  Đăng lúc 19-9-2011 05:31 PM
phim này toàn dv thái đóng, có mấy anh ca sĩ hàn làm nv phụ thôi...quay toàn bộ tại hàn  Đăng lúc 17-9-2011 09:32 PM
diễn viên Hàn đóng là chính...dv Thái chỉ phụ họa thoi  Đăng lúc 15-9-2011 09:19 PM
ủa vậy cuối cùng cái phim này là của Thái hay của Hàn  Đăng lúc 15-9-2011 08:37 PM
thay vào đó thì yêu cầu làm Sub phim "Plerng Toranong" của Mario thì hay hơn nhiều ^^...diễn viên khá là chẹp và diễn rất hay *hơn cái phim trên đấy* ^^  Đăng lúc 15-9-2011 07:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 15-9-2011 19:46:54 | Chỉ xem của tác giả
ngoài mấy bộ phim của anh TIK như lần trước mình đã vote. không quá tham lam , nên dành phần cho các cặp khác nữa ,vì vậy mình lần này mình bầu một phiếu cho ROY MARN của Boy và Margie.phim này được làm lại phiên bản lần 3 nên chắc phải hay lắm,mình cũng xem qua trailer và giới thiệu  rồi hứa hẹn sẽ rất hài hước

Bình luận

phim này ko hay đâu, mình đang dịch mà, nội dung nhạt lắm ý  Đăng lúc 3-10-2011 09:50 PM
mình cũng ủng hộ phim này.xem trailer thấy cũng hay lắm:)  Đăng lúc 15-9-2011 10:27 PM
me too, thích Margie sau mỗi yaya trong dàn dienx viên trẻ, hơn nữa couple này cũng rất là cute  Đăng lúc 15-9-2011 10:00 PM
vote 1 phiếu cho couple Bay&Margie iu vấu :x  Đăng lúc 15-9-2011 08:38 PM
ui bạn quá ^^ ủng hộ Roy Marn của Boy & Margie nha :)  Đăng lúc 15-9-2011 08:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 15-9-2011 21:10:23 | Chỉ xem của tác giả
mình xin đề cử các phim của CH3 mình rất thích phim lẫn diễn viên của đài này nội dung hay, xúc tích, diễn biến cũng kịch tính nữa. Lần lượt các phim là:
1. 365 days of love (Ann-Ken)
2. Borisut Bumbut Kaen (Ann-Aum)
3.Game Rai Game Ruk (Yaya-Nadech)
4. Namtan Mai (Aff-Aum)
5. Roy Mai (Aff-Aum)

Bình luận

toàn những đề cử tuyệt vời,mình xin ủng hộ cả 5 bộ ;))  Đăng lúc 19-9-2011 12:22 AM
mình ủng hộ bạn cả 5 bộ, cái đề cử tuyệt vời ^^ Ken.Ann.Aum A.Aff và couple YayaNadech  Đăng lúc 18-9-2011 01:20 PM
mình vote cho cả năm phim nhưng vẫn mong GRGR được làm trước.phim 1 tháng nữa là chiếu rồi  Đăng lúc 15-9-2011 10:28 PM
Mình cũng thích nè =))  Đăng lúc 15-9-2011 09:56 PM
bạn nỳ tuyển chọn hay ghê á...mình vote cho cả 5 phim lun ^^  Đăng lúc 15-9-2011 09:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 15-9-2011 22:11:23 | Chỉ xem của tác giả
Mình xin đề cữ phim
1.Oum Ruk_Ken và Ann
2.Wong Wian Hua Jai_Weir và Pinky
3.Sapai Glai Peun Tiang _Chakrit & và Ann
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 16-9-2011 11:04:16 | Chỉ xem của tác giả
Mình xin đề cử phim Roy mai ( Aum - Aff)

Theo mình thấy thì film này rất đáng xem nè, thật sự là gay cấn, có đầy đủ yếu tố gấy sức hút
-Đặc biệt phải kể đến Aum và Aff là yếu tố đầu tiên
-Tình tiết film theo như mình thấy cũng có pha lẫn kinh dị chút xíu trong film này, coi mà nhiều khi cũng run khiếp luôn
-Diễn xuất thì khỏi chê, nhất  là những giai đoạn đầu khi Nv của Aum gặp Aff thì thôi khỏi nói, mình nhìn mặt của ổng toàn cười thôi, rất rất chi là dễ thương
-Thêm nữa thì theo mình nghĩ thì đây là film mới nếu KST nhà mình mà làm thì đã theo kịp thời đại, vì mình luôn nghĩ KST là 4urm nhanh nhất, làm sub chất lượng, và thêm nữa là hầu hết đều là film mới cũng có đầy đủ điều này thì về phần film Hàn là khỏi chê, vậy sao film  Thái cũng không làm tương tự nhỉ? Ý kiến cá nhân của mình thôi.
- Từ trước tới giờ dù đã quen tiếng Thái nhưng chưa chắc gì mình nghe hạp nhạc film, nhưng theo mình thì nhạc film này nghe rất là hợp tai àh nhá !

Bình luận

mình thấy nhà mình hay lấy raw ở KissKeepInTouch thì phải :)  Đăng lúc 19-9-2011 07:05 PM
Mình cũng muốn giúp lắm, nhưng mà cũng k tìm ra được chỗ nào có raw, tiếc quá  Đăng lúc 19-9-2011 12:27 PM
cơ bản là phải có raw tốt bạn ạ... ko thì ST cũng chịu...^^ nếu bạn biết chỗ nào có nguồn raw tốt thì up cho ST nhá...phim sẽ có nhiều khả năng lên sóng hơn...^^   Đăng lúc 17-9-2011 09:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 19-9-2011 00:06:04 | Chỉ xem của tác giả
Plerng Toranong
Plerng (Mario) sinh ra là con trai của một ngư dân nghèo ở làng chài Ranong. Plerng trưởng thành và biết được ba mình thực ra xuất thân từ một gia đình khá giả. Ba của Plerng là con trai lớn của chủ một công ty trang sức giàu có ở Thailand. Bà của Puengrit đã từ ba của Plerng khi ông kết hôn với mẹ của Plerng bới vì mẹ của Plerng xuất thân nghèo khó, là người bán cá ở chợ. Khi bà của Plerng bị bệnh tim và phải trải qua phẫu thuật, Plerng và gia đình quyết định đến Bangkok để thăm và xin tha lỗi về chuyện đã xảy ra 20 năm trước. Khi đến Bangkok, Plerng và gia đình đã gặp tai nạn giao thông. Ba của Plerng bị thương nặng,hôn mê và sống đời sống thực vật. Plerng đã quyết định để ba mình ra đi mãi mãi và mang trái tim của ba cho bà nội mình. Đó là một quyết định khó khăn nhưng cần thiết để cứu người. Plerng không muốn nhận bất cứ thứ gì từ gia đình giàu có của ba mình và quay trở về Ranong với mẹ để tiếp tục cuộc sống như trước.
Trải qua nhiều sự kiện và số phận đã đưa Plerng đã quay trở về với gia đình giàu có của bên nội và cùng người họ hàng tranh giành quyền quản lý công ty và tìm thấy tình yêu với Naamphorn (Taew).....

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x

Bình luận

ủng hộ cho lakorn đầu tay của Mario phát nào:)  Đăng lúc 19-9-2011 10:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 20-9-2011 12:58:33 | Chỉ xem của tác giả
s2.libra gửi lúc 19-9-2011 00:06
Plerng Toranong
Plerng (Mario) sinh ra là con trai của một ngư dân nghèo ở làng chài Ranong ...

Phim này Mario đẹp trai mê hồn, nhưng trong phim nhân vật của anh quá hiền. Bị nữ dv chính ăn hiếp hoài. Tạo hình ổn, nhưng nhìn mặt Mario vẫn trẻ hơn nhiều so với 2 nữ DV còn lại.
Nội dung phim không kịch tích cho lắm.
Xem phim phải đợi đến cảnh cuối cùng mới có Kiss :curse:

Anyway, hy vọng có bản vietsub cho phim này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 21-9-2011 17:25:13 | Chỉ xem của tác giả
Mình thấy phim này vừa mới vừa có engsub nè: Mia Teang

Sơ lược:
Kongkai (Rome) là một chàng trai thích ăn chơi, vì vậy mẹ của Kongkai muốn tìm một cô gái để Kongkai có thể thay đổi. Bà mẹ đã buộc Kongkai phải kết hôn với Arunprapai (Chompoo), một cô gái xinh đẹp, tử tế mà bà ưng ý.
Về phần Arunprapai, cô đồng ý kết hôn với một người mà mình không yêu vì muốn lẫn tránh những dính líu, đồn đãi liên quan đến bạn trai cũ, người đang có con với một cô gái khác.
Sau khi đám cưới, cuộc sống hôn nhân của Arunprapai và Kongkai đã không suông sẻ vì Kongkai có một người bạn gái là Prungchat (Benz), người luôn dùng mọi thủ đoạn để có được Kongkai. Bên cạnh đó những sự gặp gỡ với người bạn trai của Arunprapai đã khiến cho Kongkai không vui. Một đêm, vì có chuyện xảy ra nên Kongkai đã "r" Arunprapai.
Prungchat thông báo với Kongkai là cô ta có thai và bắt Kongkai chịu trách nhiệm. Chuyện này đã khiến Arunprapai rất đau lòng nên Arunprapai yêu cầu ly hôn và rời đi. Sau đó Arunprapai phát hiện ra mình cũng mang thai.
Prungchat dọn đến sống cùng Kongkai nhưng Kongkai nhận ra anh thực sự yêu Arunprapai nên đến thăm Arunprapai và nhận ra Arunprapai đang mang thai....

Bình luận

Phim này hay cực luôn. Cô vợ là người cực kỳ bản lãnh, làm chồng mình từ ghét, sang iu và bỏ luôn người tình. Tuyệt! 1 bộ phim rất đáng xem.  Đăng lúc 17-11-2011 08:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 21-9-2011 17:40:26 | Chỉ xem của tác giả
cutepanda gửi lúc 21-9-2011 17:25
Mình thấy phim này vừa mới vừa có engsub nè: Mia Teang

Sơ lược:

phim này mình có xem sơ sơ rồi.
nội dung trên phim hơi khác cơ
mà Kongkai đây có "R" Arunprapai  đâu bạn {:160:} 2 người willing mà {:87:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 25-9-2011 01:46:24 | Chỉ xem của tác giả
sunny_trinh gửi lúc 9-9-2011 16:15
:lol mình cũng xin đề cử luôn mấy bộ. Các bạnh nhà mình xem xét làm sub nha. Hồi ở n ...

ui Pong Bee đúng ý mình ủng hộ 2phim của họ mặc dù 2phim này củ rùi
nếu làm thêm mấy bộ mới của Pong thì tốt quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách