Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: [Y]ang
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Đạo Làm Con (The Pious) - 300 Nghệ Sĩ

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 25-8-2013 17:48:57 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn subteam nhé! :)
lễ vu lan qua lâu rồi nhưng giờ mới thấy được bài này, cũng khá là ý nghĩa theo đúng chất của nó.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 25-8-2013 19:26:38 | Chỉ xem của tác giả
Hic. Các bạn ơi, link die hết rồi ạ.
Mình down mãi mà không được.
Các bạn check lại link giúp mình với nhé!
Cảm ơn nhiều!!

Bình luận

chỉ có MF die thui, những link khác bình thường bạn nhé :D  Đăng lúc 25-8-2013 07:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 25-8-2013 23:58:48 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn subteam nhé!
nghe thật ý nghĩa..cảm giác nhớ bố mẹ ..muốn về nhà quá
nghe nhiều cứ như gây nghiện ý muốn nghe hoài {:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 27-8-2013 12:16:59 | Chỉ xem của tác giả
bài hát thực sự rất ý nghĩa, nhưng thực sự nghe được mỗi đoạn dạo đầu là thấy hay. sang đoạn sau gần giống nhạc thị trường thì đúng hơn... Tuy là ca khúc được nhạc sỹ và các ca sỹ thẻ hiện bằng chính con tim mình nhưng chắc rằng nó khó để lại dấu ấn nào đó trong lòng người nghe.
Dù sao cũng cảm ơn Kites đã mang video này tới mình và các bạn khác với tấm lòng thương yêu cha mẹ nhất!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 27-8-2013 12:38:19 | Chỉ xem của tác giả
Mình không đủ hiểu biết để nhận xét về giá trị âm nhạc của bài hát này, lời ca cũng rất bình dị nhưng thực sự làm người xem cảm động. Mình rất thích những dự án như thế này của Việt Nam, trước kia có bài Đứa bé, giờ là Đạo làm con. Nghệ sỹ Việt tốt hơn hết là chung tay là những dự án thế này hơn là dành thời gian viết tâm thư với phát ngôn gây sốc!
Cảm ơn ST nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 27-8-2013 14:54:59 | Chỉ xem của tác giả
Chỉ 1 giây thôi...

... Con chỉ xin 1 giây

Một tích tắc mà thôi  ... Hãy cho con  

... Cho thằng con bất hiếu này  

Được khóc vì cha mẹ nhé ...

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 28-8-2013 11:19:13 | Chỉ xem của tác giả
Nhớ bố mẹ quá!
Thật sự bài hát này rất ý nghĩa, thật sự rất cảm động và dưng dưng nước mắt...
"Chỉ một giây thôi nhắm mắt quên tất cả"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 29-8-2013 00:05:48 | Chỉ xem của tác giả
Đạo làm con, một câu nói có 3 chữ nhưng để học được nó thật không hế dễ dàng, dù thực tế nó rất dễ dàng để có thể thực hiện được.
Chỉ một giay nhắm mắt lại thôi để nghĩ về đấng sinh thành của mình.
Một ngày kia chợt nhận ra rằng dù mình có cố gắng bao nhiêu cũng không còn có thể bù đắp được cho cha mẹ nữa rồi. Ngày bé với những bài hát ấu ơi của mẹ và những ca khúc cách mạng của cha đã tạo nên cho con một cuộc đời.
Cha luôn lắng nghe, mẹ luôn âu yếm mọi nơi con đi đều muốn tìm về cha mẹ. Trên mọi nẻo đường con qua có hàng ngàn những chông gai, nhưng chỉ khi về với mẹ con mới thấy gấm nhung.
Mọi con đường con đi đều có in hằn lên đó vết chân chim của cha và nhiều nước mắt của mẹ. Nhưng có đôi khi chỉ cần một giây nhưng mình lại để vuột mất cơ hội được nói với bố mẹ lời cảm ơn và xin lỗi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 6-9-2013 14:38:38 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn nhạc sỹ Quách Beem, cảm ơn 300 nghệ sỹ đã chung sức làm nên dự án âm nhạc này, cảm ơn kites đã gửi đến các mem bản chất lượng của MV này, và trên hết, cảm ơn bố mẹ:). Hãy làm bố mẹ vui các bạn nhé:)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách