Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: [Y]ang
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Đạo Làm Con (The Pious) - 300 Nghệ Sĩ

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 23-8-2013 10:20:42 | Chỉ xem của tác giả
Đến hôm nay thì mới nghe được bài này, lời bài hát hay và rất có ý nghĩa.
Từ trước đến giờ mình chưa bao giờ thể hiện tình cảm hay nói gì với ba mẹ, lúc nào cũng cảm thấy ngại ngùng.
Cầu mong là ba mẹ sẽ luôn khỏe mạnh. Nhớ ba mẹ nhiều lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 23-8-2013 12:15:37 | Chỉ xem của tác giả
Bài này thật sự rất hay rất ý nghĩa, mà ra đúng dịp lễ Vu Lán báo hiếu nữa, nên càng thêm trân trọng và đáng tự hào về một bài hát như vậy. Ai sinh trên cõi đời này mà không có "cha" có " mẹ", thiết nghĩ chỉ có thần thánh mới không có thôi ( mà cũng chưa hẳn đúng vì cũng có một số vị thần cũng có cha mẹ như là một ẩn số ). Cha mẹ thì luôn bên ta, khi chúng ta yếu đuối nhất, bị vấp ngã trên đường đời, thì chốn để ta tìm về là tổ ấm, mái nhà của cha mẹ đã sinh ra ta và được vùi đầu vào mẹ, được xin từ một vòng tay ôm của cha. Mọi thứ từ cha mẹ thì lúc nào cũng bền cũng tốt vì cha mẹ chẳng ai bỏ được con cái mình chỉ có con cái thì hay làm điều ngược lại trái với đạo nghĩa sinh thành mà thôi - bỏ cha mẹ cô đơn, côi cúc lúc về già. Đạo làm con thì đã có từ muôn đời nay, từ thuở sơ khai đến giờ, đã là con thì nên phải biết, phải nhớ và phải ghi tâm vào điều này, dù là gì thì cũng vẫn mãi là cha mẹ mình vì đi suốt đời này cha mẹ vẫn luôn sẽ theo con. Nghe bài này liên tục càng nghe càng thấm, càng muốn làm nhiều điều tốt đẹp nhất dành cho cha mẹ mình, hãy luôn yêu quý và trân trọng nhất những ngày còn được sống bên cha bên mẹ, khi mất họ đi rồi bạn sẽ biết được rần cuộc sống này sẽ thiếu thốn biết bao, luôn sống tốt khi còn có thể, đừng để cha mẹ phải buồn lòng vì mình.
Các bạn đưa bài này lên đây rất hay mà cũng giàu ý nghĩa nữa, mong mọi người ai cũng sẽ được hạnh phúc vẹn tròn bên cha mẹ của mình để thấy cuộc sống này còn nhiều điều ý nghĩa biết bao !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 23-8-2013 14:43:19 | Chỉ xem của tác giả
Nghe tựa đề mà em nhớ tới mẹ
Đã biết bao lần em làm mẹ buồn
Con cái lớn rồi mà cứ để cho mẹ rơi nước mắt
Khi xem em cảm thấy mình càng có lỗi vs mẹ nhiều hơn
Vì chưa làm tròn bổn phận người con
"Con yêu mẹ"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 23-8-2013 19:40:38 | Chỉ xem của tác giả
sống như thế nào để cha đừng buồn
sống như thế nào để mẹ được vui

lời bài hát ý nghĩa
vừa nghe vừa tự suy ngẫm về bản thân, về những việc mình đã, đang và sẽ làm... :(
cảm ơn ST nhiều :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 23-8-2013 20:50:46 | Chỉ xem của tác giả
Bài này ý nghĩa thật, mình rất thích
nhưng mình có 1 ý kiến như sau, để có thể đưa sản phẩm này đến với tất cả mọi người trên cả thế giới, để giới thiệu về 1 nền âm nhạc VN, thì các bạn subteam nên đăng trên youtube, với tên bài hát là cả tiếng anh lẫn tiếng Việt để các bạn khác cũng có thể dễ dàng search và lắng nghe ca khúc này đc ^^

Hi vọng, ca khúc sẽ y như tâm nguyện của anh Quách Beem, dành 1 chút gì đó cho cha mẹ của chúng ta và đưa âm nhạc Vn đến với tất cả mọi người trên thế giới.

P/s: anh Quách Beem nhìn giống y như cậu bạn thân của anh chàng Yankee - Shinagawa trong Yankee-kun To Megane-chan vậy, lúc nhìn thấy mà giật hết cả mình =)))

Bình luận

utube bị chặn bản quyền chị ơi :(, tụi em cũng hết cách rồi :(  Đăng lúc 23-8-2013 08:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 23-8-2013 22:14:58 | Chỉ xem của tác giả
bài hát rất hay ! rất ý nghĩa!!!!!
đặc biệt quy tụ được những 300 ca sĩ, nghệ sĩ tham gia góp mặt .một dự án lớn!
hy vọng dự án sẽ được nhiều khán giả ủng hộ, và thành công!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 23-8-2013 23:47:10 | Chỉ xem của tác giả
nhìn trên banner mới biết bài này, ngày lễ vu lan báo hiếu cũng là ngày sinh nhật mẹ mình. Thật ra cả sinh nhật lần ngày báo hiếu gần đây mình mới biết vì trước giờ không để ý mấy ngày lễ lắm. Còn đùa với mẹ, không cần đi xem bói con cũng phán được số phận mẹ, con gái sinh ra vào rằm tháng 7 cuộc đời chẳng thể sướng được.
Nghe bài này thấy nhớ mẹ, con cái là cái nợ, dù có hiểu, có thương mẹ bao nhiêu thì cả đời cũng chẳng trả được nợ, là thân con gái lại càng khó trả hơn.
Chỉ mong mẹ hãy sống cho bản thân mình nhiều hơn, sướng hay khổ thì cũng nên biết quý bản thân mình, đừng chỉ biết tới mỗi chồng và con mình.
Bài hát rất ý nghĩa, dù mình rất sợ mỗi lần nghe những bài hát kiểu này, nhưng lại không thể ngừng nghe được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 24-8-2013 11:16:22 | Chỉ xem của tác giả
:( bài hay zầy mà h mới nghe được :((
mỗi lần mà nghe mấy bài như vầy là mắt rưng rưng, mũi hix hix à
cha mẹ nuôi ta không phải để mình nuôi lại họ mà họ chỉ cần mình sống tốt, nên người biết hiếu thào, báo đáp, chăm sóc họ khi tuổi già là họ đã mãn nguyện. Nhưng có mấy ai làm được điều này chứ :((
nhìu ca sĩ nghệ sĩ lạ quá, có khi nhìn thấy còn nhìn ra ng #, giống thiệt đó chứ :)
xem chú Hoài Linh hát mà hài, zừa cầm tờ giấy zừa nhìn zừa hát zừa cười
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 24-8-2013 21:19:16 | Chỉ xem của tác giả
Đây là một bài hát ý nghĩa, cảm ơn kites đã sub bài hát này.
"Chỉ một giây thôi, nhắm mắt quên cuộc đời, hãy nghĩ suy lại những việc làm của ta.
Chỉ một giây thôi, nhắm mắt quên tất cả, nghĩ tới Cha Mẹ vẫn đang đong đầy yêu thương.
Chỉ một giây thôi, nhắm mắt quên cuộc đời, hãy nghĩ suy lại ta tìm mẹ nơi đâu
Chỉ một giây thôi, nghĩ đến cha một lần, dấu vết chân chim vẫn đang từng ngày mong ta"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 25-8-2013 16:43:57 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn sub team đã thực hiện bài này nhé, cứ đến vu lan là lại ngồi 1 mình và khóc, khóc vì nhớ nhà, nhớ bố mẹ, vì nghĩ lại . hôm qua mình có nghe bài này, chỉ muốn bố mẹ luôn luôn mạnh khỏe, để mỗi ngày còn được nghe giọng nói, được yêu thương. không dám gọi về cho mẹ, chỉ sợ nói con nhớ bố mẹ lắm, 2 mẹ con lại ngồi thút thít với nhau...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách