Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 6595|Trả lời: 28
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Đạo Làm Con (The Pious) - 300 Nghệ Sĩ

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Đạo Làm Con
300 Nghệ Sĩ

Sau gần 10 năm ấp ủ và hơn 10 tháng thực hiện, nhạc sĩ trẻ Quách Beem cùng ekip đã thực hiện thành công ca khúc “Đạo làm con”. Ca khúc được nhạc sĩ trẻ này sáng tác từ lòng biết ơn vô hạn đối với hai đấng sinh thành của mình. Ca khúc mang một âm hưởng Pop nhưng đậm chất dân ca Nam Trung Bộ. Không chỉ hướng đến công ơn sâu nặng của 2 đấng sinh thành mà còn nhắc nhở mỗi người con luôn ghi nhớ đạo hiếu làm con trong tâm mình. Cũng vì lẽ đó, “Đạo làm con” vừa là lời từ riêng của Quách Beem nhưng cũng là lời chung của triệu triệu người con đất việt đối với đấng sinh thành của mình.

Với ca từ và giai điệu được viết bằng ngôn ngữ mộc mạc, giản dị, gần gũi, nhẹ nhàng,. . .chứa chan ý nghĩa nhân văn, ca khúc không những chạm vào trái những người con Việt Nam mà làm lay động những trái tim luôn hướng về đấng sinh thành. Ca Khúc cũng xác lập kỉ lục “ca khúc có nhiều nghệ sĩ tham gia hòa giọng nhất” với sự có mặt của 300 nghệ sĩ Việt Nam và nước ngoài, dự án âm nhạc “Đạo làm con” thành công hơn mong đợi.

Chỉ một giây thôi, nhắm mắt quên cuộc đời, hãy nghĩ suy lại những việc làm của ta.
Chỉ một giây thôi, nhắm mắt quên tất cả, nghĩ tới Cha Mẹ vẫn đang đong đầy yêu thương.
Chỉ một giây thôi, nhắm mắt quên cuộc đời, hãy nghĩ suy lại ta tìm mẹ nơi đâu
Chỉ một giây thôi, nghĩ đến cha một lần, dấu vết chân chim vẫn đang từng ngày mong ta

Brought to you by V-Zone
E-Trans: Joongie_4rever, nga_nguyen
Editor: rosy_rosy
Timer: bmwx1iu, ~^o^~
Typesetter: [Y]ang, kate_lee
Encoder: -NTC-
Des bann: .Me.

Mediafire

Rate

Số người tham gia 48Sức gió +239 Thu lại Lý do
V-musik + 5 Ủng hộ 1 cái!
Akiya_uruki + 5 Ủng hộ 1 cái!
anglemoon + 5 Ủng hộ 1 cái!
MrStyle + 5 Ủng hộ 1 cái!
-NTC- + 5 Ủng hộ 1 cái!
leeimna + 5 Cảm ơn bạn
tumbler + 5 Ủng hộ 1 cái!
tieunien + 5 Ủng hộ 1 cái!
yumi216 + 5 Ủng hộ 1 cái!
chang_icy + 5 Ủng hộ 1 cái!
monkey1998 + 5 Ủng hộ 1 cái!
JolFany + 5 Ủng hộ 1 cái!
ღ♥Nh0kBj♥ღ + 5 Ủng hộ 1 cái!
MiMiWon + 5 Ủng hộ 1 cái!
sn0w_77 + 5 Ý nghĩa
^BánhRán^ + 5 tỷ năm mới thấy mời 1 lần
myluckystar.tky + 5 Ủng hộ 1 cái!
thuytiff + 5 Ủng hộ 1 cái!
kemkull + 5 Ủng hộ 1 cái!
HongMai + 5 Ủng hộ bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 21-8-2013 21:39:58 | Chỉ xem của tác giả
Xí cái sofa, êm quá {:159:}

Hôm bữa thằng bạn mới tag bài này, nói là "Vào SG lười học thì nhớ nghe bài này"

Hôm nay Vu Lan, nhà Vờ đúng dịp nhỉ

Ss Rosy edit vắt chân lên cổ edit luôn

Một bài hát hay, cảm động, nghe mà nghẹn ngào.

Cảm ơn subteam.

P.s: Chưa có link onl à? T_T

Bình luận

có 1 sự troll nhẹ :))  Đăng lúc 27-8-2013 12:45 PM
nghe đi nghe lại vẫn thấy hay..nước mắt cứ rơi..nhớ mẹ, biết ơn mẹ và thấy có lỗi với mẹ nữa. ước gì có thể về ngay bây giờ, sà vòng lòng mẹ :((  Đăng lúc 26-8-2013 07:13 PM
nghe xong nhớ mẹ quá...nhìn nhận lại mình đã làm được gì cho mẹ nhỉ. chỉ toàn gây rối thôi . cảm ơn kites đã cho tôi nhận lại đạo làm con  Đăng lúc 26-8-2013 06:52 PM
300 nghệ sĩ Việt: Hiếu Hiền, Minh Anh, Diễm My, Đan Trường, Khởi My, Lâm Chi Khanh, Phi Thanh Vân, Cát Tường, Quang Hà, Minh Anh... và nhiều ca sĩ quốc tế.  Đăng lúc 23-8-2013 10:32 PM
Ca từ và giai điệu được viết bằng ngôn ngữ mộc mạc, giản dị.  Đăng lúc 23-8-2013 10:32 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
rosy_rosy + 5 nhanh thế cưng?

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 21-8-2013 22:01:38 | Chỉ xem của tác giả
tình hình là Vu Lan mà 3 má e ngủ hết trơn :))

thấy bài này hội tụ quá trời nghệ sĩ luôn :X

nghe cái tên đã thấy ý nghĩa cực :X

cảm ơn ST nhiều ạ :X

e nghe đã vào edit lần 2 :))

Bình luận

Đạo làm con không chỉ thể hiện ở lòng biết ơn, sự hiếu thuận và kính trọng mà còn là sự soi xét, sám hối hành động của mỗi người trong những ứng xử   Đăng lúc 23-8-2013 10:34 PM
Toàn bộ số tiền thu được từ việc phát hành băng đĩa sẽ được góp vào quỹ "Phận làm con" để đồng hành cùng những người già neo đơn và học sinh, sinh   Đăng lúc 23-8-2013 10:33 PM

Rate

rosy_rosy + 5 Vu Lan nha tềnh:)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 21-8-2013 22:25:01 | Chỉ xem của tác giả
Hiu hiu bài này rất hay và ý nghĩa
Tuy có 1 sự điên đầu nhẹ khi trans bài này nhưng quả thật lyrics và sự chia sẻ của các nghệ sỹ rất thú vị và đáng học hỏi
Hôm nay lễ Vu lan báo hiếu rồi,mong mọi người luôn yêu thương và hiếu thảo với cha mẹ
Tks ST nhiều lắm ^^

Rate

rosy_rosy + 5 Sự điện đầu *nhẹ* hết chưa em?.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 21-8-2013 22:35:22 | Chỉ xem của tác giả
bài nài, mình đòi êm ấy từ sáng đến giờ =))
mừng đại lễ vu lan, vẫn chưa gọi cho người ấy, giờ gọi không bít ngừi đã ngủ chưa
*thôi thì dằm trong lòng, một ngày nào đó sẽ thổ lộ*
cám ơn em đã mời ss
edit: mẹ ngụ thật rồi, con gái chưa gọi về mà mẹ đã ngụ :((

Rate

rosy_rosy + 5 Yang thì em không phải đòi đâu:)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 21-8-2013 22:38:41 | Chỉ xem của tác giả
Bài này mình nghe suốt hơn 1 tuần nay rồi
Bài nay hay, ý nghĩa và đi vào lòng người quá
Không chỉ ở sự hội tụ các nghệ sỹ có tên tuổi mà còn từ lời ca, tiếng hát đều rất ý nghĩa, chân thành.
Cảm ơn ST đã thực hiện bài này. :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 21-8-2013 23:46:31 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn sub team đã thực hiện bài này nhé, 6 năm rồi, cứ đến vu lan là lại ngồi 1 mình ở ban công, nghe nhạc và khóc, khóc vì nhớ nhà, nhớ bố mẹ, vì nghĩ lại những lần bất hiếu. hôm qua mình có nghe bài này, nghe xong k đọc hết dc 1 kinh bình an cầu cho cha mẹ, chỉ muốn bố mẹ luôn luôn mạnh khỏe, để mỗi ngày còn được nghe giọng nói, được yêu thương. không dám gọi về cho mẹ, chỉ sợ nói con nhớ bố mẹ lắm, 2 mẹ con lại ngồi thút thít với nhau...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 22-8-2013 13:40:13 | Chỉ xem của tác giả
Phải sống thế nào để cha đừng buồn, phải sống thế nào để mẹ được vui...
Dù cha ra sao vẫn luôn là đấng sinh thành, dù mẹ làm sao vẫn luôn mang nặng đẻ đau
Chỉ một giây thôi, nhắm mắt quên cuộc đời, nhắm mắt quên tất cả, hãy nghĩ suy lại ta tìm Mẹ nơi đâu, ta tìm Cha nơi nào trong nỗi yêu thương đong đầy kia của Mẹ Cha.
Cha ơi, giá như chỉ một lần con lại được gặp cha, được kêu lên 2 tiếng "Cha ơi!", chỉ một lần thôi cũng đủ làm con hạnh phúc.
Mẹ ơi, con sẽ cố gắng, cố gắng vun đầy niềm vui, niềm hạnh phúc nhỏ nhoi cho mẹ, sẽ thôi để mẹ lo âu, muộn phiền khi con chập chững bước vào đời.
Con yêu Cha Mẹ {:402:}

Anw, Cảm ơn subteam đã làm bài hát tuyệt vời mang đầy ý nghĩa này {:179:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 22-8-2013 19:50:28 | Chỉ xem của tác giả
hình như nay qa Vu Lan rồi đúng không :))

giờ mới nge được :))

bài này thì quá tuyệt vời rồi :x

vô cùng ý nghĩa

không biết nói gì khác , cảm ơn subteam nhìu nhìu !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 22-8-2013 21:09:19 | Chỉ xem của tác giả
Mặc dù đã qua lễ vu lan rồi.
Giờ mình mới được nghe bài này, nhưng khi nghe thì lại không biết sao nước mắt lại rơi nữa.
Nhiều lần mình luôn muốn nói là con rất yêu ba mẹ nhưng không biết sao cũng không bao giờ nói ra được.
Cảm ơn các bạn subteam đã làm và đem bài hát này đến với mỗi người.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách