Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 41797|Trả lời: 844
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Đăng kí các tác phẩm trước khi post & đăng kí tác phẩm đã post xong

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Thân chào các bạn! Đây sẽ là topic cho các bạn đăng ký trước khi post một tác phẩm hoặc khi đã post hoàn thành một tác phẩm.

Trước khi đăng ký post tác phẩm các bạn nên lưu ý một số điều sau:

1. Về nội dung tác phẩm được post.

- Nghiêm cấm post những tác phẩm có tính đồi trụy, phi văn hóa, không lành mạnh, không phù hợp với thuần phong mỹ tục của người Việt Nam.

- Nghiêm cấm post những tác phẩm có tính chất phản động, gây ảnh hưởng xấu đến tư tưởng của người đọc, các tác phẩm có nội dung nhạy cảm liên quan đến chính trị, tôn giáo, các tác phẩm bị cấm lan truyền.

- Nghiêm cấm post những tác phẩm truyện/ văn/ thơ... chế, không phải nguyên gốc của tác giả.

- Nếu là tác phẩm tự type, phải tuyệt đối tôn trọng nguyên gốc tác phẩm, không được sử dụng các ngôn từ dưới hình thức chat (zui wá, vậy àk...), không post chữ gập ghềnh lên xuống (chuyỆn kỂ rẰng, rA lÀ thẾ...) không tự thêm ý của mình vào trong tác phẩm (nếu có ý kiến các bạn tự comment bài khác ở bên dưới).

- Không post các bài viết có nội dung trùng lặp.

- Tác phẩm copy từ nguồn khác mà đăng ký là tự dịch hoặc tự type, nếu để mod hoặc thành viên diễn đàn phát hiện, sẽ bị xóa và xử lý thật nặng, mong các bạn lưu ý.

- Nếu là truyện các bạn tự sáng tác các bạn hãy đăng ký post ở box Fanfic. Tuy nhiên, nếu như truyện các bạn tự sáng tác và đã được xuất bản các bạn vẫn có thể đăng ký post trong box.

- Truyện đam mỹ/bách hợp sẽ được duyệt post trong khu Sưu tầm nếu truyện này đã qua kiểm duyệt và được xuất bản ở Việt Nam. Tuy nhiên Mods vẫn có quyền từ chối xét duyệt nếu truyện đam mỹ/bách hợp đã được xuất bản có nội dung không phù hợp (ví dụ được xuất bản bởi nhà xuất bản không có uy tín, cẩu thả trong việc xét duyệt, hoặc có nhiều ý kiến phản đối từ độc giả, v.v...) (Update 28/06/14)

- Truyện đam mỹ/bách hợp chưa được xuất bản tại Việt Nam, mới được dịch/edit trên mạng thì box xin từ chối xét duyệt. (Update 28/06/14)

- Để nâng cao chất lượng tác phẩm trong box, khi chọn lựa một tác phẩm nào đó để post, các bạn nên thử tìm hiểu về truyện đó coi như nào, có đáng để mang về không. Hạn chế cho việc post xong mà lượt view thấp cũng như không có bình luận, thread bị đẩy xuống cuối.

2. Yêu cầu đối với tác phẩm được repost tại khu “Tác phẩm sưu tầm” (Update ngày 28/06/2014)

- Đối với tác phẩm thành viên tự type:

+ Tác phẩm đăng ký bắt buộc phải xuất bản hơn 6 tháng.

+ Khi đăng ký phải ghi kèm nguồn gốc của sách như nhà xuất bản, ngày xuất bản, số chương, số trang,… để tiện việc kiểm tra. Và khi tác phẩm được duyệt, cũng phải có các thông tin trên post 1 của thread.

+ Tránh type sai nội dung, lỗi chính tả,…

+ Tránh type những tác phẩm có nội dung không lành mạnh, nhạy cảm, không phù hợp với thuần phong mỹ tục…

+ Đối với thành viên đăng ký truyện tự type, phải đưa ra tiến độ post truyện cụ thể. Nếu vì lý do gì đó mà không đảm bảo được tiến độ truyện phải có thông báo cụ thể đến độc giả. Khi đang type tác phẩm này thì sẽ không được duyệt đăng ký type một tác phẩm khác nếu không đáp ứng được tiến độ đã đăng ký.

- Đối với tác phẩm repost từ nguồn khác:

+ Dẫn link nguồn hoặc chụp ảnh (nếu pm riêng cho người biên tập) bài viết và lời chấp nhận xin repost tác phẩm về Kites.vn

+ Đối với đăng ký repost tác phẩm từ sách xuất bản, phải lấy và xin phép từ trang tự type đầu tiên, không lấy từ nguồn tác phẩm trung gian.

+ Hạn chế việc repost những tác phẩm được biên tập không chất lượng (lời văn không mượt, tốc độ ra truyện chậm, đậm chất convert, từ ngữ và văn phong không thuần việt…) về diễn đàn.

+ Không repost những tác phẩm có nội dung không lành mạnh, nhạy cảm, không phù hợp với thuần phong mỹ tục …

3. Về thời gian post một tác phẩm.

- Khi đã đăng ký tác phẩm, các bạn phải post trong vòng ba ngày, tránh đăng ký xong để đó rồi lại quên. Nếu trong ba ngày các bạn chưa post, mình coi như các bạn chưa đăng ký, và nếu người khác muốn post thì quyền post sẽ được chuyển sang cho họ.

- Nếu là tác phẩm copy và đã hoàn thành, yêu cầu các bạn hoàn thành trong vòng nửa tháng trở xuống, tùy thuộc vào độ dài.

- Nếu là tác phẩm tự dịch hoặc tự type và đã hoàn thành, các bạn có thời gian dài hơn tùy theo độ dài và độ khó (đối với tác phẩm dịch), nhưng đừng để topic bị bỏ lâu quá.

HƯỚNG DẪN ĐĂNG KÝ POST TÁC PHẨM

1. Đăng ký các tác phẩm trước khi post & đăng ký tác phẩm đã post xong theo mẫu quy định. Sau đó quản lý box sẽ trả lời cho các bạn. Khi nhận được câu trả lời của quản lý, nếu tác phẩm chưa có ai post và hợp lệ, lúc đó các bạn mới post.

Đăng ký tác phẩm:

Thể loại: (Tiểu Thuyết, Truyện Ngắn, Khác)
Tên tác phẩm:
Tác giả:
Dịch giả: (Nếu có, đối với tác phẩm edit thì phải ghi rõ Editor):
Độ dài: (không bắt buộc):
Tình trạng sáng tác: (Đã hoàn thành hay chưa hoàn thành):
Link nguồn xin phép: (Dẫn link ảnh nếu bạn pm riêng cho người biên tập)
Nguồn:
Ngày xuất bản: (Đối với tác phẩm repost/type từ sách xuất bản)
Nhà xuất bản: (Đối với tác phẩm repost/type từ sách xuất bản)
Giới thiệu sơ lược: (không bắt buộc):

2. Khi trình bày một tác phẩm, tiêu đề viết theo mẫu sau:

[Thể Loại Chính] Tên Tác Phẩm | Tên Tác Giả

VD: [Hiện Đại] Ai Hiểu Được Lòng Em | Lục Xu
Ở "Thể Loại Chính" các bạn chọn thể loại nổi bật nhất của truyện, ví dụ: Hiện đại, cổ đại, cung đấu, xuyên không, kiếm hiệp, võng du...

Đối với các tác phẩm tự dịch hoặc tự type, các bạn được quyền thêm phần tiến trình vào trong tiêu đề. Phần tiến trình này sẽ được để trong dấu ngoặc đơn.

VD: [Hiện Thực - Xuất Bản] Số Đỏ | Vũ Trọng Phụng (Chương 5)

LƯU Ý VIẾT HOA TẤT CẢ CÁC CHỮ CÁI ĐẦU CỦA CÁC TỪ TRONG TIÊU ĐỀ THREAD ĐÚNG NHƯ MẪU TRÊN, BAO GỒM CẢ THỂ LOẠI, TÊN TÁC PHẨM VÀ TÁC GIẢ.

3. Trong post đầu của thread, yêu cầu trình bày các thông tin sau:
Tên tác phẩm:
Tác giả:
Dịch giả: (Nếu có, đối với tác phẩm edit thì phải ghi rõ Editor):
Độ dài:
Thể loại:
Tình trạng sáng tác: (Đã hoàn thành hay chưa hoàn thành)
Nguồn:
Nhà xuất bản: (Đối với tác phẩm repost/type từ nguồn sách xuất bản)
Ngày xuất bản: (Đối với tác phẩm repost/type từ nguồn sách xuất bản)
Giới thiệu sơ lược (không bắt buộc):

Đối với tác phẩm tự type

Tên tác phẩm:
Tác giả:
Dịch giả:
Độ dài:
Thể loại:
Nhà xuất bản :
Ngày xuất bản:  
Giới thiệu sơ lược (không bắt buộc):

Khuyến khích các bạn đưa thêm link down ebook, nhưng phải ghi rõ tên người làm ebook (nếu có), hoặc nếu là loại ebook có bản quyền, cần có sự đồng ý của người làm mới được để link.

4. Sau khi post hoàn thành một tác phẩm, vui lòng để chữ HẾT, hoặc END ở post cuối cùng, nhằm thuận tiện cho độc giả theo dõi. Sau đó dẫn link thread tác phẩm đã post vào đây để mình check và bold đậm thread, các bạn vào đăng ký tác phẩm hoàn thành theo mẫu sau:

Đăng ký hoàn thành:

Link thread tác phẩm kèm tiêu đề thread

VD: [Huyền Huyễn] Tiểu Hoàng Không Phải Tiên | Thục Khách

Mong các bạn nhiệt tình đóng góp cho box.

Thân,

Mod.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 17-6-2013 10:01:57 | Chỉ xem của tác giả
Đăng ký hoàn thành:

[Tiểu Thuyết] Chuyện Dũng Cảm Nhất | Mèo Folk Scotland

Ôi, mềnh mở hàng thread này. {:161:}

Bình luận

Đã gửi $ :)  Đăng lúc 17-6-2013 07:54 PM
Cám ơn cô, hết rate rồi :)  Đăng lúc 17-6-2013 10:14 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
HappyOneday + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 17-6-2013 10:52:57 | Chỉ xem của tác giả
ĐĂNG KÝ TÁC PHẨM
Thể loại: Tiểu thuyết
Tên tác phẩm: BIẾN YÊU THÀNH CƯỚI
Tác giả: Lục Xu
Nhóm dịch/edit: Sahara, Cà Chua Ép, Chilli Mai, Ý lu bu, 4ever 13lue
Độ dài: 98 chương và 10 ngoại truyện
Tình trạng sáng tác: Đã hoàn thành
Link nguồn xin phép: http://saharavuong.wordpress.com ... C%A3c-xu-chuong-44/
Nguồn: http://saharavuong.wordpress.com/

Bình luận

Bạn lập thread đi, cám ơn bạn :)  Đăng lúc 17-6-2013 02:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 17-6-2013 13:10:29 | Chỉ xem của tác giả
ĐĂNG KÍ HOÀN THÀNH:

Tác Phẩm: Báu Vật Của Đời | Mạc Ngô

Link: http://kites.vn/thread/-tieu-thu ... ngo-341242-1-1.html

Cám ơn MOD đã tạo điều kiện cho mọi người. Nhất là những gà mờ như em.^^

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
Nhutphonglin + 2 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 17-6-2013 15:35:11 | Chỉ xem của tác giả
ĐĂNG KÍ HOÀN THÀNH:

Tác Phẩm: Lần Đầu Tiên Biết Yêu | Ni Xảo Nhi.

Link: http://kites.vn/thread/-truyen-ngan-xuat-ban-lan-dau-tien-biet-yeu-ni-xao-nhi-389160-1-1.html

Cám ơn MOD rất nhiều vì đã tạo điều kiện cho mọi người. :)

Bình luận

Cám ơn MOD nhiều nhiều nhiều nhiềuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu :X  Đăng lúc 17-6-2013 03:42 PM

Rate

HappyOneday + 2 Cảm ơn em, đã gửi $ :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 17-6-2013 17:59:30 | Chỉ xem của tác giả
ĐĂNG KÍ HOÀN THÀNH:

Tác Phẩm: "Tuyển Tập Truyện Ngắn O Henry | O Henry

Link: http://kites.vn/thread/-truyen-n ... nry-265095-1-1.html

Cám ơn MOD đã tạo điều kiện cho mọi người. :)

Bình luận

Đã gửi $  Đăng lúc 17-6-2013 07:54 PM
Mod HO sẽ chuyển tiền cho bạn khi bạn ấy online. :)  Đăng lúc 17-6-2013 06:18 PM

Rate

Nhutphonglin + 2 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 17-6-2013 18:32:00 | Chỉ xem của tác giả

List "Tác phẩm post/type" có thưởng thiếu rất nhiều, các bạn có ý muốn post/type nhiều truyện có thể vào page 2, 3, 4 thao khảo (Những truyện được đặt màu đen) để tham khảo.

Rất cám ơn các bạn.

Thân

Mod.

Bình luận

^^  Đăng lúc 17-6-2013 06:48 PM
Để t thêm =))  Đăng lúc 17-6-2013 06:43 PM
Mod ơi, thao khảo => Tham khảo :D. Mod ơi, mod có thể thêm những tác phẩm thiếu vào list ngoài kia được không? Như vậy xem dễ dàng hơn :">  Đăng lúc 17-6-2013 06:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 17-6-2013 20:03:49 | Chỉ xem của tác giả
Đăng ký Hoàn thành:

[Tiểu Thuyết] Thần Long Bất Tử | Cổ Long [lấy địa chỉ]

Link: http://kites.vn/thread/-tieu-thu ... ong-359759-1-1.html

Cái mẫu ở trên khi đk tác phẩm làm sao để copy, chẳng nhẽ ngồi type à {:152:}

Bình luận

Nếu không copy được chỉ có đường type, các bạn chịu khó chút hộ tớ  Đăng lúc 17-6-2013 08:18 PM
Cám ơn bạn. Mai tớ rate nhé, hôm nay tớ hết lượt rate rồi :)  Đăng lúc 17-6-2013 08:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 17-6-2013 21:47:00 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

Đã chuyển. Cám ơn b!  Đăng lúc 17-6-2013 10:02 PM
@ptpa: [url=link]tên[/url]  Đăng lúc 17-6-2013 09:52 PM
Vậy là có 1 tác phẩm bạn repost tiếp, bọn tớ sẽ tiến hành gửi $ cho bạn, cám ơn bạn :)  Đăng lúc 17-6-2013 09:51 PM
sao là đc như thế này. có phải [url] link [/url] k?  Đăng lúc 17-6-2013 09:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 17-6-2013 21:52:55 | Chỉ xem của tác giả
Đăng ký hoàn thành:

Tác phẩm: Nhật ký lấy chồng - Nhân Hải Trung.

Link tác phẩm: http://kites.vn/thread/-tieu-thu ... -3--337650-1-1.html

Phù, cuối cùng cũng xong 1 em. Hi vọng chúng mình sớm hoàn thiện box sưu tầm. Thấy 2 MOD mới lên mà vất quá (_ _")

Bình luận

Thank kiu chiu chiu :X Moah!!!  Đăng lúc 17-6-2013 10:02 PM
Đã chuyển :). Cám ơn b!  Đăng lúc 17-6-2013 10:02 PM
Tớ chỉ báo thế thôi :)  Đăng lúc 17-6-2013 10:01 PM
Ok ok, bạn cứ bình tĩnh, tớ cũng không vội mà ::D  Đăng lúc 17-6-2013 09:56 PM
Cám ơn bạn, bọn tớ sẽ tiến hành chuyển $ cho bạn :)  Đăng lúc 17-6-2013 09:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách