Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1054|Trả lời: 4
Thu gọn cột thông tin

Cuộc phỏng vấn Miss A ở tạp chí Ceci Trung Quốc

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 28-2-2013 22:19:49 | Xem tất |Chế độ đọc

PV: Đối với một người nổi tiếng theo các bạn yếu tố nào quan trọng nhất? Làm thế nào để tìm cho mình một vị trí?

Suzy: Thời gian gần đây có rất nhiều Idol mới xuất hiện : đáng yêu, xinh đẹp,quyến rũ đang rất thịnh hành/ tôi hi vọng trong thời gian tới chúng tôi có thể tìm được hình ảnh độc đáo và đưa ra những sản phẩm âm nhạc tốt nhất.

Jia: Chúng tôi đều giống nhau trong cuộc sống, và điều đó được thể hiện rõ ràng trên các show truyền hình . Chúng tôi không bao giờ cố gắng để đóng vai trò của một người khác, và chúng tôi luôn thành thật với khán giả và chính bản thân mình. Ví dụ, nếu chúng tôi thích một “chàng trai” ở nhóm khác, thì chắc chắn chúng tôi sẽ nói ra.

Fei: cá tính rất là quan trọng. ví dụ: chúng tôi nhảy tốt, vì niềm vui của người hâm mộ chúng tôi bắt đầu nhảy trên những đôi giày cao gót. Ngoài ra, chúng tôi hát những bài hát giàu ý nghĩa.

PV: Cái gì mà bạn sợ phải đối mặt trong tương lai?

Suzy: Tôi chỉ được đào tạo trong công ty 1 năm. Min là thực tập sinh trong 8 năm liền, còn Fei và Jia trong 4 năm. Vì tôi có kinh ngiệm ít nhất, tôi cần luyện tập nhiều hơn mọi người và điều đó sẽ giúp tôi không “xấu hổ” trước người hâm mộ.

Jia: Tiếng Hàn – đối với tôi là ngôn ngữ khó và phức tạp nhất. Tôi bình tĩnh giao tiếp với mọi  người ở ngoài cuộc sống, nhưng lúc lên Tivi tôi sợ nói sai. Một lần, tôi đã gặp tình huống khó xử, tôi đã nhầm lẫn giữa từ “loại” và “ốm” (lưu ý hai từ này trong tiếng hàn gần như giống nhau).
Và khi người dẫn chương trình nói : tóc màu hồng của tôi không giống bình thường và rất đẹp thì tôi lại nghĩ – MC nói tôi bị ốm (cười).

PV: Sau khi trở thành Idol, bạn thấy có gì thay đổi?

Suzy: Tôi trưởng thành nhiều hơn, và suy nghĩ của tôi đã thay đổi.

Min:  Khi tôi còn ở Mỹ, tôi ngĩ sự ngiệp là trên hết. Sau nhiều năm, tôi đã là một thành viên của Miss A. Điều gì đã thay đổi?.........Tôi đã nghe rất nhiều nhạc phương Tây, bởi vì trong âm nhạc không có ranh giới. và bây giờ tôi nghe nhạc Hàn. Nhưng Kpop còn có rất nhiều hạn chế. Ví du: nếu bạn có vài hành động nổi loạn, hoặc sexy trước máy ảnh, và sau đó được phát tán thì ngay  lập tức có scandal.

PV: Sự khác nhau giữa Miss A và những nhóm nhạc khác?

Jia: bởi vì chúng tôi là nhóm nhạc “xuyên quốc gia” nên chúng tôi không cần người phiên dịch. Min thì biết tiếng Anh, tôi và Fei thì đến từ Trung Quốc, và tham gia trong show truyền hình của Trung Quốc đối với chúng tôi không phải là một vấn đề gì khó khăn. Chúng tôi đã tự nhủ với bản thân nên bỏ qua những thất bại nhỏ và cố gắng.

PV: Jia và Fei, điều gì khó khăn đối với các bạn khi ở Hàn Quốc?

Jia: Vào năm mới, tôi thực sự nhớ gia đình của mình. Bởi vì trong trường hợp tốt nhất, một năm tôi chỉ được về nhà 1 lần. Thông thường tôi nói chuyện với gia đình thông qua internet và nhìn thấy mẹ qua camera.
Fei: tôi và Jia đều thích Mì của Trung Quốc. Lần nào nhìn thấy chúng, chúng tôi đều muốn ăn.

PV: Cảm nghĩ của các bạn về sự “lãng mạn” là gì?

Fei: Tôi ngĩ – “điều bất ngờ” cũng trở thành điều lãng mạn
Jia: Đó là 1 bó hoa hồng.
Min: Tình yêu giữa hai người.
Suzy: Hai người nhận ra rằng họ yêu nhau và  bắt đầu hẹn hò!!!

Source:  http://vk.com/missa_russia?w=page-18653612_44371776
V-Trans: [email protected]
P/s : Lần đầu tiên dịch tin, nên có đôi chỗ mình dịch theo ý mình hiểu, mọi người cho ý kiến để mình rút kinh nghiệm.

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
ngochanh721 + 5 Cảm ơn bạn đã dịch tin, vậy là t.
phuthuynhokitty + 5 hum nay đổi rate thành Thank à! ;))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-2-2013 22:33:19 | Xem tất
lâu r ko thấy các gái A nhà mình đâu, chờ mong tin mới, MV mới bài hát mới của các nàng qá cơ

Suzy là em út và là ng có thời gian thực tập ít nhất nhưng con bé đã nỗ lực rất nhiều mà, ăn nói khiêm tốn rồi he he, các chị trog miss A luôn hướng dẫn tận tình và thương em ý mà :'>

Thank bạn dịch new nhá

Bình luận

dịp này cả 4 đứa đều chăm chỉ tham gia các hoạt động riêng, hi vọng năm nay gặp thật nhiều may mắn thanks bạn đã comm:)  Đăng lúc 28-2-2013 10:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-2-2013 22:45:43 | Xem tất
Trong Miss A thì ấn tượng nhất là cô bé Suzy và Min.
Phải công nhận là hai người rất nỗ lực trong công việc để Miss A có thể thành công như bây giờ.
Mặc dù Fei và Jia là hai người nước ngoài nhưng cả hai cũng đã làm việc rất chăm chỉ và sự hòa nhập với mọi người cũng rất tốt.
Chúc các cô gái sẽ thành công hơn nữa trong năm nay.^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-2-2013 23:14:06 | Xem tất
Nhớ MissA quá

Giờ mỗi đứa đi show riêng rùi

ráng kiếm thiệt là nhìu fan rùi cb nha mí Gái

Mà Jia càng ngày càng đẹp ra nha!

Bình luận

ko có gì, bạn thêm ảnh vào đi!  Đăng lúc 28-2-2013 11:25 PM
cảm ơn bạn nhắc nhở nha, mình sẽ tìm hiểu kĩ trước khi đăng bài lên trong lần tới!  Đăng lúc 28-2-2013 11:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-3-2013 01:20:06 | Xem tất
Lâu lắm k thấy news của 4 gái

Thương nhất 2 con nhóc Trung Quốc

bình thường Idol là người HQ còn nhớ nhà kinh khủng

huống chi 2 đứa nó chứ,xa nhà,xa Tổ Quốc

đề nghị con Lợn dạy tiếng HQ nhiều vào cho 2 chị đi,trainee lâu rùi mà Jia vẫn chưa thạo tiếng HQ đâu nhé

con lợn tuy thời gian trainee ít nhất nhưng nó cũng đã cố gắng rất nhiều,cố lên nhá

mong sao trong thời gian tới,JYP sẽ đẩy mạnh thêm những sự PR cho cả 4 đứa nha

đi show nhiều vào,phải góp phần đẩy lùi tiếng xấu "thảm họa truyền hình" của nhà JYP chứ

@chủ thớt: mong bạn edit lại sửa những lỗi chính tả,nên để cách dòng các đoạn để rõ ràng,và cũng giúp

người đọc đỡ rối mắt,bạn cũng cho thêm hình ảnh vào đi,news gốc có ảnh mà

Bình luận

mình có sửa lại rùi đấy bạn, chắc là đỡ hơn rùi đấy!  Đăng lúc 1-3-2013 02:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách