Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 6283|Trả lời: 28
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Cuộc giao tranh ngày càng xa giữa các bộ phim truyền hình Hàn Quốc.

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Cuộc chiến phim truyền hình thứ 4, 5 của 3 đài truyền hình lớn của Hàn Quốc đã chính thức bắt đầu từ tuần trước. Đây là cuộc giao tranh giữa danh tiếng và lợi nhuận, 3 bộ phim đã vào cuộc và gây ra vài sự hỗn loạn.

Vào ngày 13 – 14, đài SBS đã phát sóng bộ phim '‘That Winter, The Wind Blows”. Đồng thời, họ đã phát sóng tập 2 mà không bị cạnh tranh bởi một đối thủ và có tiêu chuẩn nhất định nào (bản dịch nói SBS đã phát sóng lặp lại chương trình-nghĩa là tập 1, trong khi thực tế SBS đã phát sóng tập 2 của phim, vì thế người dịch xin mạn phép điều chỉnh lại nội dung bản dịch cho chính xác). SBS nói rằng họ phá vỡ quy tắc này vì họ muốn củng cố nền tảng. Trong buổi chiếu đầu tiên của phim, Jo In Sung và Song Hye Kyo đã để lại màn trình diễn đầy màu sắc. Vào ngày 17, trên SBS Inkigayo, Ye Sung của Super Junior đã trình diễn bài ‘Gray Paper’ OST của phim, giúp công khai hình ảnh của phim trên tất cả các mặt trận.

Trong khi đó, bộ phim “IRIS2” của KBS đã đương đầu chống lại việc phát sóng bất thường của SBS với sự ra mắt của chính mình. Sau khi KBS phát sóng tập 1 bộ phim “IRIS2”,  họ đã cho phát sóng phim tài liệu KBS “In-depth 60 minutes” và một phim điện ảnh. Cho thấy sự bất mãn của họ với lịch phát sóng bất thường của SBS, KBS đã vặn lại trong cuộc họp Nation Union rằng sự khởi đầu này “làm giảm sự tự tin trong các chương trình hiện tại”. KBS sẽ sắp xếp một cuộc họp báo bàn về vấn đề này với SBS.

Vào ngày 23 tháng 1, bộ phim “Đặc vụ cấp 7” được khởi chiếu như là một sự cạnh tranh mạnh mẽ chống lại KBS và SBS. Nó cũng đã phá vỡ luật “72 phút”. Được gọi là luật “72 phút” là vì mỗi tập phim phải được hoàn thành trong vòng 72 phút. Nguyên tắc tự điều chỉnh này đã được 3 đài thỏa thuận vào năm 2008. Việc thêm 1, 2 phút sẽ gây ảnh hưởng lớn về rating, nó đòi hỏi “một sự thỏa thuận lịch hiệp”. Người phát ngôn KBS nói rằng tập phim “Đặc vụ cấp 7” phát sóng ngày 13 tháng 2 dài 74 phút và ngày 14 là 73 phút. Điều này đã phá vỡ luật “72 phút”. MBC nói rằng điều này rất khó có thể tránh vì lịch trình quay phim và biên tập phim chặt chẽ, tránh sự điều tra của KBS về vấn đề này.

Tuy nhiên, điều này đã dẫn đến một cuộc chiến cảm xúc. Đạo diễn phim truyền hình đài KBS Lee Hyun Han nói, “Mặc dù MBC đã cho phát một thông báo (xin lỗi?) 30 phút trước khi chương trình được phát sóng nhưng đã không làm như vậy ở lần thứ 2. Chúng tôi kiên quyết yêu cầu 1 lời xin lỗi.” Anh cũng cho biết thêm việc MBC phá vỡ luật "72 phút" và việc SBS phá vỡ luật phát sóng thông thường, KBS sẽ thảo luận công khai vấn đề này trong cuộc họp với các PD phim truyền hình vào tháng 3.

SBS và MBC cũng không hài lòng với nhau. Đại diện SBS nói rằng họ không thể hiểu được tại sao MBC vẫn chưa tìm kiếm sự tha thứ từ họ. Còn đại diện MBC nói rằng “SBS đã vi phạm nghiêm trọng lịch phát sóng và giờ họ muốn chúng tôi tìm kiếm sự tha thứ từ họ sao?”

Để giành được chiến thắng về tỉ lệ người xem, việc này đã trở nên nhạy cảm hơn giữa 3 đài truyền hình. Người ta nói rằng 20 tập của IRIS2 đầu tư 17 tỉ won, còn 16 tập của “That Winter” chỉ đầu tư 7 tỉ won (người dịch cũng ko biết đây có phải là con số chính xác). Đạo diễn của đài MBC Lee Da Yeong nói rằng đây là lần đầu tiên cô chứng kiến cuộc chiến khắc nghiệt giữa 3 đài truyền hình trong mấy năm làm việc của cô.

Theo khảo sát, còn có một cuộc chiến trên mặt trận tâm lý rating, cuộc chiến này được dự kiến sẽ còn tiếp tục. Theo rating ngày 13, IRIS2 14,4%,% 7LCS 12,7 và That Winter là 11,3%. Tuy nhiên, vào ngày thứ 2, That Winter đã tăng lên 12,4% đối đầu với IRIS2. Hơn nữa, tại Seoul, tỉ lệ người xem cũng đạt mức kỷ lục 13,8% tăng lên vị trí số 1.

Souce: tba news
Chinese translation 小红杏
English translation: mrdimples@soompi
[email protected]

P/S: bản thân mình khi dịch bài này chỉ thấy việc này thật thú vị và buồn cười, còn các bạn thì sao?

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +28 Thu lại Lý do
suzannenguyenvn + 3 Ủng hộ 1 cái!
lavender1204 + 5 Loạn xạ quá chị ạ @@@
sunshine + 5 Ủng hộ 1 cái!
Rain_Smile^_^ + 5 Ủng hộ 1 cái!
lananhkh + 10 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 20-2-2013 14:33:38 | Chỉ xem của tác giả
sofa {:426:}

giống kiểu mấy bậc phụ huynh muốn đứa con cưng của mình được giành hạng nhất ấy
ai cũng tranh thủ giở hết mọi "thủ đọn" ra {:438:}

mới đầu năm đầu tháng mà ba ông lớn đánh nhau kiểu này thiệt là zui và thú vị quá đi =]]]
chỉ cần khán giả như mình được hưởng lợi là được XD

không bít dàn dv có khẩn trương theo không
chứ coi bộ mấy ông chức sắc của 3 nhà đài đang khẩn trương, áp lực lắm đây nè
theo như PD kia nói thì mấy năm nay mới có một cuộc cạnh tranh khốc liệt như vậy làm mình thấy hứng thú ghê cơ {:286:}

thôi thì các ông lớn cứ choảng nhau đi
mình ở ngoài làm ngư ông đắc lợi cũng có cái thú riêng của nó {:264:}

Bình luận

nhanh gớm =))  Đăng lúc 20-2-2013 03:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 20-2-2013 14:48:26 | Chỉ xem của tác giả
Haizzz...3 đài truyền hình vì cái khung giờ phát sóng mà như 3 đứa trẻ con dc chia 3 miếng bánh...lỡ chia không đều thì cãi nhau rồi đi méc
Hài vãi...khán giả người ta coi phim đều có quan điểm của riêng mình...hợp với sở thích người ta thì người ta coi...ko hợp thì ko coi chứ đâu phải cứ phim nào phát sóng nhiều hơn thì bay ngay qua phim đó
Riết rồi mấy cái đài truyền hình quốc gia toàn làm ba cái chuyện cho dân người ta cười cho

Thanks bạn đã trans news nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 20-2-2013 15:13:08 | Chỉ xem của tác giả
Nói chung 3 đài cứ việc oánh nhau, chúng ta có phim hay để xem, hờ hờ!
Cuộc đời thích thế đấy chứ.
Củm ơn bạn dịch tin, vất vả đấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 20-2-2013 15:19:35 | Chỉ xem của tác giả
Không ngờ 3 nhà đài lại có cuộc chiến khốc liệt như này ngay đầu năm :))

Từ trc đến giờ mình xem phim ít khi để ý đến rating của phim cao hay thấp, và cũng không lựa chọn phim chỉ vì rating của nó.

Và cũng ít khi xem phim vì nó đc PR rầm rộ hoặc xem theo trào lưu số đông.

Mình lựa chọn phim vừa vào diễn viên đầu tiên, sau đó mới để ý đến nội dung.

Cứ thích là xem thôi.

Thế nên mặc kệ rating, nếu diễn viên ko thích thì ko xem, hoặc nếu diễn viên mình thích nhưng nội dung ko hấp dẫn thì vẫn có thể bỏ ngang  :))

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 20-2-2013 15:20:43 | Chỉ xem của tác giả
Mình thì ko quan tâm đến cuộc chiến này mấy
Ngay từ đầu mình chỉ theo Gió và giờ chỉ xem Gió mà thôi
Thật khó để tìm được một bộ phim mà mình ham hố đến thế,
Trong bối cảnh hiện tại thì Gió đã tạo nên một cơn lốc là đúng rùi
Vì phim làm quá đẹp, từ diễn viên cho đến bối cảnh, cái đó là điều thu hút đầu tiên
Còn nội dung thì tùy mỗi người cảm nhận, hí hí
Nhà đài cứ thế mà oánh nhau nhá!

Bình luận

i like <3  Đăng lúc 20-2-2013 05:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 20-2-2013 15:23:39 | Chỉ xem của tác giả
Mình không ngờ cuộc chiến của 3 đài lại diễn ra gay gắt như vậy.
Nhiều năm qua coi phim Hàn Quốc thì chủ yếu chỉ chú ý tới nội dung cũng như diễn viên trong phim chứ ít tìm hiểu về tỷ lệ người xem. Có thể nói những bộ phim phát sóng vào thứ 4,5 của cả 3 đài là những bộ phim được đặt nhiều kỳ vọng của đội ngũ sản xuất. Với mình cả 3 bộ phim đều rất hay.^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 20-2-2013 15:30:06 | Chỉ xem của tác giả
Luật 72 phút

giờ mới biết

Tự dưng đọc đến đây nghĩ tới phim Việt mắc cười
@>@
Phim dài mang tiếng 60', chứ quản cáo hết 30'
:-ss

Hiện tại mình vẫn thấy lạc quan, vì khung giờ dù chung vs IRIS 2 nhưng cách biệt ko đáng kể
Có khi 2 phim lại song song nhau nhỉ.

Với cả phim 7G mang tính giải trí là nhiều
hài hước lẫn tình cảm

Hiện tại ko theo dỏi phim nào khác
Ko có time nữa
:( * chấm nước mắt *
...................................................................................
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 20-2-2013 15:39:38 | Chỉ xem của tác giả
Em chỉ thấy nhức đầu ="=
Lỡ yêu 7G, yêu Gil Ro, yêu Seo Won rồi
Nên ko muốn quan tâm đến rate hay mấy phim kia nữa^^
Ủng hộ hết mình
7G Fighting!!!!!!!!!!

Bình luận

Uri cutie ~~~~ T^T Hwaiting =]]  Đăng lúc 20-2-2013 03:48 PM
ss cũng nhức đầu, chỉ tội Won nhà mình non choẹt mà phải chen chân vô cuộc chiến với mấy lão làng này T^T tội cutie của tụi mình  Đăng lúc 20-2-2013 03:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 20-2-2013 15:46:48 | Chỉ xem của tác giả
Ôi mẹ ơi chiến tranh để bảo vệ con cưng {:439:}

Trong khi đợi G7 ra em đã xem Gió Đông và bản thân em cảm thấy đây là bộ phim hay và có sức hút với em

Cũng định xem cả Iris 2 nhưng thôi vì bị ấn tượng quá mạnh bởi Iris 1 và dàn diễn viên đó nên không xem Iris 2 nữa.

Dù sao thì em ủng hộ hết mình cho G7, mặc kệ các nhà đài đấu đá nhau em cứ cưng Won của em là được {:444:}

Bình luận

cục cưng của tụi mình phải chia bánh với mí lão làng :(( đấu đá nhau chi vậy trời? T^T  Đăng lúc 20-2-2013 03:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách