Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3315|Trả lời: 2
Thu gọn cột thông tin

Community (TV Series 2009– ) Season 1-6

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 2-5-2015 18:30:52 | Xem tất |Chế độ đọc
Community (2009- ?), 6 seasons

Đây là 1 trong những bộ phim truyền hình hài của Mỹ rất hay. Tuy không được nổi tiếng như How I met your Mother, The Big Bang theory...nhưng bộ phim vẫn có 1 lượng fan nhất định. Nhờ vậy mà sau khi tưởng như yểu mệnh ở Season 5 thì nó đã được hồi sinh bởi Yahoo Screen với Season 6 đang lên sóng vào năm 2015 này!
Câu chuyện kể về Greendale community college, 1 ngôi trường dành cho các...losers: 1 luật sư hành nghề bằng bằng giả bị phát hiện, phải nhập học để lấy 1 tấm bằng ĐH. 1 cô nữ sinh 18 tuổi đứng top ở trường cấp 3, nhưng vì dùng các loại thuốc an thần phục vụ cho việc học nên không tốt nghiệp đúng hạng, 1 ngôi sao bóng đá kiểu Mỹ chấn thương, 1 bà mẹ với 3 đứa con, 1 dramaholic nghiện phim truyền hình luôn nhìn cuộc sống dưới ống kính của máy quay...
Các bạn cứ thử xem. Không chừng sẽ nghiện giống mình luôn đấy . Trước hết mình chỉ up season 1, nếu nhiều người quan tâm thì mình sẽ upload các season còn lại. Hầu hết sub đi kèm đều khá khớp, có nhiều tập thì mình kiếm mãi không ra sub khớp nên đành chịu. Cũng chỉ có sub tiếng Anh thôi, coi như là luyện tiếng Anh nhé các bạn. Nếu nhiều người quan tâm có thể mình sẽ dịch tiếng Việt =)

Đây là bài mình copy từ hdvietnam sang, cũng là thread của mình ở bển, nên không phải ăn cắp gì nhé. =)

Season 1 + sub Anh
https://www.fshare.vn/folder/I2HX1ZMXKNDN
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-6-2015 09:05:28 | Xem tất
Nhưng mà mình coi xong thì chả hiểu cái thể loại phim gì hết bạn ơi. Bạn có thể giải thích cho mình là phim đánh đấm, tình cảm, tâm lý hay gì đó được không ? Vì nghe ra được tận 6 mùa là thấy hay rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-6-2016 07:50:33 | Xem tất
Phim này hài nhưng không phải kiểu sitcom như How I Met Your Mother. Chủ yếu là nó châm biếm xã hội Mĩ, giáo dục cấp đại học Mĩ, còn có rất nhiều pop references.

Hầu hết các tình tiết diễn ra trong một community college. Community college hình như là giống với trường cao đẳng bên Việt Nam, nói chung là ai muốn vô học cũng được, chất lượng giáo dục thì ... miễn bàn, coi phim sẽ rõ.

Câu chuyện xoay quanh một nhóm người vô cùng bựa, mỗi người mỗi cảnh nhưng có chung chí hướng học tập. Mấy người này lập nhóm học tiếng Tây Ban Nha rồi từ đó mà quen biết. Nói thật nếu các bạn đi học đại học bên Mĩ mới hiểu hết sự hài hước của show này. Mình coi show này một lần lúc còn học high school cũng không hiểu hết được mấy câu châm biếm + tình huống bựa, nhưng giờ thì đã thấu hiểu nỗi đau và niềm vui của các nhân vật

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách