Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Otaku.Kiro
Thu gọn cột thông tin

Có nên đi học thêm không?

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 15-11-2012 20:28:33 Từ di động | Xem tất
Anh nghĩ em nên học thêm. Nên kiếm những giáo viên giàu kinh nghiện (tham khảo anh chị lớp trên, hỏi bạn hoặc hỏi giáo viên chủ nhiệm). Giáo viên có nhiều cái hay chỉ cho mình lắm. Với lại họ nắm rõ cấu trúc đề nên dạy trong giới hạn thôi. Mà gv giỏi thì cũng có nhiều đứa giỏi theo học, em tha hồ học tập đc khối kinh nghiệm (nếu tụi nó k keo).

Bình luận

Thk ss :)  Đăng lúc 27-11-2012 12:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-11-2012 04:42:37 | Xem tất
@Gửi Otaku.Kiro:

Thực ra ss nghĩ cái này tùy thôi em.

Trước hết như em nói là em k đi học thêm nhưng thành tích học tập khá tốt? Vậy tốt ở đây là ở mức nào? Em muốn thi chuyên Toán? Vậy điểm phẩy môn Toán của em là bao nhiêu?

Không biết ở các nơi thế nào, chứ ngày xửa ngày xưa thời ss thi vào trường chuyên thì đề thi môn chuyên tương đương đề thi học sinh giỏi cấp tỉnh (đấy là trường chuyên tỉnh) còn nếu như thi ĐH tổng hợp, ĐH Khoa học tự nhiên, thì đề sẽ khó nhằn hơn 1 chút ^^

Nhiều người cho rằng nhất thiết phải đi học thêm mới học được trường Chuyên. Cơ mà ss nghĩ cái này cũng k nhất thiết. Vì bản thân ss đã học qua cái thời đấy rồi, cũng trường chuyên lớp chọn, thậm chí thi đỗ ĐH Khoa học tự nhiên, cơ mà cũng chưa từng đi học thềm. Dù là kiến thức chuyên cao siêu đến đâu thì quan trọng nhất nền tảng phải vững đã. Nếu như em đã nắm chắc kiến thức sách giáo khoa, và chịu khó rèn luyện (tức là tự tìm đề luyện cho nhuần nhuyễn) thì cũng không thành vấn đề ^^

Học thêm có cái tốt cũng có cái xấu.

1. Là do trào lưu, bạn bè đi học, mình k học sẽ không an tâm.

2. Nhiều sắp xếp hợp lý, học thêm sẽ giúp em có cơ hội rèn luyện, ôn tập kiến thức.

3. Nhưng nếu như học thềm quá tải, hoặc sắp xếp thiếu khoa học, sẽ làm cho em bị "ngợp", hại sức khỏe => ảnh hưởng kết quả học tập chung ^^

Tóm lại, ss nghĩ việc học thêm là không phải là tối cần thiết.
Quan trọng dựa vào sức mình. Năng lực + nỗ lực. Nắm chắc kiến thức đã được học và ôn luyện nó là okie :)

Chúc em học tập tốt!

Bình luận

Thk ss :) h mới thấy :">  Đăng lúc 27-11-2012 12:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-4-2013 13:16:20 | Xem tất
Phần lớn nguyên do của việc đi học thêm là "muốn biết trước đề", "muốn học trước", "áp lực của thầy cô trong lớp"....Nên hay không nên đi học thêm là vấn đề phụ thuộc năng lực của bản thân bởi vì học thêm cũng có nghĩa là "thêm áp lực". Tâm trạng chán nản ở lớp học thêm cũng dễ dẫn đến tâm trạng chán nản tại lớp chính khóa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-4-2013 14:06:03 | Xem tất
Nếu thích được giảm điểm một vài môn thì nên đi hoc thêm, bởi vì đó là thời gian tụ tập chơi bời rất lý tưởng. Nhưng vẫn đỡ hơn ngồi nhà tự kỷ với sách vở :)

Bình luận

nếu bạn viết ngắn thế này thì dùng chức năng Bình luận nhé, tránh bị tính là spam  Đăng lúc 17-4-2013 10:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-4-2013 15:06:46 | Xem tất
Cần học thêm để củng cố những kiến thức chính, nhưng cần phải có những sinh hoạt ngoại khóa khác như âm nhạc, thể thao, gia chánh...cũng như có những buổi giả ngoại theo nhóm để rèn luyện những kỷ năng khác. Mùa hè cần tạo một không khí khác để vừa có thể củng cố kiến thức vừa phát triển những kỹ năng cần thiết, tạo một nguồn lực phấn khởi cho năm học mới và dỉ nhiên là có được những kỹ niệm vui thoải mái của những tháng năm hè. {:133:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách