Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 799|Trả lời: 0
Thu gọn cột thông tin

Có ai gặp trường hợp như mình với Macbook không?

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 10-4-2013 13:22:50 | Xem tất |Chế độ đọc
Số là ở công ty mình có một sếp mới sắm con Macbook về sử dụng. Trước khi "ẻm" Mac này về công ty, tất cả các máy tính sử dụng Wifi của công ty mình cũng như điện thoại đều vào Wifi mái thoải và nhanh, mạnh. Nhưng từ khi ẻm ấy về thì.... Nếu các máy tính hay điện thoại đã bật chế độ Wifi trước khi em ấy bật thì vào được wifi cho đến khi không dùng nữa. Còn nếu máy nào khởi động sau em Mac ý thì ôi thôi rồi, khỏi vào Wifi luôn ấy. Chưa kể là việc download bằng các chương trình khác nhau cũng bị ảnh hưởng ạ. Trước em bật torrent down thì cứ gọi là ầm ầm, cứ gọi là 5-10' cho 1 tập phim nhưng từ khi em ấy du nhập thì nhiều khi còn không down nổi luôn ấy. Mà cứ mang máy tính về nhà, 1 mình một mạng thì lại vô tư. Đặc biệt nữa là cứ hôm nào sếp đi vắng, em ấy vắng mặt là mọi việc lại trở lại như cũ. Không chỉ có máy mình mà tất cả các máy tính tại công ty mình đều bị thế. Mọi người đang bảo là do em Macbook của sếp chặn sóng các máy khác. Không rõ là có đúng hay không nữa. Mọi ngời trả lời giúp mình với.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách