Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhung.1299
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

CNBLUE và FNC chính thức gửi lời xin lỗi đến Crying Nut

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 18-2-2013 20:52:44 | Chỉ xem của tác giả
KeKeKuTe gửi lúc 18-2-2013 16:12
FNC viết lời xin lỗi đến Crying nut là hoàn toàn hợp lý và chính xác

Mnet ko đc tham  ...

@KeKeKuTe:
Xin lỗi bạn trước nếu mình nhầm, vì theo mình hiểu thì DVD này bao gồm những màn biểu diễn đặc biệt của các nghệ sỹ trên M!Count-down vào thời điểm năm 2010 đó. M-net và CJ E&M là 2 đơn vị trực tiếp lựa chọn, sản xuất và phát hành. FNC và CNBLUE không biết và không hề hưởng 1 đồng lợi nhuận nào từ việc này.
Mình không chắc mình và bạn ai hiểu đúng, ai hiểu sai nhưng có lẽ là do nguồn news ngay từ bên Hàn đã ko được thống nhất. Tết nhất cũng ko có thời gian tìm hiểu nhiều, mình chỉ đọc news đã dịch của kites. Link dẫn đây: http://kites.vn/thread/crying-nu ... nay-371654-1-1.html

Và mình tập trung đoạn này:
- Vì sao nhóm lại biểu diễn bài hát của Crying Nut?
Trong mùa World Cup, đó cũng là năm đầu chúng tôi debut và rất khó khăn để ban nhạc có thể được lên truyền hình. Vào hôm đó, Mnet yêu cầu chúng tôi lên biểu diễn và chúng tôi đã từ chối vì đó là một điều bất khả thi. Nhưng chúng tôi không thể làm gì bởi vì chương trình phải được tiếp tục.
Dù tình huống lúc đó là như vậy, nhưng nếu chúng tôi làm phật lòng ban nhạc tiền bối, chúng tôi chấp nhận sự chỉ trích. Chúng tôi chân thành xin lỗi. Tuy nhiên, có nhiều bài báo đã bóp méo sự thật khi nói rằng chúng tôi cố gắng kiếm lợi nhuận thông qua bài hát của người khác. Điều đó quả là không công bằng.
- Vậy còn DVD thì sao?
Mnet chọn lựa các màn biểu diễn trong chương trình, tổng hợp thành DVD và bán. Chúng tôi đã gửi thư phàn nàn về việc vi phạm bản quyền nhưng lúc đó DVD đã được bày bán rồi. Chúng tôi không hề thu lợi nhuận nào từ nó. Cũng không hề có hợp đồng nào về việc này. Chúng tôi là nạn nhân của việc vi phạm bản quyền. Không chỉ đối với màn trình diễn đó mà còn nhiều clip hậu trường khác trong DVD của nhà đài.

Mà nói chung cái này với Crying Nut đã xong, vì họ đã nhận đền bù lợi nhuận bản quyền từ đại diện M-net và CJ E&M. Cái chính là họ M-U-Ố-N nhận lời xin lỗi từ CNBLUE (và FNC). Giờ thì FNC Đ-Ã xin lỗi.

Tất nhiên, FNC và CNBLUE có lỗi. Như ai đó đã nói không thể vin vào cái luật rừng "không biết không có tội". Nhưng tội to hay bé thì cần khách quan mà đánh giá.

Gà con xách đàn đi ghi hình -> đến nơi Cáo bảo mày chơi cho anh bài này, nhạc đây, tất nhiên handsync em nhé ;] -> Gà con nghe ngóng 1 lúc thì chạy ra chỗ Gà mẹ: "Toi rồi mẹ ơi, tí con phải nhép nhạc của Diều hâu!" :[ -> Gà mẹ vỗ về: "Không sao đâu con, có anh Cáo bảo kê rồi :] -> GÀ con nhép nhiệt tình.

Chuyện sẽ chỉ có thế nếu Gà con nay không thành Gà cưng, Cáo làm tốt công tác bảo kê và quan trọng hơn là Diều hâu không lên cơn thèm ăn KFC =]] Mà phải là thịt Gà con chứ không phải Gà mẹ.

Công ty quản lý thay mặt nghệ sỹ đứng ra xin lỗi là chuyện thường thấy, nhưng lần này có lẽ sẽ là lần đầu tiên CNBLUE phải tự nói lời xin lỗi đến 1 ai đó không phải khán giả của họ. Một lời xin lỗi để xoa dịu đi cái nhìn hau háu của Diều hâu, để đỡ làm Gà mẹ khó xử và trên hết để chứng minh họ có TỘI. Một lời xin lỗi mà GÀ con tin rằng sẽ được đổi bằng 1 dấu chấm hết từ phía Diều hâu. Thế nên, phải thử thôi Gà con ạ. Xin lỗi mau thôi.

P/s: Định mệnh chăng? Tittle track là "I'm sorry" thì có bác đòi xin lỗi. Lần sau comeback sáng tác bài I lợp ziu mà hát zai ạ =]]

Bình luận

Tớ thấy hơi ngại vì lúc đầu đã chụp mũ cho cậu. Sorry ^^  Đăng lúc 18-2-2013 10:05 PM
còn chuyện DVD mình vẫn giữ ý kiến nhưng sẽ tìm hiểu thêm. Nói thật cái nick này mình muốn giữ hình tg và ko muốn bị hiểu lầm :D Stop here. OK?  Đăng lúc 18-2-2013 09:59 PM
mình ở Hàn 2 năm rồi , vì công việc thôi , ko phải trung tâm seoul mà ngoài ... ở khu incheon , cũng mới về vn  Đăng lúc 18-2-2013 09:59 PM
Dù sao thì tớ cũng tôn trọng hiểu biết của cậu và cảm thấy thoải mái khi nc trực tiếp thế này. Mình có cãi nhau ở VN thì cũng chẳng xi-nhê gì tới Hàn Xẻng đc.   Đăng lúc 18-2-2013 09:55 PM
Nếu mục đích của họ là 40tr won thì đợi tòa xử thế thôi. Còn nếu muốn CN trực tiếp xin lỗi, mục đích cao cả thì hòa giải rút cái đơn kia đi.  Đăng lúc 18-2-2013 09:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 18-2-2013 21:40:46 | Chỉ xem của tác giả
Người đại diện cho biết “Đội ngũ bản quyền của CJ E&M đã bồi thường cho Crying Nut vào năm ngoái. Có vẻ như với vụ kiện này, Crying Nut cũng yêu cầu CNBLUE phải chịu trách nhiệm cho việc lên sân khấu biểu diễn… Vì rắc rối này xảy ra trong chương trình của Mnet, nên chúng tôi sẽ nhận trách nhiệm và giải quyết. Chúng tôi cũng đang thương lượng với FNC và Crying Nut. Chúng tôi sẽ cố gắng hết sức để giải quyết vấn đề này”.

Các đồng chí cứ bảo mình phải đọc news của đồng chí dịch , trong khi đó các cậu phải hiểu tường tận ...
Như trên CJ & Mnet đã bồi thường RỒI vào năm NGOÁI đó ạ
Và lý do là cái Perf đó ạ

Bây h Crying nut nảy sinh kiện cả việc phát hành DVD của CNBlue tại Nhật lại sử dụng tiếp cái bài WC 2002 của họ
Và họ đệ đơn đòi " FNC bồi thường 40 triệu won " các đồng chí ạ
Bất cứ việc lấy và thu âm bài hát nào của CNBue CHƯA nói đến cả cái DVD to tổ chảng ra đều phải thông qua FNC và CNBlue và sẽ đc thu về lợi nhuận từ doanh thu bán hàng

Còn nói lại 1 lần nữa nhé Mnet NÓ ĐÃ CONFIRM LẪN BỒI THƯỜNG CHO Crying nut vì vụ stage rồi .
Bây h là Crying nut kiện FNC và Mnet ko cần phải bất cứ can dự nào

NẾU Mnet có can dự ở vụ bán DVD ở Nhật thì đồng chí đã bị tòa hỏi thăm và pháp lý rồi nhé :|

**P/S : Ờ thì .....Người ta cũng căn thời gian chính xác lắm chứ bộ , phải đúng thời điểm Comeback mới kiện :x ố la la money money

Cmt cuối trong thớt này , đỡ khỏi phân bua giải thích nhiều , mỗi người mỗi cách nhìn nhận sự việc ! Have fun~

Bình luận

@meobu: mong bạn có cm về ng khác thì nói chuyện cho đàng hoàng, phải trái chứ đừng dùng từ xua đuổi làm ng khác nghĩ fan cnblue ko ra gì ;)  Đăng lúc 19-2-2013 05:25 PM
làm ơn lần sau đừng vào news của cnblue cmt nữa nhé,gét lắm rồi đó  Đăng lúc 19-2-2013 04:50 PM
gửi:keke thật sự mà nói khi đọc cái cmt của bạn nghe thật sự khó chịu, bạn nghĩ bạn nắm vụ kiện này 100% hay là người trong nội bộ, bạn lam ra vẽ biết h   Đăng lúc 19-2-2013 12:56 PM
gửi:keke thật sự mà nói khi đọc cái cmt của bạn nghe thật sự khó chịu, bạn nghĩ bạn nắm vụ kiện này 100% hay là người trong nội bộ, bạn lam ra vẽ biết h   Đăng lúc 19-2-2013 12:55 PM
Ồ! Bạn rành ghê, cứ như thụ lí vụ kiện ấy! Chắc ngoài đời cũng là luật sư, giỏi thật!  Đăng lúc 19-2-2013 01:28 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 18-2-2013 22:02:02 | Chỉ xem của tác giả
Thứ nhất, khi đọc cái tít mình cảm thấy buồn, buồn vì mấy zai không có lỗi, họ cũng chỉ là nạn nhân nhưng lại phải đi xin lỗi,
Nhưng khi đọc xong bài đăng mình lại cảm thấy FNC làm như thế là hoàn toàn đúng vì:
   -1 là có thể hòa giải được và không gây thêm rắc rối cho CNBlue trong vụ việc này
   -2 là họ cũng đã nhận dc một phần lỗi nào đó của họ trog vụ việc này và đã can đảm nhận lỗi
Quả thật, mình đánh giá cao cách làm việc và giải quyết vụ việc lần này của nhà Cá Bánh
Mong rằng, từ đây mọi chiện sẽ kết thúc êm đẹp và chúc cho các zai gặp nhiều thành công trong năm mới này nhak
CNBlue 5ting, FNC 5ting
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 18-2-2013 22:09:07 | Chỉ xem của tác giả
mình thấy fnc đứng ra xin lỗi là thỏa đáng rồi vì họ là công ty quản lí còn cnblue cũng chẳng có quyền hạn quyết định điều j cả nên việc phải xin lỗi là hơi vô lý.
với lại nếu crying nut muốn bồi thường và nhận dc lời xin lỗi thì sao k làm từ khi DVD dc phát hành hay lúc Mnet bồi thường vào năm ngoái mà phải chờ đến bh k những thế lại làm to chuyện này nữa
mình k biết ở hàn crying nut nổi tiếng đến dâu nhưng cách họ làm bh cũng chẳng hay ho tốt đẹp j cả .
có bạn j ở trên nói họ ghét band kiểu cnblue nên nhân cơ hội này để dằn mặt , mình thực sự k hiểu lý do vì sao .nếu có ai biết thì có thể trả lời mình dc k? nhưng nếu thực sự như vậy thì họ k đáng mặt tiền bối.vì dù j cnblue cũng khởi nghiệp là indie band giống họ mà.
chỉ mong cnblue có thể vượt qua dc vận xui này để tiếp tục sự nghiệp của mình .cứ nhớ đến những giọt nước mắt của Minhyuk hay những lời nói của yonghwa lúc bị nói là giả vờ chơi nhạc cụ 3 năm trước là lại thấy đau lòng .
làm ơn hãy để cnblue tiếp tục vs niềm đam mê của họ vì họ đã phải trải qua rất nhiều khó khăn gian khổ mới có dc thành công như ngày hôm nay .  

Bình luận

nói thật là từ khi vụ này xảy ra mình cũng cứ nghĩ đến lúc hyuk khóc :-< hy vọng sắp tới k xảy ra chuyện gì nữa :-<  Đăng lúc 18-2-2013 10:23 PM
ngày xưa mới debut thì thân phận nhỏ bé, nói j chả phải làm theo. bây giờ các bạn đc hát những bài mình sáng tác, có quyền tự chủ đc rồi. vậy cũng ổn :)  Đăng lúc 18-2-2013 10:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 18-2-2013 22:19:28 | Chỉ xem của tác giả
yonghoo gửi lúc 18-2-2013 21:31
Khổ cái thân, trên đời nhìu ngừi tài năng ghê gúm quớ khiến mìn sợ hãi nói nh ...

{:169:} ta nói! bấy lâu giờ cái còm mèn có icon yahoo này! ối thích quá thể ))))))

{:181:} khổ thân nàng ở đây nói chuyện pháp lý làm cái khỉ gì cho mệt hở người, gớm cứ nói tới luật với chả lệ là ta chóng cả mặt!!! Nàng có phải luật sư không mà ở đây tranh cãi giải thích vợi chời! mà đến luật sư cũng có ai rảnh ở cái chốn này la lối om sòm như cô! )))))

Thôi thì em chả có ý tưởng gì về cái vụ tranh cãi mù trời này em chỉ đánh giá cao cách xử lý vấn đề của FNC cũng như CNblue thôi! Thứ nhất, các bạn rất khôn ngoan! cũng có chút "cáo" và nói thật là không khôn, không khéo sao mà cái nhóm cỏn con sống tới được giờ này, lại còn theo như bên lề nói là được các bác già lợi dụng mà đánh bóng tên tuổi
Xin lỗi là đúng, xin lỗi không hẳn vì ta sai mà vì ta đủ tỉnh táo, đủ chín chắn để nói ra câu xin lỗi đúng chỗ! ))))
mà yonghoo ạ! tôi chả thấy cái vụ cỏn con nài nó có gì ảnh hưởng tới Cn cả, thậm chí các bạn còn được đánh giá theo chiều hướng tốt kia. Vì đơn giản là người ta nhìn vào thấy ngay ý mà! Ai lớn giọng nói nhiều thì lộ đuôi ra hết ế!

hé hé hé icon vui thé {:160:}{:181:}{:145:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 18-2-2013 22:50:47 | Chỉ xem của tác giả
nhà FNC gửi lời xin lỗi tới các Bác rùi. nếu các bác thấy CNBLUE còn thất lễ thì để tụi nhỏ nó gửi lời xin lỗi tới các Bác ah.
mỗi lần sóng gió nổi lên là tụi nhỏ im lặng đợi sóng gió qua đi thui. Lúc mới debut có nhiều định kiến tụi nhỏ cũng chỉ cố gắng để xóa bỏ, dần xóa bỏ được và khẳng định mình. lần này cũng sẽ như vậy thui. ai yêu mến CNBLUE thì vẫn sẽ tiếp tục yêu mến và còn yêu mến nhiều hơn trước vì cách xử lý quá tuyệt của các bạn vì lỡ vướng vô các vụ 'tình ngay lý gian' này
còn các Bác Crying nut, sau vụ này các Bác đã được đền bù rồi đó. cần tiền có tiền, những ai chưa biết cũng đã biết về Bác, là fan hay anti fan thì chưa rõ nhưng đc biết tới là thích rùi Bác nhỉ.
p/s: @KekeKuTe cám ơn bạn cung cấp nhiều thông tin thế nhé. mình thì thích từ 'đồng chí' của bạn ah nghe có vẻ như đang đánh trận
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 19-2-2013 00:22:58 | Chỉ xem của tác giả
Thích cách nhìn nhận của bạn KeKe , phân tích cũng rất rõ ràng .... tận những 3 cmt mà bạn nào còn không hiểu nữa chắc chỉ có vấn đề gì đó về trí não .

FNC& CNBlue đưa ra lời xin lỗi khá kịp thời , nếu chậm trể mọi người sẽ nghĩ là coi thường tiền bối

Mà có lẽ Crying nut nên chấp nhận lời xin lỗi này , vì ở thân phận tiền bối ko nên quá hẹp hòi . Rút đơn có vẻ sẽ đc nhiều người cảm phục :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 19-2-2013 00:43:42 | Chỉ xem của tác giả
thực tình k nghĩ chuyện này lại lằng nhằng thế này
hi vọng các tiền bối sau khi nhận lời xin lỗi thì sẽ rút đơn kiện
dù sao cũng là tiền bối mà :(((
thế mới thấy lúc mới debut các zai đã khó khăn như thế nào :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 19-2-2013 09:20:23 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
KeKeKuTe gửi lúc 18-2-2013 21:40
Các đồng chí cứ bảo mình phải đọc news của đồng chí dịch , trong khi đó các cậu ...

để cho mình đính chính lại thêm 1 lần nữa cho bạn 1 câu :
Đây là dvd của Mnet bán tại Nhật
Chứ không phải dvd của CN Blue, của Fnc
Và trước khi phát hành dvd họ không biết rằng nó sẽ ra đĩa :)
Và họ chả hưởng 1 tẹo nào từ cái dvd này cả :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 19-2-2013 09:50:42 | Chỉ xem của tác giả
Chẳng biết nói thế nào
Người ta nói: 1 điều nhịn, chín điều lành"{:436:}
Công ty người ta đã chính thức xin lỗi mà mấy bác còn chẳng chịu bỏ qua
Tội nghiệp trai mình, hiền lành thế mà vẫn gặp thị phi
Ta nói dù thế nào thì mấy bác kia cũng nổi phần phật suốt thời gian này rầu
Không biết là tốt hay xấu, nhưng chí ít người được kha khá người nhớ mặt biết tên {:438:}
Ps: Trai ơi là trai, đẹp trai chi, sáng tác đỉnh chi, đóng phim hay chi, thân thiện hiền lành chi,nổi tiếng chi đẻ rầu bị người ta ghét bỏ thía này . Có mấy ai biết gần 4 năm trước lơ phơ lất phất như cái bang ngoài đường phố Nhật Bản, gạo không đủ ăn chỉ để nuối mơ ước được ca hát đâu. Mấy bác có nếm mùi giống trai
nhà chúng em đâu, cũng lao động chân chính, mấy anh em ngoài thời gian biểu diễn thì ở nhà luyện tập, lão già thì miệt mài sáng tác để mọi người nhớ đến họ là 1 nghệ sĩ chân chính, vậy mà vẫn có người vẫn GATO với họ, nỗi lòng này ai có thấu

Bình luận

chúng ta cùng cuồng nhìu thứ nhở =))))) ta chưa phải đi làm lại nên vẫn phỡn, ngồi hóng thị phi và đao khộ :)))))  Đăng lúc 19-2-2013 11:04 AM
Crying nuts có quyền kiện nhưng mà timing cũng chuẩn lắm :)))))) btw, hóa ra nàng cũg fan MU ah :)) hôm qua chán đời xog xem trận Reading nản thêm =)))))  Đăng lúc 19-2-2013 10:47 AM
đứa, mình không trách mấy bác này, mà chỉ ức là mấy bác không chấp nhận lời xin lỗi mà muốn làm tới cùng để dằn mặt CNB, có cần thết phải như vậy không?   Đăng lúc 19-2-2013 10:30 AM
đứa nhóc bị cty cho đi xuất ngoại tự sinh tự diệt, và thành cồn như bây giờ không phải do chiêu trò mà do tài năng thật sự và mồ hôi nước mắt của mấy  Đăng lúc 19-2-2013 10:29 AM
với CNB là không dễ dàng, tuy cùng xuất phát là Indi nhưng mấy bác CN(lớn) hoạt động ở đất nước mình, cũng gần người thân bạn bè nên dễ dàng hơn mấy  Đăng lúc 19-2-2013 10:27 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách