Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: phuonganhnguyen
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

CHUẨN BỊ QUÀ SINH NHẬT CHO LONG LÃO ĐẠI - 31/10/2012

[Lấy địa chỉ]
31#
 Tác giả| Đăng lúc 9-10-2012 21:46:59 | Chỉ xem của tác giả
zanzhang gửi lúc 9-10-2012 21:27
ss oi co j minh cu keu goi pa kon cac vung mien quay clip ,hoac la may pan da ngoai bac,mien tay co  ...

Khoan đã em, nếu mọi người OK với idea đó, ss phải lên outline luôn, nhưng outline thì cần họp mọi người lại để đóng góp cho dễ, có gì ss thông báo sau, để mọi người trong nhà đọc thêm 1 thời gian và ý kiến xem sao, đừng nóng

Bình luận

chủ yếu là edit nd post đầu tiên của tỷ để mng vào nắm được nd chính của thớt và ý mình muốn nhờ họ cái gì ^^  Đăng lúc 10-10-2012 10:03 PM
còn hình để cho đẹp thớt thôi tỷ, hôm wa làm gấp quá nên lấy stock có sẵn luôn đó mà ^^  Đăng lúc 10-10-2012 10:02 PM
đã bỏ khúc tuyết rơi rầu ^.^!! em thích tuyết hehehehehe  Đăng lúc 10-10-2012 10:01 PM
Done tỷ nhé, check hộ em đi pr cái nào!!!!  Đăng lúc 10-10-2012 01:11 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 9-10-2012 22:40:40 | Chỉ xem của tác giả
em có ý kiến
chụp hình kiểu ghép thành hình trái tim ấy ạ
hình như có chương trình để làm hình này
đây ạ
http://ixinh.net/hi-teck/46-hi-t ... tren-facebook-.html
mỗi ng sẽ chụp hình như vậy
rồi có ng sẽ tổng hợp lại hết
cắt dán ra để tạo thành 1 trái tim có đủ các thành viên Vpanda và panda động
thêm vào hình long ca ở giữa và ở rải rác vài nơi ( thêm hình gấu trúc nữa cũng đc ạ) ở những ô hình ko cần làm tay ghép hình ấy
tạm thời ý kiến em là nhiêu đó
mình có thể làm nhiều hình
trái tim, hoa hòe hoa sói
))))
em xin hết
{:291:}{:291:}{:291:}{:291:}{:291:}{:291:}
vỗ tay
cúi chào
đi ra
{:308:}{:308:}{:308:}{:308:}{:308:}
pê ẹt thêm là cái lô gô gấu trúc thì nhà VKP đã cóa rùi đấy ạ. có thể lấy và chỉnh sửa lại tí chút
em chỉ xin góp tí tẹo ý thế thui ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 10-10-2012 00:31:01 | Chỉ xem của tác giả
phuonganhnguyen gửi lúc 9-10-2012 01:16
Ôi trời ơi, mấy đứa này mắt mũi thế nào về lại fb coi đi, ss trả lời em rồi  ...

tỷ ơi thấy cái này được ko, ok thì lấy code  edit lại post đầu tiên của tỷ để em đi mời mng nha!!!!
đây tỷ:

Hãy cùng VPanda xây dựng thương hiệu toàn thế giới

Ngày 31/10/2012 đã sắp tới ? Ngày đánh dấu mốc kỷ niệm 42 năm sự tồn tại của một con người, một số phận sinh ra là để tỏa sáng.

Anh, Ngô Kỳ Long đã đến với thế gian và đề lại dấu ấn tuyệt vời trong trái tim của không chỉ những tiểu gấu trúc tại Panda Kỳ Quốc mà tất cả những ai may mắn biết đến anh qua những ca khúc tuyệt vời, những vai diễn ấn tượng cũng như cả 1 cuộc đời mạnh mẽ hiên ngang.

Suốt 42 năm tuổi đời, 24 năm tuổi nghề, anh đã dùng tất cả nhiệt huyết, tâm tư, ý chí, sức khỏe vào từng lời ca, vai diễn để tặng chúng ta những món quà nghệ thuật tuyệt vời nhất.

Đây là giờ phút, cơ hội để toàn thể Kỳ Quốc Panda Việt Nam và bạn bè thân thích cùng chung tay kiến tạo 1 món quà đặc biệt, gửi đế anh như lời đáp tạ chân thành nhất.

Hỡi các tiểu Panda dễ thương năng động sáng tạo và vô cùng đáng yêu
Hỡi tất cả bạn bè, hàng xóm thân thương đáng mến
Hãy cùng chung tay góp ý tưởng cho món quà sinh nhật ý nghĩa lần này nào!!!!!!

Cũng là cơ hội để toàn thể Panda thế giới biết đến VPanda, chúng ta là ai, chúng ta năng động và sáng tạo như thế nào ^.^!! Mng 5ting!!!!!
Cảm ơn tất cả mng rất nhiều. muahhhhhhhhhhh

=================
DONE

Đây là code:

1. [align=center][color=SeaGreen][size=7]Hãy cùng VPanda xây dựng thương hiệu toàn thế giới[/size][/color]
  2. [url=http://goo.gl/9s4DU][img]http://goo.gl/Vdk5s[/img][/url][/align]

3. [size=4]
  4.            Ngày [b]31/10/2012[/b] đã sắp tới ? Ngày đánh dấu mốc kỷ niệm 42 năm sự tồn tại của một con người, một số phận sinh ra là để tỏa sáng.

5.            Anh, [size=5][b][color=YellowGreen]Ngô Kỳ Long[/color][/b][/size] đã đến với thế gian và đề lại dấu ấn tuyệt vời trong trái tim của không chỉ những tiểu gấu trúc tại Panda Kỳ Quốc mà tất cả những ai may mắn biết đến anh qua những ca khúc tuyệt vời, những vai diễn ấn tượng cũng như cả 1 cuộc đời mạnh mẽ hiên ngang.

6.            Suốt 42 năm tuổi đời, 24 năm tuổi nghề, anh đã dùng tất cả nhiệt huyết, tâm tư, ý chí, sức khỏe vào từng lời ca, vai diễn để tặng chúng ta những món quà nghệ thuật tuyệt vời nhất.

7.            Đây là giờ phút, cơ hội để toàn thể Kỳ Quốc Panda Việt Nam và bạn bè thân thích cùng chung tay kiến tạo 1 món quà đặc biệt, gửi đế anh như lời đáp tạ chân thành nhất.[/color][/size]
  8. [align=center]{:464:}{:464:}{:464:}{:464:}{:464:}{:464:}{:464:} [/align]
  9. [size=6][b][align=center][color=Teal]Hỡi các tiểu Panda dễ thương năng động sáng tạo và vô cùng đáng yêu[/color]
  10. [color=RoyalBlue]Hỡi tất cả bạn bè, hàng xóm thân thương đáng mến
  11. [/color][color=DarkOrange]Hãy cùng chung tay góp ý tưởng cho món quà sinh nhật ý nghĩa lần này nào!!!!!![/align][/b][/size][/color]

12. [size=4]Cũng là cơ hội để toàn thể Panda thế giới biết đến VPanda, chúng ta là ai, chúng ta năng động và sáng tạo như thế nào ^.^!! Mng 5ting!!!!!
  13. Cảm ơn tất cả mng rất nhiều. muahhhhhhhhhhh[/size]
Sao chép mã

Bình luận

em ơi, ss thấy em thay cái lồng đèn bằng quả bỉ ngô ngày Halloween thì hợp lý hơn, còn cái hình thì là của TNH đeo mặt nạ trắng hoặc đen, nhìn mới ra chất 31/10   Đăng lúc 10-10-2012 06:53 PM
Chài ơi bên đó lạnh ngắt ngăn em còn đòi tuyết rơi trong ngày SN ka cho lạnh thêm =))  Đăng lúc 10-10-2012 06:52 PM
wen wen, để title là " Vpanda xây dựng thương hiệu trên toàn thế giới nhen" hahahaha, như vậy gây tò mò hơn!!!  Đăng lúc 10-10-2012 01:31 AM
à mà tại ss thấy cái lồng đèn ko hơp lý lắm vào tháng 10 nên ss sẽ lấy hình 1 nhờ treo banner. ^^  Đăng lúc 10-10-2012 01:15 AM
cuối tháng này chưa có tuyết đâu em ơi. Trời hãy còn nóng mà. :))  Đăng lúc 10-10-2012 01:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 10-10-2012 10:03:55 | Chỉ xem của tác giả
nhà mình vất vả quá, e xin một chân đội 2 nhá :D

em, ý tưởng thì không có

chỉ có sức để đóng góp thui ạ :D

Bình luận

kekekekeke, sợ chưa nhỏ????  Đăng lúc 11-10-2012 06:29 PM
bàn gùi hăng đâu, có mấy mống ^^!! mà sắp tới chụp cả lô hình, cho e des chết em lun =))))) úc đó khỏi than là ko giúp được gì  Đăng lúc 11-10-2012 06:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 10-10-2012 11:15:34 | Chỉ xem của tác giả
            Trừi ưi, tối wa type gần hết rồi cúp điện thiệt đau đầu mà hic hic hic
          Bây giờ lên type lại =.=!!
          Nếu mà cả nhà đồng ý làm album handmade thì đây là oyt line ý tưởng của Cá nha:
          Mình sẽ làm hand made từ trong ra ngoài kiểu thế này:

Đây là lưu bút Cá làm hồi trước. Nhưng giờ thời gian ko còn nhiều, mình ra ngoài chọn 1 quyển sổ có giấy đẹp, nền màu nhẹ rồi thiết kế lại bìa ngoài với vỏ dừa khô ép (màu nâu), đính hêm hình ka và gấu trúc lên, (nghĩ mẫu chính xác sau). Cá nhớ có nơi nhận làm mấy cái hình nổi, ly, gối, áo cho fan của thần tượng á. Mình order rồi đính lên thôi cho lẹ cũng được. Bên trong sẽ vẽ tay hoặc làm vài thứ linh tinh đính vào trang trí.
             Đây là outline:

• Vpanda lược sử (giới thiệu chung về Vpanda và những lý do, ý tưởng cho món quà sinh nhật )

• Long ka trong mắt Vpanda (tập hợp tất cả hình ảnh chọn lọc của ka qua các vai diễn, gameshow, talkshow, event, etc. chọn hình đẹp thiết kế khung hoặc des lại tùy mng)

• Vpanda làm diễn viên/ Longka vs Vpanda (là tập hợp hình ảnh Vpanda diễn lại những phân cảnh kinh điển của ka)

• Sinh nhật vui vẻ: (là hình của từng thành viên có kèm giới thiệu ngắn gọn và lời chúc sinh nhật của mọi người)

• Nhật ký tòa soạn: (là hình ảnh nhí nhố, dìm hàng, vui nhộn của chúng ta và những chia sẻ, những điều thú vị khi làm món quà sn này)

Sơ sơ chắc hơn 42 trang đó, nhưng mình làm size hình nhỏ lại là ok thôi!!!
              Mng cho ý kiến nhé!!!
              Mình có thể gộp phần 4 và 5 lại cho đúng số 4 lun cũng được

Bình luận

quá ĐỈNH... duyệt cái rẹtttttttttttt  Đăng lúc 10-10-2012 10:46 PM
ùi, em ở ngoài bắc chả giúp đc gì, bùn thế :((  Đăng lúc 10-10-2012 04:30 PM
Bee
viết tiếng bông huh cưng  Đăng lúc 10-10-2012 12:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 10-10-2012 12:47:31 | Chỉ xem của tác giả
nhoxsongngu gửi lúc 10-10-2012 11:15
Trừi ưi, tối wa type gần hết rồi cúp điện  thiệt đau đầu mà hic hic ...

nhà mình bàn xong hít rùi huh, lội sơ sơ 4 trang mừ ko nắm bắt rõ nội dung. vậy là nhà mình sẽ làm 1 cuốn nì với clip huh mèn ơi kịp  hông, sắp tới nơi rồi.

mà tự dưng mình có cái ý nghĩ mắc cười xí.... có 1 con gấu panda lôi chiếc xe kéo, trên xe kéo lúc nhúc quà. lúc nó lôi đi thì quà rớt từ từ, lăn vòng tròn rùi bung ra câu chúc sinh nhật

Bình luận

"lúc nhúc quà"... tỷ à.... em đọc mà nổi hít cả da gà ^^  Đăng lúc 10-10-2012 10:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 10-10-2012 14:55:14 | Chỉ xem của tác giả
Bee gửi lúc 10-10-2012 12:47
nhà mình bàn xong hít rùi huh, lội sơ sơ 4 trang mừ ko nắm bắt rõ nội dung. vậy là  ...

^^ chưa bàn xong gì hết mà ss
chỉ đang đưa ra ý tưởng thôi ss ưi
để mng vào cho ý kiến thêm nữa
nhìu người góp ý, chỉnh sửa thì kế hoạch cuối cùng mới hoàn chỉnh được
uhm, em nghỉ mình viết tiếng bông hoặc tiếng anh quá
chứ tiếng Việt sao ổng hỉu nổi
nếu thống nhất viết tiếng Bông thì phải nhờ BCA tỷ hoặc Panda Wu trans ngược lại rầu
=))))))))))
em đang tắc ngay đúng khúc đó tỷ ạ!!!

Bình luận

mà e xong rồi đây tỷ, tỷ týnk bẩu e mần gì cơ?  Đăng lúc 10-10-2012 11:55 PM
èo, tỷ gửi cho e làm gì chứ, e đang bẩu làm thiệp tặng ba long mà @@ đằng nào chả là các tỷ gửi, e chỉ là đóng góp ý tưởng thui mà  Đăng lúc 10-10-2012 10:37 PM
trong nam mần xao em mua :(( mua cũng đc mà làm thì càng tố, cơ mà mấy cái này khó làm lắm, hức  Đăng lúc 10-10-2012 09:03 PM
cái này e lấy của h3shop, có 30k/cái á, cơ mà shop ý ở trong nam :((  Đăng lúc 10-10-2012 04:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 10-10-2012 16:41:56 | Chỉ xem của tác giả
nhà mình có ai biết làm pop up không nhỉ

e thấy đố pop up rất đẹp mà rât độc đáo

đây là mấy mẫu e thấy đẹp :D

Bình luận

ohm ohm, để coi sao, nhờ Thao tỷ làm rồi đính vào cho Ka lun ^^  Đăng lúc 10-10-2012 11:49 PM
cái này bít làm nè ^^  Đăng lúc 10-10-2012 10:45 PM
em muốn mua ko? tỷ mua giúp gửi ra cho em ^^  Đăng lúc 10-10-2012 10:11 PM
nhiều idea quá, ideas nào cũng hay nhưng mừ thời gian ko kịp đâu bà kon ơi, mọi người tập trung vào cái gì chính thôi nhé!!! Cho PA ý kiến để mình tiến hành luôn ạ.   Đăng lúc 10-10-2012 06:46 PM
=)))))))))) uhm thì ở trong nam hahaha, em mua chưa??? em thích mua mấy cái này hả?? hay ý em là mình làm cái này tặng ka???  Đăng lúc 10-10-2012 05:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
 Tác giả| Đăng lúc 10-10-2012 18:51:12 | Chỉ xem của tác giả
nhoxsongngu gửi lúc 10-10-2012 11:15
Trừi ưi, tối wa type gần hết rồi cúp điện  thiệt đau đầu mà hic hic ...

Eo, nó đẹp thiệt đó em nhưng em nhắm làm nổi trong 1 tuần hơn ko vậy, ss thấy đuối lắm đó nha.

Theo ss chỉ cần giới thiệu sơ về VPanda, ngắn gọn thôi, chủ yếu là hình, mà phần này sẽ để cuối cùng.
Tiếp theo là Vpanda vs. Long ka. Cuối cùng là hình ảnh nhí nhố offline của chúng ta.

Lời chúc SN thì đã có trong clip rồi, ko cần nói ở đây nữa, nói miệng ko ép phê hơn viết à?! :-p
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 10-10-2012 21:57:11 | Chỉ xem của tác giả
phuonganhnguyen gửi lúc 10-10-2012 18:51
Eo, nó đẹp thiệt đó em nhưng em nhắm làm nổi trong 1 tuần hơn ko vậy, ss thấy đuối ...

ok ss, em nghĩ là kịp!!!
chia ra làm, 1 người phục trách in ấn hình ảnh, em làm sổ, 1 ngu7o2i viết nội dung chữ (phần giới thiệu chú thích gì gì đó!!!)
sau 1 tuần tổng hợp lại dán hình vào rồi chép lại nd đã trans là xong
vì mình đâu có viết nhìu, chủ yếu là hình mà
Vậy mình rút lại hen:
Out line còn lại:
  • Giới thiệu VPanda (ai viết giúp chứ em chịu =)))))))))
  • Vpanda vs Long ka
  • Nhật ký tòa soạn

số trang làm sao cho tròn 42 hen ss????

Bình luận

em, add nick Yahoo chi di [tlbthao], mai chi em minh ban vu Album, chi se phu em hen ^^  Đăng lúc 10-10-2012 10:52 PM
mn vất vả quá, cần e giúp gì cứ ới nhá :D  Đăng lúc 10-10-2012 10:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách