Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: connhenxanh
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Choi Jin Sil - 최진실

[Lấy địa chỉ]
 Tác giả| Đăng lúc 3-10-2011 13:49:44 | Xem tất
Tiết lộ thư Choi Jin Sil gửi mẹ trước khi tự tử

Nữ diễn viên từng viết thư cho mẹ, bà Jung Soon Ok, bày tỏ lòng yêu kính mẹ và mong muốn trở thành một người mẹ tốt của các con mình. 3 năm sau ngày cô qua đời, bức thư được tiết lộ.

Cuối tháng 9, chương trình After History của kênh MBC Life phát sóng một tập riêng về Choi Jin Sil nhân kỷ niệm 3 năm ngày mất của cô. Trong tập này, chương trình công bố bức thư nữ diễn viên gửi mẹ trước lúc qua đời.

Hình ảnh bức thư Choi Jin Sil gửi mẹ trong chương trình After History.

Trong thư, Choi Jin Sil viết: “Việc con luôn là đứa con gái được mẹ yêu thương làm con đau đớn. Con yêu mẹ lắm. Con muốn trở thành một người mẹ giống như mẹ”. Nữ diễn viên không có đủ thời gian để thực hiện mong muốn đó khi cô tự kết liễu cuộc đời vào ngày tháng 10/2008. Sau đó, hai con của cô được trao lại cho em trai Choi Jin Young nuôi dưỡng, nhưng nam diễn viên cũng tự tử theo chị vào tháng 3/2010.

Người mẹ Jung Soon Ok đã rơi nước mắt trong chương trình After History khi nhắc đến hai người con của mình. Bà cũng tâm sự về cuộc sống của Choi Jin Sil trước khi chết và cả cuộc ly hôn của cô với cầu thủ bóng chày Jo Seung Min, người đã bỏ rơi cô chạy theo một người phụ nữ khác.

Bà Jung Soon Ok nói: “Có một thời gian ai cũng nói đến Choi Jin Sil, nhưng bây giờ dường như con bé đã biến mất trong ký ức của mọi người. Tôi rất buồn, tôi phải làm gì để mọi người nhớ về nó?”.

Mẹ và hai con Hwanhee, Junhee của Choi Jin Sil viếng mộ cô ở tỉnh Gyunggido hôm 2/10, 3 năm sau khi cô qua đời. Ảnh: Nate.

Nữ diễn viên Park Won Sook, người đóng cùng Choi Jin Sil trong hai phim Star in My Heart (Ước mơ vươn tới một ngôi sao) và You and I, cũng nói trong chương trình: “Hai tháng trước khi qua đời, cô ấy đã gọi điện cho tôi. Đáng lẽ tôi phải trò chuyện với cô ấy niềm nở hơn mới phải…”.

Đạo diễn Lee Tae Gon, người thực hiện bộ phim cuối cùng của Choi Jin Sil The Last Scandal of My Life, nói về cô: “Cô ấy là mẫu diễn viên luôn đến trường quay sớm nhất để học thuộc kịch bản. Cô ấy luôn tập trung vào vai diễn và rất khó tiếp cận cô ấy trên trường quay”.

Hôm qua (2/10) là kỷ niệm 3 năm ngày mất của nữ diễn viên xứ Hàn. Việc cô treo cổ tự tử vào tháng 10/2008 là một sự kiện chấn động làng giải trí nước này.

Nguồn: Hòa Ca : vnexpress.net
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 3-10-2011 14:57:43 | Xem tất
Cuộc đời Choi Jin Sil qua ảnh

Trong cuộc hôn nhân đầy đau khổ, người đẹp xứ Hàn may mắn sinh được hai thiên thần nhỏ rất đáng yêu. Trước khi tìm đến cái chết, cô là một người mẹ hết lòng vì con và có một sự nghiệp đáng tự hào.

Người đẹp thời niên thiếu. Ảnh: Cyworld.

Choi Jin Sil và con trai đầu lòng. Ảnh: Cyworld.

Choi Jin Sil và hai thiên thần nhỏ. Ảnh: Cyworld.

Nguồn : Ngọc minh : phimanh.vnexpress.net

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 3-10-2011 15:03:14 | Xem tất

Ảnh: InStyle.

Hai thiên thần nhỏ giờ đã mất mẹ. Ảnh: Cyworld.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 3-10-2011 15:07:24 | Xem tất

Choi Jin Sil và một người bạn. Cô vẫn rất vui vẻ khi chụp bức ảnh này hồi cuối tháng 9. Ảnh: Cyworld.

Đứng nhắn tin một mình. Ảnh: Cyworld.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 3-10-2011 15:14:06 | Xem tất
Choi Jin Sil trong phim "Last Scandal of my Life". Ảnh: MBC.

Choi Jin Sil đóng cô dâu trong "Last Scandal of my Life". Người đẹp giờ đã bỏ lại mọi đau khổ và hạnh phúc của cuộc đời, tìm đến với cõi vĩnh hằng. Ảnh: CBS.

Bình luận

ss choi cũng là tình yêu một thời của mình  Đăng lúc 13-10-2011 08:44 PM
^^ Mình cũng vừa coi lại film này của ss.  Đăng lúc 3-10-2011 04:13 PM
Hi bạn rất vui đc làm quen với bạn  bạn làm mình nhớ ss Choi quá  Chắc phải coi lại phim này rồi hihi  Đăng lúc 3-10-2011 04:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-10-2011 16:13:05 | Xem tất
Ừm … mình thì chưa xem Ước mơ vươn tới một ngôi sao …!! Nhưng khi nào có tgian mình sẽ xem  Hiz hiz mình bị ghiền bộ Last Scandal bạn biết ko …!! OMG, mình coi cả chục lần haha thậm chí thuộc hết những zì sẽ diễn ra kế tiếp …!! Nhưng mình vẫn thích coi … ( mình nghĩ là mình có vấn đề rồi …!! ) Haiz … nếu có cơ hội mình rất muốn qua Hàn Quốc … thăm nơi ss đc chôn cất … nhưng mà … chắc k thể …!! Mơ thì vẫn là mơ thôi, nhưng điều quan trọng là con ng ta đc quyền được mơ mộng mà haha
Tuy bây giờ, chỉ có thể đăng hình cũ của ss … nhưng mà như vậy cũng đủ rồi … ít nhất vẫn có ng nhớ tới ss mà 

Bình luận

còn rất nhiều người nhớ tới ss mà bạn, mình cũng vẫn luôn iu ss, mỗi lần nhìn thấy hình ss là lại rớt nước mắt.  Đăng lúc 4-12-2011 09:12 PM
mình thì nghĩ không còn người nào nhớ tới ss … đi vòng vòng các thread của ss rồi mà thấy ngừng hoạt động hết ..!! Hihi mình cũng vui nữa!!  Đăng lúc 3-10-2011 05:39 PM
Lúc làm Thread của ss Choi Jin Sil cứ nghĩ chẳng có ai vào xây nhà với mình cả, ngờ đâu lúc vào nhà thì... Thật vui quá.  Đăng lúc 3-10-2011 04:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 3-10-2011 20:58:51 | Xem tất
ss Choi Jin Sil trong tvn taxi

Còn đây là những hình ảnh của ss qua các vai diễn.

Bình luận

hihi minh thich L.S nhat :)  Đăng lúc 4-10-2011 03:24 PM
hiz k thay dc hinh ==!!  Đăng lúc 4-10-2011 11:31 AM
Thích ss tóc ngắn nữa, trẻ trung và thật xinh đẹp:)))  Đăng lúc 4-10-2011 08:29 AM
Mình thích ss trong ước mơ vươn tới một ngôi sao và Last Scandal nhất!:))))))  Đăng lúc 4-10-2011 08:25 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-10-2011 15:34:58 | Xem tất

From: cyworld
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-10-2011 15:39:18 | Xem tất

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-10-2011 15:41:31 | Xem tất

P/s: mỗi lần  nhìn những tấm ảnh này lại thấy cảm xúc trào dâng, nhớ chị, nhớ nụ cười của chị! Ôi, có khi nào......?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách