Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: connhenxanh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Choi Jin Sil - 최진실

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 1-10-2011 18:51:06 | Chỉ xem của tác giả

Chị luôn phảng phất nỗi buồn!

Đầy nghị lực khi quay lại phim trường sau biến cố hôn nhân

Vẫn trẻ trung ở độ tuổi gần 40

Sẽ còn mãi đọng lại trong tâm trí những người yêu mến Choi Jin Sil là nụ cười tươi sáng này.

cre:ngoisao.net
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 2-10-2011 08:21:06 | Chỉ xem của tác giả
Bạn biết k, mình vui lắm khi có ng vẫn còn nhớ tới ss … đã 3 năm rồi còn gì …!! Mình cũng vậy … ss là thần tượng đầu tiên của mình … nhờ ss mà mình biết tới KDrama … Mình thích ss vì ss luôn giản dị, đặc biệt là nụ cười của ss … Haiz … mình biết ss khi coi Last Scandal nhưng mà … khi thích ss thì ss đã đi rồi …!! Mình chỉ coi đúng 1 bộ Last Scandal của ss thôi, … mình muốn zữ mãi hình ảnh của Hong Sun Hee và Song Jae Bin ( a sweet couple ) … Mình cũng k đồng tình với việc ss tìm cái chết để chứng minh mình trong sạch … nhưng mình nghĩ chắc ss cũng đã chịu nhiều áp lực rồi … và khi k còn chống đỡ nổi nữa thì sẽ ngã quỵ thôi … Nhưng mà dù zì đi nữa ss vẫn là no.0 ( ý mình là trên cả no.1 nữa đó!! )
Rất vui vì đc làm quen với bạn  và cũng cám ơn bạn nhé 
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 2-10-2011 08:38:15 | Chỉ xem của tác giả
On September 27, the cable channel MBC Life broadcast “After History” which held a special for Choi Jin Shil, because it has been three years since her passing away. On this episode, the show revealed a letter that Choi Jin Shil had written to her mother Jung Soon Ok, before Choi Jin Shil’s death.

On the show, Jung Soon Ok stated, “For a time everyone was talking about ‘Choi Jin Shil’ but now I am sad because I think she is fading from everybody’s memory. What can I do to make people remember her?”

The revealed letter read, “The saying that I am always the daughter that you love, makes me hurt. I love you mom. I am going to be a mother just like you.”

On the episode Jung Soon Ok remembered her two children (Both Choi Jin Shil and Choi Jin Young) and shed tears. Jung Soon Ok also spoke about Choi Jin Shil’s earlier life that was hard on her, and also her divorce.

The actress Park Won Sook who had appeared on the dramas, “Star in My Heart” and “You and I” with Choi Jin Shil also gave a comment on the show, “Two months before she passed away, Choi Jin Shil called me. I should have listened to her more keenly…”

The PD of Choi Jin Shil’s final drama, MBC’s “The Last Scandal of My Life” Lee Tae Gon stated, “Choi Jin Shil is the kind of actress that would be the first to come to the set, memorizing her lines. She was so focused in her roles that it was almost hard to approach her on set.”

Choi Jin Shil passed away after ending her own life on October 2, 2008. Her brother Choi Jin Young also passed away the same way on March 29, 2010
P/s: to ss's mother ... don't worry ...!! Your daughter will always be here -- right here in my heart :) although many people had forgotten her .. but i will never forget her .. and this 4rum will always open for the people who love Choi Jin Sil !!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 2-10-2011 20:23:26 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay bận việc quá, giờ mới vào thăm ss được. Hôm nay là ngày giỗ ss mừ sao nhà vắng thế. Mọi người đã quên ss rồi sao?
Lại một năm nữa trôi qua, thời gian tuy chưa đủ để quên nhưng cũng đã làm lòng người nguôi ngoai đi ít nhiều, tuy không khỏi chạnh lòng và đau xót khi nghĩ đến ngày này, ngày ss ra đi. Không biết hôm nay hai em ấy thế nào, có còn khóc vì nhớ mẹ nữa ko? Mong cho hai em luôn vui vẻ và có được nghị lực để vượt qua cuộc sống khó khăn khi không có mẹ ở bên!
Luôn nhớ đến ss!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 2-10-2011 20:27:56 | Chỉ xem của tác giả
jodie gửi lúc 2-10-2011 08:21
Bạn biết k, mình vui lắm khi có ng vẫn còn nhớ tới ss … đã 3 năm rồi còn gì …!! Mì ...

mình cũng rất vui vì được làm quen với bạn! Có người nhớ đến ss như mình thấy vui lắm!
Bạn đã xem Ước mơ vươn tới một ngôi sao của ss chưa? đây là bộ phim đầu tiên mình xem của ss đóng, và cũng từ đó mà thích ss lắm! Dù không xem nhiều phim của ss đóng, nhưng những phim được xem thì phải nói là rất hay, cách diễn của ss cũng rất tự nhiên, ấn tượng! Giá mà không có ngày này 3 năm về trước thì có lẽ giờ chúng mình đã được xem Last scandal phần 2 rồi cũng nên. {:140:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 2-10-2011 20:50:16 | Chỉ xem của tác giả
Bây giờ mình mới bật được com lên mà vào đây. 3 năm qua, cứ đến ngày này thì bận đến mấy cũng phải lượn qua topic của ss Choi ở 2 diễn đàn KST và DAN để xem còn ai nhớ đến ss của mình ko. Thật sự vui mừng vì hôm nay vào đây lại được nhìn thấy những hình ảnh của ss và những lời nhắn các bạn dành cho ss Choi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 3-10-2011 07:37:50 | Chỉ xem của tác giả
Mở đầu một ngày mới, một tuần mới vui vẻ!

Bài hát hay quá!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 3-10-2011 07:49:07 | Chỉ xem của tác giả
Một thời để nhớ! Forever

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 3-10-2011 10:18:27 | Chỉ xem của tác giả
Tưởng niệm 3 năm ngày mất của nữ diễn viên Choi Jil Shil

Nhân dịp 3 năm ngày mất của nữ diễn viên nổi tiếng Choi Jin Shil, sáng ngày 2.10, lễ tưởng niệm được tổ chức tại công viên Gapsan, Yangpyung, Gyunggido, nơi Choi Jin Shil yên nghỉ.

Hơn 20 người, gồm bà Jung Ok Suk, mẹ Choi Jin Shil; hai con của chị là bé Hwanhee và Junhee, một số bạn bè thân thiết như Lee Young Ja, Hong Jin Gyung, Jo Yeon Woo...

Buổi lễ tưởng niệm diễn ra trong không khí trang nghiêm. Khi kết thúc, bà Jung Ok Suk nói lời cám ơn "Mọi người không quên con gái tôi".

Ngoài ra, Choi Jin Shil tự sát sáng ngày 2.10.2008 do căn bệnh trầm cảm.  Một năm rưỡi sau, tháng 3.2010, người em trai Choi Jin Young cũng tự kết liễu đời mình, để lại nỗi đau khôn nguôi cho gia đình họ

.

Nate
[email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
 Tác giả| Đăng lúc 3-10-2011 13:40:31 | Chỉ xem của tác giả
Con Choi Jin Sil vững vàng dù mất mẹ

Phải xa lìa mẹ khi còn quá nhỏ nhưng hai con của nữ diễn viên 'Ước mơ một ngôi sao' vẫn trưởng thành và ngoan ngoãn dưới bàn tay chăm sóc của bà ngoại. 3 năm kể từ khi mẹ qua đời, hai bé giờ đã khôn lớn hơn rất nhiều. Ảnh trên Newsen.

Ba năm sau ngày mất Choi Jin Sil, sáng 2/10, hai con của cô cùng gia đình tới viếng mộ mẹ. Mặc đồng phục học sinh giản dị, dường như hai bé đã cao lên khá nhiều so với thời gian trước. Thiếu đi bàn tay chăm sóc của mẹ, cả hai bé được bà ngoại chở che, nuôi nấng

Ba bà cháu cùng cầu nguyện bên mộ người quá cố. Bé trai Hwan Hee nhắn nhủ tới mẹ trên thiên đường: "Mẹ à, đã ba năm rồi đấy... ". Cậu bé giờ đã 11 tuổi và có khuôn mặt giống cha như đúc.

Nữ diễn viên Lee Young Ja năm nào cũng tới viếng mộ người đồng nghiệp thân thiết. Từ khi Choi Jin Sil qua đời, cô thường xuyên quan tâm, chăm sóc hai bé.

Mẹ Choi Jin Sil ngậm ngùi bên mộ con gái.

Nguồn: nguyễn Hương : ngoisao.net
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách