Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: phamianick
Thu gọn cột thông tin

Cho những ai thi Đại Học - Cao Đẳng

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 29-6-2016 21:42:48 | Xem tất
ngày kìa thi rồi lo quá tuần này ăn chơi dưỡng tinh thần đi thi
mọi người chúc mình may mắn lấy tinh thần nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-8-2016 10:27:04 | Xem tất
cappuccino_my gửi lúc 25-4-2016 08:16 PM
Chào mọi người
Em là 2k-er, tuy 2 năm nữa em mới bước vào kì thi ĐH nhưng em hoang man ...

Ôi có cả 2000 nữa cơ :3 , cảm thấy mình già thiệt rồi .
Chào em, chị là 98er và vừa đậu ĐH một cách thần kì. À thật ra chị là dân ban D ( từng có thời gian học chuyên Văn nữa) nên kiến thức các môn Tự nhiên của chị khá là ba chấm ).Đùng một cái năm 12 chị quyết định nhảy sang học và thi ban A, thời gian đó đúng là quằn quại lên bờ xuống ruộng , nếu em thi A hoặc A1 thì chị có thể cho em vài lời khuyên nhỏ :
Về việc học thì tùy em có thể lựa chọn học thêm ở các trung tâm/thầy cô gì đó, nhưng theo chị em nên đăng kí một khóa học online ở mấy trang uy tín thử xem (moon hay hocmai) , vì em vừa tiết kiệm được thời gian vừa có thể xem đi xem lại nhiều lần , trong khi ở lớp em không thể hỏi lại nhiều vậy đâu, bị mắng đấy ) .Một số thầy cô dạy onl có nhiều tài liệu khá độc và sát đề , ví dụ như câu số 9 phương trình năm chị thi là đúng dạng trong tài liệu mà một thầy đăng lên cách đó mấy tuần (tiếc là chị chưa xem qua ). Em cũng nên tham gia mấy group trao đổi bài trên FB em nhé , mấy mem trên đó đông và nguy hiểm lắm , post bài vài phút là có cmt thảo luận ngay .
Em nên chọn 1 trong 2 cách là học off hay học onl thôi, vì không kham nổi cả 2 đâu, còn phí tiền nữa. Năm rồi chị đăng kí cả 3 môn online luôn mà chỉ học đc 1 môn Lý, là môn chị được điểm tốt nhất trong kì thi vừa rồi :3.
Còn về vui chơi giải trí, năm ngoái chị cũng cày phim , đi chơi này nọ suốt .Chị chỉ bắt đầu giải đề từ cuối tháng 5 nên điểm cũng không phải cao gì , đủ đậu thôi . Cũng hơi hối hận, vì vậy nếu xem thì bớt bớt lại em nhé , cố gắng xong chương trình trước Tết và giải đề tầm tháng 2, tháng 3 là ngon lành. Môn Toán với Hóa thì phải thật chắc kiến thức từ 10 với 11 , vì đề thi là cả 3 năm, còn Lý thì chủ yếu là năm 12. Bây giờ khởi động là vừa em ơi, để năm 12 đỡ đau khổ kiệt quệ như chị .
Còn nữa, nếu em phân vân giữa A và A1 thì nếu em tốt ngoại ngữ nên chọn A1 nhé , thường điểm chuẩn khối A luôn cao hơn A1 1 đến 2 điểm đấy.
Xu hướng thi thì thôi , không bàn đến, vì Bộ mấy năm nay đỏng đảnh như thiếu nữ, đổi xoành xoạch, rõ khổ.
Vậy thôi chúc em học tốt và vượt qua ải này thành công . Em có thể add Facebook chị hỏi thêm nếu cần , với cả chị cũng còn tài liệu năm ngoái có thể share cho em nhé ^^. Thân mến :3.

Bình luận

Đây là face của em https://www.facebook.com/hexmifeng ^^ c add em nhé?  Đăng lúc 26-8-2016 11:10 PM
chị cho em xin facebook với ạ :v  Đăng lúc 26-8-2016 11:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách