Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: joyfull95
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Cao Thái Sơn đạo ý tưởng MV "Come Back To Me Part 2" của Se7en

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 17-9-2011 19:56:36 | Chỉ xem của tác giả
hutup: đúng là Vpop của mình quá thiếu sáng tạo
Lời nhạc cứ quanh quẩn toàn là tình yêu đau khổ :funk: không thấy có sự đột phá nào cả :L

"opps,vietnamese...again" chắc 10 năm sau mới có vụ này quá :lol
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 17-9-2011 20:17:02 | Chỉ xem của tác giả
Bây giờ lên cả mặt báo quốc tế rồi nhớ
Thật là xấu hổ . mà chắc cao thái sơn muốn dùng vụ này để làm quả xì căng đan cho nổi
Nhạc trẻ Việt xuống cấp trầm trọng, tuyền đi đạo nhạc các nước khác
Vì vậy bao nhiêu năm nay chả bao giờ nghe Vpop cả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 17-9-2011 20:18:20 | Chỉ xem của tác giả
Đọc comment trên soompi mà đúng là xấu hổ chỉ muốn chui xuống đất lại là Việt Nam các bạn ca sĩ Vpop  làm ơn giữ thể diện cho người VN giùm cái đi bao nhiêu vụ xảy ra đến nỗi fan quốc tế mà cứ nghe thấy đạo nhái là nghĩ đến VN đầu tiên:@
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 17-9-2011 20:20:43 | Chỉ xem của tác giả
Lúc nào cũng trách khán giả Việt sính ngoại. Giờ thì đừng hỏi tại sao, khán giả tuy ủng hộ sân nhà nhưng phải tác fẩm đạo nhái, vớ vẩn, chộp giật thì làm sao mà ủng hộ cho nổi (chưa ném đá là may), chất lượng cao có đầu tư công sức tâm huyết thì mới lựa chọn chứ. Ex: Mỹ Tâm, Lam Trường,... hay gần đây là Văn Mai Hương. Không sáng tạo=ko lao động=ko đầu tư, không đổ chất xám là 1 hành vi coi thường khán giả nhà. Bị chính ng nhà coi thường thì sự tổn thương của khán gia cũng rất to lớn. Nhưng dù thế nào thì vẫn luôn kiên nhẫn chờ sự đổi mới bộ mặt âm nhạc của nước nhà bằng những tài năng thật sự.
P/S: Cần fải cải tổ to lớn  như Chuyện của VFF kia mới đc. Hic. Phải có chế tài xử mấy cái vụ đạo nhái vớ vẩn để lấy lại thể diện cho nước nhà. Làm như vậy thì mới có cho những ng có tài thực sự, có tâm mới tỏa sáng, nền giải trí mới tiến bộ, mới trong sạch. Đừng để đến lúc khán giả quay lưng rồi trách. hãy tự vấn lại chính mình đi những"nghệ sĩ"  va fnhững nhà quản lí văn hóa

Bình luận

com chuẩn quá ^^  Đăng lúc 17-9-2011 09:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

ven_2309 Tài khoản bị xóa
15#
Đăng lúc 17-9-2011 20:46:49 | Chỉ xem của tác giả
vừa đọc trên kênh 14, sao VN lại đi ăn cắp thế nhỉ??? Thật mất mặt VN qá đi. mới hôm bữa còn khen nhạc CTS hay h lại chình ình mặt báo ăn cắp ý tưởng làm hụt hẫng ghê:@
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 17-9-2011 20:51:34 | Chỉ xem của tác giả
cái tin này trên 2! nói rồi. pv CTS thì bảo là "hỉu lầm", "ko biết, cty bảo sao làm vậy". Hỏi GĐ cty Avatar thì bảo là "cấp dưới làm, ko biết. thấy hợp thì duyệt thôi. mà h nhân viên này đang đi quay ngoại cảnh nên ko đối chất đc!" Đấy!!! đổ qua đổ lại! Làm sai chả bao h dám nhận. Lại còn MV j of bé Phương Trinh giống y như Haruharu , bản có Kim Bum w Lee Da Hee. haizz.... bởi đừng hỏi sao cứ nói giống Hàn này kia, rõ ràng là bị ảnh hưởng quá nặng đến độ tưởng of ngta là of mình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 17-9-2011 21:11:38 | Chỉ xem của tác giả
Thật tình....

Ngày trước mình cũng thích Vpop lắm, thích Mỹ Tâm..

Nhưng giờ nói thích cũng hơi khó

Nhắc tới nhạc Việt Nam sao toàn thấy đạo thế này...

Hk hiểu ca sĩ Việt có hiểu ĐẠO và TRÙNG Ý TƯỞNG khác nhau chỗ nào không nhỉ..=.=
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 17-9-2011 21:17:42 | Chỉ xem của tác giả
Hiện tại Vpop mình chỉ thích có Khắc Việt với Nguyễn Hải Phong thôi {:2_34:}
nghe nhạc của các anh rất tuyệt......còn các ca khúc của Đông Nhi hay Noo thì mình không thích cho lắm mặc dù rất hay...{:2_25:}

Mong sự việc lần này sẽ là bài học bổ ích cho nền âm nhạc nước nhà {:2_40:}   Những sự việc như thế này chỉ tổ làm mất mặt nước mình thôi {:2_34:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 17-9-2011 21:30:39 | Chỉ xem của tác giả
Haizzzz.....
Potay ca sĩ Việt Nam, từ vô danh cho tới người nổi tiếng, đạo tuốt
mà chuyện này tới tai công ty YG Ent thì thể nào cũng có chuyện hay để xem
mình thật mong chuyện Đông Đông đạo A&A của 2PM sẽ tới tai công ty JYP Ent

Bình luận

có ca sỹ VN đạo AAA của 2PM hả bạn?  Đăng lúc 17-9-2011 11:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 17-9-2011 21:38:18 | Chỉ xem của tác giả
uh Vụ này có vẻ to nhỉ mới đọc trên kênh 14 xong
thấy bên đó cũng đưa tin mà
ps: muốn đạo thì đạo bài nào ít nổi tiếng hơn ấy chứ bài của anh 7 bài này hồi đó cũng hot chắc nhiều người biết.Mình còn 1 cái đĩa co mv bài này cũng khá lâu rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách