Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 6814|Trả lời: 40
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Cao Thái Sơn đạo ý tưởng MV "Come Back To Me Part 2" của Se7en

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Mùa hè này, một ca sĩ người Việt tên là Cao Thái Sơn đã phát hành một MV mà có rất nhiều điểm tương đồng với MV của Se7en, "Come back to me part 2".

Một tờ báo Việt Nam đã phỏng vấn ca sĩ về video, và anh đã trả lời: "Đó chỉ là một hiểu lầm".

"Come back to me part 2" của Se7en được phát hành vào năm 2006 trong album 24/7.

Dưới đây là một vài hình ảnh so sánh giữa 2 MV cho thấy nhiều cảnh tương đồng, được chụp lại bởi bởi Tạp chí 2!.

Kiểm tra 2 MV dưới đây:

MV "Người ở lại" hay "The one staying". Được sản xuất bởi “Avatar Entertainment”.

[utube]xnAtyo4rnEY[/utube]

Đây là MV "Come back to me" phần 2 của Se7en.

[utube]I0HeKKaxByY[/utube]

Credit: soompi
Người dịch: Joyfull95@KST
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 17-9-2011 18:24:02 | Chỉ xem của tác giả
công nhận là giống nhau thật đấy :o:o:o

ko biết tin về bên nào nữa :L:L:L:L

mình nghĩ nên xem lại thời gian ra mắt album để xem ai đúng ai sai :dizzy:

Bình luận

sau khi đọc xong mình choáng váng luôn...Mong rằng sự việc sẽ sáng tỏ  Đăng lúc 17-9-2011 09:20 PM
MV này của anh 7 từ 2006 đó bạn :))  Đăng lúc 17-9-2011 08:55 PM
chỉ có thể là bên mình đi cop bên kia hoặc đơn giản chỉ là trùng ý tưởng chớ ai mà tin nổi ng ta biết nhạc Việt mình mà copy chứ  Đăng lúc 17-9-2011 08:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 17-9-2011 18:25:17 | Chỉ xem của tác giả
cái này là không có j phải nói nữa

hầu như là chuyện thường ngày ở huyện ấy

ko phải có cái nhìn thiếu thiện cảm với Vpop đâu

nhưng đôi lúc mik ngồi nghe 1 bài hát của nhạc Việt, rùi thấy quen quen, hóa ra là đạo

cái này mới bị chỉ trích vì đạo MV, mới ở mức nhẹ, đạo nhạc nhan nhản ra đấy, sao chả ai nói nhỉ ????

p/s : ta ghét HKT ^^

Bình luận

đồng ý với nàng  Đăng lúc 17-9-2011 08:26 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
chang_icy + 1 vì cái ps =)), mình là mình CUỒNG .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 17-9-2011 18:38:05 | Chỉ xem của tác giả
Rõ ràng là có sự giống nhau ...MV của Se7en phát hành năm 2006, Mv của CTS phát hành khoảng tgian nào nhỉ R` sẽ lại có vô số n~ lời giải thích VD như : vô tình thôi , trùng ý tưởng ... Thiết nghĩ nghệ thuật phải là sự sáng tạo hay ít ra học hỏi thì cũng phải có chút biến tấu chứ nhỉ

Bình luận

trùng ý tưởng là lời giải thích hợp lí nhất khi phát hiện có sự giống nhau mà ^^~ mà lần này trùng ý tưởng hơi nh` :d chắc thần giao cách cảm hehe  Đăng lúc 17-9-2011 08:55 PM
hớ, ta vừa nói là có thể trùng ý tưởng xong, nói thế nh ta vẫn ko tin là trùng ý tưởng nhiều đến thế, hic  Đăng lúc 17-9-2011 08:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 17-9-2011 18:53:18 | Chỉ xem của tác giả
Úi zời tưởng cái gì mới chứ mấy cái này VN là pro lắm khỏi bàn
Mình nói ko phải chê VN mình zốt mà đi khen người khác
Mà là quá thất vọng về ý sáng tạo của mấy ông đạo diễn VN mình quá kém
Đến cái MV có mấy phút mà cũng ko nghĩ ra đc 1 cái cốt truyện cho phù hợp vs bài hát
toàn đi ăn cắp ý tưởng ,để làm gì chứ
chẳng nghẽ mấy ông nghĩ cốt truyện như vậy thì sẽ có nhiều fan hâm mộ àh
hay thêm anti fan cho Cao Thái Sơn
quy lại 1 chữ nản

Bình luận

chính xác  Đăng lúc 17-9-2011 07:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 17-9-2011 19:10:53 | Chỉ xem của tác giả
Giống ... thiệt trời.
Từng chi tiết phân cảnh đều giống.
Không biết nói gì nữa.
Sao không thấy shock hay bất ngờ gì nữa vậy trời =.=

Bình luận

Ta ko có soi kĩ tới như vậy nên ko biết =.=  Đăng lúc 17-9-2011 09:00 PM
khác mà, thiếu mất con chó, há há, ko còn gì để nói nữa  Đăng lúc 17-9-2011 08:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 17-9-2011 19:31:27 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là cái này là chuyện thường ngày ở huyện rùi

dù hok muốn nói xấu nhưng VN đạo nhạc là trùm

cơ mà sao ai đạo là bị phát hiện

còn mấy chú Hờ Kờ Tề hok bị sờ gáy nhỉ

đạo nhạc của SM trắng trợn thế mà sao SM hok lên tiếng gì hết ta

Bình luận

hoặc là SM không biết HTK là cái gì hoặc là ko thèm chấp cái bọn dớ dẩn  Đăng lúc 17-9-2011 08:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 17-9-2011 19:33:31 | Chỉ xem của tác giả
thiệt tình không biết nói gì nữa...mình coi comments thấy có nhiều người ghi:"opps,vietnamese...again",
cảm thấy nhục sao ý,mà vụ đạo nhạc này ở vn phổ biến nhỉ, điển hình như bài "Nguyện ước" của Khánh Phương  phổ nhạc hệt như bài "I hope" của FT ISLAND ấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 17-9-2011 19:46:00 | Chỉ xem của tác giả
ko hay xem Vpop , nhưng vẫn biết tiếng Vpop -  nổi tiếng vì " khả năng" đạo - đạo từ nhạc đến vũ đạo ,đạo concept, đạo outfit... và giờ là đạo cả MV và nổi tiếng vì độ trơ lì , 1 là đạo rõ ràng nhưng chối phắt vs lý do thiếu muối " trùng ý tưởng"  , 2 là mặc nhiên thừa nhận để chịu búa rìu dư luận , gây scandal để nổi tiếng , từ ca sĩ tên tuổi đến những thảm họa Vpop đều đi vay mượn , ko nhiều thì ít ;P
nói về cái MV của anh CTS này ,dù có cùng ý tưởng thế nào đi nữa thì ko thể trùng hợp tới từng chi tiết nhỏ như vậy được ..mong anh và đội ngũ sản xuất cái MV này nghĩ ra 1 lý do hợp lí 1 chút cho cái sự giống nhau này , chứ đừng có phán câu "hiểu lầm" hay" trùng ý  tưởng " nữa ;P

Bình luận

huhu, giá ta biết mọi ng chửi thẳng thế này ta cũng chửi xong, huhu, ta lỡ bảo là có thể là trùng ý tưởng chứ, nói xong đến mình còn ko tin  Đăng lúc 17-9-2011 08:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 17-9-2011 19:53:07 | Chỉ xem của tác giả
mình vừa mới đọc bài báo trên 24h phỏng vấn Cao Thái sơn...
Lão ý còn dám bảo Se7en ko phải là ca sĩ quá nổi rùi MV của lão ý sâu sắc hay cái quái gì ý hơn cả MV của Se7en
Mặc dù ko phải là fan của Se7en nhưng đọc  cũng thấy bực mình

Bình luận

trời thiệt hả bạn , cái này mà fan quốc tế biết được thì thôi đó...  Đăng lúc 17-9-2011 09:52 PM
Sao ngạo mạn dữ vậy trời =.=  Đăng lúc 17-9-2011 09:03 PM
hic, mới đọc xong, j mà anh hok quá nổi để mọi ng bjt chứ .....chuối hok đỡ nổi  Đăng lúc 17-9-2011 08:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách