Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 1644|Trả lời: 10
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Cấn Phần mêm để nhâp FLV files thành một

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Nếu bạn nào có phân mềm hoặc biết cách để nhập Video files có đuôi là FLV thành một file thì vui lòng cho biết.  Tôi có streamed một số video files từ mạng, nhửng files  này có đuôi là .FLV tôi muốn nhập nhửng files nhỏ này thành một cho tiện lợi.  bạn nào biết xin vui lòng cho biết. cảm ơn nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 3-9-2013 10:44:06 | Chỉ xem của tác giả
bạn có thể dùng pm Format Factory, đây là 1 pm miễn phí, ko phải lo cr@ck j cả, theo mình thấy cái này còn pro hơn cả total video converter
Bạn có thể down ở đây : http://www.pcfreetime.com/vi/index.html
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 3-9-2013 22:25:30 | Chỉ xem của tác giả
tớ gợi ý bạn dùng mkvmerge GUI - bản càng mới càng tốt
cái này ko cần crack vì nó free mà :)
cách sử dụng cũng đơn giản :
- mở chương trình
- nhấn Add để lấy vid đầu tiên
- dùng nút Append ngay bên cạnh để lấy vid muốn ghép tiếp sau vid đầu, có thể append nhiều vid
- đặt tên, chỗ xuất file ... dễ dàng chỉnh ở những ô option bên dưới
- nhấn Startmuxing và đợi sphẩm ra lò thôi :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 9-9-2013 10:24:03 | Chỉ xem của tác giả
{:149:} đúng rồi bạn mình cũng hay dùng phần mềm MKV để ghép phim lắm bạn có thể dùng thử nó
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 9-9-2013 17:15:21 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn bạn đã trả lời. Tuy nhiên:
1.  Format Factory thì rất chi là chậm, nó chủ yếu dùng để chuyển đổi phấn đuôi (video format), vì dụ from phim1.FLV  qua phim1.MKV.
2. MKVMerge GUI (version 6.3.0) thì rất tốt, tuy nhiên nó chỉ dùng để merge những files có chung phấn đuôi la .MKV mà thôi.

Tôi đã kiếm được phấn mềm để nhập những files có phần đuôi là .FLV thành một.  tôi sẻ đăng sau.

Cảm ơn rất nhiếu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
 Tác giả| Đăng lúc 9-9-2013 21:58:27 | Chỉ xem của tác giả

Những Phấn Mềm Để Nhập Video Files

Sau đây là những phần mềm mà bạn có thể xử dụng để nhập hoặc tách nhỏ nhửng video files.  Tôi chỉ xử dụng nhửng video format (phấn đuôi) là .MKV, FLV, MP4 va .001,00A... nên chỉ có internet's download links cho những formats này mà thôi.  Những phần mềm này rất là nhỏ, rất dể dùng, không ảnh hưởng gì tới windows's register của bạn cả.

1.Nếu bạn muốn nhập (join) nhiều file nhỏ sau khi downloaded thành một file lớn, hoặc tách một file lớn ra nhiều file nhỏ trước lúc upload hoặc gợi qua email. etc.. mà phần đuôi của file là .001, 002 hoặc .00A, .00B, .00C thì ban dùng phấn mếm tên là :
FFSJ.
Download Link:  http://www.fastfilejoiner.com/

2.  Nếu bạn muốn nhập nhiều file nhỏ cò phần đuôi là .FLV  thành một file lớn thì dùng phần mềm là FLVJoiner.  
Download link: http://www.videohelp.com/tools/Andys-FLV-Joiner

3. Nếu bạn muốn nhâp nhiều file có phần đuôi la MP4 thi dùng phần mềm là MP4Joiner
Download link: http://www.mp4joiner.org/en/

4. Nêu bạn muốn nhập hoặc tách nhỏ có phần đuôi là .MKV thi dùng MKVMerge GUI.
Download Link: http://www.videohelp.com/tools/MKVtoolnix

Nếu bạn nào có thêm phần mêm để nhập (join, merge) hoặc tách (split) cho những phần đuôi (video format) khác thì vui lòng cọng thêm vào.

Chúc vui vẽ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 9-9-2013 23:39:19 | Chỉ xem của tác giả
theo như mình biết thì dùng boilsoft video joiner thì nó cũng hỗ trợ nối kha khá định dạng video lại với nhau đấy chẳng hạn như mp4. mkv, flv... vì vậy theo mình nghĩ bạn nên sử dụng một phần mền này thôi cho đỡ phải sử dụng từng phần mền riêng biệt cho từng loại định dạng video riêng biệt ;))
Còn nếu muốn chia video thì bạn cũng có thể sử dụng phần mền boilsoft video splitter ;))
Còn phần mền chia file video thành các file định dạng 001. 002. 003 hoặc _a, _b thì công nhận nên dùng FfSJ là ổn ngoài ra thì mình thấy dùng winrar để chia các file có dùng lượng lớn thành các file có dung lượng nhỏ hơn cũng ok :))

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 10-9-2013 01:04:03 | Chỉ xem của tác giả
mth.mth.mth gửi lúc 9-9-2013 23:39
theo như mình biết thì dùng boilsoft video joiner thì nó cũng hỗ trợ nối kha khá định  ...

1.  Theo tôi biết thì boilsoft video joiner không phải là Free.
2.Đúng rằng mổi phấn mềm cho mổi video format có phần bất tiện hơn là một có thể làm được, tuy nhiên vì là cùng một format do đó phần mềm đó dùng rất ít system memory, phẩm chất của thành quả vẩn không thay đổi. Tôi merged 10 small FLV files and its took less than 1 minute.
3.Boilsoift Video joiner's advantages are you can use it to join multiple files with different formats into only ones, however, it takes a lot of times because it needs to do a format conversion also when a format is converted to another format then its quality will be loss some.  
That is my personal experiences.
Thanks and have a nice day.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 10-9-2013 10:11:57 | Chỉ xem của tác giả
Kites10245 gửi lúc 10-9-2013 01:04
1.  Theo tôi biết thì boilsoft video joiner không phải là Free.
2.Đúng rằng mổi phấn m ...

Uhm công nhận boilsoft là hàng phải trả tiền, nhưng nếu bạn muốn sài chùa thì cũng có nhiều bạn chia sẻ crack trên mạng lắm mà :)
Đúng là boilsoft khi nối các video lại với nhau thì nó sẽ tốn thời gian hơn các phần mền chuyên dụng cho từng định dạng video, nhưng boilsoft cũng có chế độ giữ nguyên định dạng video khi nôi các video lại với nhau mà bạn. Lúc mềnh nối các video lại với nhau mềnh toàn sử dụng chức năng này của nó nên thời gian nối cũng không mất là bao nhiêu, hơn nữa chất lượng video cũng không giam bạn ah.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 23-2-2014 00:44:03 | Chỉ xem của tác giả
bạn dùng thử chương trình boilsoft video joiner  xem sao. mình thấy chương trình này dễ dùng mà tốc độ nối file cũng khá nhanh nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách