Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: wallace79
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Cách sử dụng PIN laptop hiệu quả nhất???

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 13-6-2013 09:35:09 | Chỉ xem của tác giả
pin laptop thì tốt nhất là bạn sạc full rồi rút ra và dùng máy = adapter

nếu không thì chẳng còn cách nào khác để tránh cho pin đỡ chai

khái niệm về pin chuẩn cũng rất mơ hồ, mình mới mua 1 em laptop đợt 3 tháng trc, pin tích hợp trong máy. Hồi đầu mới mua pin chạy đc tầm 4h, giờ chỉ đc có tầm 2h+ à.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 5-3-2014 00:17:05 | Chỉ xem của tác giả
theo mình  nghĩ nhá: tháo pin ra xài adapter cũng tốt nhưng gắn pin vừa xạc vừa xài lun cho an toàn.
phòng trường hợp cúp điện ko làm hư máy, hư pin còn đỡ hơn hư máy nhiều
minh áp dụng cách này cũng lâu òi, máy cũng bt có điều hơi rườm ra và nặng khi mình đem đi đâu đó để sài
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 5-3-2014 12:12:39 | Chỉ xem của tác giả
Cho mình hỏi mình dùng laptop của HP, mua máy cũ cắm sạc thì không sao nhưng cứ rút sạc ra là máy chỉ hoạt động được 5 phút là cùng, như vậy làm sao để dùn được lâu hơn ??
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 14-3-2014 18:33:35 | Chỉ xem của tác giả
Mình thì cứ cắm pin vào laptop sạc cho đầy rồi cứ để đấy xài trực tiếp luôn. Lâu lâu có việc đem máy ra ngoài cứ xài tới chừng 10-15% rồi lại sạc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 17-3-2014 06:41:24 | Chỉ xem của tác giả
để tránh hư main thì tốt nhất là cắm pin xài. rút pin xài thì tuổi thọ pin cũng k lâu hơn dc bao nhiêu lại dễ hư main
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 9-6-2014 06:01:19 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng đang xài máy y chang bạn, giữ máy kĩ lắm, mỗi hồi hôm bị rớt máy cái rầm hên trúng cái lỗ cám chuột usb nên hậu quả chỉ đi tong 1 lỗ usb thôi Nói chung bền lắm, pin cũng bền nữa, cứ xài thoải mái, chả có sao đâu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 24-6-2014 03:44:35 | Chỉ xem của tác giả
Thực tế các máy laptop đời mới bây giờ đều tích hợp chế độ tự ngắt sạc pin khi đã đầy. Chứ mình chả bao giờ ủng hộ việc các bạn sạc pin đầy. Rồi tháo ra để bảo quản PIN. Nhỡ đang dùng mà mất điện đột ngột thì còn hại máy tính hơn là một cục PIN có mấy trăm k
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách