Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: wallace79
Thu gọn cột thông tin

Cách sử dụng PIN laptop hiệu quả nhất???

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 1-5-2013 16:36:13 | Xem tất
Bạn cứ lên mạng search đi, nhìu cái hữu ích lắm, nói chung là với đời pin bi giờ thì ở nhà thì tháo ra bạn ạ
Còn với điện không ổn định thì bạn nên cho pin vào, pin bi giờ ko sạc liên tục đâu, bạn đừng lo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-5-2013 18:11:28 | Xem tất
như máy mình đang xài thì mình toàn xạc đầy, xong để luôn pin trong máy và xài điện trực tiếp từ adapter
hình như Dell có 1 phần mềm tuỳ chỉnh adapter bắt đầu xạc pin khi pin còn bao nhiêu % đấy, bạn thử tìm hiểu xem
còn dùng điện trực tiếp từ adapter mà ko có pin trong máy, lỡ mà cúp điện hay sao đó là đi tong luôn :(
mình làm như vậy, máy khoảng 6 tháng rồi mới chai 9% pin ah
[do ban đầu mình nghịch dại nên nó mới bị vậy, ko thì chắc cũng chỉ 3-5 % thôi]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-5-2013 16:01:55 | Xem tất
theo mình biết thì tùy đời máy mới có chế độ tự động ngắt sạc.
mình cài đóng băng nên mất điện cũng không lo lắm.
lại hạn chế được vi rút.
mỗi tội nhiều khi quên không lưu vào ổ không đóng băng mà tắt máy thì mất hết.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-5-2013 18:18:28 | Xem tất
Máy cá nhân xài đóng băng làm chi bạn ơi? Mà chỉ hạn chế được virus vào HDH thôi chứ vẫn có thể bị virus vào dữ liệu.
Nói chung mình thấy quán net mới xài đóng băng thôi.
Cứ để máy bình thường để các chương trình còn update chứ, ví dụ như : java, flashplayer, antivirus...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-5-2013 10:34:38 | Xem tất
Không nên tháo pin ra để cất, nhiều lúc cất pin rồi mang ra gắng lại nó không nhận pin nữa, mạch sạc bị hư
Không nên cắm sạc pin qua đêm
Nên sạc pin đầy và dùng pin cho tới tầm 15% thì cắm sạc pin pin vào, có thể vừa dùng vừa sạc
Không nên để pin quá cạn rồi mới cắm sạc vào vì mỗi viên pin đều có bộ đếm số lần xả và nộp pin, mỗi viên pin đều có giới hạn số lần sạc pin, cạn pin nó sẽ tính một lần sạc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-5-2013 12:39:17 | Xem tất
theo như mình tham khảo trên các diễn đàn
thấy mọi ng khuyên nên dùng sạc thay cho pin khi ở nhà, những khoảng 3-4 ngày, b lại lắp pin vào , để tránh pin bị chai và hết pin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-5-2013 12:36:02 | Xem tất
dòng dell bây giờ có tích hợp khi pin full thì dùng điện trực tiếp từ apdater rồi mà! thế nên bạn không cần phải lo nha! pin có để đấy hay tháo ra thì cũng chai cả thôi mà thời gian cũng chênh lệch chả bao nhiêu!
Tốt nhất là không nên tháo pin để bảo vệ máy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-6-2013 12:36:05 | Xem tất
Lúc mới mua máy về 3 lần đầu sạc 8 tiếng xài 4 tiếng. Bây giờ sạc k để ý bao lâu mới đầy nhưng mà xài được chừng 2h là hết, tốt nhất là giảm độ sáng, tắt wifi...
Nói chung pin laptop sau một thời gian tự nó giảm công suất à.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-6-2013 16:35:14 | Xem tất
Cho mình hỏi nếu như cắm sạc pin liên tục vừa dùng và đặc biệt khi chơi game máy rất nóng nếu thường xuyên không biết có ảnh hưởng gì không.Máy mình khi sac đầy thì khi cắm sạc nó không sạc tiếp nữa!
Không biết để vậy pin co nhanh chai không?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-6-2013 20:18:32 | Xem tất
có ảnh hưởng chút chút, nhưng không nhiều đâu bạn ^^ bây giờ pin laptop cải thiện nhiều lắm rồi
mình vẫn để pin trong máy bình thường lúc cắm điện
lâu lâu xả pin tới 5% rồi sạc đầy
thấy vẫn dùng tốt thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách