Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: wallace79
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Cách sử dụng PIN laptop hiệu quả nhất???

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 14-4-2013 20:09:39 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng dùng máy dell. Trước đây khi đi làm mình sạc pin đầy rồi tháo ra dùng điện trực tiếp nhưng có lẽ tháo ra lắp vào nhiều nên thỉnh thoảng chỗ tiếp xúc của pin và máy không ổn, nay mình không tháo ra nữa cứ vừa dùng vừa sạc thôi, pin có lẽ cũng chai đi nhiều vì thời gian sử dụng ít hẳn, mình băn khoăn không biết nên làm thế nào cho pin bền đây.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 16-4-2013 21:54:33 | Chỉ xem của tác giả
Mình toàn vừa lắp pin vừa sạc, pin chai khủng khiếp nhưng mà sợ mất điện đột ngột lỡ cháy main thì cũng huề vốn :D. Chỗ mình hay mất điện đột ngột mà, đành hi sinh em pin vậy :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 17-4-2013 17:15:08 | Chỉ xem của tác giả
Đúng khoản đang thắc mắc mình cũng như hầu hết các bạn là dùng pin thì sợ chai mà rút pin thì mỗi khi sập nguồn lại xót mình nghĩ là các bạn theo kiểu nào thì chịu thiệt kiểu ấy thôi chứ được cả 2 thì hơi khó
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 17-4-2013 22:04:02 | Chỉ xem của tác giả
mình sài Lenovo G570 pin lúc nào cũng đi theo máy sạc 24/24 thế mà 2 năm rồi có sao đâu ...
========================================================================================================================================
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 18-4-2013 00:09:14 | Chỉ xem của tác giả
bạn nên sạc đầy pin và 2 tuần 1 lần phải dùng hết số pin đã sạc đó để cả pin,nếu bạn sạc pin đầy mà không dùng để lâu pin sẽ bị hỏng,còn nếu bạn vẫn để pin mà vẫn cắm điện trực tiếp thì sẽ rất dễ gây ra việc chai pin đấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 19-4-2013 14:41:47 | Chỉ xem của tác giả
xác định là dù bạn dùng kỹ thế nào thì kết quả cuối cùng vẫn là pin bị chai, nên cứ dùng tẹt đi, lo nghĩ làm gì cho mệt mỏi {:297:}

cùng lắm là mua bin mới {:309:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 23-4-2013 16:10:39 | Chỉ xem của tác giả
Bạn cứ để cả pin mà cắm sạc 24/24 đảm bảo không sao đâu. Mình dùng như vậy hơn 1 năm rồi mà máy+pin vẫn chạy ngon lành. Pin laptop bây giờ được cải tiến nhiều rồi, có chế độ tự động ngắt khi pin đầy và chuyển sang sử dụng điện từ AC nguồn cho nên bạn cứ cắm mà dùng không phải lo đâu :)
Nếu bạn muốn tháo pin ra và chỉ dùng nguồn điện trực tiếp từ AC cũng được thế nhưng cách này chỉ áp dụng được nếu như nguồn điện của bạn ổn định và không sợ bị mất điện giữa chừng, còn nếu nguồn điện không ổn định thì không nên dùng cách này bởi vì máy tính đang chạy mà bị mất điện nhiều lần sẽ khiến cho máy dễ bị chết nguồn, hỏng main ==> thay main ==> hại nhiều hơn được :(
Bên cạnh đó bạn cũng có thể sử dụng thêm phần mềm "Battery Doubler", cái này sẽ giúp bạn quản lý pin tốt hơn và kéo dài thời gian sử dụng pin.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 24-4-2013 13:40:11 | Chỉ xem của tác giả
Pin nhà mình bị chết lâm sàng luôn rồi. Phải luôn luôn cắm điện trong khi sử dụng, không bao giờ đầy 100% mà chỉ 99%. Lâu lâu đang lướt web hay word ngon ơ tự nhiên 1 cái BỤP, máy không xin phép mình mà tắt luôn, toàn màn hình đen thui...có lẽ tích góp để mua mới thôi a...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 26-4-2013 21:12:27 | Chỉ xem của tác giả
Công nhận ở VN mình vì mất điện mà khổ sở vì dùng lap mà ko gắn pin.. mình bị mấy lần mà sót cả ruột.

nếu cứ sạc đầy pin mà lại cho ra rùi sau này cắm lại ko tốt cho máy đâu!

nhưng hầu hết các máy đời cao bây giờ thì yên tâm là khi sạc xong nó sẽ ngắt và chuyển sang dùng điện đó! >>>>  chính xác
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 27-4-2013 17:26:43 | Chỉ xem của tác giả
Pin đời cao bây giờ cứ cắm vào máy tháo ra lắp vào còn nhanh hỏng hơn
muốn pin chai ít thì 1 2 tuần phải xả 1 lần khi còn khoảng 10% thì sạc, đừng để cạn mới sạc
dùng laptop mà tháo pin thì làm cái desktop cho lành {:152:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách