Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: wallace79
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Cách sử dụng PIN laptop hiệu quả nhất???

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 9-4-2013 19:43:20 | Chỉ xem của tác giả
mình thấy nên cắm luôn sạc vào pin cho nó tiện
ko nên tháo pin ra, điện mà chập chờn thì có khi hỏng máy như chơi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 11-4-2013 16:04:48 | Chỉ xem của tác giả
Chào bạn
Những dòng laptop những năm gần đây đã có sự cải tiến về pin. Bạn không cần tháo pin ra khi cắm adapter đâu. Nếu như tháo pin nhiều càng làm giảm tuổi thọ của pin. Lời khuyên cho bạn là cứ để pin cắm sạc chạy bình thường
{:134:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 11-4-2013 21:31:10 | Chỉ xem của tác giả
Dell có driver để ngắt sạc pin mà dùng điện trực tiếp khi cắm adapter mà bạn
mh cũng dùng Dell nhưng toàn để luôn pin trong máy rồi ngắt cho không sạc pin thui
dạo này điện ko ổn định, tháo pin ra chắc.....
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 12-4-2013 07:58:27 | Chỉ xem của tác giả

hix mình cũng sài lap mà giờ chỉ cắm điện thôi sạc cách nào cũng vậy .được 1 thời gian lại chai pin chán thiệt không sài cũng chai mà sài cũng chai ,đủ để save file quan trọng khi làm việc thôi.mà kì nha chai cỡ nào cũng được 10' rồi tắt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 12-4-2013 20:37:45 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng dùng máy Dell, mới mua máy bạn phải xả pin và sạc 8 tiếng -> 3 lần đầu tiên. và thỉnh thoảng sau đó khoảng 2 tháng 1 lần. còn khi dùng, máy có chức năng tắt điện sạc pin. bạn nên dùng chức năng đó hoặc dùng Pin còn 8% rồi cắm sạc dùng tiếp thay vì tháo pin ra. Pin tháo ra gắn vào nhiều cũng ảnh hưởng đến pin. Ngoài ra, pin còn có tác dụng ổn định dòng điện đi vào Laptop. chúc bạn may mắn với cục pin của mình :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 13-4-2013 09:11:30 | Chỉ xem của tác giả
hồi mới mua mình cũng toàn sạc xong mới dùng, được 1 thời gian ngắn lại vừa sạc vùa dùng
:D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 13-4-2013 17:19:17 | Chỉ xem của tác giả
Mình cài cái Baterry meter của Dell về dùng.
Phiên bản mới khác phiên bản cũ quá, có bạn nào biết dùng phiên bản mới của cái này làm ơn chỉ rõ cho mình cách dùng với.
Cám ơn rất nhiều :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 13-4-2013 18:48:00 | Chỉ xem của tác giả
    Pin laptop dù có bảo quản tốt đến đâu thì sau 2 năm thì đều hư cả. Nhưng bạn có thể sạc đầy và để dùng luôn cũng được nhưng 1 tuần phải xả pin và sạc đầy lại.
    Nếu khu phố bạn hay bị cúp điện giữa chừng có thể để luôn pin, khi bị cúp điện rút ra rồi dùng hết pin sạc đầy lại.
     Theo mình nghĩ thà hư pin còn hơn là hư máy nếu tình trạng mà hay bị cúp điện đột ngột
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 14-4-2013 01:01:15 | Chỉ xem của tác giả
Bạn cứ cắm pin trong máy rồi xài bình thường thôi
Pin bây giờ thiết kế ko như xưa nữa.
Máy mình pin cứ để nguyên trong máy, Khi nào mang đi đâu mới xài pin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 14-4-2013 14:37:02 | Chỉ xem của tác giả
nói chung là giờ dùng cứ lắp pin vào cho chắc cú dù trường hợp mất điện bất trợt khiến chập mạch chập mủng xảy ra là rất hiếm. nhà sản xuất thiết kế hết rồi không lo chai pin đâu :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách