Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 494|Trả lời: 3
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Cách giới thiệu bản thân bằng tiếng Anh đơn giản mà hiệu quả

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Chắc có lúc bạn cũng cảm thấy khó khăn khi mở lời giới thiệu bản thân bằng tiếng Anh phải không nào? Một phần vì sợ phát âm sai, một phần thì chưa biết phải giới thiệu những cái gì. Lúc trước mình cũng thế nhưng nhờ bài viết dưới đây mọi chuyện cực kỳ đơn giản.

Sau khi mình đọc bài viết ở dưới thì mình thấy giới thiệu bản thân dễ ẹt. Chỉ cần sử dụng các cấu trúc và các mẫu câu trong bài viết là bạn có thể tự chuẩn bị cho mình một đoạn tự giới thiệu bản thân đơn giản mà hiệu quả rồi.

Các bạn xem bài viết ở đây nhé: http://giasutoeic.com/tieng-anh- ... han-bang-tieng-anh/
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 8-2-2017 01:47:27 | Chỉ xem của tác giả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 9-2-2017 18:50:26 | Chỉ xem của tác giả
Bây giờ khi đi phỏng vấn thì hết một nửa công ty sẽ phỏng vấn bằng tiếng Anh rồi. Mà chắc chắn họ sẽ hỏi một câu là "Hãy nói cho chúng tôi biết về bạn." (Tell us about yourself)

Vậy tốt nhất là bây giờ chúng ta phải chuẩn bị trước một đoạn tự giới thiệu bản thân bằng tiếng Anh trước, rồi khi đến phỏng vấn cứ thế mà tuôn ra.

Theo mình thấy thì đoạn giới thiệu bản thân này rất quan trọng, vì nó sẽ là ấn tượng đầu tiên của bạn đối với nhà tuyển dụng. Vậy nên hãy chuẩn bị càng kĩ càng tốt nhé.

Bài viết sau đây (http://giasutoeic.com/tieng-anh- ... ieng-anh-phong-van/) chỉ ra những điểm cực kỳ quan trọng và cốt lõi để giúp các bạn chuẩn bị một bài giới thiệu bản thân đơn giản nhưng thật ấn tượng:
•        Những kiểu giới thiệu tệ mà bạn cần tránh bằng mọi cách
•        Các bước giới thiệu bản thân
  •        Cho người mới ra trường
  •        Cho người đã có kinh nghiệm làm việc

Đọc xong bài này đảm bảo bạn giới thiệu bản thân ào ào luôn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 20-2-2017 18:05:09 | Chỉ xem của tác giả
Mọi người đọc bài viết về Giới thiệu bản thân bằng tiếng Anh có thắc mắc gì cứ hỏi mình nhé! Đang rảnh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách