Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 622|Trả lời: 9
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Các câu hỏi liên quan đến TA cần giải hộ

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Đây là thread để choa nhà mềnh post các câu hỏi, các bài viết liên quan đến tiếng anh
Mà mọi người phân vân hoặc không làm được để: nhờ mọi người trong box, CTV giải đáp hộ.

Hạn chế 888 trong thread này.
Rất mong được mọi người ủng hộ!!!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
binggubias + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 31-5-2013 11:26:13 | Chỉ xem của tác giả
Nếu một ngày bạn cảm thấy muốn khóc, hãy gọi cho tôiTôi không hứa sẻ làm cho bạn cuời, nhưng tôi hứa sẻ khóc cùng bạnNếu một ngày bạn muốn chạy trốn tất cả, hãy gọi cho tôiTôi không bảo bạn dừng lại mà tôi sẻ chạy tiếp cùng bạn

ss dịch giùm e đê

Bình luận

em ơi ko có bài hát chỉ có thơ thôi.ngày trước chị cũng thích do nghe nhạc chuông của đứa bạn bằng tiếng việt  Đăng lúc 7-6-2013 09:43 PM
cái quần, ối dồi  Đăng lúc 7-6-2013 07:35 PM
OMG cái quần =))))))))))))) Châu Tinh Trì phải k nhỉ?  Đăng lúc 5-6-2013 04:25 PM
hehe thank ss :D vì dạo này đang cuồng minoz nên ko đễ quần pr giùm ss đc sr ss nha  Đăng lúc 31-5-2013 11:31 AM
chuẩn. ss e đang đợ đấy. tý nữa xửa cho. kaka^^  Đăng lúc 31-5-2013 11:27 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 31-5-2013 22:30:58 | Chỉ xem của tác giả
shing_love gửi lúc 31-5-2013 11:26
Nếu một ngày bạn cảm thấy muốn khóc, hãy gọi cho tôiTôi không hứa sẻ làm cho bạn cu .

Bài này bắt nguồn từ tiếng anh
Robert J. Lavery
“if one day you feel like crying.
call me
I don't promise that
I will make you laugh

But I can cry with you.

If one day you want to run away
Don't be afraid to call me.
I don't promise to ask you to stop,

But I can run with you.

If one day you don't want to listen to anyone
call me
i promise to be there for you
but i also promise to remain quiet

But.
If one day you call
and there is no answer.
come fast to see me

Perhaps I need you.”

― Robert J. Lavery

Có một thời mình cũng thích bài này lắm!!!{:181:}

Bình luận

cám ơn bạn nhé ^^!  Đăng lúc 7-6-2013 07:36 PM
tên bài hát là gì bạn , mình kím hoai ko ra  Đăng lúc 5-6-2013 04:42 PM
thank bạn hì hì  Đăng lúc 5-6-2013 04:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 7-6-2013 12:07:08 | Chỉ xem của tác giả

cho em thắc mắc một chút xíu ạ

năm nay em thi đại học, tính đến ngày thi thì còn chưa đầy 1 tháng

mà em bị yếu phần từ vựng, idioms, phrasal verbs, những cái còn lại để thi cũng ko vững lắm ạ :((

nếu bây giờ muốn bổ sung thì có kịp ko ạ? và em cần phải học những gì, học như nào để thật chắc kiến thức và nhớ thật lâu?

các anh các chị nào giàu kinh nghiệm xin giúp đỡ giùm em, em rất cảm ơn ạ, bây giờ em đang rối rắm quá :((

Bình luận

Theo mình thì chỉ có cách làm bài thật nhiều, gặp nhiều rồi sẽ quen hoặc là xem phim, nghe nhạc, lắm khi cũng nghe ra đc 1 vài thứ hay lắm ;)  Đăng lúc 10-6-2013 09:41 PM
Theo ss em cứ chăm làm bài tập ngữ pháp vào, bài nào không hiểu cứ post lên đây mn cùng giải đáp ^^!  Đăng lúc 7-6-2013 07:36 PM
gì thế con????????  Đăng lúc 7-6-2013 05:11 PM
dì cáooooo  Đăng lúc 7-6-2013 04:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 7-6-2013 12:40:14 | Chỉ xem của tác giả
Sfox gửi lúc 7-6-2013 12:07

năm nay em thi đại học, tính đến ngày thi thì còn c ...

Gần đến ngày thi mà mấy cái này không chắc thì cũng hơi nguy hiểm.Theo mình thấy thì từ vưng,idioms không phải ngày 1 ngày 2 mà học được.Kiểu như phải tích lũy mới có thể giỏi được
Bây giờ thì bạn nên tập trung vào phần phrasal verbs,làm tích cực phần này thì sẽ nhớ được nhiều

Bình luận

em cảm ơn lời khuyên của ss ạ :x  Đăng lúc 11-6-2013 09:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 7-6-2013 15:26:55 | Chỉ xem của tác giả
Nếu vậy thì mình cũng théc méc 1 chút!!!
TÌnh hình là có đứa cháu gái - mới học lớp 3 thui
Nhưng gia đình có điều kiện cho bé đi du họcThủ tục đã xong chờ ngày phỏng vấn làn khoảng giữa tháng 7
Lúc lên trung tâm hổ trợ du họcNgười ta đưa khoảng gần 100 câu hỏi nói yêu cầu về học thuộc và trả lời hết những câu này...

Mình đã xem 100c rồicó nhiều vấn đề rất khó cho 1 đứa bé 9 tuổi trả lời
Ví dụ như: Thu nhập ban mẹ bạn bao nhiêu? Bạn có biết đồng nghiệp nơi chổ làm của ba mẹ bạn không?...hay...Cách hoản trả hằng tháng của gia đình bạn ntn?

Thật không biết có bạn nào có người thân đi du học, đã từng phỏng vấn du học chưa? Có vài kinh nghiệm và mẹo nhỏ để giúp babygirl nhà mình nhé ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 7-6-2013 15:27:14 | Chỉ xem của tác giả
Sfox gửi lúc 7-6-2013 12:07

năm nay em thi đại học, tính đến ngày thi thì còn c ...

Chỉ còn 1 tháng nữa thi rồi mà
Mình thấy bạn nên giải đề đi
Trong quá trình đó nếu gặp từ vựng hay phrasal verb thì nhớ luôn một thể
Chứ học không không vậy khó vô lắm
Phải đặt nó trong một câu hoặc ngữ cảnh cụ thể thì dễ vô hơn
Good luck!

Bình luận

giải đề thì mỗi ngày mình làm 2 đề nhưng ko thấy đc sự tiến bộ khi giải đề nên đang tìm cách học khác, dù sao cũng cảm ơn bạn lắm :*  Đăng lúc 11-6-2013 09:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 7-6-2013 17:54:29 | Chỉ xem của tác giả
yellowmice gửi lúc 7-6-2013 15:26
TÌnh hình là có đứa cháu gái - mới học l ...

Mình không có người thân đi du học và
cũng không có kinh nghiệm phỏng vấn.
Nhưng theo mình 100 câu là quá sức với
1 em 9 tuổi.Nên đừng ép em ý học thuộc
nếu em ý không tích .Cho học từ từ thôi.

Bình luận

Cám ơn bạn!! ^^  Đăng lúc 9-6-2013 05:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 7-6-2013 19:07:31 | Chỉ xem của tác giả
yellowmice gửi lúc 7-6-2013 15:26
TÌnh hình là có đứa cháu gái - mới học l ...

Thú thực là tớ cũng chưa đi du học và người thân cũng chưa có ai đi du học, cùng lắm thì chỉ học trường quốc tế thôi nhưng bản thân tớ nghĩ thế này, 100 câu không phải là nhiều so với một đứa bé đi du học bởi vì sau khi được tới đó chính thứ tiếng đó sẽ là phương tiện giúp nó nhanh chóng hòa mình vào cuộc sống xa lạ nơi xứ người. Thử tượng tưởng nếu ở trường nó muốn làm một việc mà không biết phải diễn đạt như thế nào lúc đó sẽ cảm thấy rất tủi thân chán nản. Lúc đó cuộc sống du học sẽ rất khốn khổ.
Mình có thể chia sẻ một chút thế này: 100 câu đó đừng để nó thành một bài học thuộc và đặc biệt một đứa bé chín tuổi sau này tiếp xúc với nền giáo dục tư bản sẽ không có khái niệm học thuộc. Hãy chia nhỏ một trăm câu đó ra và biến nó thành những câu nói xã giao tiếng anh bình thường. Ví dụ: như những câu hỏi bạn vừa nêu hãy để bé con trả lời thật tự nhiên giống như kể về người mẹ yêu dấu của mình. Dĩ nhiên các từ mới, các cấu trúc tiếng anh phải luôn luôn được trau dồi bám sát vào những câu hỏi đã ra. Đừng cố dạy cho nó những câu văn quá hoa mỹ, cách điệu, trả lời đúng trọng tâm, đúng mục đích câu hỏi, ngắn gọn, đầy đủ. Đôi khi sự đơn giản sẽ tạo nên thành công.
Đây là ý kiến của cá nhân mình, bạn có thể tham khảo (Những câu hỏi kiểu như thế là để tìm hiểu cả tình hình kinh tế của gia đình, gia cảnh, mức độ tự lập đến đâu nữa đó)

Bình luận

Không có gì đâu ^^  Đăng lúc 9-6-2013 05:39 PM
Cám ơn bạn!! ^^  Đăng lúc 9-6-2013 05:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 7-6-2013 19:48:26 | Chỉ xem của tác giả
Minh` post mấy câu hỏi liên quan đến bài tập ngữ pháp nhé. Hiện tại mình đang tự ôn tập toeic, tới part 5 là phần ngữ pháp. Mình thiết nghĩ ngữ pháp cũng là một phần mà nhiều bạn trẻ gặp khó khăn khi tự ôn tập, điển hình là mình. Mặc dù mình đã học rất rất nhiều ngữ pháp nhưng không thể nhớ được, chỉ còn cách chăm làm bài tập và tự rút ra kinh nghiệm. Thể nên mình post mấy câu hỏi bài tập tiếng anh, có bạn nào cứng phần ngữ pháp thì giải đáp giúp mình nhé.

Câu 1. We had to spend the whole month searching for better solutions, and.. customers were impressed by our efforts.
a. Fortunate
b. Fortures
c. Forture
d. Fortunately

Câu 2. The manager said that it is. to test emergency equipment frequently to avoid any malfunction.
a. appropriate
b. appropriateness
c. appropriately
d. most appropriately

Câu 3. Applicants must possess a master of business addministration orexperience in a related field.
a. Compare
b. Compared
c. Comparable
d. Comparing

Những câu hỏi mình post phía trên đa phần đều là phần chọn các loại từ danh từ, tính từ hay trạng từ. Mình nghĩ cũng có khá nhiều bạn không khá phần này trong ngữ pháp. Nếu bạn nào có kiến thức vững về phần này thì giải giúp và cho bọn mình chút kiến thức để phân biệt các loại từ nhé.
Cám ơn các bạn nhiều, hy vọng mọi người bàn luận sôi nổi thêm ^^!

Bình luận

1d, 2a, 3c  Đăng lúc 8-6-2013 01:46 AM
t nghĩ là 1a, 2a, 3a  Đăng lúc 7-6-2013 11:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách