Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2865|Trả lời: 8
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Ca sĩ nhạc rock Kim Kyungho bày tỏ quan điểm CNBLUE nên xin lỗi và Crying Nut nê

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
(Chú thích: Tựa gốc của news là “Kim Kyung Ho, ‘Crying Nut nên khoan dung cho CNBLUE’” nhưng Netizenbuzz đã đổi thành tựa như trên)

“Cả hai đều là hậu bối của tôi… Rõ ràng đây là lỗi của công ty đại diện của CNBLUE vì họ đã sử dụng bản thu sẵn mà không có sự đồng ý của Crying Nut, nhưng tôi mong muốn Crying Nut hãy thể hiện mình là những nhạc sĩ tiền bối bằng cách khoan dung cho hậu bối của họ.

Công chúng có thể nghĩ đây là tình huống một ban nhạc indie đang cố tình phá hỏng sự nổi tiếng CNBLUE đang có nhưng tôi không nhìn theo hướng đó. Tạm thời không đề cập đến trách nhiệm của đài truyền hình, là nghệ sĩ, lẽ ra công ty đại diện của CNBLUE nên bảo đảm họ được cho phép biểu diễn trước khi quyết định hấp tấp như vậy.

Một vấn đề vốn thường bị bỏ qua giờ đã được đưa ra ánh sáng.

Tôi đã từng trải qua tình huống tương tự khi công ty quản lý trước đây sử dụng những bản thu thử trước đó của tôi trong một album đặc biệt mà không thông qua tôi. Việc này đã khiến tôi rất khó chịu.

Suy cho cùng, chúng ta đều là bạn bè và nhạc sĩ. Đau lòng nhất là việc phải nhìn thấy hai ban nhạc đang chống đối lẫn nhau. Crying Nut là đại điện của thế giới indie còn CNBLUE là một gương mặt tiêu biểu của dòng nhạc chính thống. Do đó, thay vì chống đối nhau, tại sao họ không cùng bắt tay nhau để phát triển thị trường âm nhạc Hàn Quốc?

Xét đến mức độ quan tâm mà sự việc này đã khuấy động trong dư luận, công chúng đã hoàn toàn nhận ra CNBLUE có lỗi. Do đó sẽ không có quá nhiều thiệt thòi cho Crying Nut nếu họ nhường một bước và thể hiện lòng khoan dung của mình.

Cá nhân tôi mong rằng cả hai bên không nên làm xấu đi mối quan hệ giữa những nhạc sĩ với nhau bằng việc đưa nhau ra tòa. Tôi mong muốn Crying Nut hãy cứ thể hiện đúng tư cách là tiền bối trong âm nhạc của họ, và xem lỗi lầm của CNBLUE như lỗi lầm đơn thuần gây ra do hậu bối còn thiếu kinh nghiệm chứ không phải vì một mục đích vụ lợi nào cả.

Lỗi không thuộc về những chàng trai trẻ CNBLUE mà thuộc về công ty đại điện của họ vì đã không có những biện pháp kịp thời để giải quyết vấn đề vào lúc đó. Vì thế nếu CNBLUE thật sự nhận lợi nhuận từ buổi biểu diễn của họ thì họ nên xem xét yêu cầu của Crying Nut, trực tiếp đến xin lỗi các tiền bồi và và bày tỏ mong muốn giải quyết vấn đề này một cách chân thành.”

Source: Star News via Nate; http://cnbluestorm.com/2013/02/2 ... -nut-to-show-mercy/
E-Trans: Netizenbuzz
V-Trans: [email protected]

P/S: Theo thông tin có từ trên mạng, Kim Kyung Ho (41tuổi) là ca sĩ nhạc rock có nhiều nỗ lực trong việc mang nhạc rock vào Hàn Quốc. Kim Kyung Ho debut vào khoảng năm 1994 - 1995. Những ca khúc nổi tiếng của Kim Kyung Ho gồm có ‘People Who Make Me Sad,’ ‘Forbidden Love,’ và ‘My Love Even In Heaven.’ Gần đây, Kim Kyung Ho xuất hiện trên chương trình ‘Our Sunday Night – I’m A Singer’ của đài MBC và and ‘Top Band Season 2’ của KBS 2TV.

Hiện tại Kim Kyung Ho đang chuẩn bị comeback với một album mới. Album chính thức thứ 10 của ông mang tên ‘Coexistence’ ra mắt vào ngày 22 tháng 2.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 20-2-2013 23:40:16 | Chỉ xem của tác giả
Nếu làm như chú Kim này nói mà mọi chuyện êm đẹp thì cũng mừng.

Đằng này, họ đi kiện, Mnet nhận hoàn toàn trách nhiệm + ĐỀN BÙ THỎA ĐÁNG, họ nhận tiền xong năm nay lại đi kiện. FNC giải thích + xin lỗi, họ không nghe, họ bảo phải làm mạnh tay, với lý do là CNBLUE đã từng dính nghi án đạo nhạc =)).

Trong khi cái nghi án đó đã dẹp từ đời nào rồi, tòa án phán từ bao giờ rồi. =))

Đúng như chú Kim nói, người ngoài nhìn vào không thể không nghĩ họ đang CỐ TÌNH PHÁ HỎNG SỰ NỔI TIẾNG của CNBLUE và có khi còn đang muốn gây chú ý cho album sắp phát hành của mình.

Ai đó bảo rằng Crying Nut rất nổi tiếng ở Hàn, nhưng xin thưa rằng CNBLUE cũng là 1 trong những ban nhạc tiên phong của làn sóng Hàn. Và dù có nổi đến đâu thì hoạt động tạo scandal trước khi tung album cũng là 1 hành động không hiếm gặp trong ngành giải trí. Chỉ có điều, scandal diễn biến xấu thì có thể ảnh hưởng tới sự nghiệp, thậm chí sinh mạng của người nghệ sĩ. Vâng!

Vẫn biết là FNC&CNBLUE có lỗi, FNC thì xin lỗi rồi, và đã bị từ chối, vậy liệu CNBLUE có tiếp tục xin lỗi? và nếu CNBLUE xin lỗi, liệu họ có buông tha? Hồi sau sẽ rõ... ;))

Nói gì thì nói, câu chuyện đến nước này, nếu họ rút đơn kiện thì sẽ được tiếng bao dung, không rút đơn thì vẫn đứng trên dưới ngọn cờ chính nghĩa, chống lại cái ác, đúng không nhỉ? Cao tay thật!!

Bình luận

trước đây ss đã nói mà, lúc nào cũng thích cmt của e red:)))))))))  Đăng lúc 21-2-2013 08:19 PM
Hay quá chị ơi, những gì em nghĩ đều giống với chị hết ak, xem lời đáp trả củ Crynut mà thấy ức cho mấy zai ghê lun ak  Đăng lúc 21-2-2013 02:52 PM
theo cách của KKH cho êm chuyện và ko làm tổn hại đến đôi bên =))))))  Đăng lúc 21-2-2013 10:34 AM
KKH là người trog ngành lại còn là tiền bối mà đã nxét như vậy thì khi ra tòa chưa chắc CNB đã thua đâu, nhưng thôi giải quyết  Đăng lúc 21-2-2013 10:32 AM
TT :-w lúc đấy ss venus cmt nên ta nói ss venus nha :-w rõ hoang tưởng :-w  Đăng lúc 21-2-2013 09:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 20-2-2013 23:40:32 | Chỉ xem của tác giả
chậm chân 1 tí là mất sofa.

thật ra cũng định từ nay không comment mấy news về vụ kiện nữa cho đến khi phán quyết của tòa được đưa ra, nhưng cuối cùng lại vẫn cmt.

nói tóm lại thì 3 bên đều có lỗi chứ chẳng riêng bên nào cả. lỗi của Mnet thì ai cũng rõ rồi, đưa AR cho CNB biểu diễn mà không nói trước cho CNB, cùng với CJ E&M phát hành DVD cũng không thông báo cho FNC.

CNB cũng có lỗi vì lên sân khấu mà không kiểm tra kỹ phần instrumental.

Và Crying Nut họ có quyền kiện vì quyền lợi của mình bị xâm phạm. Nhưng cái đáng trách ở đây là họ vin vào scandal đạo nhạc bài Loner trước đây của CNB, xem nó như 1 tiền lệ của nhóm và cũng là 1 phần lý do khiến họ mạnh tay. Ynot kiện tác giả Loner chứ không phải kiện CNB và tác giả bài này cũng đã thắng kiện. Chưa kể, thời điểm nhóm nộp đơn kiện cũng khiến người khác nghi ngờ về động cơ của họ.

cách giải quyết tốt nhất thì cứ theo tít :) bên cần xin lỗi sẽ xin lỗi, và bên cần thông cảm, tha thứ sẽ bỏ qua.

Không lâu trước đây, trong bài phỏng vấn lúc phát hành album RE:BLUE, Hwa cũng có nói thế này: Nền âm nhạc Hàn Quốc là sự tổng hòa của các thể loại nhạc, không phân biệt nhạc chính thống hay nhạc indie. Nên tôi chỉ hy vọng rằng, một ngày nào đó các nghệ sĩ indie và các ban, nhóm nhạc có thể bắt tay nhau làm những sản phẩm âm nhạc tuyệt vời.

Họ cũng đã từng là 1 ban nhạc indie, cũng nỗ lực làm ra những sản phẩm của riêng mình, hy vọng không phải chỉ vì 1 scandal k đáng có làm người khác phủ định đi những cố gắng trong suốt hơn 3 năm qua.

Tự dưng nhớ ra cái cmt của 1 bạn trên tumblr

"Should CNBLUE kneel down and cry a river?" =)))))))))))))))))

Bình luận

há há =)).  Đăng lúc 21-2-2013 02:39 PM
=))...zai trốn ra nc ngoài có lẽ an toàn hơn ở trong nc ss nhỉ =))..ở lại Hàn zai bị vùi dập ghê wá :((  Đăng lúc 21-2-2013 01:59 PM
Ta cũng mong ăn ba, mà thấy mấy trai nhà căng lực trên cả ba đấu trường, chấn thương như mấy năm trước thì ta xót lắm @_@, mà vẫn khoái ăn ba =))  Đăng lúc 21-2-2013 11:26 AM
bonus thêm I really want you to get away =)))))))))))  Đăng lúc 21-2-2013 10:40 AM
ghê thiệt đó =)))))) ko cần kneel down & cry a river đâu, tới gặp rùi hát I'm sorry đc rùi, nhớ nói thêm It's over nữa =)))))  Đăng lúc 21-2-2013 10:31 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 20-2-2013 23:41:10 | Chỉ xem của tác giả
Thực ra là em cũng không định cmt cái news liên quan đến kiện tụng thế này nữa đâu.

Nhưng ss đã mất công trans thì e cũng phải ủng hộ tí:)))))

Sự việc này mà như bác tiền bối kia nói thì tốt.

Nhưng nghĩ thế nào vẫn thấy cái bọn Crying Nut này có chủ ý nhất là đọc lời đáp lại của nó.

Vụ việc này Mnet đã nhận sai về mình, nó cũng đã nhận bồi thường rồi, cũng không phải vừa mới phát hiện ra sự việc. Nếu vì

không muốn có những việc tương tự xảy ra sau này thì chẳng phải nên làm càng sớm càng tốt sao. Vậy mà  lại để đến khi CNB

comeback mới kiện, đến lúc mà CNB 1 ngày có vài news trên các mặt báo mỗi ngày mới kiện.

Dù sao cũng mong sự việc được giải quyết ổn thỏa.

Bình luận

Có gì đâu ss. người nhà không ủng hộ thì ủng hộ ai. :)))))))  Đăng lúc 24-2-2013 03:42 PM
ss cũng ko mún trans news về vụ này lắm đâu, nhưng cái news này có vẻ đàng hoàng nên ss mới trans. Cảm ơn em ủng hộ :))))  Đăng lúc 24-2-2013 03:37 PM
Tết vào sao bận thế em :-s. ngủ ngon nhé :x  Đăng lúc 21-2-2013 12:24 AM
dã man ghê, 16s thì thiệt là ghê, làm ss nhớ tới gameshow nhà Xanh quá :))  Đăng lúc 20-2-2013 11:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 20-2-2013 23:45:06 | Chỉ xem của tác giả
Trai dạo này đang bị thị phi vây bủa
Thôi thì theo lời bác tiền bối này trai đứng ra xin lỗi cho mấy bác kia vui lòng
Các bác dằn mặt đủ rồi, trai em cùng công ty quản lý lúc đó chỉ như con tôm con tép thâu
Giờ mấy bác mà không " khoan dung" với đàn em nữa thì mọi người rất có lý do để  nghi ngờ động cơ của các bác khi làm căng chuyện này
Bác tiền bối nói thật chí lý
Tại sao không cùng góp sức chung tay để tạo nên 1 môi trường âm nhạc tốt hơn mà phải đưa nhau tới đường cùng thế kia hử

Bình luận

@Venus: Vậy mới ức, họ làm như CNB là thứ cặn bã làm cho môi trường âm nhạc đi xuống không bằng, nhìn người phiến diện ><  Đăng lúc 21-2-2013 11:24 AM
là họ đã kiện ko đúng đối tượng rồi :)  Đăng lúc 21-2-2013 10:37 AM
Có lẽ Crying nut nghĩ phải mạnh tay với những trường hợp như CNB thì mới làm cho môi trường âm nhạc tốt hơn đc nhưng rõ ràng  Đăng lúc 21-2-2013 10:36 AM
hết thời của mấy chú rồi =)))))) màu mè cho lắm vào. toàn chơi bẩn :-w năm nay MU ăn ba đê =))))))))))  Đăng lúc 21-2-2013 10:34 AM
ta thì neutral AC thôi nhưg căm ghét bọn Barca nên thành ra ủng hộ AC =))) Mỗi lần gặp Barca là điên hết cả lên :-w  Đăng lúc 21-2-2013 10:23 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 21-2-2013 00:47:00 | Chỉ xem của tác giả
Dạo này nhiều news hot quá cơ, news của giai cũng hứng đủ gạch đá rồi, news này mong đừng hứng thêm gạch đá nữa

Có bạn bảo nhóm nhạc Crying Nut này nổi tiếng bên Hàn lắm, thắc mắc là các bác chưa ra album mà cũng nổi tiếng  nhỉ. Thôi thì lần nay tiền bối Kim Kyung Ho đã có lời thế rồi thì cứ thực hiện thế đi. CNBLUE cũng xin lỗi các bác 1 câu dù sao cũng vì kinh nghiệm non nớt ngày đầu mới lên sân khấu, bị các bác Mnet ép mà k chịu tìm hiểu kỹ,sai cũng sai rồi, xin lỗi 1 câu rồi bên kia bao dung đi cho trời yên biển lặng
Còn nếu như xin lỗi rồi mà các bác Crying Nut vẫn cứ kiện đến cùng thì rồi liệu các bác có đạt đc 40Tr hay không, hay lại mang tiếng ép đàn ép đến cùng. Đến lúc các bạn tức nước vỡ bờ thì chưa biết ai thắng đâu đấy nhé

Các giai cũng chuẩn bị chia tay sân khấu đi tour rồi,sự việc cứ lằng nhằng thế này liệu đi tour có thoái mái không
Mình ở ngoài đọc news còn bức xúc, mệt mỏi thế này, k hiểu các giai còn mệt mỏi cỡ nào

CNBLUE,FNC fighting nhé!!!

Bình luận

KKH là tiền bối của các bạn,mình viết nhầm :))  Đăng lúc 21-2-2013 03:18 PM
chắc bạn ấy viết nhầm thôi  Đăng lúc 21-2-2013 10:09 AM
Kim Kyung Ho mà là hậu bối của Crying Nut ư?  Đăng lúc 21-2-2013 10:03 AM
bình tĩnh đi ss ơi, trước sau gì thì mọi việc cũng đc giải quyết ổn thỏa, nhưng mong là zai mình ko bị wá thiệt thòi :((((  Đăng lúc 21-2-2013 06:37 AM
bài này trung tính mà. k có gì đáng sợ, ta cảm giác nàng rất yếu tim, lần sau ở nhà đi =)))))))))))))))))  Đăng lúc 21-2-2013 12:57 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 21-2-2013 06:35:35 | Chỉ xem của tác giả
Haizz...thiệt sự là bây giờ chả biết com gì...chán mấy bác này lắm rùi :((

Nhưng cũng cảm ơn tới chú Kim Kyung Ho

Chú là một ca sĩ tiền bối có kinh nghiệm nên chú nói thế là phải rồi

Crying Nut nên chấp nhận lời xin lỗi của FNC & CNB mà nên ngừng tay đi

Dạy dỗ đàn em đến thế này là đc rồi =))...

Các em đã nhận lỗi, các bác nên bao dung một chút thế mới đáng mặt tiền bối đáng kính :))))

Đến thế này mà mấy bác còn đưa nhau ra toà để đòi 'quyền lợi' hay 'công bằng' gì đó thì ko còn gì để nói

Lúc đó trách sao ng khác lại nghĩ các bác vì tạo scandal để đánh bóng tên tuổi

Và mục đích cuối cùng là vì 40tr kia :))

CNBLUE Fighting!!!...FNC Fighting!!!...Boice Fighting!!!!...........

Thanks ss Thảo trans news nha :xxx...dạo này nhà mình bức xúc vụ này wá chừng :((

Bình luận

có world tour cũng tốt e ơi. trốn ra nước ngoài =)))))))))))))))  Đăng lúc 21-2-2013 01:46 PM
mí bác đừng kiếm thêm chuyện rùi kéo dài sự việc này nữa...ai cũng cảm thí mệt mỏi lắm rùi :((...tội zai nhà mình, world tour sắp bắt đầu mà căng thẳng thế nì   Đăng lúc 21-2-2013 12:20 PM
e cũng hy vọng nhóm nhạc kia sẽ chấp nhận lời xin lỗi của FNC và sẽ kết thúc vụ kiện này 1 cách êm đẹp.  Đăng lúc 21-2-2013 12:17 PM
hi vọng chuyện này sẽ kết thúc 1 cách êm đẹp. Like comment :x  Đăng lúc 21-2-2013 10:12 AM
ừa, lần sau nếu vào thì chào mọi ng` rồi mới đi ra =))  Đăng lúc 21-2-2013 07:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 21-2-2013 18:02:21 | Chỉ xem của tác giả
đọc quá nhiều tin rồi.. trong lòng luôn cảm thấy buồn nên không muốn cmt, lời nói lúc buồn bực khó chịu luôn dễ dẫn đến sai lầm... nhưng vì đây cũng không phải lần đầu tiên.từ lúc debut tới giờ cũng không ít điều xảy ra rồi. chỉ biết chờ đợi, cầu mong mọi chuyện êm xuôi thôi. khi nghe chú này lên tiếng giúp CNBLUE.. mình biết ơn vô cùng. vì dù sao CNBLUE cũng không bị bỏ rơi, tuy non nớt nhưng trong mắt nhiều tiền bối khác CNBLUE vẫn là ban nhạc chân chính. Mong rằng Crying Nut cũng thể hiện mình là  1 ban nhạc tiền bối chân chính. Đâu phải CNBLUE không nhận lỗi của mình. Đời người cũng có lúc mắc sai lầm, chỉ đáng trách khi ngốc nghếch mắc lại sai lầm lần thứ 2 thôi.
p/s:Cám ơn ss trans new... dạo này e buồn lắm. tại sao nhóm nào em thích cũng bị kiện tụng, bị áp bức thế không biết haizzz * lâu lâu gặp ss than thở 1 tí *

Bình luận

ss nghĩ việc này cũng sẽ kết thúc tốt đẹp thôi em ah. có việc gì mà bùn vậy em? cố lên cố lên nhé! :x  Đăng lúc 21-2-2013 06:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 22-2-2013 21:52:53 | Chỉ xem của tác giả
chú này là ai vậy nhỉ mình ko biết nhưng hâm mộ nè hé hé
trong cuộc sống ai cũng mắc lỗi lầm và điều quan trọng mà đến cả trẻ em cũng được dạy là biết nhận ra lỗi lầm và cố gắng để ko lặp lại lỗi lầm ấy
FNC và CNBLUE đã làm được điều đó => đàng để mọi người chấp nhận và tha thứ đúng ko
đánh kẻ chạy đi chứ ai đánh kẻ chạy lại
thế mà các tiền bối Crying nut kia lại đang làm gì ,cnblue và fnc ko phải ko nhận lỗi và cũng chẳng đụng chạm gì đến họ
thế mà nói ra một đống lý lẽ còn đụng chạm đến quá khứ ,năng lực và phẩm chất cua người ta
cnblue từng tự khiên dụng cụ biểu diễn trên những đường phố nhật bản .ko phải nghệ sĩ nào idol nào của hàn quốc cũng có xuất thân như thế
cnblue họ là những người hiểu rõ hơn ai hết indieband là gì
có cần phải đem người ta ra giáo dục lại rồi nói móc méo thế ko
nói cho đã cuối cùng vẫn đòi kiện ra tòa bản chất vẫn là bản chất nói lí lẽ dài dòng làm gì cho mệt thế
ngay từ đầu kiện mẹ ra tòa rồi đòi tiền bồi thường đi bày vẽ làm chi thế ko bik
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách