Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: kiwi2508
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Box 888 và 888 ~ cùng nhau giao lưu nào

[Lấy địa chỉ]
101#
Đăng lúc 8-9-2011 22:30:08 | Chỉ xem của tác giả
chán quá đi =_= chẳng có gì chơi cả là thế nào =_= tối mai có Ikemen rồi sau khi hết Ikemen chắc mình tự kỷ vì nhớ giai quá )))))))))))))))))))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

102#
Đăng lúc 8-9-2011 22:31:05 | Chỉ xem của tác giả
foreverlove gửi lúc 8-9-2011 22:30
chán quá đi =_= chẳng có gì chơi cả là thế nào =_= tối mai có Ikemen rồi ) sau khi h ...

xếp ghế ra chơi giành ghế như giai đi nàng
cứ tưởng tượng đang giành ghế với Taipi í
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

103#
Đăng lúc 8-9-2011 22:36:33 | Chỉ xem của tác giả
askye gửi lúc 8-9-2011 22:31
xếp ghế ra chơi giành ghế như giai đi nàng
cứ tưởng tượng đang giành ghế với  ...

xong ngày mai bố tôi cho tôi đi Châu Qùy a dở thì cũng dở vừa chứ dở quá có mà chết a

đang tính đi sì pam kiếm tiền bên box cafefrienship đơi mà lười quá, 5 bài mới được 2 điểm a mà còn 700 điểm lận mới được mặc quần, sợ đến khi hết phim cũng không có quần mặc a ><
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

104#
Đăng lúc 8-9-2011 22:54:04 | Chỉ xem của tác giả
ai dô, vẫn không có ai vào tám với tớ câu page à )))))))) vào năm học mới mọi người bận rộn hết rồi sao T^T

thôi thì mình tự ngồi nói chuyện với mình ở đây vậy

Vhttp://www.youtube.com/watch?v=

nghe lại lost my way của Ká mè nào, bài này tớ thích ver ở SC hơn vầ phần hát của Kame, nhưng lại thích ở Concert vì phần vũ đạo và phần dẹo của các bạn

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

105#
Đăng lúc 8-9-2011 23:04:42 | Chỉ xem của tác giả
foreverlove gửi lúc 8-9-2011 22:54
ai dô, vẫn không có ai vào tám với tớ câu page à )))))))) vào năm học mới mọi ngư ...

ko hẳn là bận. mà là đang bận... 888 ở chỗ khác
đừng có buồn. nhà J vốn hay im lặng. đợi đến cơn cả đàn mới cùng lên hò hế hô mà.
đừng lo !!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

106#
Đăng lúc 8-9-2011 23:05:57 | Chỉ xem của tác giả
askye gửi lúc 8-9-2011 23:04
ko hẳn là bận. mà là đang bận... 888 ở chỗ khác =))
đừng có buồn. nhà J vốn hay im ...

đi 888 chỗ nào cho tớ hóng hớt theo cái =)))))))))) ở nhà nhiều tự kỷ thì chít =_+
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

107#
Đăng lúc 8-9-2011 23:31:06 | Chỉ xem của tác giả
nhà của thsk giờ thành xóm nhà lá ah em?
sao dậy?
chỉ thấy nhà thay đổi liên tục vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

108#
Đăng lúc 9-9-2011 02:14:40 | Chỉ xem của tác giả
sleepingchild gửi lúc 8-9-2011 01:45
Nàng ChuChi up cái thớt của SJJD còn thiếu đoạn này hay lắm.
Từ thưở biết yêu nhạc N ...

tớ tự hỏi, cái bài Taxi đấy, tiếng anh phát âm ko rõ, tiếng Nhật lạc quạc, tiếng Hàn chộp giật nhảy vào, đó là ngôn ngữ quốc tế sao

Muốn bài hát phổ biến nhất có thể chứ gì, muốn ngôn ngữ được biết đến nhiều nhất chứ gì ) Biến sang TQ ấy, tỷ tư dân đã đành, chưa kể tụi Tây với các nước khác cũng khối ng học tiếng Bông, tha hồ mà hò cho nhiều ng nghe

Hài quá ))) Thế mà suốt ngày mồm ra rả ra rả, nào là âm nhạc là ko có biên giới, dẫu ko hiểu lời thì chỉ bằng âm nhạc đích thực cũng chinh phục được người nghe

lố, lố quá ))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))

Nhật tiến, hát nhạc Nhật, học tiếng Nhật, đòi chinh phục Nhật, mà ngay cả những giá trị văn hóa tư tưởng cơ bản nhất cũng ko nắm vững, mà chỉ tìm cách biện minh như thế này... ôi các bạn phỉ báng thế này làm tôi buồn lòng quá )))))))))))))))))))))))))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

109#
Đăng lúc 9-9-2011 02:20:56 | Chỉ xem của tác giả
Những lời này không biết nói ra có đúng không. Nhưng thread này là thread tám nhảm về nhạc Nhật, mà THSK cũng được xem là một ban nhạc Hàn được người Nhật thừa nhận hẳn hòi. Tuy chưa đủ lâu để được công nhận là người nước ấy, nhưng những thành công đã đạt được thì không một ai là không công nhận nó.

Với mình, THSK aka DBSK là một tập hợp hoàn hảo gốm năm nhân tố ấy, thiếu bất kỳ một ai cũng không thể là hoàn chỉnh. Không có JYJ, giọng hát HM không gì để nối lại, nghe mới rời rạc và vụn vỡ làm sao. Không có HM, thiếu đi cái chất giọng cao vút của bé bỏng Min, thiếu đi cái trầm ấm nhẹ nhàng của Yun tất cả chỉ còn là một bát soup thiếu muối ăn trầm trọng. Năm con người ấy cũng như năm nhân tố ngũ hành, thừa ra một là  thiếu đi một cũng là kệch cỡm, không ai là không là mắt xích quan trọng để tạo nên thứ âm nhạc đi vào lòng người như thế.

Mình thấy ở đây, hình như mọi người hơi có chút kì thị với giọng hát của Jung Yunho. Kỳ thực, mình cũng có lúc kì thị Jung Yunho. Người ấy mang tiếng hát rap, người ấy mang tiếng nhảy chính nhưng hát dở nhất nhóm. Định kiến đã ăn sâu vào đầu óc con người, thâm căn cố đế giống như tảng đá to đè chặt mạch nước ngầm. Có thể người ta cũng lờ mờ biết dưới đáy có nước, nhưng lúc nào cũng mặc định trong đầu “Ah~ dưới đá làm gì có nước” nên chẳng bao giờ chịu lật tung tảng đá ấy lên.

Thế nên dường như không ai thừa nhận cố gắng của người ấy, người ấy không cần nói nhiều, chỉ lẳng lặng làm những việc cần phải làm. Từ một ca sĩ chỉ biết hát rap như nhiều người nhận định, người ấy đang dần trở nên một ca sĩ biết hát hay sao? Không biết sao, nhưng khi mình xem anh ấy hát How can I, cảm xúc vụn vỡ đau đớn thực sự. Hát đúng chuẩn, biểu cảm đầy đủ, lấy hơi từ cổ họng chứ không phải lấy hơi kiểu dancer như ngày xưa nữa. Ngày xưa, người đứt live nhiều nhất là Yunho và Yoochun, nhưng bây giờ nhìn lại những perf của anh ấy, có cái nào không hoàn hảo? sân khấu nào anh ấy hát How can I, nó không đau xót và quặn thắt? Có lần nào vừa hát vừa nhảy mà không cống hiến hết mình, dẫu cho sau đó có bị chấn thương. Có phải tựa vào người bé bỏng để không ngã xuống trước mặt hàng trăm, hàng nghìn con người gọi là fan kia. Như thế, không xứng đáng được thừa nhận là có bước tiến vượt bậc hay sao? Như thế, chỉ đáng nhìn nhận như một ca sĩ chỉ biết hát rap thôi sao?

Cá nhân mình không muốn bàn về nhạc JYJ ở đây, vì càng nói càng thấy đau lòng. Ai đấy bảo rằng get out giống nhạc Nhật. Nhạc Nhật có f*ck you sao? Chắc là toàn nghe nhạc của anime hay OST nên mình cảm tưởng nhạc Nhật phải dịu dàng lắm, ngôn từ nhỏ nhẹ, như dòng suối trong rắt réo vậy. Chẳng phải vì thế nên người Nhật mới yêu ballad của DBSK sao? Mới yêu cái cảm giác được yêu ngập tràn trong bài hát của họ sao. Không lẽ cái thuở “Dù em có đi con đường khác, anh vẫn yêu em” lại không thể bằng cái thuở zai hú hét “ Cô hôn thằng đấy, thôi không có bạn bè yêu đương gì hết. F*ck you” ? Hay giờ xu hướng toàn cầu là phải f*ck you mới là khoe giọng sịn???

Vốn chẳng kì vọng gì thread này phải công bằng với THSK cả. Nhưng dẫu là THSK hay DBSK hay TVXQ thì đều là nhờ công của năm con người đó. Thiếu đi một người cũng không là hoàn chỉnh. Chuyện ai đau đớn, bất công hơn ai mình không dám bàn. Nhưng chỉ mong trước khi đặt tay lên bàn phím dễ dàng type một câu chê bai người này, người nọ hát dở. Xin hãy một lần thôi quay đầu nhìn kết quả anh ấy đã làm được như thế nào.

PS1: bạn nào đấy mình không nhớ, MV cuối cùng của THSK là With all my heart, không phải Break out nhé.

PS2: tên bài hát của HM là Keep your head down, không phải Take your head down.

PS3: YunJae có hôn nhau rồi nhá, bảo là yêu nhau trước mặt giới truyền thông cũng có nốt. Giấy đăng ký kết hôn cũng có luôn.

PS4: KJJ từng bảo "Tôi là idol, tôi muốn gần gũi fan". "Tại sao lại coi thường idol, tôi muốn làm idol suốt đời".

Bình luận

with all my heart làm gì có MV :(  Đăng lúc 9-9-2011 07:04 PM
Về nhà, về nhà đi người tình của em :). Ở đây người ta không muốn hiểu đâu. Người ta hiểu theo cách của người ta là đã đủ mệt mỏi rồi =)).  Đăng lúc 9-9-2011 12:15 PM
Thực ra nhạc Nhật đa dạng về thể loại lắm. phục vụ đủ già trẻ trai gái lớn bé =)) Rock Nhật thì thôi rồi =)) hay cực  Đăng lúc 9-9-2011 10:45 AM
Hay quá ss ạh! Tiếc quá em ko rết đc cho ss :( *ôm*  Đăng lúc 9-9-2011 02:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

110#
 Tác giả| Đăng lúc 9-9-2011 04:56:13 | Chỉ xem của tác giả
traime gửi lúc 8-9-2011 23:31
nhà của thsk giờ thành xóm nhà lá ah em?
sao dậy?
chỉ thấy nhà thay đổi liên tục vậy ...

vì một số lý do nên nhà bị đổi thành chỗ 888 ss, hết còn là thread THSK nữa rùj
ss vào đây nói về mấy anh cũng ddc, nhưng chỉ là nhạc Nhật
vs nói về mấy nhóm Nhật khác cũg dc
tránh nói về mấy anh bên khoản nhạc Hàn thuj ạ ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách