Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4932|Trả lời: 7
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Bộ phim sitcom “What is Mom” bị ngừng phát sóng chỉ sau 2 tháng

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Bộ phim sitcom What is Mom phát sóng vào thứ 2 - 3 hàng tuần của đài MBC vừa chính thức bị hủy bỏ.

Theo lời thông báo phát trong tập 24 của bộ phim vào ngày 3 tháng 12 rằng chương trình thay thế vẫn chưa được quyết định.

Thông báo như sau : “Chúng tôi quyết định bộ phim What is Mom sẽ bị hủy bỏ. Chúng tôi sẽ thông báo tin này đến các thành viên đoàn phim và phát sóng thêm 3 tập nữa đã được quay xong.” Các diễn viên và thánh viên đoàn phim đều rất bất ngờ khi nghe thông báo này.

Một thông báo khác cho biết : “Việc dừng phát sóng rất bất ngờ. Chúng tôi đã nhận được rất nhiều lời phàn nàn từ khán giả để biết thêm tin tức về một chương trình vừa mới phát sóng đã bị hủy bỏ.”

Theo AGB, bộ phim What is Mom có mức rating trung bình khoảng 5% kể từ khi bắt đầu phát sóng vào ngày 9 tháng Mười, với sự tham gia của Na Moon Hee, Kim Suh Hyung, Ryu Seung Soo, Kim Byung Man, L (INFINITE), Yoo Yun Suk, Kim Sae Ron, Park Mi Sun, Park Jung Hak, Shin So Yool, và Ara (Hello Venus).

Nguồn : http://www.allkpop.com/2012/12/m ... after-just-2-months
Người dịch : [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 6-12-2012 18:53:22 | Chỉ xem của tác giả
"What is Mom"-"Mẹ là cái gì"
Nghe tựa đề là thấy hơi...
Bó tay
Rating thấp thật, nhưng vì nguyên nhân gì khác mới phải hủy bỏ chứ, về nội dung chẳng hạn
Chắc là trong phim có những câu nói ko hay lắm                                            

Bình luận

thật ra tiếng Anh & Việt nó có cái khoảng cách chuyển tải ngôn ngữ bạn àh, kg phải lúc nào dịch thẳng "words by words" cũng nói lên cái ý tác giả muốn nói trong đó :)   Đăng lúc 6-12-2012 07:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 6-12-2012 19:31:38 | Chỉ xem của tác giả
xao phim lại bị hủy bỏ nhỉ? có lẽ vì nội dung chăng
nói gì thì nói, việc hủy bỏ cũng nên thông báo đến cho người hâm mộ rõ lí do vì sao chứ
tội nghịp đoàn diễn viên
cám ơnbạn đã dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 6-12-2012 20:03:10 | Chỉ xem của tác giả
Ha... Thật đáng tiếc vì chưa có dịp để xem và cũng chẳng biết xem ở đâu cả

Rating thấp 5% có lẽ nhà đài cho ngưng để chiếu phim khác vào khung giờ đó sao

Mình rất thích bà Na Moon Hee đóng sit com. Phim mà bị ngưng lại chỉ vì rating thì thật đáng tiếc

Cảm ơn em đã dịch tin nha Hugo

P/s: Cơ mà cái áo em... Chặc... Chặc... K nói nên lời!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 6-12-2012 20:59:08 | Chỉ xem của tác giả
Phim truyền hình phát sóng vô tuyến mà rating 5% là đáng lo thật, mà sitcom càng khủng khiếp hơn nữa bởi trung bình phim toàn 50 tập
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 6-12-2012 22:11:23 | Chỉ xem của tác giả
Sao ko nói rõ lí do tại sao nhỉ?
Mình thích bác Na Moon Hee qua sitcom High kick I nên giờ nghe tin này thấy buồn.
Tội nghiệp giàn diễn viên ghê.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 7-12-2012 10:22:00 | Chỉ xem của tác giả
5% không phải rating thấp, đó k phải lý do vì To The Beautiful You có rớt tới 4.7% mà

Chắc có mâu thuẫn nội bộ gì đó giữa các thành viên chủ chốt. Nội dung thì chưa có nghe khán giả phàn nàn gì cả. Nói chung là nhân viên đoàn phim và diễn viên chắc cũng rất buồn nhỉ!

Bình luận

tại seo tui không có quyền so sánh hỉ? hihi  Đăng lúc 7-12-2012 12:15 PM
sao lại so sánh thế bạn, To The Beautyful You là drama, còn đây là phim sitcom, dưới 5% là quá thấp đấy  Đăng lúc 7-12-2012 12:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 8-12-2012 21:33:22 | Chỉ xem của tác giả
hic! làm thế tội PD, đạo diễn, staff lẫn diễn viên lắm
ai mà chẳng muốn phim mình thành công. giờ cắt cái xoẹt thế ... :((
chia buồn cùng đoàn làm phim vậy!

p/s: chủ topic có cái áo không chê vào đâu được ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao