Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 15808|Trả lời: 20
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN LAKORN CỦA KEN & ANN MÀ BẠN YÊU THÍCH NHẤT TREO BANNER NGOÀI BOX T

Đóng [Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 12-1-2012 19:47:57 | Xem tất |Chế độ đọc
Song song với chương trình HOT GAME : DỰ ĐOÁN BOM TẤN BÍ MẬT NHẬN TIỀN THƯỞNG, cuộc bình chọn banner đã quay trở lại

Lần bình chọn thứ 4 này chủ đề về Ken & Ann. Họ là koo kwan nổi tiếng, cặp đôi vàng của Thái Lan mà ko ai là ko biết   Từng hợp tác chung với nhau trong 5 bộ phim, Ken & Ann đều để lại dấu ấn đẹp cho mỗi vai diễn. Vậy lakorn nào của họ mà bạn yêu thích nhất. Hãy cùng nhau bình chọn và comment bày tỏ cảm xúc của bạn về lakorn đó. Tất nhiên, những bài viết hay sẽ nhận được ngay rate tặng K$D của mod. Lakorn nào được yêu thích nhất sẽ được làm vietsub MV của lakorn đó   Còn chần chừ j nữa nào, các fan Ken Ann nhập cuộc thôi các bạn ơi   

P/S: Các bạn được vote tối đa 2 phim nhé. POLL sẽ được khóa vào 20h ngày 21/1

1. Sawan Biang

2. Love Recipe

3. 365 Days Of Love

4. Oum Ruk

5. Rang Ngao

Chọn nhiềuKhảo sát: ( Có thể chọn tối đa 2 lựa chọn ), Có tất cả 51 người đã tham gia
46.51% (40)
29.07% (25)
9.30% (8)
13.95% (12)
1.16% (1)
Bạn thuộc nhóm người dùng không có quyền tham gia khảo sát
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-1-2012 19:52:40 | Xem tất
yeah, mình giật cái tem
đầu tiên là chọn sawan biang đã đưa mình đến với phim thái nè
cái sau là love recipe nè, có sis alin nhí nhảnh dễ thương, kru cook hiền lành nữa

Bình luận

dung dung dung...tat ca deu la y minh....rieng alin trong love recipe nay de thuong vo doi  Đăng lúc 12-1-2012 10:38 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
StefanieVu + 2 tem^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-1-2012 20:16:35 | Xem tất
Haiza, ta cũng vote cho SB và Love recipe
SB thì khỏi nói rùi, ta nghĩ fan Ken-Ann ai cũng sẽ vote cho phim này thui
Love recipe: phim này Ann dễ thương vô đối lun, ta xem phim chưa từng mê dv nữ nào. Nhưng ta khẳng định: mê Alin tít mù.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-1-2012 22:14:40 | Xem tất
mới vô thấy 2 cái phim đầu được vote nhiều nhất nên mình đú đởn vote theo thôi
mà thực ra thì mình củng chỉ mới xem 2 bộ này
nhưng dòm lại thấy cái poster bộ 365 Days Of Love cũng đẹp phết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-1-2012 23:29:16 | Xem tất
tiếc là chỉ đc chọn 2 nên mình vote cho love recipe và 365 days of love
sawan biang là lakorn đầu tiên của KA mà mình xem, nhưng do slap/kiss không phải sở trường và nhiều tình tiết mình chưa quen ( do vấn đề văn hóa Thái...) nên lần đầu xem SB mình chưa hoàn toàn ấn tượng ( nhưng sau khi bị nghiện KA quá rồi thì SB là film mình xem lại nhiều thứ 2 sau LR :)) )
Love Recipe : là lakorn thứ 2 và cũng là lakorn mình yêu thích nhất, xem LR mình bị bất ngờ hoàn toàn, tính cách nv hoàn toàn trái ngược SB, và 2 anh chị đóng quá mức thuyết phục.
Mình nghĩ nếu lúc đấy mình chỉ xem SB hoặc LR thì có lẽ mình chưa thể thành fan cuồng đến thế này, mà phải là xem 2 lakorn liên tục mới thực sự hâm mộ khả năng diễn xuất đa dạng của 2 anh chị Nhưng mình lại vote cho 365 days vì mình rất thích các film có nội dung thực tế ( có lẽ vì thế mà mình không vote cho SB ) đôi khi nghĩ Lal ghen quá mức nhưng có một tuổi thơ như thế và 1 anh chồng đào hoa, đối xử nhẹ nhàng vs mọi cô gái như Tul thì ko như thế mới lạ , quan trọng hơn là Ken-Ann diễn xuất quá ngọt, làm mình thực sự bị cuốn theo cuộc sống gia đình của 2 người :) p.s : mình thích cái kiss của Tul khi Lal say lắm lắm :X
còn Oum Ruk và Rang Ngao, đặc biệt là Oum Ruk, Chen và Pat rất dễ thương, nhưng chemistry của 2 anh chị hồi đấy chưa làm mình ấn tượng như những film sau này :D

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-1-2012 23:46:51 | Xem tất
Trời ơi Mod làm mình hồi hộp rớt tim mất...
tình hình là hôm nay máy tính bàn em trai chơi game...3G em gái xài...mình như mù thông tin. ..thui thì lôi em cellphone ra xài đỡ...lại lang thang vô nhà Ken...thấy Mod ghi rõ to cái quà tặng...cứ nghĩ  là một cái MV xinh đẹp, lung linh nào đó...định bụng sáng mai dậy sớm sẽ mở lên coi...ai dè...cái bảng tính nhìu chuyện nó lại trỗi dậy...tung chăn nhảy xuống mở máy lên...
hehehe.. .hóa ra là Mod tặng nhà Ken Ann cái Poll này...hehe...kèm theo là mí cái bonus theo sao...ta nói nó mừng quá thế...trời thì lạnh mà tớ vẫn có ngồi gõ....gõ phím...hai chân thì lạnh run luôn ah...
Cơ mà đợt này Mod chơi khó ta rồi, 5 bộ của Ken Ann bộ nào tớ cũng mê hết.. .bộ nào tớ cũng bấn...mỗi bộ có một nét riêng...giờ nàng bắt ta chọn...ta phải làm sao...
Thui ta PR cho 5 phim xíu...lỡ có ai ko phải Ken Ann coi thì con hiểu...hehe

Rang Ngao: Bộ phim khởi đầu của cặp đôi vàng trên màn ảnh Thái...một bộ phim làm nên sự thành công cho Ken..Ken đã thể hiện tốt tính cách của nhân vật Weekit...dù bị tan vỡ trái tim những giúp đỡ nhiệt tình Mootha...Ann thể hiện khá xuất sắc tính cách hai nhân vật Mootha mà Moorin.{:298:}

Oum Ruk: Hình ảnh một anh Chen " trẻ con"...bỗng biến thành một ông bố trẻ chỉ sau 1 đêm say xỉn đi nhầm phòng....Chắc hẳn các Keners sẽ nhớ hình ảnh một Chen đi chơi về khuya..." lặng lẽ" vào nhà vì sợ bị phát hiên...một Chen suốt mặc Pijama...hay một Pat đi tìm chồng cho con...kiếm ngay anh " gay"....rồi thì hình ảnh Chen ngày ngày mang trái cây, trứng đến nhà cho Pat để Pat " dưỡng thai"...rồi thì hình ảnh Chen ngày ngày đi mua mớ sách vở về việc mang thai để đọc cho Pat nghe...Xem phim này đảm bảo các bạn sẽ " thèm" được lấy chồng....ai ai cũng mê anh chồng như Chen...nhỉ nhỉ nhỉ...{:311:} {:311:} {:311:}

Sawan Biang: Hình ảnh một bad guy ko-thể-tồi-hơn của Wee, một người phụ nữ tưởng như yếu đuối nhưng cực kỳ mạnh mẽ... Chắc hẳn những ai đã coi SB đều sẽ bấn ngay Wee nhỉ...một công tử giàu có..xài toàn hàng hiệu, chả phải làm gì và chỉ đi qua đi lại với vẻ đẹp trai đó [trích lời Pat] nhưng lại bị khuất phục bởi một Rin mạnh mẽ...làm mọi cách để chị í chấp nhận tình yêu của mình...Ôi Wee của lòng ta...có ai điểu hơn Wee...có ánh mắt nào điểu hơn ánh mắt của Wee

Love Recipe: Rồi thì trái với hình ảnh một Wee điểu, Rin cứng rắn...các bạn sẽ được làm quen mới một cặp nhân vật khác hoàn toàn...Một Kru Cook luôn bị khinh thường bởi xuất thân của mình từ chính những người anh chị...một cô nàng DV hết thời...30t mà cứ như con nít...thích gì được này...ko có thì phải có bằng được...Trái tim các bạn sẽ bị tan chảy bởi những câu" Kru Cook, please, please, please..."...hixx mình coi mình con tan chảy biểu sao Krucook ko yêu...hehe...

365 days of love: Những biểu hiện ngọt ngào...những cãi vã...những bất đồng của một cặp vợ chồng mới cưới...những quan điểm về hôn nhân...Lal yêu Tul nhưng cô quá ghen bởi cô bị ám ảnh những hình ảnh trong quá khứ từ chính người cha của mình và hiện tại là người anh rể...Tul quá hoàn hảo...và anh đã không biết cách chia sẻ với vợ...trong khi quanh anh có khá nhìu em " me"...những cuộc cãi vã và những lý luận của bố Tul có lẽ sẽ giúp nhìu cho những cặp vợ chồng mới cưới...

Nhưng giờ luật chơi đã ra...sao thây đổi...ta đành ngậm ngùi chọn hai bạn vậy...dù lòng không hề muốn tí nào...mí em lakorn còn lại đừng giận tớ nhé...hixx....tội lỗi quá...{:430:} {:426:}

Sau một hồi suy nghĩ...ta quyết định chọn cho tình đầu " Sawan Biang "....và "Oum Ruk..."

Và giờ thì đang ngồi mơ.. .cầu trời cho 5 em í băng điểm nhau để MOD nhà ta là MV cho cả 5 em...[mơ đi...hãy mơ đi đừng ngại ngùng Uyên ơi]...

P/S: Cho hun Mod cái nữa nè...{:418:}

Bình luận

hem có gì em oi..chị em đồng sở thích mà  Đăng lúc 16-1-2012 07:28 PM
cám ơn c thông báo e biết nhe ^^  Đăng lúc 16-1-2012 12:22 PM
bài c hay quá đi. hehe. làm e ngất ngây lun nè ^o^  Đăng lúc 16-1-2012 12:21 PM
em nào dám đâu ss...hehe  Đăng lúc 16-1-2012 07:17 AM
e mún dùng văn học làm ss ngộ độc hử kaka  Đăng lúc 15-1-2012 11:42 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Gabeo_pro + 5 hì hì
StefanieVu + 5 fan Ken Ann đâu hết rồi mà chỉ có.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-1-2012 11:49:24 | Xem tất
Vừa nhảy vào là poll ngay cho SB Và LR liền. Ken ann thì bộ nào mà chẳng hay. Niềm tin yêu của mình mà.
Nhưng phải nói 2 bộ này làm mình thích lắm luôn.
Nếu SB Kawee làm khổ narin bao nhiêu, thì LR Khun Alin làm Din te tua bấy nhiêu. Thật là nhân quả mà" cười 1 cái"
Nếu SB Kawee phút cuối phải nhượng bộ,năn nỉ Narin, khổ sở trong hạnh phúc vì Narin bao nhiêu thì trong LR Din lấy lại tất cả, Thương cô công chúa tự yêu  bản thân mình, và luôn coi mình là nhất lại phải cầu hôn chàng Din hiền lành, phải chạy vạy vất vả đám tang thay chàng, luôn cưng yêu chàng.
Thế giới thật lạ mà. biên kịch cũng thật tài tình, nhưng cái yếu tố quyết định làm nên thành công chính là vì đó là " Ken- Ann" yêu dấu
Mình yêu Ken- Ann nhất trong những cặp đôi mà mình đã biết.
SB là dấu ấn khó phai
LR là Niềm vui cho mình khi nghĩ về phim.
Hạnh phúc quá khi được nói về 2 người này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-1-2012 13:00:38 | Xem tất
Lâu rùi kể từ ngày F4 mỗi người một ngã anh nào cũng có sự nghiệp riêng rồi thêm thiên thần iu dấu trong lòng mình cuốn gói sang Real thì Táo bỏ hẳn thói wen ngồi up từng cái ảnh,viết từng cái cm,thế mà bây giờ lại háo hức khi tìm từng tấm ảnh up lên share zới pà kon tất cả cũng bởi do ai kia mà nên.Mình vote cho SB chứ ko vote flim nào nữa bởi SB đã làm nên tình iu flim Thái dồi với mình và Wee của Ken đã làm cho mình tự hứa với bản thân Ken sẽ là idol cuối cùng của quãng đời độc thân trước khi mình bước sang một cuộc đời mới với bận rộn và nhìu biến đổi hơn
Coi flim bấn loạn nhìu anh nhưng chưa ai để lại cho mình nhìu cảm xúc như Wee.Ai cũng kiu Wee là bad guy nhưng cứ nhìn quá trình trưỡng thảnh của anh thì mới hìu vì sao nên nổi.Một đưuá trẻ gd đang hạnh phúc vui vầy bỗng dưng mẹ mất,một cú sock rồi bỗng dưng 100 ngày sau ông bố mang về một người vợ mới tâm hồn trẻ con non nớt làm sao tránh khỏi tổn thương.Ông bố bít wan tâm đến vợ mới,wan tâm đến những người thân cũa vợ nhưng ông lại vô tâm với chính đứa con ruột của mình,chưa một lần nào ông hiểu nỗi lòng của đứa con trai mà ông sinh ra
Nó tỏ ra ngỗ nghịch quậy phá,sống bất cần,nổi lọan mong một ngày người cha thật sự nhìn về phía nó nhưng đổi lại chỉ là những ngày bị bệnh ko người thân chăm sóc ở trường nội trú.Wee tổn thương nên xù lông với mọi người để chứng tỏ mình mạnh mẽ nhưng thật ra để cho giấu đi trái tim bé nhỏ đã và đang tổn thương của chính mình. Kawee càng cô độc, Kawee càng tổn thương bao nhiêu thì Kawee lại càng cay nghiệt và hung bạo bấy nhiêu,mình có nhìu tiền mà cô gái nào thấy gương mặt và tài sản của mình mà ko động lòng thế nên anh tỏ ra xem thường những dứa con gái bu wanh mình cho tới một ngày.........xuất hiện một Narin dửng dưng, xem thường mình khiến Kawee phải chú ý.Narin chính là người giành cho Kawee, khiến Kawee thay đổi. Điều này ngay cả ba của Kawee, Leila và mọi người bên cạnh Kawee đều nhận ra!
Anh tổn thương cô em để gây sự tức tối dằn vặt cho cô chị nhưng càng ngày anh càng ko thể dứt ra khỏi cô gái ấy,iu thương nàng từ lúc nào ko hay.Lang thang vất vưởng ngủ bờ ngủ bụi để mong thấy lại được bóng dáng của RIn,một thằng công tử chỉ bít ăn chơi mà lao đầu vào bếp nấu nấu nướng nướng rồi chứng kiến thành quả của mình bị nàng lia vào sọt rác thế mà... anh vẫn kiên trì vẫn quyết tâm chăm sóc mẹ con Rin,dậy sớm hái hoa đề rối nàng phủ phàng gạt phắt đi
.NHìn ảnh con khi siêu âm Wee rơi nước mắt giọt nước mắt của hạnh phúc của niềm vui sướng khi được làm cha bỗng dưng mắt mình cũng cay cay.- Mọi đau khổ, tổn thương Kawee gây ra cho Narin anh đều phải trả giá. Cách Kawee chuộc lỗi với Narin có lẽ là những cảnh phim thể hiện tình yêu cảm động nhất trong SB,cuối flim anh chấp nhận bỏ hết quyền thừa kế chỉ mong gặp lại Rin và con chứng tỏ badguy ngày xưa đã chết và một Kawee mới đã xuất hiện biết iu thương quan tâm chăm sóc trân trọng những người bên cạnh mình
Điều tiếc nhất của mình chính là những cảnh Rin thề hiện tình iu cho Wee ko rõ ràng nàng vẫn phân vân ko bít Wee chăm sóc mình vì iu thương hay vì trách nhiệm.Mà cái ông Wee cũng kì iu gần chết đi được mà cứ mở miệng ra là con là con thôi hỏi sao Rin tin anh đã thực sự hối lỗi

Bình luận

người kia là ai vậy ss...hehe  Đăng lúc 20-1-2012 08:07 AM
lại thêm 1 người nữa dùng văn làm mình ngộ độc đây mà hihi  Đăng lúc 15-1-2012 11:43 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Gabeo_pro + 5 Bài viết hữu ích
StefanieVu + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-1-2012 17:15:43 | Xem tất
ôi ôi, cảm ơn mod mới thật nhiều.
nàng Uyenluong làm bài com hoành tráng quá ở trên nên ta cũng nóng mặt ham hố một tí.
Tranh thử sếp đi vắng nào.
Trừ phim Rang Ngao ra, 4 phim còn lại làm mình suy nghĩ quá. Trong Rang Ngao thì thực ra mình ấn tượng với Ann hơn, rất chi là máu lửa, tưng tửng, chẳng sợ gì, tất nhiên là mình đang nói đến ng em, còn nv ng chị của Ann mình ko xem nổi, tua liên tục. Mà nàng uyenluong mơ mộng quá nhỉ, làm sao mà số vote cho 5 phim bằng nhau đc chứ, cơ mà ta cũng thích xem 5 MV của K-A
Sau một hồi đắn đo, ta đành chọn Oum Ruk và SB.
Trong oum Ruk thì mặc dù ko có thật nhiều cảnh tình cảm của 2 ng như trong 360 days of love n mình thấy đây là phim có kịch bản ổn nhất trong những phim của đôi này. Mình xem SB rồi đến love recipe, 360 days of love rồi mới xem Oum Ruk n thấy rất ngạc nhiên vì rất mới mẻ. Chỉ tiếc là, lại phải nói lại là hơi ít cảnh tình cảm, đc cái nv của Ken và Ann đêu rất hay, Chen thì nhút nhát n tình cảm. Vai của Ann thì khỏi nói, làm gì cũng dễ thương, trượt cầu thang cho mất thai đi, nghén cũng dễ thương nữa.
Trong SB thì Ken quá đẹp trai, ko cần suy nghĩ bầu lun.
Mod cho bầu 5 phim có phải hơn ko nhỉ
P.S: lại bận, thật xấu hổ với uyenluong, chạy

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-1-2012 17:31:11 | Xem tất
Mới xem 2 phim Oum Ruk và Sawan Biang khó bầu quá :))

Thôi bầu cho Sawang Biang vậy, vì nội dung kịch tính hơn ^_^ Tuy rằng mình thích vai Pat của Ann hơn vai Narin và Napat rất trẻ trung và nhí nhảnh =))

Cái phim Rang Ngao nhìn 2 người trẻ ghê ta ;)) chắc phải làm cách đây gần chục năm rồi nhỉ ;))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách