Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: monkey1998
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN K-DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU 2015 - KẾT QUẢ #300, 301 TRANG 31, 32

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 10-6-2015 23:22:35 | Chỉ xem của tác giả
BÌNH CHỌN K-DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU 2015

-  Nick Kites: Xuxucon

-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: " Angry Mom"
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 9%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Kịch bản quá hay

Bình luận

Angry Mom - 9%  Đăng lúc 12-6-2015 11:57 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
monkey1998 + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 10-6-2015 23:24:01 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: windking4892
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Orange Marmalade/ Mứt Cam
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 15%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Thực ra hơi phân vân School 2015 vì gần đây chỉ xem có 2 phim học đường này nhưng phim School 2015 đang làm đau đầu về mối quan hệ tay 3 với cả một số tình tiết đầu phim bị làm quá. Về diễn xuất thì Kim Sohyun cũng khá thành công nhưng mình thích phim có Yeo Jin Goo đóng, cách diễn ngày càng trưởng thành + thêm nữ chính cũng khá xinh xắn cho một vai Vamprie :3
tình tiết phim đến lúc này cũng lằng nhằng, có đan xen hiện thực và quá khứ. Nói chung có tính giả tưởng tình cảm và xen lẫn cổ trang nên cũng mới mẻ với mình, thấy khá thú vị. Chúc phim này sẽ thành công (tuy có thể không phải phim thành công nhất trong danh sách

p/s: cái này bị khó, thích một lúc 2 3 phim

Bình luận

Orange Marmalade - 15%  Đăng lúc 12-6-2015 11:58 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 10-6-2015 23:27:02 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: h0ab4ttu168
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me Heal Me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 26,85%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Dạo gần đây thì mình đang bấn loạn phim School 2015, trước đó thì thích cả Angry Mom, nhưng để bình chọn Kill Me Heal Me Kịch bản hay, dàn diễn viên xuất sắc thực sự để lại ấn tượng mạnh. Mở ngoặc là nhạc phim hay quá, giờ mình vẫn nghe suốt :v Bộ phim đề cập đến nhiều mặt nhân cách mà chúng ta có thể nhận ra mình trong đó. Và mình thích nhất Ahn Yo Na thần thánh

Bình luận

Kill MeHeal Me - 26.85%  Đăng lúc 12-6-2015 11:58 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 10-6-2015 23:30:01 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites : Nikk_tran
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất : Healer
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn : 90%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này : Minh chon bo phim nay vi no  la drama soi dong, hoi hop nhat cua nua nam 2015, khong nhung soi dong ma dao dien con ket hop duoc nhung tinh tiet  nhe nhang eo le  , ben canh do la the hien duoc nhung technology hien dai lam cho nguoi xem phim khong that chan vi vay moi ngay minh deu non nong don xem nhung tap ke tiep,. Cong them viec chon lua nhan vat nam va nu rat can xung, dep doi . can ban oi ung ho cho minh nha.

Bình luận

Healer - 90%  Đăng lúc 12-6-2015 11:59 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 10-6-2015 23:34:53 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: hm_hb_ht
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: School 2015 (Who are you)
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 56%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Gần thì đại học rồi nên chẳng coi được nhiều phim đâu chỉ có coi mỗi phim này nên chọn phim này thôi Có lẽ vì còn là học sinh nên thích những bộ phim về học đường và thật sự là không hối hận về sự lựa chọn đó. Ban đầu phim có vẻ hơi lằng nhằng và không có sức hút nhưng càng về sau ai coi phim sẽ dễ dàng thấy rõ phim đã có những tiến bộ nổi bật. Thứ nhất dàn diễn viên đóng quá đạt. Đặc biệt là Kim So Huyn, 1 mình đóng 2 vai nhưng vẫn khắc họa rất rõ nét tính cách của nhân vật, còn Tae nữa vui tươi bên ngoài đáng yêu là thế nhưng những nỗi đau bên trong lại thể hiện rất rõ. Hơn nữa là các em toàn là trai xinh gái đẹp thôi toàn làm cho người khác phải rung rinh Thứ hai nội dung phim mang đậm tính nhân văn nêu lên rõ những vấn đề của xã hội ngày nay. Phim cho thấy được cuộc sống bất hạnh của những đứa trẻ mồ côi, hay bị bỏ rơi phải sống trong côi nhi viện bị ruồng bỏ, ghẻ lạnh trước xã hội như thế nào. Hay nói cho chúng ta biết nạn bạo lực học đường vẫn còn diễn ra ở đâu đó, để ta tự đặt câu hỏi phải làm gì để chấm dứt nó. Chuyện ly hôn của người lớn đã làm cho những đứa trẻ đáng ra phải được sống trong niềm yêu thương, sự hạnh phúc phải tổn thương, đau khổ như thế nào. Những câu chuyện về tình bạn, những mối quan hệ giữa thầy và trò,... Thứ ba là về tình yêu học đường Ôi mấy má ơi Tớ team Yibi nhé

Bình luận

Who Are you - 56%  Đăng lúc 12-6-2015 12:01 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 10-6-2015 23:46:48 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: wendy_lucian
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Producer
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 66,4%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này:
Lần đầu tiên coi được một bộ phim chân thật đến vậy. Mình tìm thấy được ở Baek Seung Chan hình ảnh vụng về của chính bản thân mình vào những ngày chân ướt chân ráo đi làm việc, đôi lúc "khẩu xà tâm phật" muốn bày tỏ tình cảm của mình nhưng lại không tìm được cách nào để thể hiện thành ra toàn mang tiếng ác giống Cindy, cũng chính vì vậy mà đôi khi cảm thấy có chút lạc lõng... Đối với mình, Producer không đơn giản chỉ là một bộ phim về hậu trường mà còn là một bài học kinh nghiệm cho mình, một người bạn cùng chia sẻ những khó khăn thầm kín mà ít khi mình có thể tâm sự cùng ai. Chính vì vậy mà mình thật sự rất thích Producer!

Bình luận

Producer - 66.4%  Đăng lúc 12-6-2015 12:01 PM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 10-6-2015 23:49:21 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: hoanglan0505
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me heal me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 28.5%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Ji Sung hóa thân đa dạng với nhiều nhân cách, phim vui, giúp giảm stress

Bình luận

Kill Me Heal Me - 28.5%  Đăng lúc 12-6-2015 12:02 PM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 10-6-2015 23:59:44 | Chỉ xem của tác giả
BÌNH CHỌN DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU 2015
- Nick Kites: CereniKris
- Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me Heal me (Tìm lại chính mình)
- Tỉ lệ phần % số người có cùng bình chọn với bạn: 40%
- Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này:
+Cảm nghĩ: Thực ra thì mình rất phân vân giữa Kill me Heal me và school 2015 và mình thì chỉ là một mem mới còn nhiều bỡ ngỡ với diễn đàn.
Điều đầu tiên phải kể đến là School 2015 thật sự ấn tượng ở dàn diễn viên trẻ tiềm năng cùng kịch bản quá mới lạ và hấp dẫn, thứ hai là thể loại phim học trò - lứa tuổi vụng dại, trong sáng với những ước mơ, hoài bão cùng những rung động đầu đời luôn là thể loại phim khiến ta khó cưỡng lại cho dù chúng ta đã qua bao nhiêu mùa xuân đi chăng nữa. Mà thôi, lê thê là lại đi ngoài lề ^^. Kể lể đôi chút, Kill me Heal me đến với mình trong lần xem đầu với ấn tượng không tốt lắm, có lẽ là tại cái bệnh đa nhân cách nó hơi ảo diệu, lại đòi hỏi diễn xuất của diễn viên. Nhưng mà càng xem càng bị lôi cuốn bởi một Ri Jin chân thành, một Cha Do Hyun trách nhiệm, kiên tâm và luôn cố gắng với chính bản thân mình, khi anh chỉ đơn giản là một Cha Do Hyun. Vì đôi lúc ta sống không hẳn vì ta được sinh ra.
Hơn hết vẫn là tình yêu mãnh liệt và rất đời thường, nhưng mà tôi nghĩ cho dù 2 mảnh đời ấy không hẳn được gắn bó với nhau bằng những lằn ranh kí ức vô tình cắt nhau thì nhất định họ vẫn sẽ đến với nhau và gắn bó trọn đời. "Tình yêu làm đất lạ hóa yêu thương". Ngẫm đi ngẫm lại thì hóa ra đôi khi cuộc sống vẫn có những lí lẽ của riêng Người, Ri Jin đã phải gánh chịu tổn thương trong quá khứ nhưng lại may mắn có được một gia đình mới cùng Ri On kề bên, động viên và cho cô ấy nghị lực. Người anh cũng là người thương cô vô cùng. Hiển nhiên Hyun cũng bởi cái vết thương âm ỉ nơi quá khứ mà có ngày nó thành sẹo, là mầm ươm cho một mối tình đẹp, một duyên phận đến là rất lạ! Xem hết phim mà tôi cứ nằm nghĩ mãi về lời một bài hát:
"Chiều tàn rồi, bài hát nguôi ngoai rồi mà vẫn còn đau. Áo em trắng, là giữ cho anh..." - Nhạc Quốc Bảo.

+Lý do: Như trên. Diễn viên diễn quá đạt. Chân thành. Xúc động. Mang đến nhiều vị khó phai. Nhạc phim thì khỏi chê rồi ^^, he he.

Bình luận

Kill Me Heal Me - 40%  Đăng lúc 12-6-2015 12:02 PM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 11-6-2015 00:00:48 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: LinhBoo93
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me Heal Me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 39%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này:
Lúc đầu thì mình không có ý định xem phim này lắm, vì nghĩ chẳng có lý do gì để xem cả, diễn viên không phải người mình thích, nữ chính cũng không quen mặt, nói thật là lúc ấy còn chẳng nhớ ra anh Ji Sung là ai cơ ) Thế mà chả hiểu sao lại vẫn down về xem thử 1 tập như thế nào, lúc ấy phim cũng ra được 18 tập rồi Xem xong tập 1 liền ngấu nghiến down hết luôn ) Chết mê chết mệt Se Gi Lại thấy nội dung phim đặc biệt đến thế, diễn viên cũng đóng hay đến vậy sao không thấy PR rầm rộ gì hết trơn. Nhưng đúng là phim đáng xem lắm luôn, không thể biết mình đã xem lại bao nhiêu lần, tua đi tua lại đoạn của Ahn Yo Na rồi tự ngồi cười như điên ý ) Phim cũng là một trong số ít những phim mình giữ lại trong lap để thỉnh thoảng buồn chán lấy ra coi cho đỡ tự kỉ )

Bình luận

Kill Me Heal Me - 39%  Đăng lúc 12-6-2015 12:02 PM
like likeeeeeee  Đăng lúc 11-6-2015 12:35 AM
Có người chung cảm xúc là vui rồi <3  Đăng lúc 11-6-2015 12:11 AM
giống đoạn nào zậy hehe  Đăng lúc 11-6-2015 12:05 AM
Cũng giống tui phết ^^  Đăng lúc 11-6-2015 12:04 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 11-6-2015 00:02:07 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: madakute
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Angry Mom
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 7,6%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Sau một thời gian dài mình mới quay trở lại luyện phim Hàn, đã muốn chọn 1 phim hài, nhìn tựa đề mình nghĩ đó chắc là một bộ phim hài nhưng không phải, mặc dù hơi chệch hướng với ban đầu của mình nhưng phim xem thật sự rất thu hút, đối với 1 người đang muốn xem phim hài thì nó khá nặng nề nhưng cũng có những cặp đôi đáng yêu và những nhân vật gây hài. Nó làm mình cảm thấy cái thực tại bạo lực hiện h, có vẻ khá nghiêm trọng, nhưng tình mẫu tử thật sự rất đáng quý và Bok Dong  thì quá sức dễ thương :3

Bình luận

Angry Mom - 7.6%  Đăng lúc 12-6-2015 12:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách