Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: monkey1998
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN K-DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU 2015 - KẾT QUẢ #300, 301 TRANG 31, 32

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 10-6-2015 22:14:26 | Chỉ xem của tác giả
BÌNH CHỌN K-DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU 2015
-  Nick Kites: theICON
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Who Are You - School 2015/ Học Đường 2015
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 65%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này:
+ Cảm nghĩ: Bộ phim đã cho mình thấy hiện thực cuộc sống trong trường học của những học sinh bị xa lánh trong lớp mà không có ai để chia sẻ và bênh vực rất khó khăn và quá sức chịu đựng đối với một con người, sức ép học hành thi cử của họ từ chính cha mẹ của mình nhưng qua đó cũng xuất hiện những tình bạn rất đẹp trong sáng, hồn nhiên của tuổi học trò- độ tuổi đẹp nhất và cả tình cảm gia đình thiêng liêng cao quý.
Đồng thời mình cũng cảm phục tấm lòng của người thầy giáo trong phim luôn nỗ lực hết sức mình kể cả quyền lợi của bản thân để bảo vệ học sinh của mình.
+ Lý do yêu thích bộ phim: Dàn diễn viên trẻ triển vọng, nội dung phim phù hợp với mọi lứa tuổi để có những suy nghĩ, những bài học khác nhau, lấy đi nước mắt và cảm xúc của khán giả, nội dung phim lôi cuốn, hấp dẫn người xem.

Bình luận

Who Are you - 65%  Đăng lúc 12-6-2015 12:00 PM
Who Are You - 65%  Đăng lúc 12-6-2015 11:46 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
monkey1998 + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 10-6-2015 22:20:10 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: bovii21095
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Orange Marmalade
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 20%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Thiệt ra lúc đầu em tính vote cho Kill me Heal Me và The Girl Who Can See Smells cơ, vì đánh giá chung thì hai film này đều ngang nhau về kịch bản, bi kịch hài kịch đều đan xen lẫn nhau khiến cho 16 tập phim của họ rất đáng bỏ thời gian để coi và suy ngẫm, bên cạnh đó diễn viên đều thuộc hàng có tiếng và diễn xuất tốt. Nhưng suy nghĩ kĩ lại thì em lại quyết định vote cho Mứt Cam 1 phiếu. Ban đầu Mứt Cam không gây được thiện cảm với em, nói đúng ra là do thấy có idol là bạn nữ trong AOA đóng vai chính nên không coi. Nhưng vào một ngày đẹp trời nào đó, em bỗng dưng coi được 1 tập đầu của phim, coi xong em thực sự rất phát cuồng vì nó. Mứt Cam có nội dung cũng không hẳn là mới lạ, chuyện tình ma cà rồng và con người, chỉ có cái lạ là thế giới con người chung sống ngang hàng với ma cà rồng mà thôi. Nhưng cái thu hút em là cách diễn xuất của cặp diễn viên chính, Yeo Jin Goo đóng rất đạt. Từ ánh mắt, nụ cười, cái cách nhíu mày hay thậm chí là bộ dáng trầm ngâm suy nghĩ của bạn ấy cũng đã khiến bộ phim cực kì ăn điểm rồi. Bên cạnh đó cái nhìn về nữ chính do bạn nữ idol đóng cũng đã hoàn toàn thay đổi, bạn ấy có khuôn mặt cực kì ăn phim, ăn ở đây là bất kì góc độ nào máy quay quay được em đều cảm thấy nét đẹp đó rất hoàn hảo, thêm cả hiệu hứng ánh sáng cộng với âm nhạc của phim kết hợp cùng nhau là em 100% đổ đứ đừ với nét đẹp đó ((( kiểu thánh thiện í ạ. Dàn diễn viên phụ cũng rất là cute, nếu bạn nữ phụ không quá đáng ghét như vậy thì có lẽ là em cũng đã thích bạn í rồi ))
Nhìn chung là em rất thích lối diễn xuất của các bạn trẻ, cảm thấy tâm hồn rất vui và hào hứng, giống như chứng kiến lại bản thân mình hồi còn học cấp 3 vậy đó <3 Với lại một phần cũng ủng hộ bạn Goo nữa, bạn ấy lớn lên sẽ cực kì manlyyyyyy <3 <3 <3 <3

Bình luận

Orange Marmalade - 20%  Đăng lúc 12-6-2015 11:47 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 10-6-2015 22:27:00 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: myuchan
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: warm and cozy
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn:28%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: mình coi phim hoàn toàn tình cờ và bị cuốn hút theo từng tập, câu chuyện tình yêu được viết không có gì xa lạ, nó vẫn luôn có trong các bộ phim khác, nhưng câu chuyện ấy rất nhẹ nhàng đưa người xem đến đầy đủ mọi cung bậc: yêu, ghét, ích kỷ, đau khổ, nhẫn nhịn và im lặng. Tình yêu phức tạp khi bạn chưa hiểu rõ con tim mình hướng về ai, hoặc phức tạp khi bạn biết con tim hướng đến người không thuộc về mình, nhưng nó sẽ đơn giản khi tự nó trả lời..

Bình luận

Warm And Cozy - 28%  Đăng lúc 12-6-2015 11:47 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 10-6-2015 22:41:42 | Chỉ xem của tác giả

-  Nick Kites: mymyjim

-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: " Angry Mom"
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 11%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Bộ phim rất cảm động về tình phụ tử, tình yêu thì rất dễ thương

Bình luận

Angry Mom - 11%  Đăng lúc 12-6-2015 11:47 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 10-6-2015 22:43:13 | Chỉ xem của tác giả
- Nick Kites: ventole
- Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me Heal Me/ Tìm Lại Chính Mình
- Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 34,8%
- Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: nội dung hấp dẫn, đề cập đến những vấn đề của xã hội- bệnh đa nhân cách, ngược đãi trẻ em, ...đặc biệt mình ấn tượng với diễn xuất nhập thần của anh Ji Sung, sự hóa thân tài tình, không có sự lặp lại trùng lặp giữa các nhân cách, rất ngưỡng mộ sự quyết đoán của Ji Sung khi đã dám nhận kịch bản này, cơ duyên đã trao đúng người và sự thành công của phim là không thể phủ nhận.

Bình luận

Kill Me Heal Me - 34.8%  Đăng lúc 12-6-2015 11:48 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 10-6-2015 22:44:22 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: icecreamprince8
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Who are you - School 2015
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 36.95%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: thật sự là rất phân vân giữa kill me heal me và School 2015, nhưng cuối cùng lại chọn S2015, vì đạo diễn vs biên kịch sắp xếp tình tiết rất gây cấn và hồi hộp ngay ở cuối phim khiến khác giả mong chờ tập tiếp theo, phim cũng chẳng tiết lộ preview nhiều cho tập ngày mai càng thêm mong chờ, mình thích cách đưa sự bất công lên cao trào, khiến nguời xem phải bức xúc dùm nhân vật và cảm thấy bạn ác nữ Kang So Young quá kinh khủng, thật sự thì mình chỉ hy vọng nó bằng 8/10 của school 2013 thôi nhưng cốt truyện khác lạ cùng nhân vật vào vai rất phù hợp với từng người đã khiến mình đã thêm nó vào danh sách xem nhiều nhiều lần nữa. Cám ơn subteam vì tiến độ sub rất nguy hiểm hehe, sáng dậy là thấy sub r ^^ cuối năm làm thêm cái bình chọn nữa nha mấy chế, đồng hành củng kites rất lâu (từ hồi còn là kst bên kia kìa) và thấy đây là mộti tổ chức rất tuyệt, thật không thể tin nổi haha, tổ chức vậy để các bạn mới có thể lựa chọn bộ phim hay để xem. à còn nữa, dù diễn xuất chưa nhiều nhưng mình ấn tượng yook yoong jae, diễn quá hay

Bình luận

Who Are You - 36.95%  Đăng lúc 12-6-2015 11:48 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 10-6-2015 22:53:53 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites:  2day1night
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất:  Kill Me Heal Me/ Tìm Lại Chính Mình
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 42,35%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này:
Tự nhận mình là mọt phim Hàn nhưng có lẽ mình chỉ là một con mọt bị lỗi thời. nếu năm 2015 họ coi cũng được 10/14 phim nêu trên thì mình chỉ mới coi được có mỗi một bộ phim  Kill Me Heal Me/ Tìm Lại Chính Mình.
Không phải là mình không coi phim Hàn mà là mình đang coi mấy bộ phim từ năm 2013, 2014. Nhưng mà bộ phim  Kill Me Heal Me/ Tìm Lại Chính Mình đã để lại cho mình những ấn tượng sâu sắc. Nội dung phim khai thác về những căn bệnh của diễn viên nhưng lần đầu tiên nói tới bệnh Đa nhân cách mà lại còn 6 nhân cách trong một con người, những tình huống dở khóc dở cười xảy ra, những hành động xoa dịu các nhân cách nỗi loạn cũng như khám phá ra bí mật to lớn làm cho phim ngày càng hấp dẫn hơn. Nội dung hay nhưng cũng phải kể đến khả năng hóa thân thành các nhân cách tài tình của Ji Sung oppa (mong cuối năm anh sẽ dành được giải Daesang) làm cho tính cách các nhân cách rất tự nhiên và không có chút gượng gạo.

Bình luận

Kill Me Heal Me - 42.35%  Đăng lúc 12-6-2015 11:49 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 10-6-2015 22:54:05 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: moctinh14
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Healer
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 33%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: không phải vì nội dung bộ phim hay như thế nào, cuốn hút người xem như thế nào hay ý nghĩa thực tiễn của nó lớn lao ra sao, đơn giản vì thích cái cách yêu nhau của cặp đôi chính trong phim, tuyệt vời, xem phim để mà đau đầu thì không xem làm cái gì, xem phim là để giải trí, để làm mình vui.

Bình luận

mò mấy chục page mới thấy người ủng hộ healer, rớt nước mắt  Đăng lúc 13-6-2015 03:46 PM
Healer - 33%  Đăng lúc 12-6-2015 11:49 AM
thanks bạn :D  Đăng lúc 11-6-2015 10:57 PM
Giơ 2 tay 2 chân ủng hộ Healer và ủng hộ lun cái avar của bạn nữa. cái điệu cười chết người của Lee Junsu  Đăng lúc 11-6-2015 09:35 AM
Giơ 2 tay 2 chân ủng hộ Healer và ủng hộ lun cái avar của bạn nữa. cái điệu cười chết người của Lee Junsu  Đăng lúc 11-6-2015 09:35 AM

Rate

EmilyAnnCyrus + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 10-6-2015 22:59:11 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: minlin145
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Angry mom
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 22%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: phim hài khiến mình cười khá nhiều, các tình tiết hấp dẫn thu hút mình. Đây là bộ phim duy nhất từ đầu năm đến giờ giữ được chân mình cho đến tận tập cuối

Bình luận

Angry Mom - 22%  Đăng lúc 12-6-2015 11:49 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 10-6-2015 22:59:50 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: Fuji1291
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me Heal me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 39,26%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Vẫn không thể nào quên được em YN với 2 tiếng Oppaaa khiến thiên hạ bỏ mạng mà chạy. Thực sự khâm phục JS quá. Từng ấy nhân vật mà không 1 ai giống ai. Chỉ cần nhìn thôi cũng đọc được tên của họ. 1 diễn viên với cách diễn như vậy hỏi sao không thích phim được cơ chứ.

Bình luận

Kill Me Heal Me- 39.26%  Đăng lúc 12-6-2015 11:50 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách