Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: monkey1998
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN K-DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU 2015 - KẾT QUẢ #300, 301 TRANG 31, 32

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 10-6-2015 21:43:39 | Chỉ xem của tác giả
BÌNH CHỌN K-DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU 2015 -  Nick Kites:  -  Bộ phim bạn yêu thích nhất:  -  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: -  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này:

Bình luận

nếu bạn tham gia post bài mới và điền câu tl vào nha bạn ^^  Đăng lúc 12-6-2015 12:26 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 10-6-2015 21:43:49 | Chỉ xem của tác giả
BÌNH CHỌN K-DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU 2015
-  Nick Kites: ngancashey
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me hell me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 29.9%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Xem phim đầu tiên là vì thích couple Ji Sung - Jung Eum từ hồi Secret, càng xem càng bị cuốn hút bởi diễn xuất của Ji Sung mỗi nhân cách có 1 cá tính riêng, biểu cảm vô cùng phong phú, và biên kịch cũng tạo ra đc khá nhiều tình tiết bất ngờ :0 Nói chung là càng xem càng k dứt ra đc

Bình luận

Kill Me Heal Me - 29.9%  Đăng lúc 12-6-2015 12:27 AM
Kill me hell me - 29.9%  Đăng lúc 12-6-2015 12:27 AM
Kill me hell me - 28%  Đăng lúc 12-6-2015 12:26 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
piloveyoonge + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 10-6-2015 21:46:30 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: miha_s2_501
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me Heal Me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 28%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Chính bộ phim này, chính anh Ji Sung đã lôi mình trở về cái thời cuồng drama hàn. Kill Me Heal Me cho mình rất nhiều ấn tượng và cảm xúc mà drama khác không tạo ra được từ hồi I Hear Your Voice của vợ Ji Sung. Nói chung phim rất đáng xem. Mình rất thích.

Bình luận

Kill Me Heal Me - 28%  Đăng lúc 12-6-2015 12:27 AM
Kill me hell me - 28%  Đăng lúc 12-6-2015 12:27 AM
aigu mắt lé viết nhầm. thanks b  Đăng lúc 11-6-2015 05:04 PM
anh Ji Sung bạn ơi hihi  Đăng lúc 11-6-2015 03:59 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 10-6-2015 21:54:23 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: besieunhan94
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Angry Mom
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 54%%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Bộ phim tái hiện một cách chân thực vấn nạn bạo lực học đường và sự suy đồi của nền Giáo dục cũng như của cả bộ máy chính quyền. Nhưng nổi bật hơn hết đó chính là tình mẫu tử thiêng liêng của các bà mẹ. Dù họ không có học vấn cao, họ yếu thế nhưng chính tình yêu thương vô bờ với con mình đã tạo nên sức mạnh cho họ đứng dậy đấu tranh bảo vệ con cái họ. Bên cạnh đó chính là sự ấm áp của tình người, tình đời cộng hưởng vào nhau tạo nên ngọn lửa tranh đấu không gì vùi lấp được. Bộ phim rất xúc động, rất ấn tượng khó mà quên được.

Bình luận

Angry Mom - 54%  Đăng lúc 12-6-2015 12:27 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 10-6-2015 21:54:45 | Chỉ xem của tác giả
BÌNH CHỌN K-DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU 2015 -  Nick Kites:vitham123  -  Bộ phim bạn yêu thích nhất:School 2015  -  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 20%-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: bộ phim mang tính thực tế cao, nội dung rất giống với tình trạng trong nhà trường hiện nay: tình yêu thời học trò, bạo lực học đường hay chia bè phái trong nhà trường. Bên cạnh đó, diễn viên diễn xuất tốt, phong phú với đội ngũ diễn viên trẻ, toàn trai xinh gái đẹp :3 dễ đi vào lòng người, người xem dễ hiểu nội dung và 1 phần tâm trạng của các nhân vật

Bình luận

School 2015 - 20%  Đăng lúc 12-6-2015 12:29 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 10-6-2015 22:05:41 | Chỉ xem của tác giả

- Nick Kites: mytientran2702

- Bộ phim bạn yêu thích nhất: Who Are You - School 2015/ Học Đường 2015  

- Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 27,02%

- Cảm nghĩ/Lý do bạn yêu thích phim này:

+ Thứ nhất, mình đã không xem phim Hàn 1 năm rồi, do ngôn Trung quốc chuyển thể thành phim lên sóng quá nhiều, xem riết nhận ra phim Hàn không “phải là tất cả như mình từng nghĩ”. Rồi Pinocchio lên sóng, hot xình xịch, kênh 14, Kites,Vivo gì pr cũng đọc, k hỉu sao k đủ thấy hấp dẫn, cũng ráng coi hết tập 1, xong bỏ luôn, ai cũng bảo “ hay kinh khủng, con này nó bị điên hay thay tính gì rồi mà không xem?”, mình cười cho qua. Đến School 2015, đọc kênh 14, lên face thấy Kites và Vivo pr, review quài, đọc cũng cho qua, mãi tới video Byul cầm dép đập đập YiAn, đọc caption trên video đó, nhận ra So Hyun “cá tính dữ”, rồi đọc cmt thấy cái gì mà team YiBi, YiByul, TaeBi…rồi Byul, Bi gì k hỉu gì hết, người ta cãi nhau um sùm, rồi tìm hiểu sơ sơ và phải la làng “trời ơi, cũng có Kim So Hyun thôi mà, làm gì mà dân tình tức thế?”, rồi ngồi rình rình, lâu lâu qua fan fage school đọc tóm tắt, rồi thôi bắt đầu coi, lúc này phim đã ra tới tập 12.

+ Thứ hai, coi xong tập 1 là xác định “điên với phim”, cái gì mà hay quá, cộng thêm Kim So Hyun mắc mớ gì đẹp dữ thần, học xong chạy riết về coi tiếp tập 2, xong lại phải chạy đi học, ngày tiếp theo coi 1 lượt từ 5h chiều tới 10 giờ được thêm 5 tập, đã mắt, mới sáng này chính thức bắt kịp dân tình tới tập 14.

+ Thứ cuối cùng, mới vô tập 1, coi cảnh Bi bị bắt nạt, cảm thấy tội nghiệp,  khúc vào lớp mà bị bạn bè xa lánh, kiu ra chỗ khác ngồi, nhưng Bi vẫn cười vẫn bình thản, bị bạn bè bắt nạt mà k dám làm gì, nhưng về NNYT thì ai ăn hiếp mấy đứa nhỏ là giải quyết được hết, trong khi chuyện của mình k làm dc, thà mình chịu chứ k thể đứng nhìn người khác chịu cảnh giống mình  thương. Cảnh người mẹ chạy đi tìm Byul, vỡ òa khi tìm dc  xúc động, sau đó coi típ, mới biết Byul chỉ là con nuôi, vậy mà mẹ Byul tìm sốt sắn như thế, thêm việc khi nghĩ Byul chết, bà ấy đau đớn, đóng đạt đến mức mình cũng đã khóc theo . Tiếp theo là Tae luôn luôn lúc nào cũng ở phía sau nhìn Bi, âm thầm bảo vệ Bi, Bi vô phòng y tế cũng chạy theo vô rồi nằm xuống giường kế bên lặng lẽ nhìn Bi, Bi k ăn thì kiu xe giao mì đen tới ăn chung, Bi buồn thì bay bay lại chọc Bi cười, tùm la tà la chuyện nữa… thêm vô đó là cảnh Tae tham dự đám cưới……đám cưới của chính mẹ mình, ………Tea nhìn mẹ có hơi mỉn cười, có chút nước trong mắt………….. Mình không thích YiAn ,nhưng mãi tới khi Yi An biết Bi lừa dối mình và chạy đến Tongyeong, lúc này nghĩ Byul đã chết, YiAn lặng người, cái cảm giác khi biết người bạn thân mà mình lại yêu nữa chết thì nó đau đớn tới chừng nào.

P/S: k biết cái thứ nhất, thứ hai, thứ cuối trên có được gọi là cảm nghĩ/lí do yêu thích phim hay không nhưng từ lúc thấy có game này là mình nhào vô word đánh vèo vèo ra mấy cái này để thỏa mãn "cơn" rồi paste vào đây liền, tại đi đâu cũng kể cái hoàn cảnh, rồi kiu bạn đưa usb (4 GB thì đưa 5 cái, 8GB thì đưa 2 cái, 16GB thì đưa 1 cái)đây, t chép cho coi (12 tập rồi) tại t down của kites HD 900 MB 1 tập k hà, chất lượng lắm,tụi nó còn bảo " k biết cái đoàn phim có trả hoa hồng không mà m pr dữ thế ".

Bình luận

Who Are You - School 2015 - 27,02%  Đăng lúc 12-6-2015 12:30 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +6 Thu lại Lý do
monkey1998 + 3 Bài viết hay. Cảm ơn bạn :x
piloveyoonge + 3 :X

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 10-6-2015 22:09:52 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: Kimjunsuoppa
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Who are you
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 31.43%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Nội dung kịch bản gây tranh cãi không biết ai là nhân vật chính , nhân vật phụ. Phim học đường có nhiều cảnh dễ thương, trong sáng. Diễn viên trẻ trung, diễn xuất tốt.

Bình luận

Who are you - 31.43%  Đăng lúc 12-6-2015 12:30 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 10-6-2015 22:09:57 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: thanhha999
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Who Are You - School 2015/ Học Đường 2015
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 30,77%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Vì đây là 1 bộ phim học đường đáng để xem.

- Bạn muốn có cảm nhận về phim thế nào, đơn giản là hãy coi nó và xem mọi người đánh giá. Riêng đối với bản thân mình thì mình bị thuyết phục bởi diễn xuất tự nhiên của KSH là đầu tiên. Trước mình thích KSH bởi vai diễn Reset rồi, vì vậy khi KSH tham gia dự án này, m cũng theo dõi phim như thế nào. Ko ngờ cũng là bộ phim mà KSH mà nhập đến 2 vai, và cả 2 vai đều hoàn thành xuất sắc, một sự tiến bộ vượt bậc mà ở tuổi còn khá trẻ so với các lứa cùng tuổi khác. Mình chắc chắn sau phim này KSH sẽ đột phá trong những lần vai diễn tiếp theo, rất có triển vọng lớn.

- Ngoài diễn xuất tốt của các dàn diễn viên trẻ chính phụ ra, thì mình nghĩ mọi người ai ai cũng vừa muốn "chửi" nhưng cũng muốn "yêu" biên kịch của bộ phim. Thứ nhất là nội dung cô đọng, xúc tích, những tình tiết bí ẩn chính là những nút thắt đan xen kết nối sự tò mò giữa khán giả và bộ phim. Có thể vì nút thắt này khiến nhiều bạn cảm thấy đau đầu, nhưng mình thấy như thế còn đỡ. Bởi vì điều khiến dân tình điên lên đó chính là nạn bạo lực học đường, diễn viên phụ trong vai SO YOUNG thể hiện quá tốt, gần như là ác nữ trong học đường. Ném đá cỡ nào thì cũng So Young đã rất thành công trong vai diễn của mình, chỉ việc lụm gạch đem về "xây nhà" cho những dự án bộ phim tiếp theo (hy vọng là cô nàng nên chọn vai ác vừa vừa thôi). Điên đầu chưa đủ biên kịch còn cho dân tình chúng ta phải đau tim, chết lên chết xuống, chia 3,4 bè phái đề mà xỉa móc chỉ vì chuyện tình tay Tae-BI, Yi-Bi, Yi-Byul. Xong, dù kết thúc bộ phim, cặp nào đến với nhau, thì mình cũng đều thấy "dễ thương" cả.

- Bạn còn muốn hỏi, còn gì nữa ko hả? Đương nhiên rồi, điều mình cảm động nhất trong bộ phim này mà chắc ít bạn khác nhận ra đó chính là tình mẹ bao la trong bộ phim. Vì sao? Bởi vì mẹ của Byul và Bi ko phải là mẹ ruột, bà nhận nuôi Byul đầu tiên và sau này cũng nhận nuôi luôn Bi, và cả 2 đứa trẻ bà đều đem tình yêu thương vô bờ bến của mình cho chúng, ngay cả những người mẹ ruột khác chưa chắc gì đã sánh bằng. Tình bạn trong đây khai thác cũng rất là sâu sắc, có thể ở lứa tuổi còn đang đi học thì việc học cũng quan trọng nhưng đối với học sinh thì tình bạn mới là quan trọng nhất. Khi bạn bị cô độc trong xã hội, ko ai chia sẻ, nương tựa,.. ko khác chi là một cú đẩy xuống vực sâu. Bộ phim cho chúng ta 1 cách nhìn nhận nhiều mặt "Bạn sẽ đứng lên hay bỏ chạy khi nhìn thấy điều xấu xí trong thế giới này". Byul và Bi cũng là 2 câu trả lời cho chúng ta.

- Nói nhiều sẽ ko hết được bởi vì mình còn yêu cả OST của bộ phim nữa. Nhất là bài Reset, ấn tượng khi nghe giai điệu giọng nữ mạnh mẽ hòa quyện với giọng Rap nam khiến mình cứ playback rất nhiều lần. Và phim này gần như còn đến tận 6 bài hát nữa cơ, và bài nào cũng để lại dư âm cho mình. Đây hẳn là tâm huyết của biên kịch lắm. Nên các bạn đã yêu phim thì hãy yêu luôn biên kịch nhé, mình nghĩ biên kịch cũng đang đau đầu phải nghiên về phe Tae-Bi, hay là Yi-Bi đấy

Bình luận

Who Are You - School 2015 - 30,77%  Đăng lúc 12-6-2015 12:31 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +6 Thu lại Lý do
monkey1998 + 3 Cảm ơn bạn, bài viết hay

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 10-6-2015 22:10:51 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: rubiechoi
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: The girl who can see smells
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 18%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: thứ nhất là có Yoochun, thứ hai là cốt truyện nội dung tâm lí kịch tính hành động đan xen tình cảm khác lạ so với những kịch bản khác, dàn diễn viên đóng có tâm và hết sức thuyết phục <3

Bình luận

The girl who can see smells - 18%  Đăng lúc 12-6-2015 12:32 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 10-6-2015 22:13:01 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: chatting2212
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Hyde, Jekyll and me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 9%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Lý do có thể là vì mình quá thích Hyunbin được không :'( Nội dung không thực sự cuốn hút nhưng cách diễn của Hyunbin thì hoàn hảo. Mình có thể nhận ra lúc nào ảnh là Robin và lúc nào là Goo Seojin chỉ qua ánh mắt của ảnh. Thực sự là hai vai diễn rất ấn tượng T^T Tuy rằng chị Jimin diễn hơi đơ chút xíu nhưng mà túm lại là mình vẫn thích phim này, trai xinh gái đẹp đủ cả T^T

Bình luận

Hyde, Jekyll and me - 9%  Đăng lúc 12-6-2015 12:33 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách