Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: monkey1998
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN K-DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU 2015 - KẾT QUẢ #300, 301 TRANG 31, 32

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 10-6-2015 20:39:09 | Xem tất
BÌNH CHỌN K-DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU 2015
-  Nick Kites: snowkyu2809
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me heal me/ Tìm lại chính mình
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 18%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Bộ phim mà rất hay và có ý nghĩa nhân văn sâu sắc, nam chính đã rất thành công khi đảm nhận đến 7 tính cách khác nhau mà mỗi tính cách lại có 1 tính cách và nội tâm khác nhau, bên cạnh đó nữ chính cũng thành công khi khắc họa 1 bác sĩ hết mình vì bệnh nhân và cũng luôn giấu 1 nỗi niềm về quá khứ!

Bình luận

Kill me heal me - 18%  Đăng lúc 12-6-2015 12:20 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-6-2015 20:40:36 | Xem tất
-  Nick Kites: vyvy_blackangel
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me heal me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 39%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Mình nghĩ không có gì để phàn nàn về bộ phim này nữa. Đầu tiên là kịch bản quá xuất sắc. Mình vừa có được những khoảnh khắc cười hết cỡ vừa có lúc vừa khóc vừa xem phim. Phim đã khắc họa và lý giải rất chân thực, sống động, không chút gượng ép nào về cả 7 tích cách của Nv Cha Do Huyn. Cả những tình tiết bất ngờ và kịch tính về thân phận của 3 Nv chính nữa, mình nghĩ rằng chẳng ai có thể dự đoán được những bí mật về thân phận của các Nv cho đến tập cuối của bộ phim. Tiếp theo là dàn diễn viên. Thú thực, lúc mới đọc Preview của phim và các diễn viên chính thì mình không hứng thú lắm, vì so với dàn Dv thần tượng hiện nay thì độ hút khách của dàn DV có hơi kém một tẹo. Tuy nhiên sau khi xem tập 1 thì mình hoàn toàn bị chinh phục và ngày càng hâm mộ khả năng diễn xuất của các diễn viên. Đã qua mấy tháng kể từ lúc phim kết thúc, mình cũng đã theo dõi nhiều phim sau Kill Me Heal Me nhưng vẫn cảm thấy Kill Me Heal Me là xuất sắc nhất.

Bình luận

Kill me heal me - 39%  Đăng lúc 12-6-2015 12:21 AM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-6-2015 20:42:37 | Xem tất
-  Nick Kites: Kookie~♥^^
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me heal me/ Tìm lại chính mình
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 99%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Why ?!! Tại sao các bộ phim hiện giờ có thể sánh với bộ phim này được. Nội dung và diễn xuất từng làm mưa làm gió một thời sao có thể quên nhanh như thế. Sau bộ phim này thì tui hầu như không theo nổi những bộ phim đang phát sóng hiện giờ.

Bình luận

Kill me heal me - 99%  Đăng lúc 12-6-2015 12:21 AM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-6-2015 20:50:56 | Xem tất
-  Nick Kites: MunJbee
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: School 2015 - Who are you
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 35%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Giữa những bộ phim kịch tích & căng thẳng, mình đã chọn một bộ phim nhẹ nhàng & từ từ thấm vào suy nghĩ của mình. Bộ phim như mảnh ghép của nhiều con người trong đời sống. Một mảnh ghép là cô bé vì bảo vệ bạn mà bị bắt nạt. Một mảnh ghép là cô bé vì bạn bị bắt nạt mà không dám lên tiếng, từ từ tránh khỏi cuộc sống của người bạn ấy. Một mảnh ghép là cậu bé tỏ ra lớt phớt bất cần để che giấu nỗi cô đơn. Một mảnh ghép khác là cậu bé không vì chấn thương mà từ bỏ ước mơ của mình. Một mảnh ghép là người thầy tận tâm nhưng cũng có lỗi lầm trong quá khứ, một người mẹ dù không phải ruột thịt nhưng cũng yêu thương con bằng cả trái tim, một cậu bé cố gắng rũ bỏ áp lực học hành để làm việc mình yêu thích,... Cứ từng mảnh ghép như thế, School 2015 đã có một bức tranh gần như hoàn chỉnh về cuộc sống học đường, một bức tranh màu sắc tươi sáng nhưng cũng đầy chất nhân văn. Nhìn bức tranh ấy, tôi thấy bản thân mình và cả những người xung quanh tôi.

Bình luận

Who are you - 35%  Đăng lúc 12-6-2015 12:21 AM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-6-2015 20:53:13 | Xem tất

-  Nick Kites: ntv
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Who Are You - School 2015
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 33%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Tập 1 xem cảm thấy khó hiểu nhưng càng về sau càng hay, vấn đề dần được giải quyết nên không còn rối rắm như lúc đầu. Thích cái cách diễn của Yook Sung Yae, bạn ấy cute quá thể quá đáng cơ .Nhiều vấn đề quen thuộc được đề cập đến (kỳ vọng từ gia đình, tình cảm bạn bè, mấy bạn trẻ thích làm xã hội thâm, tình bạn, ước mơ...) nên lúc xem phim cảm thấy có mình trong đấy.

Bình luận

Who Are You - School 2015 - 33%  Đăng lúc 12-6-2015 12:21 AM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-6-2015 20:53:57 | Xem tất
- Nick Kites: Khuong241190@
- Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me Heal Me
- Tỉ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 31,7%
- Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Đây là bộ phim tôi yêu thích nhất trong nửa đầu năm vừa rồi, tôi thích cách biên kịch xử lý bộ phim hài hước nhẹ nhàng chưng cũng vô cùng gay cấn, mở thắt rất hợp lý. Tình cảm con người trong phim, sự thấu hiểu, chia sẻ, chữa lành vết thương cho nhau, 1 gia đình hạnh phúc, 1 ông anh láu cá, 1 cô em ương bướng...2 diễn viên chính là diễn viên yêu thích của tôi.

Bình luận

Kill Me Heal Me - 31,7%  Đăng lúc 12-6-2015 12:21 AM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-6-2015 20:59:11 Từ di động | Xem tất
-  Nick Kites: NoMoreDream
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Angry Mom
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 30,5%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Lúc đầu vốn không định xem, nhưng đi tới đâu cũng thấy nhắc Angry Mom Angry Mom, rồi thêm bài bái bị giáo dục Hàn thao túng, mình đã nghĩ phim này hẳn là hay như thế nào mới khiến mọi người thi nhau xem và tới mức bị thao túng như thế. Cuối cùng xem xong mới ngộ ra mảng trần đen tối của bộ giáo dục hàn và tự nhìn thấy trong đó có cả VN nữa chứ không riêng Hàn Quốc. Và cuối cùng là đổ Kim Yoo Jung, em ấy diễn quá đạt cảnh sợ hãi, ngưỡng mộ tình cảm của người mẹ đơn thân bất chấp mọi thứ để bảo vệ con mình. Chỉ có thế !

Bình luận

Angry Mom - 30,5%  Đăng lúc 12-6-2015 12:22 AM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-6-2015 21:00:07 | Xem tất
-  Nick Kites: lovelovelove_FT
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Producers - Hậu trường giải trí
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 14%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Cá nhân mình rất thích những phim nói về văn hóa giải trí Hàn Quốc giống như Reply 1997 và World Within nên mình đặc biệt hứng thú với Producers. Bên cạnh dàn diễn viên khủng, Producers còn triên khai mạch phim 1 cái rất mới lạ (kiểu phim tài liệu), giữa 1 rừng phim Hàn như hiện nay, ăn thua nhau là cái "mới lạ" này. Hơn nữa, sự chân thực của nó khiến mình hiểu thêm về những khó khăn, gian nan mà các producers phải trải qua để mang tới 1 chương trình giải trí tuyệt vời. Điều này thật sự cuốn hút 1 người đam mê văn hóa giải trí Hàn Quốc có thâm niên như mình. Và tất nhiên, love-line khó đoán, tình tiết logic, không khoa trương, nhẹ nhàng, hài hước và diễn xuất tuyệt vời cũng làm mình không ngừng phát cuồng lên vì phim này ! Với mình, Producers sẽ là bộ phim tuyệt nhất năm nay !

Bình luận

Producers - 14%  Đăng lúc 12-6-2015 12:22 AM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-6-2015 21:01:26 | Xem tất
-  Nick Kites: windtk93
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Healer - Cứu thế
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 17%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Nội dung hay, các tình tiết trong phim hấp dẫn, không qua khó hiểu,  dàn cast tuyệt vời, JCW nhập vai quá ổn, cả 2 vai luôn ạ, còn tóc tém hợp của PMY với vai này cực. Một lý do thích phim nữa là nữ chính không khiến người xem cảm thấy chán, Young Shin tính cách năng động, yêu đời, hay cười, v.v Nói chung cực thích phim. Thật ra thì năm nay chưa xem được nhiều phim lắm, càng lớn tuổi càng kén thì phải?, chỉ chọn lọc coi 1, 2 tập đầu rồi thôi. Nhưng khi xem healer thì bị cuốn theo luôn, quên ăn quên ngủ. Túm lại thì 1 vote cho phim ạ

Bình luận

Healer - 17%  Đăng lúc 12-6-2015 12:22 AM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-6-2015 21:01:52 | Xem tất
-  Nick Kites: chichsj2pm
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me Heal Me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 16.8%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này:
Bộ phim đã mang đến cho mình một cảm xúc rất đặc biệt khi theo dõi. Mặc dù không theo dõi như mọi người là từng tập từng tập xong trong khoảnh khắc chờ đợi rồi suốt ruột, mình chờ gần như ra hết rồi mới coi. Với kiểu xem phim như thế mình nghĩ nhiều người cảm xúc sẽ bị trôi tuồn tuột chắc tầm 2-3 ngày xem phim nhưng riêng với KMHM, mình vẫn còn đọng lại cảm xúc cho đến tận bây giờ.
Có thể nói những thứ trong KMHM thật sự quá hoàn hảo, từ cốt truyện, nhân vật, kịch bản, diễn viên, đạo diễn... Tất cả đều làm cho bộ phim trở thành một mũi tên trúng đích của khán giả. Đối với mình nó không giống như những bom tấn Hollywood nhưng KMHM mang trong mình một trải nghiệm đặc biệt, một triết lí sâu sắc. Mọi nhân vật trong KMHM đều mang những điều khiến cho ta phải ngẫm nghĩ, từ diễn viên phụ cho đến diễn viên chính, từ cách xây dựng kịch bản rồi cách diễn đạt cho người xem. Đối với mình, tất cả như hoàn hảo. Một bộ phim hay là một bộ phim lấy được nước mắt và cả tiếng cười cho khán giả, và khiến cho khán giả phải suy nghĩ về chính cuộc sống của mình. Ta may mắn sống trong sự yêu thương chăm sóc của cho mẹ, không phải chịu những kí ức khổ đau như Oh Ri Jin quên hết quá khứ và Cha Do Huyn bị phân li thành 7 nhân cách khác nhau. Bộ phim đã dậy cho ta tình cảm gia đình thiêng liêng của gia đình họ Oh, tình cha con, chuyện bạo hành trẻ em dẫn đến những tác động xấu đến tương lai và KMHM còn chỉ cho ta cách yêu thương người khác. Có lẽ rằng bây giờ con người sống ngày càng bận rộn, ngày càng vô tâm hơn trước, KMHM chính là một bộ phim khiến chúng ta phải nhìn lại chính mình, đó chính là lí do mà tên phim là Kill Me Heal Me hay dịch ra tiếng Việt là Tìm lại chính mình.
Một lần nữa mình gửi lời cảm ơn sâu sắc đến đội ngũ Subteam của Kitesvn vì đã vì chúng mình mà làm việc vất vả, theo sát 20 tập của bộ phim với tốc độ sub nhanh thần thánh Mình sẽ luôn ủng hộ và sát cánh cùng Kites, cảm ơn mọi người rất nhiều

Bình luận

Kill Me Heal Me - 16.8%  Đăng lúc 12-6-2015 12:22 AM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách